Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#4251 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:18

*
POPULAR

อยู่ตรงรถตู้เมื่อเย็นแถวศาลา กทม. คนตะโกนด่าช่อง 3 กับสรยุทธ

ด่าว่า ขี้ข้า ขี้ข้า ๆๆๆ

และมีการใส่อารมณ์กับคนในรถตู้สีขาว เข้าใจว่าน่าจะเป็นช่อง 3 คนฮือพักใหญ่

ก่อนที่รถตู้จะขับออกไป

มีคนบอกว่า เพราะช่องนี้รายงานว่ามีคนมาสามหมื่นคน

มีปัญญาอยู่แค่ตรงนั้น ก็นับได้แค่นั่นดิ 

ไอ้ขี้ข้าเอ๊ย.........

ตรงอนุสาวรีย์ฯ ไปไม่ได้ ตรงแยกคอกวัว จอมีปัญหา ต้องเดินย้อนไปมา

คนเยอะ แต่มีแววตาเป็นมิตรกัน

ผมเห็นคนตรงบ้านดินสอ  เป็นชายทั้งนั้น โบกพัดให้คนที่เดินเบียดเสียดกันอย่างที่เพื่อนสมาชิกว่า

ทำให้ยิ้มให้กันอย่างขอบคุณ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#4252 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

*
POPULAR

คนเเน่นมาก ไม่รู้ว่าตัวเองเบียดเข้าไปได้ยังไง เกือบถึงหน้าเวที แต่ความทุกข์ก็มาเยือนตอนเข้าห้องน้ำ เบียดออกไปข้างๆร้านอาหารศรแดงมีซอยเล็กๆให้เดิน กรี๊ด!!!เจอลุงสุเทพนั่งวินมอไซค์เข้ามาทางนี้พอดีแต่ถ่ายรูปไม่ทันได้แต่ขอจับมือ มาพร้อมหรั่งร๊อคเครสตร้า กว่าจะได้เข้าห้องน้ำแล้วยังต้องเบียดกลับเข้าไปหาเพื่อนที่จุดเดิมอีก สุดยอด ไม่เคยรู้สึกปลื้มปีติขนาดนี้มาก่อนทั้งๆที่เดินไกลมากเหนื่อยมากแต่ก็ไม่ถอย ชัยชนะต้องเป็นของประชาชน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4253 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

ที่น่ากลัว คือ บชน กับ สตช นี้แหละ ไม่รู้ไอ่พี่ให้กับบอสใหญ่ เตรียมแผนรับมือม็อบยังไง กลัวมันจะหาเหตุจริงๆเลย

บชน  กับกองทัพบก น่าจะอยู่ในเขต ประกาศ พรบ นะครับ

#4254 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:27

อบรมแถวหัวลำโพง กว่าจะเลิก บ่าย 2 ครึ่ง จะไปดาวกระจายแถวไหนได้ทันบ้างนะ

#4255 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:27

ภาพล่าสุดจากมุมนึงของคนที่รักชาติไทยครับ

Attached Images

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#4256 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:29

ที่น่ากลัว คือ บชน กับ สตช นี้แหละ ไม่รู้ไอ่พี่ให้กับบอสใหญ่ เตรียมแผนรับมือม็อบยังไง กลัวมันจะหาเหตุจริงๆเลย

บชน  กับกองทัพบก น่าจะอยู่ในเขต ประกาศ พรบ นะครับ

ผมกลัว บชน ที่สุดแล้วครับ ทบ ไม่น่าจะทำอะไร แต่ บชน นี้แหละที่น่ากลัว ไม่รู้พี่ให้มันจะเล่นงานอะไรบ้าง

#4257 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:35

*
POPULAR

เพิ่งกลับมาเหมือนกัน

อิอิ 

ไม่เคยเห็นมาก่อนที่สะพานปิ่นเกล้าคนจะล้นหลามขนาดนี้จนต้องปิดการจราจร แร้วคนก็ทะยอย ๆ กันเดินมา ๆ ทางแยกบรมราชนีหรือแยกปิ่นเกล้า สะพานลอยฟ้าตรงนั้น ก้อเป็นที่จอดรถทัวร์กันหมด แถมบางคนก็เหมือนกับว่าเดินมาจากฝั่งห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ร.พ.หูตาคอจมูก สายใต้เก่าอะไรตรงนั้นด้วยซ้ำ 

คุณรสนาอ่ะ รสนา โตสิตระกูล แกมาตั้งแต่ตีนสะพานนะทางฝั่งธนฯ แต่กว่าที่เธอจะข้ามมาฝั่งพระนครได้เป็นชั่วโมงอ่ะ เป็นชั่วโมงจิง ๆ ไม่ใช่อะไร เพราะมีแต่คนมาแห่ถ่ายรูปเธอกันคับคั่ง

วันนี้ต้องเรียกว่า วันประวัติศาสตร์ วันประวัติการณ์จริง ๆ

เพราะท่าเรือศิริราช คนรอข้ามฟากจนล้นทะลักออกมาทางด้านหน้าศิริราชอ่ะ เคยมีอะไรแบบนี้มาก่อนที่ไหน ?

แร้วคนเดินเข้าเดินออก ก็พี่น้องเราทั้งนั้น เพราะแต่ละัคนแขวนคอธงชาติกับนกหวีดทั้งนั้น

ขึ้นแท็กซี่ขาไป คนขับบ่อง ก่อนหน้านี้ก็รับผู้โดยสารมา 2 คน ก็ล้วนแต่จะไำปราชดำ้เนินกันทั้งนั้น แท็กซี่คันนี้แกบ่องแกเป็นกลางนะ แต่แกยังบ่องเรยว่า งานนี้ทักษิณผิดเต็ม ๆ

อีกคัน ขากลับ คันนี้รับรู้ข่าวสารสถานการณ์บ้านเมืองดี บ่อง พรุ่งนี้แกขอหยุดวิ่งรถเลย จอดอยู่เฉย ๆ ดีกว่า เพราะขยายเรยกับจำนวนคนที่ทำให้ติดแหง็กวันนี้

:D  :D

พรุ่งนี้ ว่าจะไปช่อง 3 จัดหนักไอ้ย้วยมันหน่อย !!!

ใครไปมั่ง !?!

B)  B)  B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4258 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

*
POPULAR

ไปถึงตอนเที่ยงครึ่ง ตอนนั้นยังเดินไปหน้า Mc ได้อยู่

เดินเข้าไปนั่งฟังปราศรัยสักพัก รู้สึกปวดตูด..ผมเป็นคนไม่ชอบนั่งนาน อยู่ไม่สุข ชอบเคลื่อนที่

เลยเดินไปทางสะพานพิภพลีลา เดินไปถึงจุดทางเข้าที่มีรั้วสีเหลือง เห็นคึกคักดีเลยเดินเข้าไปดู

สุดท้ายก็อยู่ตรงนั้นพักใหญ่ เพราะบรรยากาศตรงนั้นให้ความรู้สึกดีมาก

คอยยืนปรบมือและเป่านกหวีดต้อนรับคนที่เข้ามา สีหน้า แววตา เป่านกหวีด มือตบเสื้อตบ ชูมือ ชูกำปั้น ส่งเสียงตอบรับกันมันรู้สึกดีมาก

ใครเข้าทางนั้นอาจเห็นผมแล้ว..

พอบ่ายสามกว่าๆเดินย้อนกลับไปที่อนุเสาวรีย์ แต่ไปได้แค่คอกวัวก็ต้องไหลไปกับคลื่นมนุษย์ แต่ไม่ไหวจริงๆเลยย้อนกลับมาเป็นพนักงานต้อนรับใหม่

พอเกือบๆ 5 โมงคนเริ่มล้นมาถึงสะพานพิภพ และได้เห็นภาพประทับใจบนสะพานปิ่นเกล้า "ขนลุก" และสนามหลวงเริ่มมีคคนทยอยไปนั่งฟังเพราะราชดำเนินแน่นเอี๊ยด..

ผมก็เลยเดินไปสนามหลวง เห็นสุเทพปราศรัยอยู่เลยนั่งฟัง ลมเย็น สูดอากาศได้เต็มปอด ได้นอนเหยีดพักนึง ฟังไปจนถึงหกโมงกว่าๆ คนเริ่มแน่นสนามหลวง

เลยเดินกลับไปสะพานพิภพ..พบว่าซอยตันหมดแล้วเลยปักหลักจนถึง 3 ทุ่ม

แล้วจึงกลับเก็บแรงไว้เดินกระซิบต่อ..

0555748..ได้มาตอนบ่ายสามโมง

เห็นว่าเป็นสติ๊กเกอร์ที่บอกว่าแจกผู้ชุมนุมคนละใบ..0000001 คือกำนันสุเทพ..

Edited by MIRO, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:32.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4259 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:39

*
POPULAR

กลับมาแล้วค่ะ!!!

เหนื่อยมากกกก

มีภาพมาฝาก  จากกล้องป๊อกแป๊ก ฝีมือห่วยๆ ก็อย่าว่ากันนะคะ

เดินมาจากสนามหลวง ก่อนจะข้ามถนนไปราชดำเนิน เจอตากล้องบนกระเช้า ถ่ายภาพมุมสูง

ถ่ยทอดจากฝั่งสนามหลวง 24 11 13.jpg

รอบสนามหลวง มีจุดนัดพบของจังหวัดต่างๆ ขอยกมาเป็นแซมเปิ้ล

จุดรวมพลคนตรัง 24 11 13.jpg

บนฟุตบาท ขอบสนามหลวง เจอสติกเกอร์นี้ติดบนพื้น คนเดินเหยียบไปเหยียบมา

แม้วสวาปาม 24 11 13.jpg

ข้ามไปฝั่งราชดำเนิน มีมวลชนมาต้อนรับอย่างอบอุ่น

ต้อนรับ 24 11 13.jpg

เดินมาเจอป้ายชาวเวียงสระพอดี

เวียงสระ 24 11 13.jpg

อันนี้เจ๋งมากทำป้ายติดไว้ที่ประตูรถ

ผมขออุทานๆ 24 11 13.jpg

สองคนนี้ช่วยแจกน้ำฟรีที่ราชดำเนิน

แจกน้ำฟรี 24 11 13.jpg

สส สามารถ เขตบางบอน เอากลองยาวมาบรรเลงที่กึ่งกลางสนามหลวง

เขตบางขุนเทียน บางบอน 24 11 13.jpg

สติกเกอร์นี้แจกคนที่ไป 1 คน 1 ใบ เพื่อเช็คจำนวนคน เราได้หมายเลขนี้

วันมวลมหาประชาชน 2543.jpg

นี่คืออาวุธของเสรีชนคนต้านทักษิณ

อุปกรณ์ 24 11 13.jpg

#4260 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:39

เอางี้นะครับ......ท่านยิ่งลักษณ์......ลาออก...

เพราะยุบสภาไม่ได้......โดนยื่นอภิปรายอยู่.......

จบไหมครับ...............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

ผมไม่แน่ใจว่าท่านเขียนเอาจริงหรือเอาฮา  :lol:

คุณเข้าใจในประโยคนั้น.........ว่ายังไงล่ะครับ..........

ตอบก่อนว่า "วันนี้ ม็อบไหนคนมากกว่ากัน"

แล้วค่อยไปเรื่องอื่น 

ตอบข้อนี้ไม่ได้ ผมว่า คุณไม่ฉลาดพอจะคุยการเมือง

ผมไม่ค่อยให้ราคา......พวกที่ตอบ.....โดยใช้คำถามกลับครับ.........

แต่สนองความกระสันให้......ม็อบราชดำเนิน...คนมามากกว่าครับ.........

ผมตีความว่า คุณมันหน้าโง่ เกินกว่าจะตอบคำถามง่ายๆแบบนั้น

ไม่งั้นก็ คำตอบมันไม่ถูกใจควายแดงเยี่ยงคุณ

Edited by G.Maniac, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40.

#4261 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:41

*
POPULAR

มารายงานตัวครับ

หมายเลขสติ๊กเกอร์ 0555414

เพื่อนๆผมนัดไว้ 16.00 ออกยาตรา  แต่ผมมีงานตอนบ่ายสี่

ผมเลยตัดใจ ขอไปก่อน  คิดในใจว่าขอไปเหยียบราชดำเนินแค่ชั่วโมงนึงก็ยังดี แล้วค่อยตีรถกลับมาทำงาน

ถ้าถามว่า..เดินทางไปแค่เหยียบราชดำเนินแล้วกลับ จะไปทำไม

ก็ขอตอบว่า ผมอยากเป็น 1 คนเล็กๆ ที่ไปเติมจำนวนล้าน  ผมก็สุขใจแล้วครับ

ปรากฏว่าตอนผมไปถึง สะพานพระปิ่นเกล้ายังไม่มีคนเดินเต็มถนน แค่เรียงแถวเลาะกันไป

ผมมีโอกาสหาซื้อไก่ย่างข้าวเหนียวกินตามทาง  เดินไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเจอหูหมู อีกแป๊บเจอทอดมัน อีกแป๊บน้ำมะพร้าว

ผมก็ไล่ซื้อดะ  ฟาดซะเกลี้ยงไปตามทาง อร่อยมั้กๆ ^_^ 

(เพราะผมไม่มีเวลาหาข้าวเช้ากินเลยครับ นอน 6 โมง รีบตื่นตอน 11 โมงก็ออกมาเลย)

แถมได้ซื้อธงชาติเล็กไว้ติดหน้าบ้านวันเฉลิม ซื้อริสต์แบนด์ธงชาติ สติ๊กเกอร์ และเสื้อยืด "ร่วมกันเปลี่ยนประวัติศาสตร์" มาด้วยครับ

จนเริ่มงุนงงกะตัวเองว่า.....

เอ่อ... นี่ตูมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ รึตูจะมาซื้อกับข้าวกับช้อปปิ้งฟระเนี้ย?????? :lol:  :lol:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07.

gladiator 1.jpg

#4262 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:42

*
POPULAR

ระบบการปกครองเป็นเครื่องมือที่เรานำมาใช้เฉยๆ
ไม่ว่าจะเป็นระบบใด หากผู้นำดี ผลลัพธ์ก็ออกมาดีได้
ประชาธิปไตยเป็นแค่ระบบการปกครองที่เลวน้อยที่สุดเท่านั้นเอง
ทีนี้ประเด็นมันไม่ใช่แค่การเมือง คนไทยอาจไม่ใส่ใจการเมืองมากกว่า 50% เลยก็ได้
แต่มันก็ยังเป็นคนละเรื่องกับความดีชั่ว เชื่อว่าถ้ากับการเมือง ไทยเฉยน่าจะเยอะ
แต่กับเรื่องศีลธรรม หรือการมีหลักจริยธรรมในการปกครองบริหารประเทศ
คนที่แยกแยะออกไม่เฉยแน่นอน และคิดว่าคนไทยส่วนมากยังมีตรงนี้ด้วย
แม้เราจะเข้าใกล้เผด็จการมากขึ้นแต่ถ้เป็นเผด็จการที่ยังยืนอยู่บนศีลธรรม มันก็พอรับได้นะ
ดีกว่าประชาธิปไตแถๆ กลวงๆ สรุปน่าจะโฟกัสที่การปฏิบัติตนของผู้นำเป็นอันดับ 1
มากกว่าระบบการปกครอง เพราะปัญหาไม่ได้อยู่ที่ระบบการปกครอง แต่อยู่ที่ตัวคน

ใช่ครับ
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ระบบการปกครอง แต่อยู่ที่ตัวคน
ลี กวนยู ก็เป็นเผด็จการทางรัฐสภา ไม่มีฝ่ายค้านในสภาเลย
แต่เป็นผู้นำตั้งใจทำงานเพื่อประเทศชาติ สิงคโปร์ช่วงนั้นเจริญเติบโตแบบก้าวกระโดดเลย
ขอแค่ผู้บริหารประเทศมีศีลธรรม ตั้งใจทำงานเพื่อส่วนรวมก็พอแล้ว

จริงๆแล้วระบบการปกครองแบบประชาธิปไตยจะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด ถ้าเสียงข้างมากไม่ตั้งอยู่บนศีลธรรม
ตัวอย่างก็มีให้เห็นในอดีต ได้แก่ พรรคนาซีที่มีฮิตเลอร์เป็นผู้นำ และรัฐบาลนี้ก็กำลังดำเนินรอยตามแทบจะ
เรียกว่าทุกย่างก้าวเลยที่เดียว ทั้งวิธีการและเป้าหมาย ราวกับว่ากางแนวทางของพรรคนาซีมาใช้เลยที่ทีเดียว

ช่วงต้าน พรบ. นิรโทษใหม่ๆ ยังพูดกับเพื่อนอยู่เลยว่า รัฐบาลนี้เหมือนเยอรมนีช่วงฮิตเลอร์มาก
เสียงคุณจะได้มาด้วยวิธีการไหนก็ได้ มันไม่ยากหรอก มันบ่งบอกแค่ว่าคุณได้รับการยอมรับ
แต่มันไม่ได้บ่งบอกเลยว่าคุณจะมีประสิทธิภาพแค่ไหน
การปฏิบัติตัวของคุณต่างหากที่จะเป็นตัวชี้ว่าคุณใช้ได้หรือเลวร้าย
ฮิตเลอร์อยู่ได้เพราะอาศัย propaganda เข้าไปเยอะๆ
เพื่อไทยก็ดูเหมือนจะใช้หลักการเดียวกันนะคะ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#4263 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

*
POPULAR

ธงชาติไทยผืนยาวที่่ส่งให้คนมาชุมนุมส่งผ่านกันต่อไปเรื่อยๆ ขนาดผืนธงกางไม่ถึงตรงจุดที่เค้านั่ง เค้ายังลุกขึ้นมา วิ่งไปจับธงชาติผืนนั้นให้ได้ ผมจับความรู้สึกนั้นได้เลยว่าพวกเค้ารักชาติขนาดไหน 

#4264 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

*
POPULAR

ผมไม่ได้สติ๊กเกอร์ พรุ่งนี้เผาเลย

ลุงเทพเอามาให้ผมเสียดีๆ ไม่ให้ผมจะเผารัชมังคราแน่นอน

Edited by ppneer, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:13.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4265 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:44

556431

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#4266 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:45

กลับมาแล้วค่ะ!!!

เหนื่อยมากกกก

มีภาพมาฝาก  จากกล้องป๊อกแป๊ก ฝีมือห่วยๆ ก็อย่าว่ากันนะคะ

เดินมาจากสนามหลวง ก่อนจะข้ามถนนไปราชดำเนิน เจอตากล้องบนกระเช้า ถ่ายภาพมุมสูง

attachicon.gifถ่ยทอดจากฝั่งสนามหลวง 24 11 13.jpg

รอบสนามหลวง มีจุดนัดพบของจังหวัดต่างๆ ขอยกมาเป็นแซมเปิ้ล

attachicon.gifจุดรวมพลคนตรัง 24 11 13.jpg

บนฟุตบาท ขอบสนามหลวง เจอสติกเกอร์นี้ติดบนพื้น คนเดินเหยียบไปเหยียบมา

attachicon.gifแม้วสวาปาม 24 11 13.jpg

ข้ามไปฝั่งราชดำเนิน มีมวลชนมาต้อนรับอย่างอบอุ่น

attachicon.gifต้อนรับ 24 11 13.jpg

เดินมาเจอป้ายชาวเวียงสระพอดี

attachicon.gifเวียงสระ 24 11 13.jpg

อันนี้เจ๋งมากทำป้ายติดไว้ที่ประตูรถ

attachicon.gifผมขออุทานๆ 24 11 13.jpg

สองคนนี้ช่วยแจกน้ำฟรีที่ราชดำเนิน

attachicon.gifแจกน้ำฟรี 24 11 13.jpg

สส สามารถ เขตบางบอน เอากลองยาวมาบรรเลงที่กึ่งกลางสนามหลวง

attachicon.gifเขตบางขุนเทียน บางบอน 24 11 13.jpg

สติกเกอร์นี้แจกคนที่ไป 1 คน 1 ใบ เพื่อเช็คจำนวนคน เราได้หมายเลขนี้

attachicon.gifวันมวลมหาประชาชน 2543.jpg

นี่คืออาวุธของเสรีชนคนต้านทักษิณ

attachicon.gifอุปกรณ์ 24 11 13.jpg

:(

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4267 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:46

เพื่อนๆผมนัดไว้ 16.00 ออกยาตรา  แต่ผมมีงานตอนบ่ายสี่

ผมเลยตัดใจ ขอไปก่อน  คิดในใจว่าขอไปเหยียบราชดำเนินแค่ชั่วโมงนึงก็ยังดี แล้วค่อยตีรถกลับมาทำงาน

ถ้าถามว่า..เดินทางไปแค่เหยียบราชดำเนินแล้วกลับ จะไปทำไม

ก็ขอตอบว่า ผมอยากเป็น 1 คนเล็กๆ ที่ไปเติมจำนวนล้าน  ผมก็สุขใจแล้วครับ

ปรากฏว่าตอนผมไปถึง สะพานพระปิ่นเกล้ายังไม่มีคนเดินเต็มถนน แค่เรียงแถวเลาะกันไป

ผมมีโอกาสหาซื้อได่ย่างข้าวเหนียวกินตามทาง  เดินไปเรืื่อนๆ เดี๋ยวเจอหูหมู อีกแป๊บเจอทอดมัน อีกแป๊บน้ำมะพร้าว

ผมก็ไล่ซื้อดะ  ฟาดซะเกลี้ยงไปตามทาง อร่อยมั้กๆ ^_^ 

(เพราะผมไม่มีเวลาหาข้าวเช้ากินเลยครับ นอน 6 โมง รีบตื่นตอน 11 โมงก็ออกมาเลย)

แถมได้ซื้อธงชาติเล็กไว้ติดหน้าบ้านวันเฉลิม ซื้อริสต์แบนด์ธงชาติ สติ๊กเกอร์ และเสื้อยืด "ร่วมกันเปลี่ยนประวัติศาสตร์" มาด้วยครับ

เอ่อ... นี่ตูมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ รึตูจะมาซื้อกับข้าวกับช้อปปิ้งฟระเนี้ย?????? :lol:  :lol:

:( :(

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4268 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:47

Liked · 3 minutes ago 

พี่ลิงมาจากเกาะสมุยครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4269 เพื่อนบุญ

เพื่อนบุญ

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:49

ผมไปตอน10โมงได้เลข  0370665   เดินจากสนามหลวงไปเวทีได้สบายๆ แต่ไปหน้าเวทีไม่ได้แล้ว

ขากลับ จากผ่านฟ้ามาสนามหลวงเดินราชดำเนินไม่ได้  ต้องออกไปเดินถนนข้างหลัง

กลับมาถึงบ้านได้ข่าวว่าล้านแล้ว  ล้นสะพานปิ่นเกล้ามาเลย

ต้องทำให้ได้ คือ แก้ไขตนเอง

#4270 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:50

ผมมีโอกาสหาซื้อได่ย่างข้าวเหนียวกินตามทาง  เดินไปเรืื่อนๆ เดี๋ยวเจอหูหมู อีกแป๊บเจอทอดมัน อีกแป๊บน้ำมะพร้าว

