Jump to content

- - - - -

...ชาวธรรมศาสตร์ คุณได้ใจชาวโลกแล้ว ยินดีด้วยครับ...

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:01

*
POPULAR

ผมนึกรุ่นผมที่จบธรรมศาสตร์ไม่ได้ ใครรู้จักก็บอกไปละกัน

เพราะผมจะตอบครั้งสุดท้ายแล้ว "ความดันมันขึ้น"

พูดตรงๆ ภาษาไทย อ่านเอาเรื่องผมก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ไม่ได้เลวทรามต่ำช้าสามานย์เหมือนพวกเสื้อแดง

เรามาดูกันง่ายๆ

เหลือง-แดง สีสถาบัน ธรรมศาสตร์
(มธ) มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ถ้าดูข่าว จะรู้ว่า
ตรงนี้คือ คณาจารย์ ศิษย์ปัจจุบัน ศิษเก่า ไม่แน่ใจว่ามีบุคคลากรด้วยหรือเปล่า
มาแล้ว ออกมาประท้วงแล้ว

แดง-เหลือง ไม่รู้ว่าสีประจำโรงเรียนนายร้อยคือสีอะไร แต่ถ้าเป็นทหาร
เราทั่วไปจะใช้สีเขียวโว้ย สีแดง-เหลือง บ้านพ่อบ้าแม่เอ็งหรือ เป็นของทหาร
จปร. ถ้าบอกแค่นี้ คงไม่ใช่เชิญเสด็จ ร.5 มาหรอก ถ้าไม่นักเรียน ก็สถาบัน (รวมหมด)
อยู่ไหน คนอื่นเขาประท้วงกันแล้ว เธอทำอะไรอยู่ ไม่เห็นหรือ

มันแปลว่า "รัฐประหารพ่องเอ็งหรือ?"

อ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง ก็กลับไปอยู่ประเทศพ่องประเทศแม่-งเอ็งไป

#52 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:05

ผมนึกรุ่นผมที่จบธรรมศาสตร์ไม่ได้ ใครรู้จักก็บอกไปละกัน

เพราะผมจะตอบครั้งสุดท้ายแล้ว "ความดันมันขึ้น"

พูดตรงๆ ภาษาไทย อ่านเอาเรื่องผมก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ไม่ได้เลวทรามต่ำช้าสามานย์เหมือนพวกเสื้อแดง

เหลือง-แดง สีสถาบัน ธรรมศาสตร์
(มธ) มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ถ้าดูข่าว จะรู้ว่า
ตรงนี้คือ คณาจารย์ ศิษย์ปัจจุบัน ศิษเก่า ไม่แน่ใจว่ามีบุคคลากรด้วยหรือเปล่า

แดง-เหลือง ไม่รู้ว่าสีประจำโรงเรียนนายร้อยคือสีอะไร แต่ถ้าเป็นทหาร
เราทั่วไปจะใช้สีเขียวโว้ย สีแดง-เหลือง บ้านพ่อบ้าแม่เอ็งหรือ เป็นของทหาร
จปร. ถ้าบอกแค่นี้ คงไม่ใช่เชิญเสด็จ ร.5 มาหรอก ถ้าไม่นักเรียน ก็สถาบัน (รวมหมด)
อยู่ไหน คนอื่นเขาประท้วงกันแล้ว เธอทำอะไรอยู่ ไม่เห็นหรือ

มันแปลว่า "รัฐประหารพ่องเอ็งหรือ?"

อ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง ก็กลับไปอยู่ประเทศพ่องประเทศแม่-งเอ็งไป

อูย..  ถ้าผมเป็นไอ้ปลายดอ แล้วโดนชี้แจงแถลงไขแบบนี้ ผมคงลาหมาไปโดดน้ำตายแล้วละครับ

แต่ทำไงได้ เพื่อนเสื้อแดงของเราแบบไอ้ปลายดอมันหน้าด้านสุดในสามโลกแล้ว อย่างเก่งก็คงแค่หายหัวไป

แล้วพอถึงเวลาจะจับอะไรมามั่วได้ ค่อยโผล่เข้ามาใหม่

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#53 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:08

เห็นโม้ว่ามี จะไม่โชว์ใบอนุญาตพกปืนหน่อยเหรอครับ หรือจะหาเรื่องตอแหลเรื่องใหม่เรื่อยไป :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#54 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:21

iReport ไม่ธรรมดานะ

แพร่ข่าวได้ไว เที่ยงตรง แม่นยำ ไม่บิดเบือน

คนเขียนข่าว CNN มันอ่านป้ายที่เขียนด้วยภาษาไทยคำว่า 'ทหาร' ออกเหรอ .. ไอ้ฟาย

แล้วตอนนี้เอ็งตัดสินใจได้หรือยังเรื่อง จะรับ หรือไม่รับ  พรบ.เหมาเข่ง

...

Edited by สมชายสายชม, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:24.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#55 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:25

เห็นโม้ว่ามี จะไม่โชว์ใบอนุญาตพกปืนหน่อยเหรอครับ หรือจะหาเรื่องตอแหลเรื่องใหม่เรื่อยไป :lol:

ในบอร์ดเรามีใครทำตัวโง่ๆ ดูไร้สมองแบบนั้นด้วยเหรอครับ

#56 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:10

เฮ้อ เทศกาลวิ่งควาย เริ่มแล้วเหรอครับเนี่ย

เห็นหายหัวไปเกือบอาทิตย์  เริ่มออกจากคอกมาดิ้นกันแล้ว :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#57 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:33

ต๊าย ตาย ปลายท่อโควทไอ้ลายจุด

ลายจุดมันกลับมาเชื่องเหมือนเดิมแล้วเพราะได้รายการของมันคืน

ปลายท่อต้องเชื่องๆนะ จะได้รุ่งๆเหมือนลายจุดไง
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#58 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:15

ในบอร์ดเรามีใครทำตัวโง่ๆ ดูไร้สมองแบบนั้นด้วยเหรอครับ

http://webboard.seri...ชิญปลายอ้อเข้า/

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#59 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:54

อิอิ ผมโคดชอบเลยครับ ช่วยผลักแม่โดมไปเป็นศัตรูมาก ๆ หน่อยนะครับ รู้สึกว่าศิษย์แม่โดมบางคนมันยังมึนเมาหมัดเพราะไอ้แแม้วอยู่บ้าง ช่วยทุบอีกซักทีนะครับเผื่อมันจะตาสว่างกว่านี้

#60 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:55

อ๊าว มาปิดกะทู้เซียน ซะอีกแล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:02

ไอ่งั่ง ปลายdอ ไอ่แม้วนี่แหละอิงแอบทหารมานานแล้ว ไม่งั้นมันไม่ได้ไปโอลิมปิคหรอก ถ้าไอ่หนูแก่ถั่งเช่ามันไม่ช่วย  :lol:

#62 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:16

ปลายเอาไปเล่นที่ปลักแดงของปลายเถอะ เห็นหัว ว่า cnn อาจมีกรี๊ดมีกร๊าดบ้าง ให้พอน้ำแตก

แต่ที่นี่เค้าไม่ใช่โว๊ย..โดนเค้าตอกกลับยังมีน่ามาแถ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#63 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:25

ปลาย

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == รู้มั้ยเนี่ยว่า iReport คือ?
หรือเห็นหัว CNN ก็รีบคาบมาแปะ ไม่ดู
4ดู8เลย ^_^

ผมตกขาวรึนี่   ปลายดอ มี4กะ8ด้วยง๊งงง :o

#64 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:28

บอกได้คำเดียว ไอ้นี่กลัวรถถัง

#65 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40

เห็นมุมบนด้านซ้ายไหมคะ

"Not Vetted by CNN"

"ไม่ได้ผ่านการตรวจสอบจาก CNN"

เค้าโชว์ไว้ในเห็นแบบชัดๆเลย กันคนเข้าใจผิด

แต่ก้อยังมีคนพยายามแกล้งไม่เข้าใจอยู่

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#66 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

แพร่ข่าวได้ไว เที่ยงตรง แม่นยำ ไม่บิดเบือน

หายไปซะนาน ควายแดงหลบไปกินหญ้าหราาาาา

#67 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

กรูจะตอแหล กรูจะหน้าด้าน

ถึงแม้จะมีคนแฉ ว่ากรูเอา

ข่าวประชาชน มาอ้างว่าเป็นข่าว

ซีเอ็นเอ็นก็ตาม กรูชั่วขนาดนี้

ไม่กลัวความดีหรอก กรูจะแหลต่อไป

ไม่เกรงกลัว เพราะกรูช่ัว แต่ต่ำช้า

ขอใช้คำของเมรรริง

ไอ้สัตนรก

ปลายเอ้ย เริ่มทุเรศอีกแระ ตอแหลเหมือนผู้หญิง แต่หยาบเหมือนผู้ชาย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#68 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

เรื้อนนนน

#69 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:58

มุขเดิมๆ เขียนข่าวเอง อวยกันเอง

ไม่รู้ว่าโง่จริงหรือแกล้งโง่ที่เอามาลง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#70 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:24

ผมเรียกมันว่าไอ่งั่ง มันก็งั่งจริง อย่างที่ผมเรียกซะด้วย

#71 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:44

ยังมีคนรอดูใบอนุญาตฯ อยู่นะเฮ้ย

อย่ามาเที่ยวเฉไฉ เล่นว่าวไปเรื่องอื่น

ทุเรศว่ะ

#72 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:24

มาคืนเพิ่งดู fast6 เช้ามาได้อ่านควายแดงดริฟท์

:lol:  :lol:  :lol:

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#73 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:08

อ้าววว ปลายอ้อ บอกรู้ทุกเรื่อง แต่คำย่อสำคัญๆ ไม่รู้ ???

ปกติเค้าจะมีให้อ่านในหนังสือ ปฐมนิเทศ ว่าประวัติเป็นมาอย่างไร
มีเพลงของมหาลัยให้ร้อง ปลายอ้อ เรียนที่เขรม ป่ะเนี้ยย เหอๆ

อุตสาหลงไปเสพพ์สื่อกากๆ นึกว่าจะตาสว่าง โดนหลอกอีกแล้ววว 5555++
ควายโง่นี่มันโง่จริงๆ

#74 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:49

แบบนี้ ค ว า ย ไม่อ่าน เพราะ รับความจริงไม่ได้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#75 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:56

สีแดง-เหลือง คือสีประจำโรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า

แล้วยังไงครับ คุณปลายอ้อ เคยเห็นนักเรียนนายร้อยก่อม๊อบหรือเปล่า

เขาแค่แซวนักเรียนนายร้อยเฉยๆ เป็นการเรียกทหารตรงไหน

เคยเห็นนักเรียนนายร้อยออกมาทำรัฐประหารไหม

หรือแยกไม่ออก ระหว่างนักเรียน กับ ทหารอาชีพ

We love fender.

#76 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:06

สงสัยปลายอ้อ ลืมกินยาเขย่าขวดครับ

เลยมึน ๆ เพราะฤทธิ์ยา

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#77 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:28

แล้วมันก็หาย ... มัน เหี้๗..ม จริงๆๆ

#78 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:54

มันก็บิดของมันไปได้..

วิธีการแบบนี้ ต้องแปะที่คอกกระบือราด อย่างเดียว

มาแถวนี้มันไม่เวิร์ค เดี๋ยวคนที่ห้องราดมาอ่านกัน ปลายแคมจะซวยอีก

:lol:  

Edited by 55555, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:54.

#79 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:01

จขกท นี่เสื่อมได้อีกนะ

สงสัยพอได้อ่าน CNN แล้วฟินต่อไปถึงไหนๆแล้ว 5555

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#80 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:02

ผมนี่ ก็ทำบุญเหมือนกันนะนี่

ตั้งกระทุ้ให้คนสงสัย
พอสงสัย ก็ต้องไปหาข้อมูลจากกูเกิ้ล

ทำให้คนหลายคนกลายเป็นคนแสวงหาข้อมูล
ตั้งหลายเรื่อง 55555

ตอนนี้ คุณเป็นผู้ชำนาญเรื่อง พรบ.อาวุธปืนไปแล้วซิ ???

.45 กับ 11 ม.ม. อย่างไหนมีอำนาจหยุดยั้งได้ดีกว่ากันครับ ยี่ห้อไหนกลุ่มดีที่สุด ?

แนะนำด้วยนะครับ ทั้งสองแบบ งบไม่อั้น สนใจจริงๆ ครับ

ดูขนาดหัวตัด ก็รู้แล้ว

11 มม.นะมันยิงคน 45 มันยิงอย่างอื่น

ปลายดอ ถ้าว่างจากการตั้งกระทู้บิดเบือนแล้ว ไปเคลียร์ของเก่าก่อนดีกว่าไหม

http://webboard.seri...ชิญปลายอ้อเข้า/

Edited by นิจนิรันดร์, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:03.

#81 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:07

สำหรับปลายอ้อกระ_อแม้วแล้ว ...

ข่าวใดทำให้แมงวาป สลิ่ม เสียหาย ให้ถือว่ามีความน่าเชื่อถือ ต่อให้ข่าวนั้นเด็ก ป.4 เขียนก็ตาม

ข่าวใดทำให้เพื่อควาย เสือแดง เสียหาย ให้ถือว่าไม่มีความน่าเชื่อถือ ต่อให้ข่าวนั้นมีเอกสารราชการประกอบข่าวก็ตาม

จบมะ ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#82 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:25

เอาโรงเรียนนายร้อย จปร มาทำรัฐประหาร

สรัด กูหรรม -*-

ตีความไปได้นะ...คุณปลายด

Edited by O2Giant, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:26.

#83 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:37

ผมเข้าใจตั้งนานนะว่า iReport

เหมือนบล็อกที่คนทั่วไปเขียนได้ 

อาจมีการตรวจสอบบ้าง แต่ไม่ใช่ข่าว แบบที่นักข่าวเขียน 

แล้วเห็นตรงข้างนี่ คนไทยแท้ๆ เลย เหอๆๆ

นี่พี่ไปเอาความมั่นใจ แบบนี้มาจากไหน หว่าว

แบบว่า งง ตั้งแต่เลือกตั้ง ผู้ว่ามานี้เปลี่ยนเป็นคนล่ะคน

ไอดีเป็นไอดีเช่าใช้  รวมกันหรือครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#84 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:38

หายไปซะนาน หาเจอรึยัง ป.12

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#85 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:47

สามารถแถเรื่องอื่นๆได้เป็นความสามารถเอกอุ
แต่พอโดนจี้มากๆเรื่องความรู้ความฉลาดแล้วเถียงไม่ได้คงอายอ่ะ หายไปเลย

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#86 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:44

555555555555

ปลายอ้อ เค้าไปเยาะเย้ยสลิ่ม ที่กระทู้นี้

http://webboard.seri...็นแดง-ก็แค่หลั/

แบบนี้ล่ะ

เรื่องอย่างนี้ จริงก็จริง  ไม่จริงก็ไม่จริง

ผมไม่ค่อยถนัดแถนักหรอก

ประเภท แดงเหลือง  กับ เหลืองแดงนั่นนะ

แถแบบน่าสงสาร  ได้ใจจริงๆ

บางทีก็เหนื่อย !

จุดประสงค์ แสดงพลังครับ

แต่ถามหน่อย  ที่ราชดำเนิน

เขาค้านอะไรกันครับ

ผมฮงไปหมดแล้ว !

ตกลง ค้าน พรบ.หรือ ไล่รัฐบาล ?

คุณงงมั๊ยนี่ ????

เข้าใจค่ะ พลังโง่ของพวกหน้าด้าน เป็นยังงี้นะคะ  :lol:

อย่าสติแตกครับ  เก็บอารมณ์ความรู้สึกไว้บ้างครับ

ท่องไว้ จปร. จปร. จปร. จปร. จปร.

#87 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:51

คนทั้งโลก เขาเห็นเหมือนผม

และตีความหมายเหมือนกัน..

มีแต่ที่นี่แหละ   ที่ตีความหมายไปเป็นถามหาสถาบันการศึกษา

คงอายละมั้งที่ฝ่ายตัวเองเป็นแบบนี้

สู้ไม่ได้ เรียกหาทหาร..เฮ้อ

บ้านเมืองถึงไม่พัฒนาไงครับ

พัฒนาจิตใจกันบ้าง

"รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ไว้ใจกันได้ทั้งรักชัง ฮึมฮึมฮึมฮีม กีฬาๆเป็นยาวิเศษ  แก้กองกิเลศทำคนให้เป็นคน"

#88 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:51

สุรพล สมคิด กล่าวว่า

"ธรรมศาสตร์ สอนให้เรารักเผด็จการ

เมื่อมีปัญหา สู้ไม่ได้ในระบอบ  ให้เรียกทหารมาปฎิวัติ"

#89 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:52

เกิดมาพ่อแม่ไม่รัก หรือไม่ได้สั่งสอนหรือคะ ถึงได้ post แต่ละอย่างเยี่ยงนี้

หรือเกิดมาจากกระบอกไม้ไผ่  :mellow:

#90 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:54

มีแต่ที่นี่แหละ   ที่ตีความหมายไปเป็นถามหาสถาบันการศึกษา

คงอายละมั้งที่ฝ่ายตัวเองเป็นแบบนี้

"รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ไว้ใจกันได้ทั้งรักชัง ฮึมฮึมฮึมฮีม กีฬาๆเป็นยาวิเศษ  แก้กองกิเลศทำคนให้เป็นคน"

:D ตกลงเป็นข่าวของ CNN หรือเปล่า?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#91 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:58

'ฟายอ้อ' .. ตัดสินใจได้หรือยังว่า จะรับ หรือไม่รับ พรบ.เหมาเข่ง

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#92 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:43

คนทั้งโลกเนี่ยน๊ะปลายแคม...เฮ่ย !! นี่คิดว่าอยู่คอกกระบือราด รึ

:lol:  :lol:  :lol: 

#93 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:53

--"    คือ ผมว่าพี่คิดไปเรื่อยเปื่อยแล้วนะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#94 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:56

ผมล่ะสงสัย ทำไมชอบโยง

เอาเหตุการณ์เก่าๆ 

ที่มิติ ทางการเมือง ทั้งโลกแตกต่าง ยิงกันไปมา ตอลดทั้งวัน

กันเอามาโยงเพื่อ กลุ่มตัวเอง มาโยงเหตุการณ์ของตัวเอง ให้เหตุการณ์ตัวเอง ชอบธรรม

ผมว่ามันออกจะยังไงไม่รู้นะ เฮ้อ 

#95 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:11

'ปลายท่อ'  อย่าลืมแจ้ง CNN มาทำข่าวประชาชน(ไม่ต้องการทหาร) จะออกมาไล่รัฐบาลโคตรพ่อทักษิณของเอ็ง

และแจ้งกินเนสบุ๊ค ให้มาจดบันทึกสถิติใหม่ในรอบ ๔๐ ปีหลังจากตุลา ๑๖ ชุมนุมขับไล่รัฐบาลทรราชโคตรพ่อเอ็ง

...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน