Jump to content

- - - - -

ถามจริงๆเถอะ ถ้ารัฐบาลยุบสภาให้มีการเลือกตั้งใหม่ช่วงนี้ พรรคประซาธิปด จะส่งผู้สมัครลงเลือกตั้งไหม ???งับ.. งับ...

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:10

เห็นมีความเห็น อยากให้นายกยุบสภา

ถ้านายก ยุบสภาช่วงนี้ คุณคิดว่า ปชป จะบอยคอตการเลือกตั้งอีกไหม จะส่งผู้สมัครลงเลือกตั้งไหม ???

ถามจริงๆ ตอบตรงๆนะ มีเหตุผลด้วยยิ่งดี งับ.. งับ... :)

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:11

*
POPULAR

ถ้าไม่กล้ายุบ อย่าปากดีเลยครับ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

แล้ว "หน้าด้านดี" ไปยุ่งอะไรกับพรรคอื่นเค้าล่ะ

เค้าไม่ใช่ควายโง่เหมือนที่ "หน้าด้านดี" เป็นอยู่ตอนนี้หรอกนะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

ไม่บอก ปล่อยให้ งง

#5 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:15

RiDKuN_user

ถ้ายุบแล้ว พากันบอยคอตการเลือกตั้ง บ้านเมืองจะวุ้ยวายนะ

ปชป เมื่อไรจะหยุดทำร้ายประเทศไทยเสียทีหนอ :(

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:15

ไม่รู้ ไม่ใช่ สส ของ ปชป

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:16

อ้ะ..อ้ะ เอาไป

ไม่พอบอกนะ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#9 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:17

ไม่ขอพูดในสิ่งที่ยังไม่เกิดดีกว่าครับ ช่วงเย็นนายกยังขอโอกาสทำงานต่ออยู่เลย

แต่ที่แน่ๆ ............... ระบบการเลือกตั้งของประเทศไทย ถือว่าค่อนข้างล้มเหลว  ไม่ว่าจะเป็นระดับประเทศหรือระดับท้องถิ่น

ขอเพียงมีเงินถึง ยังไงก็ชนะการเลือกตั้งได้ครับ

#10 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:17

รอให้พท. ยุบก่อนแล้วมาถามยังทันนะเด็กน้อยติดนม

#11 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

โดนเก็บไปมู้นึง เดี๋ยวโดนอีก ฮา

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#12 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:18

ชักรำคาญไอ้แมงดาหน้าตาดีขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ

ประทานโทษ ช่วยบอก แ ม่รงง กะ พ่องงงง  ให้ยุบสภาสิครับ กรูจะได้บอกถูก

Edited by kaidum, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:19.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#13 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:18

นาทีนี้ กล้าๆหน่อยนะ ยุบสภาน่ะ จริงไม่กลัว กลัวไม่จริง สตรอว์กันตั้งแต่หัวยันหาง

10403293_1426562117609834_23021669286491

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:22

โดนจิกหัวด่าสมใจแล้ว

หน้าตาดีประกาศชัยชนะเลยครับ

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:22

กล้ายุบหรือเปล่าหล่ะ ควายเวร

#16 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:23

ไม่ขอพูดในสิ่งที่ยังไม่เกิดดีกว่าครับ ช่วงเย็นนายกยังขอโอกาสทำงานต่ออยู่เลย

แต่ที่แน่ๆ ............... ระบบการเลือกตั้งของประเทศไทย ถือว่าค่อนข้างล้มเหลว  ไม่ว่าจะเป็นระดับประเทศหรือระดับท้องถิ่น

ขอเพียงมีเงินถึง ยังไงก็ชนะการเลือกตั้งได้ครับ

ที่ ปชป แพ้ซ้ำซาก แพ้จนชิน แพ้มาเป็นสิบยี่สิบปี เหตุจากเงินไม่ถึงหรือครับ

ผมว่าประชาชนชาวไทยส่วนใหญ่ขยาดพรรคนี้มากกว่านะ :lol:  :lol:

#17 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:23

ยุบเมื่อไหร่ ก็รู้เองแหละ ไอ่ควาย

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:26

เห็นมีความเห็น อยากให้นายกยุบสภา

ถ้านายก ยุบสภาช่วงนี้ คุณคิดว่า ปชป จะบอยคอตการเลือกตั้งอีกไหม จะส่งผู้สมัครลงเลือกตั้งไหม ???

ถามจริงๆ ตอบตรงๆนะ มีเหตุผลด้วยยิ่งดี งับ.. งับ... :)

ไม่ส่งลงสมัครแน่นอน

เพราะพท. ยังไม่คิดจะยุบสภา

ยังมองไม่ออกถึงเหตุผลที่พท. ที่มาจาก15ล้านเสียง ที่คะแนนนิยมกำลังนำโด่งด้วยสารพัดโครงการ ฐานะรัฐบาล มั่นคงขนาดนายกเที่ยวตปท. เป็นว่าเล่น ...ทำไมจึงอยากยุบสภา หรือแค่อยากผลาญเงินเล่น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:29

ยุบแล้วค่อยมาถามเถอะคร๊าาาาาาาาาาาา

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#20 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:29

ที่ ปชป แพ้ซ้ำซาก แพ้จนชิน แพ้มาเป็นสิบยี่สิบปี เหตุจากเงินไม่ถึงหรือครับ

ผมว่าประชาชนชาวไทยส่วนใหญ่ขยาดพรรคนี้มากกว่านะ :lol:  :lol:

คุณจะคิดยังไงก็เรื่องของคุณครับ ผมคงไม่สามารถไปห้ามความคิดคุณได้

แต่สำหรับผม  ประชาชนชาวไทยส่วนใหญ่ในตอนนี้ คงมองออกล่ะครับ ว่า ส.ส. ที่เขาเลือกไป ( หรือ ส.ส.ที่ซื้อเสียงเขามา ) กำลังทำระยำกับประเทศนี้ยังไง โดยไม่ฟังเสียงของประชาชน

#21 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:30

นึกถึง ข้อเสนอ เรื่อง dislike ของสมาชิกท่านนึง ขึ้นมาทันทีเลยครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#22 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:32

ปิดกระทู้ เอาผ้าถุงคลุมหัว แล้วประกาศชัยชนะ สมบูรณ์แบบ ฮ่วยยยย

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#23 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:33

จะบอกให้ฟังว่าพี่ๆผู้ดูแลทำงานเร็วมว้ากกกกกกค่ะ  แจ้งรายงานไปแป๊บเดียวอุ้ยหายไปโลด   :wub:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#24 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

ขึ้นอยู่กับหน้าตาดี จะไปผุด ไปเกิดหรือเปล่า

#25 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:37

ยังมองไม่ออกถึงเหตุผลที่พท. ที่มาจาก15ล้านเสียง ที่คะแนนนิยมกำลังนำโด่งด้วยสารพัดโครงการ ฐานะรัฐบาล มั่นคงขนาดนายกเที่ยวตปท. เป็นว่าเล่น ...ทำไมจึงอยากยุบสภา หรือแค่อยากผลาญเงินเล่น

2) หากนายกฯ ทำตามข้อหนึ่งไม่ได้ ก็ขอให้ ยุบสภา คืนอำนาจให้ประชาชนตัดสินใจ ผ่านการเลือกตั้งอีกครั้ง

http://webboard.seri...กหวีด-ต้องต่อต/

เหตุผลก็ทำตามอย่างที่เรียกร้องแล้วไง เอาไงอีก 

บ้านเมืองจะได้สงบสุข ทางที่ดียุบสภา คืนอำนาจให้ประชาชนตัดสินใจ ผ่านการเลือกตั้งอีกครั้งดังว่า

แต่ ปชป จะพากันจะบอยคอตการเลือกตั้งอีกไหม ถ้าเขายุบสภา :)

#26 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:03

ถามเพื่อ?????????????????????
จะยุบสภาหนี้ปัญหา ก็อย่าไปโทษคนอื่น แก้ปัญหาที่สร้างขึ้นมาเองไม่ได้ ก็อย่าไปโยนความผิดให้คนอื่น 
ส่วน ปชป.จะลง หรือไม่ ไม่รู้ แต่ ในความคิดเห็นส่วนตัว ก็ต้องลงสมัคร อยุ่แล้ว เพราะเป็นพรรคการเมือง

#27 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:04

เลือกตั้งครั้งนี้ น่าจะสนุก สูสี ขึ้น เพราะ ค ว า ย กลายร่างเป็นคนเยอะขึ้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#28 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09

ว้าาาววววววว ชุดข้อมูลใหม่!!!!  อุตส่าห์ลุ้นซะ....  มาแค่เนี้ยย !!!???