ส่งตัวแทนไปแทนแล้ว ตัวเองไปไม่ได้เลี้ยงลูก
ป่านนี้ก็คงเหมือนคุณค่ะ
เดินชิม เหมือนไปตลาดน้ำ 5555
1 คนก็สำคัญนะคะ ขาดไป 1 คน มีอยู่ 999999 ก็ไม่ครบล้าน
พลังเดียวก็สำคัญค่ะ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#4271 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:57

ใครได้สติกเกอร์หมายเลขสูงสุดในบอร์ดตอนนี้คะ
โชว์หน่อย เพื่อนเรา 0689541 ค่ะ
มีใครได้เลขมากกว่านี้มั้ยคะ
ไม่ใช่อะไรแค่ตื่นเต้น
อยากประมาณดูว่ามีคนเท่าไหร่ค่ะ

#4272 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:58

ผมไม่ได้สติ๊กเกอร์อ่ะ ?? 

#4273 simba

simba

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:59

22.56น.พรุ่งนี้ (25 พ.ย.56) ม.ธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์ แจ้งประกาศงดการเรียนการสอนและการทำงานทั้งหมด

#4274 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

*
POPULAR

ใครได้สติกเกอร์หมายเลขสูงสุดในบอร์ดตอนนี้คะ
โชว์หน่อย เพื่อนเรา 0689541 ค่ะ
มีใครได้เลขมากกว่านี้มั้ยคะ
ไม่ใช่อะไรแค่ตื่นเต้น
อยากประมาณดูว่ามีคนเท่าไหร่ค่ะ

เครดิตในเฟส

http://www.facebook....&type=1

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#4275 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

*
POPULAR

สดๆ ตอนนี้ครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#4276 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:04

ไปถึงตอนบ่าย3 ได้หมายเลข 0586668 ค่ะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4277 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

*
POPULAR

โอ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ไม่น่าเชื่อว่า คนจะออกมานับล้านคน เดินไปตามถนนหนทางต่าง ๆ

ผมเชื่อเลยว่า พรุ่งนี้หนังสือพิมพ์ต่างประเทศ ลงข่าวการชุมนุมครั้งนี้แน่นอน

ทั้ง ๆที่ โดนกลั่นแกล้ง โดนตะปูเรือใบขนาดนี้ บางพื่้นที่โดนน้ำท่วม แต่ก้อยังมาชุนนุม

ผมขอคาราวะ จิตใจ ความมุงมั่น ของทุก ๆ ท่าน ทั้งที่ใน ราชดำเนิน รวมไปถึงสถานที่่ต่าง ๆ ครับ

ผมเสียดายที่ไม่สามารถไปได้ เพราะต้องดูแล ลูก ครับ

ผมขอคาราวะทุกท่านจริง ๆ 

ขอบคุณมาก ๆ ครับ จากใจพ่อลูกอ่อนคนหนึ่ง

Edited by พอล คุง, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:09.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4278 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:09

ผมไม่ได้สติ๊กเกอร์อ่ะ ?? 

เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง!! :lol:  :lol:

ธงชาติไทยผืนยาวที่่ส่งให้คนมาชุมนุมส่งผ่านกันต่อไปเรื่อยๆ ขนาดผืนธงกางไม่ถึงตรงจุดที่เค้านั่ง เค้ายังลุกขึ้นมา วิ่งไปจับธงชาติผืนนั้นให้ได้ ผมจับความรู้สึกนั้นได้เลยว่าพวกเค้ารักชาติขนาดไหน 

เพิ่งหัวเราะหยกๆจากข้างบน  พออ่านตรงนี้..............

............น้ำตาไหลเลย

gladiator 1.jpg

#4279 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10

โอ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ไม่น่าเชื่อว่า คนจะออกมานับล้านคน เดินไปตามถนนหนทางต่าง ๆ

ผมเชื่อเลยว่า พรุ่งนี้หนังสือพิมพ์ต่างประเทศ ลงข่าวการชุมนุมครั้งนี้แน่นอน

ทั้ง ๆที่ โดนกลั่นแกล้ง โดนตะปูเรือใบขนาดนี้ บางพื่้นที่โดนน้ำท่วม แต่ก้อยังมาชุนนุม

ผมขอคาราวะ จิตใจ ความมุงมั่น ของทุก ๆ ท่าน ทั้งที่ใน ราชดำเนิน รวมไปถึงสถานที่่ต่าง ๆ ครับ

ผมเสียดายที่ไม่สามารถไปได้ เพราะต้องดูแล ลูก ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ จากใจพ่อลูกอ่อนคนหนึ่ง

ผมต้องแบกใอ้ตัวเล็กขึ้นบ่า

เพราะคนใช้อยากไปด้วย

คนใช้ เดินแค่วัดเบญ ไปราชดำเนิน บ่นแล้วบ่นอีก จนต้องนั่งมอไซค์ 

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4280 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:14

*
POPULAR

อุปสรรคของเรานั้นมีมากจริงๆ

เกือบจะไมได้เป็นหนึ่งในล้านซะแล้ว

เริ่มจากคุณแม่เพิ่งผ่าตัดใหญ่มา ต้องพักฟื้น เราจึงปลีกตัวไปไหนไม่ได้

ทั้งที่สามเสน ที่ราชดำเนิน คงอดไปร่วมชุมนุมแหงเลย

แต่บังเอิญโชคดีน้องชายมาจาก ตจว อาสาดูแลคุณแม่แทนให้ในวันอาทิตย์  แต่มีข้อแม้ว่า เราต้องกลับก่อนหกโมง

เอาล่ะวะ  ได้ทีแล้ว จะไป ราชดำเนิน วันที่ 24 นี้ให้ได้

พอวันพฤหัส ดันป่วยเป็นหวัด จะอดไปไหมเนี่ย

อัดยาเข้าไป นอนเยอะๆ ทำท่าจะหายดี

วันศุกร์ดันท้องเสียอีก สงสัยเพราะฤทธิ์ยาฆ่าเชื้อที่ทานเข้าไป

สงสัยอดไปแน่เลยตู

วันอาทิตย์เช้า กำลังแต่งตัวจะออกจากบ้าน ฝนตก ลมแรงมาก!!!

จะอดไปไหมเนี่ย

ชักใจคอไมดี เลยขอพรพระ ว่าขอไปราชดำเนิน ให้ท่านทั้งหลายช่วยบันดาลให้สมปรารถนาด้วยเถิด

พอลงมาข้างล่าง ฝนหยุด

ฟ้าครึ้ม เย็นสบายมากๆ ไม่โดนฝนเลยตลอดทาง

แล้วก็เย็นสบายไม่มีแดด เดินได้ไม่ร้อน ไม่มีเหงื่อ

ปกติ เวลาไปราชดำเนิน จากบ้านนั่งรถเมล์ไปได้ต่อเดียวก็ถึง

แต่นี่ เราต้องอ้อมไปขึ้นรถเมล์สามต่อ แล้วไปต่อเรื่อข้ามฟากที่ท่าวังหลัง ไปท่ามหาธาตุ

เดินผ่าน มธ ทะลุสนามหลวง ไปราชดำเนิน

ที่หน้าธรรมศาสตร์

ธรรมศาสตร์ๅ 24 11 13.jpg

ธรรมศาสตร์2 24 11 13.jpg

ธรรมศาสตร์3 24 11 13.jpg

สนามหลวงก็มีพี่น้องจากภาคใต้จับจองที่นั่งกันแล้ว

เข้าไปในราชดำเนินได้ไกลสุด แค่แยกคอกวัว เพราะมีคนนั่งฟังปราศัยเต็มแล้ว

ถึงแยกคอกวัว 24 11 13.jpg

เห็นอนุสาวรีย์อยู่ลิบๆ

อนุสาวรีย์อยู่ลิบๆ24 11 13.jpg

นั่งฟังปราศัย

นั่งฟังปราศัย 24 11 13.jpg

เดินต่อไปไม่ได้

เลยอดไปที่ร้านแม็คเพื่อยลโฉม ชายเสื้อขาว พุงพลุ้ย ที่ชอบถ่ายรูปสาวๆ ;)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมเป็นหนึ่งในล้าน

คารวะแด่นักรบมือเปล่า 24 11 13.jpg

#4281 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:18

ผมต้องแบกใอ้ตัวเล็กขึ้นบ่า

เพราะคนใช้อยากไปด้วย

คนใช้ เดินแค่วัดเบญ ไปราชดำเนิน บ่นแล้วบ่นอีก จนต้องนั่งมอไซค์ 

นับถือมาก ๆ ครับ ท่าน

ถ้าผมอยู่ใน กทม หรือ ใกล้เคียงที่สามารถไปกลับได้ ผมไปร่วมแน่นอนครับ

แต่เสียดายที่ผมอยู่เชียงใหม่ปลีกตัวไปไม่ได้ครับ

แต่ผมส่งใจไปให้นะครับ 

ขอให้ทุุก ๆ ท่าน สู้ ๆ นะครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4282 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:25

การีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ไม่นึกว่า จะได้เห็นนฟ้อนเงี่ยว ในเทวี ราชดำเนิน ซึ่งหาดูได้ยากมาก 

แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

จาก ที่ไหนหว่า 

Edited by พอล คุง, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:25.

#4283 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:27

ชมภาพล่าสุดกันต่อครับ

#4284 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:30

พรุ่งนี้สื่อนสพ.บ้านเราจะมีรูปเล็กๆแบ่งครึ่งระหว่าง ราชดำเนินกับราชมังคลาฯ

โดยที่ไม่มีโอกาศได้เห็นภาพคนล้นหลามแน่ๆ เชื่อผมเหอะ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#4285 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:32

ที่หน้าธรรมศาสตร์

attachicon.gifธรรมศาสตร์ๅ 24 11 13.jpg

attachicon.gifธรรมศาสตร์2 24 11 13.jpg

attachicon.gifธรรมศาสตร์3 24 11 13.jpg

ไปไล่อาจารย์นิติเรด.หลายๆคนออกจากรั้วธรรมศาสตร์ก่อนจะเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีมากๆ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:33.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#4286 Mkmkk

Mkmkk

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:40

ถึงตอนบ่ายกว่าๆได้มา2ใบ
ใบนึงติดหมวกหลุดหายเหลือใบนี้แหละจะเก็บไว้ให้ลูกดู

รักชาติ#รักแผ่นดิน#รักในหลวง#รักครอบครัว

#4287 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:42

การีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ไม่นึกว่า จะได้เห็นนฟ้อนเงี่ยว ในเทวี ราชดำเนิน ซึ่งหาดูได้ยากมาก 

แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

จาก ที่ไหนหว่า 

ขอแก้ไขครับ ทางเวทีบอกว่าเป็นฟ้อนเล็บครับ

#4288 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:00

เติมพลังกันหน่อยครับ

#4289 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:11

มาไม่ทันสติกเกอร์ ติดภารกิจงาน กับครอบครัวเมื่อวาน
วันนี้เลยนอนทั้งวัน มาถึงสุเทพกำลังพูด ฟังยุทธศาสตร์จบ

เลยตัดสินใจ อยู่แถวนี้รอเช้า ตอนนี้กำลังบริหารตับกะสหาย ที่ข้าวสาร

#4290 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:11

พรุ่งนี้สื่อนสพ.บ้านเราจะมีรูปเล็กๆแบ่งครึ่งระหว่าง ราชดำเนินกับราชมังคลาฯ

โดยที่ไม่มีโอกาศได้เห็นภาพคนล้นหลามแน่ๆ เชื่อผมเหอะ

จัดไป ภาพชัดๆ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:19.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4291 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:16

อ่านประสบการณ์ของหลายคนที่ไปร่วมการชุมนุมครั้งประวัติศาสตร์แล้ว รู้สึกฮึกเหิมในจิตใจสุดๆ 

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ  :D

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4292 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:19

ผมมีโอกาสหาซื้อไก่ย่างข้าวเหนียวกินตามทาง  เดินไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเจอหูหมู อีกแป๊บเจอทอดมัน อีกแป๊บน้ำมะพร้าว

ไปเหมือนกัน แต่ไม่ได้สติ๊กเกอร์ครับ อาจเพราะเข้าไปทางถนนหลานหลวง ตอนนั้นผู้คนแน่นมาก ไปกัน 18 คน ไม่มีใครได้สติ๊กเกอร์ซักคน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#4293 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:24

เติมพลังกันหน่อยครับ

กิน Sizzler ด้วย อำมาตย์จริงๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#4294 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:26

จัดไป ภาพชัดๆ 

ไทยรัฐ เดลินิวส์ คาวสด มติชิน ไม่มีทางได้เห็นภาพแบบนี้ครับ ครั้งที่แล้วก็ไม่ลง 

#4295 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:26

ถึงบ้านแระ....บอกแล้วบ้านใกล้ได้เปรียบ....555
บอกเลยผู้มาชุมนุมเที่ยวนี้โคตรใจเลย....ชอบจัง

#4296 rtong

rtong

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:28

*
POPULAR

ข้ามสะพานมาได้ ถ่ายรูปย้อนกลับไปบนสะพานปิ่นเกล้า ขนลุกครับ

Edited by rtong, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:29.

#4297 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:31

โนรา ฮามาก.. :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4298 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:35

.โอกาสดี ถ้าสมาชิกท่านใดเอาเสื้อ เสรีไทย ไปใส่ตอนนี้ คงเท่ห์โครตๆขอบอก 

จะดูดีมีสกุลเยอะ  :D

Edited by ParaDon, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:38.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#4299 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:37

ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าเป็นใคร

Siwada Somsuk
จากIGคุณแหม่ม แคทรียา

จากIGพิม ซาซ่า

จากIGแอน ทองประสม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4300 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:41

ตอนเช้า เคลื่อนขบวน ออกถนน 12 สาย ทั้งโลกจะรู้ว่า 

การชุมนุมแบบอารยะของประเทศไทย น่าทึ่งสุด ๆ  ;)

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

ผู้ใช้ 20 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 20 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน