Jump to content

- - - - -

เชียงใหม่ 8/11/56 นกหวีดก็ดังครับ

• Please log in to reply
41 replies to this topic

#1 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 20:31

*
POPULAR

http://youtu.be/oKkaRkQUnaY

นกหวีดก็ดังนะครับที่เชียงใหม่

5555

สมน้ำหน้าง่าว 

https://www.youtube....h?v=oKkaRkQUnaY

เสื้อแดงมาป่วน หงายเงิบ ถอยแทบไม่ทัน 555555

Edited by mOOgrOb'pm', 8 November 2013 - 20:33.

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 November 2013 - 20:36

ร่วมเป็นกำลังใจให้ชาวเชียงใหม่ที่รักในความถูกต้องครับ  :wub:

มนต์แดงเสื่อมแร้ววววว แต่ละที่ต้องแสดงความถ่อยเพื่อกดหัวชาวบ้าน

ฝันไปเถอะเมริง  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 8 November 2013 - 20:40

Edited by eAT, 8 November 2013 - 20:42.

#4 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 November 2013 - 20:42

อาาาา!...ที่มั่นสุดท้ายก็ชักจะไม่แน่นอนแระ...ชินวัตรรรร 55

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 8 November 2013 - 20:43

ควายแดงเชียงใหม่ กดหัวชาวบ้านที่คิดต่างมานาน อย่าไปกลัวควายแดงมันพี่น้อง ไอ้ขี้ข้าทักษิณ หาแดรรกอย่างสุจริตชนไม่เป็น ต้องหาแดรรกจากท่อน้ำเลี้ยงของไอ้ขี้โกง

#6 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 8 November 2013 - 20:45

เป็นกำลังใจให้คนเชียงใหม่ร่วมใจกันกำจัดโจรครับ

ไอ้ตระกูลชินวัตรน่ะ ตัดหัวมันเจ็ดชั่วโคตรเถอะ

#7 GuoJia

GuoJia

Siam

Posted 8 November 2013 - 20:48

เมื่อคราวทักษิณ ณ พรรคพลังธรรม แพ้เลือกตั้งแบบหมดรูปใน กทม.

ต่อมาไปลงเลือกตั้ง สว. ที่เชียงใหม่ก็แพ้ไม่ได้รับเลือก (ถ้าจำไม่ผิด)

ผมสงสัยมากว่าอยู่ดี ๆ ทำไมทักษิณกลายเป็นที่รักของชาวเชียงใหม่ไปได้

Edited by GuoJia, 8 November 2013 - 20:48.

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#8 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 8 November 2013 - 20:50

เป็นกำลังใจให้ชาวเชียงใหม่ที่รักความถูกต้องทุกท่านค่ะ

#9 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 8 November 2013 - 20:50

เป็นกำลังใจให้พี่น้องจาวเจียงใหม่เจ้า  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#10 zakai

zakai

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 20:53

กล้าหาญมากนับถือจริงๆ นกหวีดกลางดงแดง

#11 so what?

so what?

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 20:55

เยี่ยมครับ

ยังไงก็ระวังควายแดงขวิดด้วย

#12 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 20:59

ขอให้กำลังใจครับ

ถ้าพวกท่านไม่สามารถกำจัดเสื้อแดงให้หมดไปจากเชียงใหม่ได้

นักท่องเที่ยวก็จะลดน้อยถอยลงไปเรื่อยๆ

ผมไม่ไปเที่ยวเชียงใหม่อีกเลยตั้งแต่มีพวกเสื้อแดง

วันใดไม่มีเสื้อแดงที่เชียงใหม่ แล้วผมจะพาครอบครัวไปเที่ยวอีกครับ

ขอบคุณครับ

#13 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 8 November 2013 - 21:05

เอาจริงๆนะ ที่เสื้อแดงมันข่มคนเชียงใหม่ได้เพราะมันเน้นใช้กำลัง คนเลยไม่กล้าออกหน้าออกตา  แต่ถ้าเมื่อไหร่คนหมดความอดทนลุกฮือขึ้นมา ไอ้เสื้อแดงพวกนี้มันจะทำอะไรได้

#14 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:09

ท้้งเชียงใหม่ ทั้งอุดร คนไม่เอาพวกเสื้อแดงเริ่มลุกขึ้นมาสู้แล้วโว๊ย

#15 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:10

ป้าคนในคลิปดูแค้นมากเลยครับ ผ้ายเขียนว่าอะไรอ่านไม่ค่อยชัด ผัวฉันตายปี 45 รึป่าว

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#16 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 8 November 2013 - 21:10

"ผัวฉันตายในหน้าที่ ปี 54 ยังไม่ได้เงินจากทักษิณ"

ผมว่าไม่ต้องรอแล้วครับ ไม่งั้นคุณทักษิณจ่ายนานแล้ว แถมการออกกฏหมายนิรโทษกรรมก็เหมือนไม่ต้องจ่ายเพราะไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ที่สำคัญ เสื้อแดงเป็นแค่เรือจ้างไว้ส่งขึ้นฝั่งเท่านั้นครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#17 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:32

พี่น้องเชียงใหม่ ลุกขึ้นมาแล้วว..

Edited by GOD_satan, 8 November 2013 - 21:43.

#18 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:32

คณะแพทย์ มช ก็ลุกฮือต่อต้านเช่นกัน

#19 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:33

ป้ายนี้ที่แยกรินคำ จ.เชียงใหม่ ..สัญญานร้ายของทักษิณว่า คนเชียงใหม่กล้าแล้ว ห้า ห้า ห้า

แบบชัด ๆๆ

Edited by GOD_satan, 8 November 2013 - 23:14.

#20 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 8 November 2013 - 21:33

พี่ปองพูดบนเวทีว่าพวก ชม 51 ถูกตื้บอ่ะค่ะ จริงป่ะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#21 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:35

คนเชียงใหม่แห่ต้านนิรโทษ ลานท่าแพพรึบ!!

Edited by GOD_satan, 8 November 2013 - 21:39.

#22 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:36

วินาที เสื้อแดงโดนคนเชียงใหม่ตกระชากคอหลังบุกป่วนลานท่าแพ ขณะต้านนิรโทษกรรม

#23 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:38

พลังเงียบลำปางก็ตื่นแล้ว...   สุดยอด....   ดินแดงสีแดง ก็ตื่นกันแล้วหลายที่

Edited by GOD_satan, 8 November 2013 - 21:40.

#24 idecon

idecon

Posted 8 November 2013 - 21:40

อยากรู้ครับว่า
ทำไมแกนนำแดงต่างจังหวัด
เป็นดีเจวิทยุชุมชนกันหลายคน
พวกนี้มีอะไรดีครับ
นอกจากโฆษณาชวนเชื่อ
เผอิญผมไม่เคยฟังวิทยุชุมชนเลย

#25 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:46

ถ้าพวกท่านไม่สามารถกำจัดเสื้อแดงให้หมดไปจากเชียงใหม่ได้

นักท่องเที่ยวก็จะลดน้อยถอยลงไปเรื่อยๆ

ผมไม่ไปเที่ยวเชียงใหม่อีกเลยตั้งแต่มีพวกเสื้อแดง

วันใดไม่มีเสื้อแดงที่เชียงใหม่ แล้วผมจะพาครอบครัวไปเที่ยวอีกครับ

ขอบคุณครับ

ผมไม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ มา 6 ปีได้แล้วครับตั้งแต่มีเสื้อแดง

เพราะเจอพวกรถแดงเชียงใหม่ มันบ้าไอ้เหลี่ยมอย่างกับอะไรดี

ทั้งที่ชอบเชียงใหม่มาก ยังเคยคิดว่าเมื่อพ่อแม่ไม่อยู่แล้วจะไปอยู่เชียงใหม่ เพราะเบื่อกรุงเทพมาก

ต้องเปลี่ยนใจเลย กลายเป็นคนไปเี่ที่ยวทะเลแทน จนะเจอจังหวัด ตรัง ที่ผมคิดว่าจะย้ายไปอยู่เลยจริงๆ สงบ เงียบ แต่่ว่าก็มีความเจริญพอตัว

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 8 November 2013 - 21:48

พลาด!! ไม่รู้นะเนี่ยว่ามี ประชุมทั้งวัน กลับบ้านมาเพิ่งเห็น

#27 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:52

ขอเอาช่วยให้คนเชียงใหม่หายกลัว และลุกขึ้นสู้ กับ คนพวกนี้ครับ

เชียงใหม่ จะได้กลับมาเป็นเชียงใหม่ที่ใครๆ อยากไปเที่ยวเหมือนเดิม

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#28 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 21:58

ขอบคุณครับ

ผมไม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ มา 6 ปีได้แล้วครับตั้งแต่มีเสื้อแดง

เพราะเจอพวกรถแดงเชียงใหม่ มันบ้าไอ้เหลี่ยมอย่างกับอะไรดี

ทั้งที่ชอบเชียงใหม่มาก ยังเคยคิดว่าเมื่อพ่อแม่ไม่อยู่แล้วจะไปอยู่เชียงใหม่ เพราะเบื่อกรุงเทพมาก

ต้องเปลี่ยนใจเลย กลายเป็นคนไปเี่ที่ยวทะเลแทน จนะเจอจังหวัด ตรัง ที่ผมคิดว่าจะย้ายไปอยู่เลยจริงๆ สงบ เงียบ แต่่ว่าก็มีความเจริญพอตัว

อารมย์เดียวกันครับ 

ทุกวันนี้ รู้ว่าร้านใหนเป็นเสื้อแดงจะไม่อุดหนุนเด็ดขาดครับ

กาแฟยี่ห้อดัง ก็ไม่ได้ตังค์ผมครับ

จะงดใช้สิ่งของหรือผลิตภัณฑ์ที่เป็นเสื้อแดง หรือดาราค วายแดงเป็นแบบโฆษณาทุกตัว ทุกประเภทครับ

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 November 2013 - 22:04

ถิ่นแม้ว ส่อเดือด !!! แดงเชียงใหม่ 51 ป่วนคนชุมนุมต้านนิรโทษ จนต้องล้มเลิกการชุมนุม tnews_1383913342_1913.jpg

การรวมตัวของกลุ่มต้านนิรโทษกรรมที่เชียงใหม่ ประตูท่าแพ เป็นอันต้องล้มเหลว  หลังกลุ่มคนเสื้อแดงเชียงใหม่ 51 ยกพวกมาป่วน  

วันนี้ (8 พ.ย.) กลุ่ม นปช.แดงเชียงใหม่, กลุ่มรักเชียงใหม่ 51 และกลุ่มแดงจากอำเภอต่างๆในจังหวัดเชียงใหม่กว่า 100 คน นำโดย ด.ต.พิชิต ตามูล, นายสีวรรณ จันทร์ผง, แดง สองแคว แกนนำกลุ่มเสื้อแดง พร้อมเครื่องขยายเสียง ได้เดินทางมาที่หน้าศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่เพื่อแสดงพลังสนับสนุนการดำเนินการของรัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี โดยมีนายสุรพล เกียรติไชยากร ส.ส.เชียงใหม่ เขต 9 พรรคเพื่อไทย มาร่วมให้กำลังใจด้วย

ต่อมานายวิเชียร พุฒิวิญญู ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย พล.ต.ต.กริช กิติลือ ผบก.ภ.จว.เชียงใหม่ ได้เดินทางมารับหนังสือสนับสนุนและให้กำลังใจรัฐบาลพรรคเพื่อไทย จากตัวแทนคนเสื้อแดง และรับแผ่นดีวีดี “ขอแค่.....คิดถึง” ซึ่งเป็นดีวีดีรูปหน้าปกของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โดยภายในมีเรื่องสั้นผลงานของ พ.ต.ท.ทักษิณ และภาพครั้งที่อยู่ในเมืองไทย พร้อมผลงานที่ผ่านมา ที่ นปช.นำแจกให้ประชาชนทั่วไปด้วย

นายสุรพล เกียรติไชยากร ส.ส.เชียงใหม่ เขต 9 พรรคเพื่อไทย พูดกับกลุ่มผู้ชุมนุมว่า กลุ่มที่ออกมาต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ใส่ร้ายป้ายสีนายกยิ่งลักษณ์ พาดพิงไปถึงท่านนายกทักษิณ ให้นิรโทษกรรม อ้างว่า พ.ร.บ.ฉบับนี้เขียนเพื่อคนเพียงคนเดียว ซึ่งที่จริงแล้วไม่มี แล้วมีมาตราไหนที่จะคืนให้นายกทักษิณ 46,000 ล้านบาท พร้อมทั้งบิดเบือนกล่าวร้ายท่านทักษิณ ชินวัตร ซ้ำยังใส่ร้ายนายกยิ่งลักษณ์ อีก

ล่าสุดเวลา 17.00น.  การร่วมแสดงพลัง คัดค้าน พ.ร.บ. นิรโทษกรรม ของชาวเชียงใหม่ ช่วงประตูท่าแพ เชียงใหม่ ต้องยกเลิกและสลายแยกย้ายแล้ว เนื่องจากเสื้อแดง รักเชียงใหม่ 51 ยกพวกมาป่วน โดยตำรวจไม่เข้ามาห้ามปราม  -_- 

ที่มา http://m.tnews.co.th...php?hotID=74952

ขอบคุณมากที่กล้าลุกขึ้นมาต่อสู้เพื่อความยุติธรรมรับความคารวะจากผมด้วย และให้คนไทยได้ประจักษ์ในความถ่อยของคนบางกลุ่ม  :wub:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#30 sebastian

sebastian

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 22:18

ถ้านักศึกษาเชียงใหม่  ออกมาช่วยปกป้องชาวบ้านที่เชียงใหม่

ผมว่าต่อไปคนที่เชียงใหม่ก็จะเริ่มลุกขึ้นสู้ด้วยตนเอง

I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 8 November 2013 - 22:20

นึกถึงตอนแดงควายปิดสาทรเลย คำที่ชาวสาทรตะโกนไล่พวกควายแดง คือ อย่าไปกลัวมัน จนพวกมันหนีกระเจิง

#32 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 22:36

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#33 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 22:40

Nismo Well
ม๊อบต้านนิรโทษ เชียงใหม่ยันไม่ถอยแม้แดงจะจัดเวทีป่วน ยึดลานท่าแพ กลางเมืองรวมพล !!!

#34 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 22:42

ป้ายนี้ที่แยกรินคำ จ.เชียงใหม่ ..สัญญานร้ายของทักษิณว่า คนเชียงใหม่กล้าแล้ว ห้า ห้า ห้า

ฮามาก 555+ ผมเห็นรูปนี้ก่อนแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าจว.ไหน พอรู้ว่าเชียงใหม่นี่ ฮาเลยครับ เกินคาดฝุดๆ

#35 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 8 November 2013 - 22:44

เอาจริงๆนะ ที่เสื้อแดงมันข่มคนเชียงใหม่ได้เพราะมันเน้นใช้กำลัง คนเลยไม่กล้าออกหน้าออกตา  แต่ถ้าเมื่อไหร่คนหมดความอดทนลุกฮือขึ้นมา ไอ้เสื้อแดงพวกนี้มันจะทำอะไรได้

มันแดงแป๊ด ตั่งแต่ ตำรวจ ยัง ผู้ว่า เลยละครับ

#36 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 8 November 2013 - 23:00

ขอบคุณครับ

ถ้าชอบสงบเงียบ รถไม่ติดเท่าไร ขอแนะนำที่พระประแดง สมุทรปราการ

หลายโซนเป็นสีเขียว ไม่ค่อยมีบ้านเรือน มีแต่ป่ากับป่าชายเลน

เดินทางสะดวกพอสมควร หรือเอาใกล้หน่อย แนะนำที่บางพลี มีหลายส่วนที่คนน้อยมากๆ

เพราะตรงนั้นยังมีการทำนา ทำไร่อยู่บ้าง

หรือบริเวณบางบ่อ ไม่ไกลจากกรุ่งเทพเท่าไร เดินทางสะดวก รถไม่ติดเพราะมีแต่โรงงาน

คนส่วนใหญ่มาทำงานด้วยรถโดยสารทั้งนั้น

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

เอาจริงๆ ผมไม่แนะนำไปอยู่ต่างจังหวัดนะครับ เพราะในกรุงเทพมีเพื่อนเยอะอยู่แล้ว

ถ้ามี Meeting กลุ่มก็ไปไหนไม่ได้ ถ้ามีงานหนังสือก็ไปไม่ได้

ถ้ามีคนดังหรือทีมฟุตบอลมาไทยก็ไปไม่ได้  หรือต่อให้ไปได้ก็เสียค่าเดินทางและเวลามากเกินจำเป็น

เวลามีลูก ต้องเข้ามหาวิทยาลัยในกรุงเทพ เสียค่าหอ หรืออย่างน้อยเสียค่าเดินทาง

เวลาทำงานมักอยู่กรุงเทพ กว่าจะได้กลับบ้านก็นานๆ มาที ถ้ามีบ้านอยู่ในกรุงเทพก็เจอได้ทุกวัน

สำหรับผมไม่คุ้มเลยครับในการไปต่างจังหวัด แต่ก็แล้วแต่คนคิดแหละครับว่าตัดสินใจยังไง

/人◕ ‿‿ <人\

Edited by Kyubey, 8 November 2013 - 23:14.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#37 idecon

idecon

Posted 8 November 2013 - 23:57

ลูกก็ให้เรียนที่กรุงเทพครับ
คุณภรรยาก็ให้ดูแลลูกที่บ้าน
ส่วนตัวเองก็ไปทำงานต่างจังหวัด
ขาดเหลืออะไรไปหาเอาข้างหน้า
:D

#38 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 9 November 2013 - 00:18

สำหรับเสื้อแดง

หลายๆ คนในเชียงใหม่ ไม่ชอบนะครับ

เพียงแค่ พวกเสื้อแดงนึกว่า ตัวเองใหญ่ เลยกร่างเยอะ จนคนรำคาญไปทั่วหลายรอบมาก

แต่บางครั้งก็มีการรวมตัวเพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวมจริงๆ เคยเจอ อย่างเช่นตอนการสร้างอาคารตรงครูบา เสื้อแดงมาประท้วง

ปัญหาน่าจะอยู่ที่พวกแกนนำ พวกดีเจวิทยุครับ เคยฟังครั้งเดียวแบบว่า มีแต่การสร้างความเกียจชังทั้งนั้นเลย ทนฟังไม่ไหว

แถมพวกแกนนำ เท่าที่เห็น มีแต่ถ่อยๆ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#39 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 9 November 2013 - 00:21

ขอบคุณครับ

รถแดงเชียงใหม่ นี่มีแต่คนบ่นครับ คือเหมือนเป็นมาเฟีย ใครก็ทำอะไรไม่ได้มานานล่ะ ปกติถ้าไม่จำเป็นจะไม่ขึ้นเลยล่ะ เหอๆ

คำขวัญคนขี่รถเชียงใหม่    ห้ามตามท้ายรถแดง ฮาฮา

ตอนนี้ดูวุ่นวายแล้วในตัวเมืองเชียงใหม่ รถเยอะ คนเยอะ อาคารขึ้นเต็ม แต่นอกเมืองยังชิวๆ ได้อยู่ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#40 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 9 November 2013 - 01:16

ส่วนตัวเองก็ไปทำงานต่างจังหวัด
ขาดเหลืออะไรไปหาเอาข้างหน้า
:D

กลัวว่าจะขาดคนหุงข้าว อ่ะดิคับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#41 idecon

idecon

Posted 9 November 2013 - 01:51

ขาดเหลืออะไรไปหาเอาข้างหน้า :D

กลัวว่าจะขาดคนหุงข้าว อ่ะดิคับ

ข้าวหาไม่ยากครับ
ภาชนะซิต้องเลือกดีๆ

#42 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 9 November 2013 - 02:03

เมื่อก่อนผมฟังแล้วอึ้งกับคนสันกำแพงบางคน เขาเคยบอกผมว่า เขารักทักษิน เลือกทักษิน เพราะเป็นคนสันกำแพงเหมือนกัน เป็นความภาคภูมิใจของสันกำแพง 

มันพูดยังกับคนไปแข่งโอลิมปิกแล้วได้เหรีญทองกลับบ้านเกิดแบบนั้นอะ แล้วเขาบอกว่าจะกลับมาพัฒนาบ้านเกิดเลยรักทักษินกันมากไม่มีเหตุผลอื่น

ผมก็ชักสงสัยตอนนี้มันยังจะคิดแบบนี้อีกรึเปล่านะเพราะกลับบ้านสร้างอะก็จริงนะ สร้างความแตกแยกไง 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users