อยากให้เค้ามาตอบกันดีๆ  แต่ไปป่วนไว้เป็นบัญชีหางว่าว บัญชีหนังหมา  แล้วก็หางจุกตรูด ทุ๊กที     ก็รอคำตอบแบบกลืนไม่ลงไปละกันนะ ... โอวววว  หน้าดาดีแต่ใจทราาาา..... 

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#29 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:12

เห็นภาพแต่ละจังหวัดตอนนี้แล้ว....รัฐบาลกล้ายุบรึเปล่าเหอะ...

#30 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:14

สงสัยว่า เลือกคราวหน้า จะมีพรรคเพื่อไทย

ให้คนเขาเลือกหรือเปล่า?

#31 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:16

2) หากนายกฯ ทำตามข้อหนึ่งไม่ได้ ก็ขอให้ ยุบสภา คืนอำนาจให้ประชาชนตัดสินใจ ผ่านการเลือกตั้งอีกครั้ง

http://webboard.seri...กหวีด-ต้องต่อต/

เหตุผลก็ทำตามอย่างที่เรียกร้องแล้วไง เอาไงอีก 

บ้านเมืองจะได้สงบสุข ทางที่ดียุบสภา คืนอำนาจให้ประชาชนตัดสินใจ ผ่านการเลือกตั้งอีกครั้งดังว่า

แต่ ปชป จะพากันจะบอยคอตการเลือกตั้งอีกไหม ถ้าเขายุบสภา :)

คุณติดใจแต่เรื่องของการบอยคอท โดยไม่ดูเนื้อหาว่าที่เขาบอยคอทคุณเกิดด้วยสาเหตุอะไร?? 

หากสมมติว่ารัฐบาลของคุณยุบสภา เพื่อให้มีการเลือกตั้งใหม่จริงๆ เหตุผลและครรลอง ย่อมเปลี่ยนไปตามสถานการณ์

ด้วยจำนงของรัฐบาลของคุณ และ เงื่อนไขของความเป็นจริง

สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อนั้น ผมไม่สามารถที่จะแจงได้     และ   เช่นกัน 

การที่คุณจะมาถามหาผลลัพท์กับเรา จึงเป็นสิ่งที่นอกเหนือการคาดคิดของคุณ และของเรา

ก่อนที่คุณจะข่มขืนประเทศด้วยการรับร่าง พรบ นิรโทษกรรมในตอนตีสามเศษ

คุณเคยคิดถึงผลลัพท์ที่รุนแรงเหล่านี้ หรือไม่  

คิดบนพื้นฐานความจริง 

#32 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:49

คุณติดใจแต่เรื่องของการบอยคอท โดยไม่ดูเนื้อหาว่าที่เขาบอยคอทคุณเกิดด้วยสาเหตุอะไร?? 

หากสมมติว่ารัฐบาลของคุณยุบสภา เพื่อให้มีการเลือกตั้งใหม่จริงๆ เหตุผลและครรลอง ย่อมเปลี่ยนไปตามสถานการณ์

ด้วยจำนงของรัฐบาลของคุณ และ เงื่อนไขของความเป็นจริง

สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อนั้น ผมไม่สามารถที่จะแจงได้     และ   เช่นกัน 

การที่คุณจะมาถามหาผลลัพท์กับเรา จึงเป็นสิ่งที่นอกเหนือการคาดคิดของคุณ และของเรา

ก่อนที่คุณจะข่มขืนประเทศด้วยการรับร่าง พรบ นิรโทษกรรมในตอนตีสามเศษ

คุณเคยคิดถึงผลลัพท์ที่รุนแรงเหล่านี้ หรือไม่  

คิดบนพื้นฐานความจริง 

• เมนต์ที่ 3 , 29 ,  มีคนชอบ เห็นด้วย อย่างน้อยก็สี่ห้าคน  มันไม่นอกเหนือความคิดของผมหรอกเรื่องนี้
  •  
  • และมันอาจจะไม่นอกเหนือความคิด

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ของพวกคุณด้วยสินะ ที่จะบอยคอด หรือจะไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่

•  
  • ฝากถามคนเมนต์ที่ 3 , 29,(คนของพรรค)ให้ด้วย ถ้าจะบอยคอดเกิดด้วยจากสาเหตุอะไร ทำไมถึงเลือกบอยคอด
  •  
  • เหตุใดจะไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่??
  •  
  • (แข่งไปก็แพ้ยกเข่งอยู่ดี ฮา) :lol:  :lol:
  • http://webboard.seri...่ที่-รบ-จะชิงย/
  •  
  •  
  • Unlike

Edited by MOD_01, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:05.

#33 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:58

เอาไว้ให้ประกาศยุบสภาก่อน แล้วค่อยคุยกัน ก็ยังไม่สาย

ณ.วันนี้ ผมว่าเปอร์เซ็นต์ ยุบสภา ไม่ถึง30%

พท. คงรอการอภิปราย ไม่ไว้วางใจ(เห็นว่า) ปลายเดือน พย. เพื่อเรียกคะแนนคืน

วันนั้น คงมีโอกาสยุบสภามากขึ้น ตามคะแนนที่เรียกคืนได้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#34 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มี สรท ท่านไหนบ้างที่อยากให้นังโ ง่ ยุบสภา มีแต่พวกมืงนั้นละอยากให้ยุบสภา เพราะพวกมืงรู้ว่า นังยกมันโง่

Edited by MOD_01, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:29.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:05

เป็นสุนัขเหรอครับ?

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:13

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มี สรท ท่านไหนบ้างที่อยากให้นังโ ง่ ยุบสภา มีแต่พวกมืงนั้นละอยากให้ยุบสภา เพราะพวกมืงรู้ว่า นังยกมันโง่

Edited by MOD_01, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:27.

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:21

แล้ว "หน้าด้านดี" ไปยุ่งอะไรกับพรรคอื่นเค้าล่ะ

เค้าไม่ใช่ควายโง่เหมือนที่ "หน้าด้านดี" เป็นอยู่ตอนนี้หรอกนะ

'อีโง่' วาน 'หน้าตาดี' มาถามพวกเรากระมั่ง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 ant

ant

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:22

กว่าจะเข้ามาได้ กว่าจะได้เป็นนายก ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

เรื่องยุบสภา ขอตอบว่ายากส์  ขืนยุบไป นางปูได้นอนเฝ้าบ้านอย่างเดียว

อย่าหวังว่าจะได้กลับมาเป็นนายกอีก เพราะ..

ซาลาเปามันจองไว้แล้ว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:27

6 พ.ย.56 นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ส.ส.สุราษฎร์ธานี พรรคประชาธิปัตย์ ขึ้นกล่าวบนเวทีปราศรัยว่า ในวันนี้หวังว่า เจ้าหน้าที่คงรายงาน พ.ต.ท.ทักษิณ ว่า คนชุมนุมเกินหมื่นแล้ว เวทีนี้เป็นเวทีของประชาชน จึงมีพี่น้องทุกสาขาอาชีพ ขึ้นมาแสดงเจตนารมณ์ว่าไม่ยอมก้มหัวให้คนโกงชาติเป็นอันขาด ขอขอบคุณทุกคนที่ร่วมกันต่อต้าน พรบ.นิรโทษกรรม

นายสุเทพ ได้เปิดคลิปของ จ.ส.ต.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ ที่ยืนยันว่า จะผลักดัน พรบ.นิรโทษกรรมอีกครั้ง โดยตอนนี้เป็นการหลอกให้ผู้ชุมนุมคัดค้านได้กลับบ้านไปก่อน

จากนั้น นายสุเทพ ได้ฝากไปยัง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ว่า ที่เคยบอกว่า พรรคประชาธิปัตย์อ้างกฎหมายเพื่อมาโจมตีรัฐบาลวันนี้ มีวิปของรัฐบาลบอกว่า มีอยู่ในสภาฯ อีก 6 ฉบับ พวกเขาจะถอนทั้งหมด ถ้าพวกเรากลับบ้าน มีพี่น้องประชาชนจำนวนมาก บอกว่า ชนะแล้ว กลับบ้านได้แล้วหรือยัง ผมจึงได้เอาคลิปของจ่าประสิทธิ์ให้ฟัง แล้วบอกว่า หากคิดว่าชนะ ก็เป็นชัยชนะแค่ 180 วันเท่านั้น พี่น้องอาจจะเชื่อนายกรัฐมนตรี แต่พี่น้องที่ชุมนุมอยู่ทั่วประเทศไม่เชื่อนายกรัฐมนตรีอีกต่อไปแล้ว ยิ่งได้เห็นคลิปจ่าประสิทธิ์ เสียงสะท้อนของพี่น้องจึงเป็นอย่างนี้”

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เสียงที่ด้านล่างเวทีได้ตะโกนว่า “ออกไปๆๆๆ” เสียงดังสนั่น นายสุเทพ กล่าวต่อไปอีกว่า ไม่เชื่อ น.ส.ยิ่งลักษณ์ อีกแล้ว ไม่ว่าจะบีบน้ำตาอีกกี่ปี๊บก็ตาม จากหลักฐานสำคัญคือ

1.คลิปคำพูดของจ่าประสิทธิ์

2.การที่นายตำรวจชั้นผู้ใหญ่ประชุมกันและติดป้ายสนับสนุนพรบ.นิรโทษกรรม และสนับสนุนให้ พ.ต.ท.ทักษิณ โดยป้ายระบุว่า “คนที่ถูกกลั่นแกล้ง อภัยให้แล้ว ทำไมคุณไม่ยอมเลิก” และอีกป้ายเขียนว่า “ประเทศไทยบอบช้ำมามากแล้ว ควรเริ่มต้นกันใหม่ เซ็ท ซีโร่”....

http://www.naewna.com/politic/76185

ยิ่งลักษณ์ต้องยกเลิกกฏหมายล้างความผิดให้ทักษิณและร่างกฏหมาย อีก 6 ฉบับ ภายในวันที่ 11 พฤศจิกายน 18.00 น.!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:30

กว่าจะเข้ามาได้ กว่าจะได้เป็นนายก ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

เรื่องยุบสภา ขอตอบว่ายากส์  ขืนยุบไป นางปูได้นอนเฝ้าบ้านอย่างเดียว

อย่าหวังว่าจะได้กลับมาเป็นนายกอีก เพราะ..

ซาลาเปามันจองไว้แล้ว

ถ้ายุบสภาคราวนี้....

จะมี'พรรคเทพ' และ 'พรรคมาร' ใหม่.....!

ห้องยุทธศาสตร์ของพรรคแม้วเชื่อว่า.....

พรรคประชาธิปัตย์มีโอกาสจัดตั้งรัฐบาลสูงสุด......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮา

#41 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:33

ควายก็อย่าไปรบกวนการหาเสียงของปชป.นะครับ

ถามนายเวรว่า ทำไมปชป.ถึงบอยคอตการเลือกตั้งวันที่สองเมษายน

#42 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:39

ถ้ารัฐบาลยุบสภาคราวนี้ หัวหน้าพรรคเพื่อไทยที่จะนำลูกพรรคลงหาเสียงชื่ออะไรเหรอ อยากรู้

#43 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:53

เอ้อ..หน้าห ม าดีครับ มาตั้งมู้แล้วหนีหาย ผมว่าคุณน่าจาเอาภาพนี้post-5243-0-21049800-1374052218.jpgไปเป็นรูปอวตารดีกวั่วครับ

เคยได้ยินแต่ว่า วิ่งหนีหางจุกต รูดเหมือนหมา  แต่นี่นะ ค วา ย วิ่งหนีหางจุกต รูด

ขี้เกียจพิมพ์ เอามาจากมู้เมื่อวาน อิ อิ

#44 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:59

:D ถ้า.... ไม่ส่งลง แล้วจะจ้างพรรคเล็กอีกมั๊ย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#45 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:00

นายเวร คิดว่า ใช่ ใบเตยมั้ย ???? 

https://www.facebook...&type=1

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:25

^

^

มาช่วยค้าบ

มาเพิ่มรูป "ก่อนศัลย์" ครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:29.

gladiator 1.jpg

#47 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:37

แดงเติมเงินช่วงนี้มีปัญญาตั้งกระทู้ป่วนได้แค่แนวๆนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน