Jump to content

- - - - -

ขอบคุณ ปชปที่ยอมนําม๊อบไล่รัฐบาลเอง โดยไม่พึ่งพันธมิตร

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#1 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 November 2013 - 09:50

สู้แล้วสูให้สุดอย่าหยุดแทงกั๊กและอย่าปล่อยให้รัฐบาลนี้ปกครองต่อไปแต่ถ้า ปชปหยุดม๊อบปล่อยรัฐปกครองต่อไป ปชปก็โดนด่าแน่นอน

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 November 2013 - 09:52

ปัจจัยชี้ขาดอยู่ที่จำนวนมวลชน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 phat21

phat21

Posted 7 November 2013 - 09:52

ไม่ต้องมาเสียเวลาค่อนแคะพันธมิตรหรอกเอาเวลาไปไล่รัฐบาลสู้   ตายนะ ปชปเอ้ย พันธมิตรเชียร์สุดใจ

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#4 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

จริง  แป๊ะลิ้ม ก็หมดสภาพไปโดยปริยาย

#5 phat21

phat21

Posted 7 November 2013 - 09:54

จริง  แป๊ะลิ้ม ก็หมดสภาพไปโดยปริยาย

เหรอวะ สราด ไม่หมดหรอกโว้ย  อย่าทําชั่้วให้มากแล้ว กันกลับตัวกลับใจซะัมํ่งเสียสละซะมั่ง

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 7 November 2013 - 09:55

....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 7 November 2013 - 09:55

เขาจะทำแบบไหน เขาจะทำอย่างไรก็เรื่องของเขา

ด่าเขาปาวๆ ดิสเครดิตเขาตลอดเวลา แถมจะมาโหนกระแสแต่โดนเขารู้ทันก็เลยโกรธ

ไปให้ไกลๆ เลย รำคาญ

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 7 November 2013 - 09:57

ขอบคุณพันทะมิด ที่ซุกหัวอยู่ในผ้าถุง

อ้างว่า ศาลสั่งไม่ให้ขึ้นเวที แต่ "ลูกผู้หญิง"

ที่พวกเอ็งด่า กลับขึ้นไปยืนอยู่บนเวทีได้

ไม่หวั่นเกรง

พวกเอ็งสมกับเป็น "ตัวผู้" จริงๆ เลย

#9 phat21

phat21

Posted 7 November 2013 - 09:57

ตกลงสู้เพื่อ ปชปหรือประเทศ ครับ ผมไม่ได้ด่า ปชป สัดคําชมด้วยซํ้าเลิกค่อนแคะกันเ้องได้ไหม

Edited by phat21, 7 November 2013 - 09:57.

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 7 November 2013 - 09:59

55555555555

เลิกค่อนแคะกันเองได้มั้ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 7 November 2013 - 10:04

ตกลงเเพทจะพูดเรืองสนธิลิ้มหรือพันทมิตร

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 7 November 2013 - 10:05

Rate Topic   star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png

ขอบคุณ ปชปที่ยอมนําม๊อบไล่รัฐบาลเอง โดยไม่พึ่งพันธมิตร
Started by phat21, Today, 09:50

เป็นกระทู้แรกของ phat21 ที่ตั้งแล้วเข้าหูสุจริตชน คนไทย....
หวังว่าไม่มีอะไรซ่อนเร้น มีนัย นะ จะบอกให้..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เวลานี้ สนธิ ปานเทพ phat21 และพวกโหวตโนให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านนะ นั่งเฉย ๆ จะปิดหู ปิดตา ปิดปาก ก็ได้....
มวลชนกำลังจับตา 'สุเทพ'และคณะจัดการม๊อบสามเสน ม๊อบราชดำเนิน "มือใหม่"หัดขับเคลือนม๊อบจะมีแผนการขั้นต่อไปอย่างไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 7 November 2013 - 10:07

ขอบคุณพันทะมิด ที่ซุกหัวอยู่ในผ้าถุง

อ้างว่า ศาลสั่งไม่ให้ขึ้นเวที แต่ "ลูกผู้หญิง"

ที่พวกเอ็งด่า กลับขึ้นไปยืนอยู่บนเวทีได้

พวกเอ็งสมกับเป็น "ตัวผู้" จริงๆ เลย

อย่าเหมายกเข่ง....

สมเกียรติ จำลอง พิภพ สมศักดิ์ สี่ในห้าอดีตแกนนำพันธมิตรฯ ออกมาสู่ถนนอุรุพงษ์ ราชดำเนิน-ผ่านฟ้าแล้ว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 7 November 2013 - 10:07

พธม.คืออะไรครับ

ตอนนี้แกนนำพธม. เค้าทำอะไรกันอยู่

แล้วแป๊ะลิ้มหายไปไหนตัวเดียว?

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#15 phat21

phat21

Posted 7 November 2013 - 10:08

พวก ปชป และสาวก อยากให้สนธิ หยุดเค้าหยุดมานานมากแล้วนี่

#16 eAT

eAT

Posted 7 November 2013 - 10:09

อย่าเหมายกเข่ง....

สมเกียรติ จำลอง พิภพ สมศักดิ์ สี่ในห้าอดีตแกนนำพันธมิตรฯ ออกมาสู่ถนนอุรุพงษ์ ราชดำเนิน-ผ่านฟ้าแล้ว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อ้าววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ผมเข้าใจว่า พวกนั้นถูกถีบหัวส่งไปแล้ว

นึกว่าเหลือแค่ แป๊ะ กับ ปาเทวี

ขออภัยครับ  :mellow:

#17 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 7 November 2013 - 10:11

พวก ปชป และสาวก อยากให้สนธิ หยุดเค้าหยุดมานานมากแล้วนี่

ถ้าปชป.กลับมาเป็นรัฐบาลแล้วแป๊ะออกมาด่าอีกจะว่ายังไง?

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#18 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:13

:D :D :D

#19 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:15

ความหมายของคำว่า "พันธมิตร" ที่แท้จริงคืออะไร  ถ้าแปลตรงตามคำศัพท์ ?

ความหมายของพันธมิตรในความคิดของเจ้าของกระทู้คืออะไร  เจาะจงไปที่ชุดหัวโจกแกนนำหรือกลุ่มก้อนประชาชน?

ถ้าหมายถึงพวกเสื้อเหลือง ผมว่าเสียเวลามาถกกันเปล่าๆ  เพราะพลังมวลชนที่ชุมนุมกันอยู่ตอนนี้มีคนที่เคยเป็นเหลืองเคยเป็นแดงอยู่ด้วยแน่นอน

หรือจะแถ เอ้ย! หรือจะเถียง  อย่าหลอกตัวเองน่า 

คิดอะไรอยู่ถึงตั้งกระทู้หักในแบบนี้  เกิดจะเป็นห่วง ปชป ขึ้นมาหรอครับ ?...

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#20 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:19

เค้าไล่รัฐบาลเหรอค่ะ ?? ดิฉันเข้าใจว่าแค่บีบให้รัฐบาลถอน พรบ นิรโทษกรรมแค่นั้นซะอีก

ส่วน พธม มารวมตัวกะกลุมแยกอุรุพงษืเพื่อขับไล่รัฐบาล

อันนี้คือข้อเท็จจริงไม่ใช่หรือค่ะ ที่รับทราบอยู่  ?

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 7 November 2013 - 10:22

อย่าไปล่อพวกมันออกมาเลยครับ กลัวจริงๆ ว่าไอ้ลิ้มมันจะออกมา ศึกครั้งนี้จะล้มเหลว เพราะมันขึ้นเวที คงเอาแต่ด่า ปชป 

#22 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:28

Phat21 ครับ

เอ่อ ไม่ทราบว่า Phat จะมาตีกินเหมือนปานเทวีทำไมครับ

ปชป ทำม๊อบ ไม่ได้เพราะไอ้แป๊ะกับอีปานพูดหรอกนะครับ

ไม่ต้องมาขอบคุณหรอกครับ นั่งหุบปากดูไปเฉยๆ ดีแล้ว

ภาษาอังกฤษเขาว่า Shut the f*ck up ครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 7 November 2013 - 10:30

โดนดึงไปอุรุพงษ์หมดแล้ว อย่าพูดเลยอายเค้า

#24 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

Posted 7 November 2013 - 10:34

สรุปได้แล้ว นอกจากงี่เง่า งมงายแล้ว

เรื่องความ ด้าน หนา  ไม่แพ้ ปู + เหลี่ยมเลย

#25 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:35

55555555555

ผมมองว่าท่านพูดถึงทั้งคู่ แต่บางท่านที่กดไลค์คงไม่เข้าใจ ^_^

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#26 eAT

eAT

Posted 7 November 2013 - 10:37

55555555555

ผมมองว่าท่านพูดถึงทั้งคู่ แต่บางท่านที่กดไลค์คงไม่เข้าใจ ^_^

อ้างถึงผม?????

อ่าน #9

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 7 November 2013 - 10:47

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 10:52

ต้องทำอย่างสุภาพชน. เรียกพวกที่ยังไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดมาเป็นพวก.

เขาก็เห็นเองว่าฝ่ายไหนคนดี ฝ่ายไหนคนไม่ดี. เราไม่อาจให้คนในประเทศทั้งหมดเป็นคนดีทั้งหมดหรอก.

แต่ต้องกด การมีอำนาจของคนไม่ดี ไม่งั้นประเทศแย่เลย...

แต่การนำม็อบของ ปชป. ครั้งนี้ ต้องระวังเรื่องทางลง ต้องสง่างาม อย่าฉวยโอกาส(ไล่รัฐบาล)

แนวทางที่ ปชป ควรทำคือ ปิดประตูกฏหมายใบนี้ ด้วยการดันให้แก้ไขข้อความ ให้นิรโทษให้เฉพาะคดีการชุมนุมจริงๆ.

ถ้ายังไม่มีการนิรโทษ คดีชุมนุม วันข้างหน้า มันจะเอาเรื่องนี้บังหน้า แล้วพ่วงคดีทุจริตเข้าไปอีก.

สู้ทำนิรโทษ ให้จบ. เอาเสื้อแดงที่ติดคุก เฉพาะการฝ่าฝืนคำสั่ง ศอฉ. ออกมาก็พอ

/_ V Love the King _/ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง

#29 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 11:01

ก็คิดเสียว่า พันธมิตร ลาพักร้อนยาวไม่มีกำหนด 555

ผิดตั้งแต่คิดจะตั้งพรรคนั่นแหละ หมดสภาพไปโดยปริยาย

#30 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 7 November 2013 - 11:04

ตลกดี

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#31 tonythebest

tonythebest

Posted 7 November 2013 - 12:08

ต้องขออภัยคุณแม้วสุดซอยและคุณ eAT ครับ

ที่การยอกย้อนของผม ทำให้เข้าใจผิด  :lol: 

ความจริง ผมแค่ย้อนเด็กเขาเล่นเท่านั้นเองครับ

เด็กบอกว่า เลิกค่อนแคะกันเองได้แล้ว

ซึ่งคำนี้ บอร์ดเราเคยพยายามพูดกันมาหลายต่อหลายครั้ง

ในหลายๆ กระทู้

แต่ความจริงก็คือ แม้วันนี้ ปชป จะลุกขึ้นออกหน้า

นำม็อบเอง ขึ้นเวทีเอง หรือทำแม้กระทั้งเสื้อตบของตัวเอง

พันธมิตรหลายคน ก็ยังคงไม่เลิกค่อนแคะ

ดูอย่างปานเทวี ที่ใส่ไฟว่าหมามุ่ยที่อุรุพงษ์ อาจเป็นฝีมือ ปชป

ดูจากความพยายามชี้นำ ให้ม็อบราชดำเนินยกระดับเป็นไล่รัฐบาล

ดูจากการชี้ว่า ปชป ควรปฏิรูปตนเอง โดยให้เว้นวรรคระบบทำเนียบ ระบบสภา

ดูจากการคิด การเขียนและใส่ไฟของเหล่าสาวกบางคน

http://www.oknation....3/11/06/entry-2

ฤาเทพเทือกจะพาคนไปตาย

(ยืมมาจากความเห็นคุณผึ้งครับ)

วันนี้ เหลือม็อบใหญ่อยู่ 2 ม็อบ

คือม็อบที่ราชดำเนิน นำโดยประชาธิปัตย์ นำเสนอแค่ไม่เอานิรโทษ

และม็อบที่อุรุพงษ์ นำเสนอการล้างบางระบอบทักษิณ (อาจรวมการไม่เอานักการเมืองทั้งหมด)

เท่าที่จำได้ ทั้งสองม็อบนี้ ผมยังไม่เห็นท่าที่ก้าวก่ายกันในความคิดอีกฝ่าย

หมายความว่า คุณเลือกแบบไหน ก็ไปทางนั้นได้

ไม่จำเป็นต้องมาบอกม็อบราชดำเนินให้ปฏิรูปการเมืองมันทั้งหมด

ไม่จำเป็นต้องบอกอุรุพงษ์ว่าให้หยุดอยู่แค่รัฐบาลล้มนิรโทษก็พอ

คุณเลือกได้หนิครับ ว่าจะไปม็อบไหน

หรือแม้ทั้ง 2 ม็อบ จะไม่ทำตามใจสนธิหรือ phat

สนธิหรือ phat ไม่คิดจะให้เกียรติความคิดของคนอื่นบ้างหรือ

คนอื่นที่เขาลุกขึ้นต่อสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งสิ่งที่เขาต้องการ

คนอื่นที่เขาไม่ได้ลุกขึ้นชี้หน้าอีกม็อบว่า แกไม่ทำตามฉัน แกผิด แกผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากได้อะไร ทำเองซิโว้ย

ปชป เป็นนักการเมืองนะครับ 

เขาก็ต่อสู้ ตามวิถีการเมืองที่เขาเชื่อว่ามันดี

ถ้าผมเชียร์ ปชป หรือเชียร์เพื่อไทย ก็เพราะผมเชื่อว่า ปชป หรือเพื่อไทย 

บริหารประเทศแล้วดี 

การออกมายืนข้างถนน เพราะติดขัดบางอย่าง

จึงต้องออกมา แต่ไม่ใช่จะบอกให้ถอนตัวอยู่ยิกๆ

ปชป ถอนตัวออกมา แล้วหมาที่ไหนมันจะไปนั่งในสภา

ก็ต้องเป็นเพื่อไทย

เอางี้มั๊ยครับ

บอกสนธิให้ไปจ้างมือปืน ยิง สส เพื่อไทย ญาติโกโหติกาของพวกมันทั้งหมด

เด็ดหัวทักษิณซะด้วย

ถ้ากำจัดไปได้เด็ดขาด ผมจะเชียร์ ปชป ให้ออกมาปฏิรูปการเมืองอย่างใจพันธมิตรฝัน

ถ้าอีกฝ่ายยังอยู่ ผมขอเชียร์ ปชป ให้สู้กันในสภาต่อแล้วกัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 eAT

eAT

Posted 7 November 2013 - 12:12

ต้องขออภัยคุณแม้วสุดซอยและคุณ eAT ครับ

ที่การยอกย้อนของผม ทำให้เข้าใจผิด  :lol: 

ความจริง ผมแค่ย้อนเด็กเขาเล่นเท่านั้นเองครับ

เด็กบอกว่า เลิกค่อนแคะกันเองได้แล้ว

ซึ่งคำนี้ บอร์ดเราเคยพยายามพูดกันมาหลายต่อหลายครั้ง

ในหลายๆ กระทู้

แต่ความจริงก็คือ แม้วันนี้ ปชป จะลุกขึ้นออกหน้า

นำม็อบเอง ขึ้นเวทีเอง หรือทำแม้กระทั้งเสื้อตบของตัวเอง

พันธมิตรหลายคน ก็ยังคงไม่เลิกค่อนแคะ

ดูอย่างปานเทวี ที่ใส่ไฟว่าหมามุ่ยที่อุรุพงษ์ อาจเป็นฝีมือ ปชป

ดูจากความพยายามชี้นำ ให้ม็อบราชดำเนินยกระดับเป็นไล่รัฐบาล

ดูจากการชี้ว่า ปชป ควรปฏิรูปตนเอง โดยให้เว้นวรรคระบบทำเนียบ ระบบสภา

ดูจากการคิด การเขียนและใส่ไฟของเหล่าสาวกบางคน

http://www.oknation....3/11/06/entry-2

ฤาเทพเทือกจะพาคนไปตาย

(ยืมมาจากความเห็นคุณผึ้งครับ)

วันนี้ เหลือม็อบใหญ่อยู่ 2 ม็อบ

คือม็อบที่ราชดำเนิน นำโดยประชาธิปัตย์ นำเสนอแค่ไม่เอานิรโทษ

และม็อบที่อุรุพงษ์ นำเสนอการล้างบางระบอบทักษิณ (อาจรวมการไม่เอานักการเมืองทั้งหมด)

เท่าที่จำได้ ทั้งสองม็อบนี้ ผมยังไม่เห็นท่าที่ก้าวก่ายกันในความคิดอีกฝ่าย

หมายความว่า คุณเลือกแบบไหน ก็ไปทางนั้นได้

ไม่จำเป็นต้องมาบอกม็อบราชดำเนินให้ปฏิรูปการเมืองมันทั้งหมด

ไม่จำเป็นต้องบอกอุรุพงษ์ว่าให้หยุดอยู่แค่รัฐบาลล้มนิรโทษก็พอ

คุณเลือกได้หนิครับ ว่าจะไปม็อบไหน

หรือแม้ทั้ง 2 ม็อบ จะไม่ทำตามใจสนธิหรือ phat

สนธิหรือ phat ไม่คิดจะให้เกียรติความคิดของคนอื่นบ้างหรือ

คนอื่นที่เขาลุกขึ้นต่อสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งสิ่งที่เขาต้องการ

คนอื่นที่เขาไม่ได้ลุกขึ้นชี้หน้าอีกม็อบว่า แกไม่ทำตามฉัน แกผิด แกผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากได้อะไร ทำเองซิโว้ย

ปชป เป็นนักการเมืองนะครับ 

เขาก็ต่อสู้ ตามวิถีการเมืองที่เขาเชื่อว่ามันดี

ถ้าผมเชียร์ ปชป หรือเชียร์เพื่อไทย ก็เพราะผมเชื่อว่า ปชป หรือเพื่อไทย 

บริหารประเทศแล้วดี 

การออกมายืนข้างถนน เพราะติดขัดบางอย่าง

จึงต้องออกมา แต่ไม่ใช่จะบอกให้ถอนตัวอยู่ยิกๆ

ปชป ถอนตัวออกมา แล้วหมาที่ไหนมันจะไปนั่งในสภา

ก็ต้องเป็นเพื่อไทย

เอางี้มั๊ยครับ

บอกสนธิให้ไปจ้างมือปืน ยิง สส เพื่อไทย ญาติโกโหติกาของพวกมันทั้งหมด

เด็ดหัวทักษิณซะด้วย

ถ้ากำจัดไปได้เด็ดขาด ผมจะเชียร์ ปชป ให้ออกมาปฏิรูปการเมืองอย่างใจพันธมิตรฝัน

ถ้าอีกฝ่ายยังอยู่ ผมขอเชียร์ ปชป ให้สู้กันในสภาต่อแล้วกัน

ผมเข้าใจผิด??? ผมก็อ่าน #9 แล้ว #10

ล้อกันมาเลย เข้าใจผิดหรือ? อ่านไปอ่านมา

ก็เข้าใจแบบนี้ คิดว่าผมเข้าใจแบบไหนหรือ?

#33 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 13:01

ก็ตอนแรกไปขอเขา เขาไม่เอาด้วยเลยต้องทำเองไง

พธม.เขาเจ็บแผลโดน ปชป.แทงหลังยังไม่หายเลย

#34 pooyong

pooyong

Posted 7 November 2013 - 13:08

อยากถามครับ

ที่เชียร์ ปชป.อยู่ในบอร์ดนี่ ใครไม่เป็น พันธมิตร บ้างครับ

ยกเว้นเจ้าของกระทู้นะครับ

เพราะถึงไม่เชียร์ แต่คงอ้างว่าเป็นพันธมิตรลำบาก

เพราะผมรู้ว่า คุณแม่ไม่ให้ไปม็อบ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#35 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 7 November 2013 - 13:09

ไอ้แป๊ะมันหน้าตัวเมีย เลวระยำต่ำช้า แกนนำท่านอื่นออกมาหมด แล้วไอตุ๊ดโกเต๊กก็หลบไปสิ (พ่อแม้วจะด่า) -_-

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#36 tonythebest

tonythebest

Posted 7 November 2013 - 13:11

ล้อกันมาเลย เข้าใจผิดหรือ? อ่านไปอ่านมา

ผมเข้าใจผิด??? ผมก็อ่าน #9 แล้ว #10

ก็เข้าใจแบบนี้ คิดว่าผมเข้าใจแบบไหนหรือ?

ผมหมายถึงเป็นประเด็นในเกิดความเข้าใจผิดกันน่ะครับ

#37 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 7 November 2013 - 13:12

ไม่รู้สึกละอายมั่งเรยหรอ ?

หือออออออออออออออออออออออออ

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#38 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 7 November 2013 - 13:13

ใครไม่ร่วมไม่ีเป็นไร ขออย่างเดียว อย่าเอาทีนราน้ำ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#39 butadad

butadad

Posted 7 November 2013 - 13:20

บนเวที พธม ก็มาหมดแล้ว ขาดแค่ ปานเทพ กับ แป๊ะ ที่ไม่ออกมา  ส่วนจิตรนาถลูกแป๊ะ ผมไม่ให้ราคานะมันดูฟุ้งๆไงไม่รู้

คนที่ไปชุมนุมกับ พธม เขาก็มากันแล้ว  ไม่มาไม่มีใครว่าแต่เที่ยวไปกำหนดทางคนอื่นแต่ตัวเองไม่ออกมา  มันแปลกๆนะ

#40 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 7 November 2013 - 13:32

อยากถามครับ
ที่เชียร์ ปชป.อยู่ในบอร์ดนี่ ใครไม่เป็น พันธมิตร บ้างครับ

เพราะถึงไม่เชียร์ แต่คงอ้างว่าเป็นพันธมิตรลำบาก
เพราะผมรู้ว่า คุณแม่ไม่ให้ไปม็อบ

ผมคนนึง ไม่ได้เชียร์ปชป. แต่โคตรรังเกียจเพื่อไทยแอนด์ดเอะแก๊งค์ควายแดง เกลียดแป๊ะลิ้ม

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#41 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 7 November 2013 - 13:35

ต้องทำอย่างสุภาพชน. เรียกพวกที่ยังไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดมาเป็นพวก.

เขาก็เห็นเองว่าฝ่ายไหนคนดี ฝ่ายไหนคนไม่ดี. เราไม่อาจให้คนในประเทศทั้งหมดเป็นคนดีทั้งหมดหรอก.

แต่ต้องกด การมีอำนาจของคนไม่ดี ไม่งั้นประเทศแย่เลย...

แต่การนำม็อบของ ปชป. ครั้งนี้ ต้องระวังเรื่องทางลง ต้องสง่างาม อย่าฉวยโอกาส(ไล่รัฐบาล)

แนวทางที่ ปชป ควรทำคือ ปิดประตูกฏหมายใบนี้ ด้วยการดันให้แก้ไขข้อความ ให้นิรโทษให้เฉพาะคดีการชุมนุมจริงๆ.

ถ้ายังไม่มีการนิรโทษ คดีชุมนุม วันข้างหน้า มันจะเอาเรื่องนี้บังหน้า แล้วพ่วงคดีทุจริตเข้าไปอีก.

สู้ทำนิรโทษ ให้จบ. เอาเสื้อแดงที่ติดคุก เฉพาะการฝ่าฝืนคำสั่ง ศอฉ. ออกมาก็พอ

เวลานี้ เวลานี้นะครับ....

ม๊อบราชดำเนินและม๊อบธรรมศาสตร์คัดค้านพรบ.ล้างความผิดให้ทักษิณเท่านั้น....!

#42 tonythebest

tonythebest

Posted 7 November 2013 - 13:37

ชาวแกะสีเทาครับ , ชาวบ้าหลังนเล็กทั้งหลายครับ
ฟังผมนิดนึง...

วันนี้ไม่มีนิทาน แต่ขอพูดจริงจังซักหน่อย
ตอนนี้การต่อต้าน พรบ. นิรโทษกรรมของพวกเรา
ก็ถือว่าพอมองเห็นผลได้ในระดับนึง
แม้อาจจะยังไว้ใจไม่ค่อยได้ แต่เราก็พอจะใจชื้น และรอดูอยู่ได้สักพัก
ทางวุฒิฯ แม้ยังไม่ถึงเวลา ก็รีบมาออกตัวก่อนว่า ไม่รับคร้าบบบ ไม่รับแน่นอน มาเมื่อไหร่ตีกลับ
ทางเพื่อไทยก็แทบจะยกมือไหว้ประหลกๆ ไม่เอาแล้วคร้าบบ วุฒิตีกลับมาเมื่อไหร่ ผมจะเอาไปเผาทิ้งทันที
เชื่อได้ไม๊ได้ แต่ก็รอดูเขาไปก่อนดีกว่านะ อีกไม่กี่วันเอง
ผมว่าเราอย่าเพิ่งไปฮึ่มฮั่มจนดุเกินไป จากม๊อบอุดมการณ์ จะกลายเป็น ม๊อบมันเขี้ยวไป
สิ่งที่สะกิดใจผมคือ ผมไม่ค่อยไว้ใจน้าเทพแก แกเห็นม๊อบเรือนหมื่นเรือนแสนอย่างนี้
กลัวแกจะพาไปเรียกร้องนู่นนี่นั้นอีก ไม่ชวนเรากลับบ้านง่ายๆหรอก และ...
คนนำม๊อบ มือเก๋าคนหนึ่ง ตอนนี้ออกโรงแล้ว คำถามคือ...
ถ้าจะต้าน พรบ. นิรโทษกรรม ทำไมท่านไม่ออกมาตั้งแต่แรก แต่พอม๊อบเริ่มจุดติดแล้ว ท่านจึงออกมา
คำตอบคือ... ในสายตาผู้นำม๊อบที่มีประสบการณ์ ม๊อบขนาดนี้ ถือว่าเป็น ม๊อบมีคุณภาพ
เป็นอาวุธที่ทรงพลังอย่างยิ่งทางการเมือง บวกกับความเก๋าของแก เชื่อได้ว่าแกจะมาสวมบทเป็นผู้นำปั่นซ้ายปั่นขวา
ให้ม๊อบเคลื่อนไหวไปตามจุดประสงค์ของแกได้ไม่ยาก แล้วอีกอย่าง แน่นอนว่าในม๊อบนี้
มีคนเกลียดทักษิณอยู่ไม่น้อย พอเจอบรรยากาศมันเร้า เจอคนเกลียดทักษิณเหมือนกันมารวมๆกันเข้า
คนขึ้นเวทีก็ด่าทักษิณ ด่าเอาๆ สะใจยิ่งนัก จากม๊อบต้านนิรโทษ จะเลยไปเป็นม๊อบไล่รัฐบาลไปเสียฉิบ

ผมเองไม่ได้พิศวาสรัฐบาลนี้เท่าไหร่เลย แต่อยากให้เราดูบทเรียนที่ผ่านมาครับ
พอมีม๊อบไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งทีไร มันก็จะออกได้สองหน้าคือ
ถ้าจุดไม่ติด ก็เป็นม๊อบเฉาๆเซ็งๆ โงกเงกๆกันไปวันๆ สุดท้ายก็แห้งตายไปตามกาลเวลา
ซึ่งผลก็คือ เหนื่อยเปล่า ไล่รัฐบาลไม่สำเร็จ หรือถ้าจุดติดเป็นเรื่องราวใหญ่โต
ก็หนีไม่พ้นต้องลงท้ายความวุ่นวายไม่แบบใดก็แบบหนึ่ง ซึ่งคนที่เสียหายก็คือพวกเรา
ประชาชน และประเทศของเราเอง

ประเทศเราบอบช้ำมามากเหลือเกินแล้วครับ...
ผมไม่อยากให้พวกเรา แกะสีเทา , ชาวบ้านเล็ก ต้องตกเป็นเครื่องมือทางการเมืองของใคร โดยคิดไม่ถึง 
ผมบอกไว้เลย ถ้าการต่อต้านครั้งนี้ ทำให้พรบ. นิรโทษตายสนิทแน่แล้ว ผมถือว่าการเคลื่อนไหวน่าจะจบแล้ว
ถ้ายังมีใครพยายามขยายผล กลายไปเป็นการขับไล่รัฐบาล หรือเอาเรื่องอื่น เช่นปราสาทพระวิหาร
มาผูกโยง ให้ม๊อบร้อนต่อไป ผมถือว่าคนๆนั้น ไม่หวังดีกับประเทศชาติอย่างยิ่ง

จบนิรโทษ ก็หมดหน้าที่ของพวกเรา เราก็กลับบ้านกลับช่อง มาเล่นในกติกามาตราฐานดีกว่าครับ 
ไอ้ที่แค้นใครไว้ ใครที่มันหวังร้ายกับประเทศ โกงกิน หรือเลวยังงู้นยังงี้

คราวหน้าก็อย่าไปเลือกมัน...
บางคนยังคาอกคาใจเหลือเกินว่า กับไอ้คนเลวๆ เราทำได้แค่นี้จริงๆเหรอ แค่ไม่เลือกมันเนียนะ
ครับ... ประชาชนอย่างเรา เราทำได้แค่นี้จริงๆ ถ้าทำมากกว่านี้ อยากรักษาประเทศให้หายจาก
วงจรอุบาทว์ โดยเร่งรัด มันก็เหมือนกับผ่าตัดคนไข้ โดยไม่วางยาสลบ หวังดีกับคนไข้
อยากให้เขาหายไวๆ เจื๋อนเลย คนไข้อาจตายเพราะความเจ็บปวดซะก่อนจะหาย
หรือถ้าผิดหวังไปซะทุกคนทุกพรรค ไม่รู้จะเลือกใครจริงๆ คราวหน้าผมลงสมัคร สส.เองเลย เอิ๊กๆๆ

ปล. เขียนมาหลายบทความ ไม่เคยขอร้องให้ใครแชร์เลย แต่คราวนี้ขอร้องล่ะครับ
ถ้าใครเห็นด้วยกับสิ่งที่ผมเขียน ช่วยแชร์ๆกันหน่อย ขอบคุณครับ

https://www.facebook...760706200622927

#43 pooyong

pooyong

Posted 7 November 2013 - 13:39

อยากถามครับ

ผมคนนึง ไม่ได้เชียร์ปชป. แต่โคตรรังเกียจเพื่อไทยแอนด์ดเอะแก๊งค์ควายแดง เกลียดแป๊ะลิ้ม

ผมหมายถึง แพท พยายามบอกว่า พันธมิตร หมาถึงแป๊ะลิ้มน่ะครับ

จริงๆแล้ว ที่ออกมาเชียร์ ปชป.ตอนนี้ ก็พันธมิตรทั้งนั้นแหละ

เพียงแต่เป็นพันธมิตรที่แยกออกมาจากสนธิ หลังได้เห็นพฤติกรรมต่างๆ

#44 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 7 November 2013 - 14:59

ตกลงสู้เพื่อ ปชปหรือประเทศ ครับ ผมไม่ได้ด่า ปชป สัดคําชมด้วยซํ้าเลิกค่อนแคะกันเ้องได้ไหม

เห็นด้วยกับ Phat 21 เป็นครั้งแรก อย่าด่ากันไปมา แต่คนเริ่มด่า คือฝ่ายแป๊ะใช่ป่ะ ฉะนั้นให้หยุดซะ ฝ่าย ปชป.ไม่เห็นมีใครออกมาตอบโต้ 

เมื่อคิดจะต่อสู้ร่วมกัน วัตถุประสงค์อาจจะต่างกัน สุเทพ ราชดำเนินต้องการให้ยกเลิกพรบ.นิรโทษกรรมทั้งยวงอย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

ส่วน คปท.อุรุพงษ์ต้องการยกระดับไล่รัฐบาลอีปู ก็ทำได้และเชื่อว่ากลุ่มผู้ชุมนุมราชดำเนินจะเข้าร่วมด้วยมากเหมือนกัน(แต่ไม่ใช่ภายใต้การนำของสุเทพ) แต่ต้องระวังอย่าให้เกิดความรุนแรง อย่าทำเหมือนเสื้อแดง ไม่งั้นก็จะหมดความชอบธรรรม

ในฐานะประชาชนคนหนึ่ง ความต้องการจริงๆคืออยากเห็นการขับไล่ตระกูลชินวัตรและพวกคีย์แมนของมันออกจากแผ่นดินให้สิ้นซาก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#45 eAT

eAT

Posted 7 November 2013 - 15:03

เห็นด้วยกับ Phat 21 เป็นครั้งแรก อย่าด่ากันไปมา แต่คนเริ่มด่า คือฝ่ายแป๊ะใช่ป่ะ ฉะนั้นให้หยุดซะ ฝ่าย ปชป.ไม่เห็นมีใครออกมาตอบโต้ 

เมื่อคิดจะต่อสู้ร่วมกัน วัตถุประสงค์อาจจะต่างกัน สุเทพ ราชดำเนินต้องการให้ยกเลิกพรบ.นิรโทษกรรมทั้งยวงอย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

ส่วน คปท.อุรุพงษ์ต้องการยกระดับไล่รัฐบาลอีปู ก็ทำได้และเชื่อว่ากลุ่มผู้ชุมนุมราชดำเนินจะเข้าร่วมด้วยมากเหมือนกัน(แต่ไม่ใช่ภายใต้การนำของสุเทพ) แต่ต้องระวังอย่าให้เกิดความรุนแรง อย่าทำเหมือนเสื้อแดง ไม่งั้นก็จะหมดความชอบธรรรม

ในฐานะประชาชนคนหนึ่ง ความต้องการจริงๆคืออยากเห็นการขับไล่ตระกูลชินวัตรและพวกคีย์แมนของมันออกจากแผ่นดินให้สิ้นซาก

ฝันไป มีหรือขี้ข้าแป๊ะ มันจะเลิก

พอแป๊ะแผดเสียง ปานเทวีอาละวาด

ก็ไม่วาย ต้องก๊อบเอามาด่า

#46 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 7 November 2013 - 15:52

ฝันไป มีหรือขี้ข้าแป๊ะ มันจะเลิก

พอแป๊ะแผดเสียง ปานเทวีอาละวาด

ก็ไม่วาย ต้องก๊อบเอามาด่า

ขณะฝันไม่ได้หลับค่ะ แต่ก็ยังอยากหวังว่าฝ่ายแป๊ะจะมีเหตุมีผลขึ้น เห็นได้จากการให้สัมภาษณ์ของสุริยใส ก็ไม่มีการกระทบกระทั่งกัน

อยากให้ทำยังไงก็ได้ให้ร่วมกันให้แน่นเหนียวเอาอีเหี่ยวให้อยู่มือก่อน หลังจากนั้นค่อยว่ากัน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users