Jump to content

ศิริราชทำให้ผมรู้สึกเหมือนเป็นพลเมืองชั้น2!!!!!!

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:12

*
POPULAR

ศิริราชทำให้ผมรู้สึกเหมือนเป็นพลเมืองชั้น2!!!!!!

เรื่องมันเริ่มจากหมอส่งตัวไปศิริราช เพื่อให้ไปผ่าตัดกระเพาะ เพื่อลดความอ้วน พอไปถึงก็ต้องมีวัดความดัน ชั่งน้ำหนัก ก็ไปต่อแถว พอถึงคิว พยาบาลก็วัดความดัน แล้วถาม นน

ผม/ นน 175 ครับ

พยาบาล/ ชั่งที่่นี่หรอคะ

ผม/ อ๋อ เครื่องชั่งที่นี่ไม่พออะคับชั่งไม่ได้ สงสัยไม่เคยเจอใหญ่ขนาดนี้(ยืดอก พูมจัยมั่กๆ)

พยาบาล/ อ๋อ 175 นี่ไม่เท่าไรหรอกค่ะ 200-300 ก็เจอมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆค่ะ(ยิ้มมุมปากขำๆ)

ผมฟังแล้วรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจมากๆ เหมือนเป็นพลเมืองชั้น2 อับอายแทบแทรกแผ่นดินหนี นี่สงสัยต้องไปทำน้ำหนักเพิ่มอีก ฮือๆๆๆๆๆ

ปล พยาบาลกับคุณหมอ ดูแลดี ตรวจละเอียดมั่กๆ ขอบคุณฮะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

น้าเย็นจะไปผ่ากระเพาะลดความอ้วน

อั๊ยยะ  ถ้าผอมแล้วมาup รูปด้วยน้าาาา

อยากรู้ว่ายังหล่อเหมือนเดิม  หรือเพิ่มกว่าเดิม  :lol:

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44

เรื่องมันเริ่มจากหมอส่งตัวไปศิริราช เพื่อให้ไปผ่าตัดกระเพาะ เพื่อลดความอ้วน พอไปถึงก็ต้องมีวัดความดัน ชั่งน้ำหนัก ก็ไปต่อแถว พอถึงคิว พยาบาลก็วัดความดัน แล้วถาม นน

ผม/ นน 175 ครับ

พยาบาล/ ชั่งที่่นี่หรอคะ

ผม/ อ๋อ เครื่องชั่งที่นี่ไม่พออะคับชั่งไม่ได้ สงสัยไม่เคยเจอใหญ่ขนาดนี้(ยืดอก พูมจัยมั่กๆ)

พยาบาล/ อ๋อ 175 นี่ไม่เท่าไรหรอกค่ะ 200-300 ก็เจอมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆค่ะ(ยิ้มมุมปากขำๆ)

ผมฟังแล้วรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจมากๆ เหมือนเป็นพลเมืองชั้น2 อับอายแทบแทรกแผ่นดินหนี นี่สงสัยต้องไปทำน้ำหนักเพิ่มอีก ฮือๆๆๆๆๆ

ปล พยาบาลกับคุณหมอ ดูแลดี ตรวจละเอียดมั่กๆ ขอบคุณฮะ

หมอพยาบาลน่ารัก จขกท ลงอีกชั้นหนึ่งดีกว่าค่ะ :D

#4 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:51

แฟนผมเป็นหมอที่นี่เด๋วจะแจ้งให้ทราบเพื่อปรับปรุงแก้ไขโดยด่วนนะครับลุงเย็น อิอิ

#5 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:54

น้าเย็นผอมๆ

#6 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:12

เราก็เป็นคนไข้ป่วยนอกที่ศิริราชด้วย

แบบว่า ชอบ แม้ว่าจะต้องออกค่ารักษาเองก็ตาม

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:19

ผมชอบดูสารคดีลดความอ้วนมาก  เลยได้ดูสารคดีของการผ่าตัดลดขนาดกระเพาะบ่อยเลยครับ

หลังผ่าตัดกระเพาะแล้วจะกินน้อยลงมาก ไม่กี่คำก็อิ่ม

แต่....ข้อเสียตามมาคืออย่ากินเหล้าครับ เพราะมันจะเมาเร็วแบบติดสปีด

สถิติระบุแล้วว่าคนที่ผ่าลดกระเพาะแล้วผอมลงจำนวนมาก ได้กลายเป็นคนติดสุราแทน(เพราะกินตามพิกัดปกติที่เคยกิน แต่ร่างกายปัจจุบันรับไม่ไหว)

gladiator 1.jpg

#8 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:38

น้าเย็น รักษาสุขภาพ ด้วยนะครับ เป็นห่วงครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๙.๓๘ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

น้าเย็น รักษาสุขภาพ ด้วยนะครับ เป็นห่วงครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๙.๓๘ นาฬิกา

ขออนุญาต งงครับ

สุขภาพ มีหน่วยวัด เป็นห่วงๆ หรือครับ

คือ บ้านผมรักษาหมูเป็นครอกๆ ครับ

Edited by MuuSang, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#10 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

รู้จักคนผ่าตัดกระเพาะ เดี๋ยวนี้ใส่กางเกงทรงเดฟ

รอดูรูปน้าเย็นใส่ทรงเดฟบ้าง

#11 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:16

ผ่าตัดกระเพาะเพื่อลดปริมาณอาหารที่กิน...

ถ้าไม่กินเองจะง่ายกว่ามั๊ย :blink:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน