Jump to content

- - - - -

Bluesky T news ตายสนิทครับ

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:33

ตอนที่คุณถวิล และคุณสมจิตต์ขึ้นเวที ดูไม่ได้ทั้งสองช่องเลยครับ

#2 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:34

*
POPULAR

เซิฟวางไว้ที่ INet แบนวิทไม่พออยากติดต่อจังผมจะทำไห้ดู แบบลื่นๆ 4หมื่นคนนั่งกันแบบไม่ต้องค้าง T-T1

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#3 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:50

เป็นไปได้ไหมครับ รัฐบาล ป่วนสัญญาณ

I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#4 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:56

เวลาคนสำคัญขึ้นที่ไรสัญญาล้มตลอด เวลาอื่นปกรติวิชามารแน่ๆ

#5 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:57

เป็นไปได้ไหมครับ รัฐบาล ป่วนสัญญาณ

203 ไครก็ปั่นได้ครับ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

ตรงๆ  .........    

คนหาย อับอายจะถ่ายทอด

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:00

*
POPULAR

เซิฟวางไว้ที่ INet แบนวิทไม่พออยากติดต่อจังผมจะทำไห้ดู แบบลื่นๆ 4หมื่นคนนั่งกันแบบไม่ต้องค้าง T-T1

ขอบคุณครับ มาที่หลังเวที ถามหา "พี่น้อย" แล้วแจ้งความจำนงค์ ได้เลยครับ.... :lol:  :lol: 

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08

ขอบคุณครับ มาที่หลังเวที ถามหา "พี่น้อย" แล้วแจ้งความจำนงค์ ได้เลยครับ.... :lol:  :lol: 

คนดูตอนนี้  943,868 view

จากลิ้งค์นี้ http://movie.truelif.../บลูสกาย-แชนแนล

Edited by กีรเต้, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:13

ผมว่ามันน่าจะเป็นปัญหาตอนที่ส่งสัญญาณกลับมาจากราชดำเนินเข้า Bluesky มากกว่านะ

ไม่ได้เป็นตอนออกอากาศกลับไปยังผู้ชมทั้งช่องทางดาวเทียมและอินเตอร์เน็ต

Bluesky ไม่มีรถถ่ายทอดดาวเทียมครับ เพราะกำหมายห้ามมี

Bluesky ยังไม่กล้าพอที่จะทำแบบ ASTV ครับ

รถดาวเทียมของ T-News ก็ไม่ใช่รถถ่ายทอดสัญญาณโทรทัศน์จริงๆ

สัญญาณเลยมาๆขาดๆอย่างที่เห็น

#10 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:21

ขออภัยในความไม่สะดวก
ขณะนี้เซิฟเวอร์รับภาระสูงเป็นการชัวคราว
ทำให้ไม่สามารถเข้าใช้งานเว็บไซต์ได้ค่ะ กรุณารอประมาณ 5 วินาทีก่อนลองใหม่อีกครั้ง
Sorry for the inconvenience.
The server is temporarily unable to process the request.
Please wait approximately 5 seconds then try again.
We are terribly sorry for any inconvenience.

แบนวิทเกินผมคิดประเด็นนี้

#11 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

ตรงๆ .........

อยากรู้ไปสัมผัสสิครับ อย่าเอารูปหลังเวทีมาละกันครับ

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

มองวิกฤตเป็นโอกาสก็ดีนะครับ

สัญญาณขาดหาย คนดูจากเน็ตไม่จุใจเลยออกไปดูสดๆที่ราชดำเนินกันซะเ้ลย

gladiator 1.jpg

#13 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:28

โดนบ่นหน่อย ตอนนี้ดูได้แล้ว รูปหล่อกำลังพูด

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#14 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:30

ผมพูดอย่างคนไม่รู้นะ แต่มันจะง่ายขึ้นรึป่าวถ้าทำถ่ายทอดสดผ่าน youtube เหมือนอย่างที่การถ่ายทอดใหญ่ๆอย่างโอลิมปิคเค้าทำ เพราะไม่ต้องมานั่งกังวล ปัญหาหารจัดการคนเข้ามาแย่งแบนวิดบน Server ตัวเอง แค่อัพเข้า Server ของยูทูป แล้วให้เค้าไปกระจายต่อ แต่มันเสียค่าใช้จ่ายอะไรยังไงผมไม่รู้นะ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31

เห็นบอกว่า Blue Sky มีคนชมรายการมากกว่าเดิมมาก...

บางคนไปบางวัน บางวันอยู่บ้านเฝ้าทีวี อยู่ที่ทำงานเฝ้าทีวี....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:32

คุณสมจิตรพูด ดูไม่รู้เรื่อง

คุณสุเทพ ก็เสียงพร่า

คุณอภิสิทธิ์ ดีขึ้นหน่อย

#17 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:32

มองวิกฤตเป็นโอกาสก็ดีนะครับ

สัญญาณขาดหาย คนดูจากเน็ตไม่จุใจเลยออกไปดูสดๆที่ราชดำเนินกันซะเ้ลย

555 เสร็จไปอีกคน คงต้องไปชมหน้าเวทีเลยละงานนี้

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

ขณะนี้เซิฟเวอร์รับภาระสูงเป็นการชัวคราว
ทำให้ไม่สามารถเข้าใช้งานเว็บไซต์ได้ค่ะ กรุณารอประมาณ 5 วินาทีก่อนลองใหม่อีกครั้ง
The server is temporarily unable to process the request.
Please wait approximately 5 seconds then try again.
We are terribly sorry for any inconvenience.

ผมจะไปด่าคนขายจานให้ผม....

อุตส่าห์ซื้อจานโปร่งใหญ่เกือบ 2 เมตรมาใช้

เพราะคนขายว่า ไม่มีล่ม ไม่กล้วฟ้า กลัวฝน.....

ผมถามเขาว่า ไม่กลัว'ทักษิณ'ด้วยไหม ?

เขาบอกว่า รับรองเฉพาะเหตุเกิดจากธรรมชาติ....

ไม่รับรองเหตุจากไม่ใช่'ธรรมชาติ'......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

http://www.tnews.co....ml/tnewshot.php

#20 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

อุตส่าห์ซื้อจานโปร่งใหญ่เกือบ 2 เมตรมาใช้

เพราะคนขายว่า ไม่มีล่ม ไม่กล้วฟ้า กลัวฝน.....

ผมถามเขาว่า ไม่กลัว'ทักษิณ'ด้วยไหม ?

เขาบอกว่า รับรองเฉพาะเหตุเกิดจากธรรมชาติ....

ไม่รับรองเหตุจากไม่ใช่'ธรรมชาติ'......!

ฟ้าฝนไม่เกี่ยวแล้วละครับ ผู้ชมเกินกำลังที่เวปอันน่ารักนี้จะแบกรับไหว :)

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

ฟ้าฝนไม่เกี่ยวแล้วละครับ ผู้ชมเกินกำลังที่เวปอันน่ารักนี้จะแบกรับไหว :)

ขอบคุณครับ....

แต่ขัดจังหวะผมจะด่ารัฐบาลฟรีๆ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#22 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:19

http://movie.truelif.../บลูสกาย-แชนแนล

ตัวเลขข้างล่างมันเพิ่มขึ้นทุกวันนะ  ผมว่าไม่ใช่จำนวนคนที่กำลังดูหรอก

#23 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:35

http://movie.truelif.../บลูสกาย-แชนแนล

ตัวเลขข้างล่างมันเพิ่มขึ้นทุกวันนะ  ผมว่าไม่ใช่จำนวนคนที่กำลังดูหรอก

วัด Hit หรือเข้าชมครับ

หรือ เรตติ้ง นั้นเอง

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:07

ที่สัญญาณ ไม่ดี ในเนตต  ของผมจานดำก็มีปัญหา

ทางบลู บอกเครื่องส่งสัญญาณถ่ายทอดเป็นแบบสายสะพาย ใช้ส่งสัญญาณ ตามสัญญาณโทรศัพท์ G3

จุดไหน ช่วงไหน คนใช้โทร(จี3) เยอะ โอกาสที่สัญญาณเกเร จะมีมาก

ทีนิวส์ น่าจะเกี่ยวสัญญาณจากบลู เปลี่ยนช่องไร มุมภาพที่ออกมาเหมือนกัน (ในช่วงที่ถ่ายทอด)

Edited by IFai, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:21.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:33

ใครดู บลูสกาย แล้วกระตุก ให้ดูผ่าน Youtube นะครับ

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:09

ตรงๆ .........

อยากรู้ไปสัมผัสสิครับ อย่าเอารูปหลังเวทีมาละกันครับ

ปัจจุบันหลังเวทีก็ยาวถึงที่ตั้งกองทัพธรรมแล้ว

เป็นม็อบที่มีเวทีตรงกลางมีผู้ชุมนุมทั้งหน้าจอหลังจอ

ถ้าไม่กลัวจะตั้งเวทีแข่งวันที่ 10 จำไมจ๊ะ

แต่ทานโทษที่ไม่จัดชนที่สนามกีฬาแห่งชาตฺิ

เพราะคุณขอมา มีผู้รับเหมาซ่อมแซมสนาม

.. ทีมรับเหมาของพรรคบรรหาร ศิลปอาชา  เหอๆ   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#27 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:27

ติดขัดยังไงก็ต้องดูครับ

ทำความดี...ทำยาก

ทำความชั่ว ..ทำง่าย

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:54

ช่องบลูช่วงนี้คนดูผ่านเนท หลักหมื่นยืนพื้นตลอด ช่วงไพม์ไทม์ปาเข้าไปสามสี่หมื่น :)

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:10

รีบ ๆ หาวิธีแก้ไขหน่อยก็ดีคับ

ช่วงนี้กำลังเข้าสูจุดไคลแม็กซ์

เวลามีสถานการณ์ จะได้มีอะไรไว้เป็นหลักฐาน

คนที่อาศัยดูจากทีวี หรือ เน็ท จะได้ร่วมเป็นพยาน

:D 

#30 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:33

ช่อง bluesky ตอนนี้ดูผ่าน dtv ได้แล้ว

กำลังดูอยู่

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#31 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:54

วันนี้ผู้ติดตาม บลูสกาย ถึง 25,000 ตั้งแต่ เก้าโมงเช้าเลยแฮะ ระวังนะรัฐบาลมันจะใช้วิชามาร ช่วงเข้าด้ายเข้าเข็ม  เตรียมหาแผนรองรับไว้ด้วยนะครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน