Jump to content

- - - - -

การปราศรัยของกรณ์

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 16:27

จืดชืด น้ำเสียงไร้พลัง ฟังไร้เดียงสา ฟังแล้วล้าหลับมากกว่าตื่นสู้ เหมือนเด็กโรมานท์ ไม่เหมาะกับเวทีประชาชนในลักษณะนี้ นั่งข้างเวทีซะบ้างเถอะครับ

#2 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 10 November 2013 - 16:28

ต้องแบบไอ้เต้น ไอ้กี้ร์ ไอ้คางคกมั๊ง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 10 November 2013 - 16:43

เขาก็นั่งข้างเวทีอยู่ประจำ ขึ้นมาพูดแค่ไปกี่นาที

ไม่เห็นได้ยินว่ามีใครจะไล่ลงจากเวทีเลย

เป็นไรมากไหม?

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 10 November 2013 - 16:45

ขิงสารภาพตามตรง ไม่ค่อยชอบลีลาพูด แต่ไม่ถึงกับที่คุณเจ้าของกระทู้ว่า อันนี้มันก็แรงไป  พี่เค้าให้ความรู้ได้กระชับ พูดครั้งนึงสั้นๆไม่ร่ายยาว ถ้าไม่อคติเกินก็ไม่จำต้องมาเขียนถล่มกันขนาดนี้ ถ้าพี่เขาร่ายสองชั่วโมงอันนั้นหลับแน่ค่ะ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 10 November 2013 - 16:48

แต่วันนี้ผมว่า พัฒนาขึ้นนะ ปกตินั่งฟังจะเฉยๆ แต่ฟังวันนี้ผมว่า ได้ใจผมเลยนะ 

#6 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 10 November 2013 - 16:51

*
POPULAR

ถ้าเอาสาระ ผมว่าคุณกรณ์มีให้เต็มร้อยนะครับ ผมก็เชื่อว่า
มวลชนได้สาระ เนื้อหา จากคุณกรณ์เต็มร้อย
ก็ไม่ทราบว่าคุณ จขกท ต้องการสาระ หรืออะไร

ถ้าเอามันส์ ปลุกปั่น ยุยง เสี้ยม ต้องฟังที่เมืองทองครับ
ขานั้นสาระน้อย เน้นกำลังเป็นหลัก
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#7 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 16:55

อยากให้กำลังใจคุณกรณ์ แต่ต้องยอมรับว่าแกปราศรัยไม่เก่งจริง ๆ ค่ะ ชวนหลับ ต้องให้แกพูดสั้น ๆ ปล่อยหมัดตรง ๆ ไม่ต้องร่ายยาวมาก ช่วงนี้มันเป็นช่วงบิวท์อารมณ์คนให้อยุ่ม๊อบต้องคนพูดเก่ง ๆ ปราศรัยน่าฟัง

#8 Chet

Chet

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 16:59

คุณกรณ์สุขภาพไม่ค่อยดีนะครับ

#9 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 16:59

คนเราบางที่มันก็ไม่จำเป็นต้องรู้ทุกเรื่อง

และบางครั้งมันก็ไม่จำเป็นเด่นทุกเรื่อง

ขอแต่เราเก่งในเรื่องที่เรารู้

และกรณ์ เชื่อเถอะเขารู้และเก่งในเรื่องที่เขารู้มากกว่าคนอื่น

และคนชอบ  ขอย่ำ คนชอบสิ่งที่ท่านกรณ์ปราศัย เพราะท่านรูู้จริง

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 10 November 2013 - 17:09

ถ้าเอาสาระ ผมว่าคุณกรณ์มีให้เต็มร้อยนะครับ ผมก็เชื่อว่า
มวลชนได้สาระ เนื้อหา จากคุณกรณ์เต็มร้อย
ก็ไม่ทราบว่าคุณ จขกท ต้องการสาระ หรืออะไร

ถ้าเอามันส์ ปลุกปั่น ยุยง เสี้ยม ต้องฟังที่เมืองทองครับ
ขานั้นสาระน้อย เน้นกำลังเป็นหลัก

แกนนำพรรคประชาธิปัตย์หรือมวลชนประชาชนที่ขึ้นไปพูดเวที ขึ้นอยู่กับลีลา เนื้อหา....

ผมยกตัวอย่าง คุณนิชา ภริยาพล.อ.ร่มเกล้าและคุณแม่ของทหารขึ้นไปพูด....

ผมหัวเราะไม่ออก เศร้า เห็นใจมากกว่าครับ....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 applejaa

applejaa

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 17:09

เมื่อคืนผู้ชายที่เป็นพิธีกรคู่กะคุณปอง เสียงแหบรึป่าวคะ เพราะฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือเป็นที่เครื่องเสียงไม่แน่ใจ
แต่คุณปอง เสียงดังฟังชัด สุดยอด

#12 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 10 November 2013 - 18:03

ไร้เดียงสาจริงๆ ด้วย เพราะถ้าคุยกันเรื่องเศรษฐกิจ การเงิน การคลัง

คุณกรณ์สามารถทำให้ ไอ้โต้งกลายสภาพเป็นลูกเจี๊ยบได้ในบัดดล  -_- 

#13 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 10 November 2013 - 18:14

เมื่อคืนผู้ชายที่เป็นพิธีกรคู่กะคุณปอง เสียงแหบรึป่าวคะ เพราะฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือเป็นที่เครื่องเสียงไม่แน่ใจ
แต่คุณปอง เสียงดังฟังชัด สุดยอด

คุณสันติสุขครับ เข้าใจว่าเสียงแหบทำรับงานหนักมาก เป็นพิธีกรช่วงเช้าด้วย ลุยงานทุกวัน  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#14 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 18:28

ผมมีปัญหากับ ตั๊น จิตภัสร์ คนเดียวครับ (เฉพาะของปชป.นะครับ) ผมว่าควรแสดงวิสัยทัศน์กว่านี้ อันนี้มันดูเด็กๆไป แค่ร้องเพลงแล้วก็เต้นๆ อย่าลืมว่า ตั๊น ต้องไปแข่งกับ ลีลาวดี ซึ่งเป็นอะไรที่เคี่ยวมาก

ปล. นี่คือโพสฆ่าตัวตาย เพราะอาจถูก ตั๊นFC รุมประชาทัณฑ์ได้ โพสเสร็จต้องลงไปนอนหงายหน้าร้องเพลง "เชิญคุณลงทัณฑ์ บัญชา จนสมอุรา..."

#15 55555

55555

มหาเมพ

Posted 10 November 2013 - 19:49

ผมว่า กรณ์ ก็พูดโอเค น๊ะ...

บุคคลิก พี่โย่งแกไม่ใช่พวกฮาร์ดคอร์ 

จะให้กระโชกโฮกฮาก ปลุกระดมบางที ถ้าไม่ใช่ ทำไปบางทีมันอาจจะดูน่าเกลียด..

:D

#16 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 21:24

ถ้าคุณกรณ์ได้เข้ามาอ่าน ผมอยากบอกว่าผมชอบสไตล์คุณกรณ์นะ

ผมไม่ชอบตะคอกตะเบง ผมชอบพูดธรรมดาๆแต่ให้ความรู้

#17 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 10 November 2013 - 21:34

ผมดูอยู่นะ

ผมว่าสิ่งที่นายกรณ์พูด ได้สาระมาก

ไม่ใช่ให้นักวิชาการมาพูดเอาเฮ

ผมว่านายกรณ์พูดง่ายๆ ภาษาธรรมดาๆ

หรือเราดูคนละภาษากัน?

งงฉิบ..........

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#18 silence

silence

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 21:41

ชอบนะคะ ที่คุณกรณ์พูด คนละสไตล์กะอภิสิทธิ์  คุณป้าที่บ้านยังชอบเลย บอกว่าอภิสิทธิ์ตะเบงเสียงมากไป :P  แต่เราชอบทั้งสองคน สองสไตล์อะ

อ้อ ชอบน้าเทพด้วยค่ะ :wub:

10403293_1426562117609834_23021669286491

#19 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 23:22

แฟนผมก็ชอบสไตล์คุณกรณ์นะครับ เธอบอกว่าลีลาไม่เยอะและดูน่าเชื่อถือดี

ในถึงจะไม่ชอบก็ขอว่าอย่าบั่นทอนกำลังใจกันเลยดีกว่าครับ ผมเข้าใจว่า

อาจเป็นการติชมเพื่อให้พัฒนาแต่ถ้อยคำมันดูแรงไปนิดนึง การจะพูดเก่งหรือไม่

ผมว่าไม่สำคัญไปกว่าการให้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ  :)

#20 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 10 November 2013 - 23:28

ผมมีปัญหากับ ตั๊น จิตภัสร์ คนเดียวครับ (เฉพาะของปชป.นะครับ) ผมว่าควรแสดงวิสัยทัศน์กว่านี้ อันนี้มันดูเด็กๆไป แค่ร้องเพลงแล้วก็เต้นๆ อย่าลืมว่า ตั๊น ต้องไปแข่งกับ ลีลาวดี ซึ่งเป็นอะไรที่เคี่ยวมาก

ปล. นี่คือโพสฆ่าตัวตาย เพราะอาจถูก ตั๊นFC รุมประชาทัณฑ์ได้ โพสเสร็จต้องลงไปนอนหงายหน้าร้องเพลง "เชิญคุณลงทัณฑ์ บัญชา จนสมอุรา..."

ดูจากคิวที่จัดให้น่าจะเพราะด้อยประสบการณ์ เลยจัดอยู่ฝ่ายเอนเตอร์เทน ยังไม่คุ้นเวทีใหญ่น่ะครับ (จากแฟนคลับคุณตั๊น :wub:  :wub: )

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#21 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 10 November 2013 - 23:33

จืดชืด น้ำเสียงไร้พลัง ฟังไร้เดียงสา ฟังแล้วล้าหลับมากกว่าตื่นสู้ เหมือนเด็กโรมานท์ ไม่เหมาะกับเวทีประชาชนในลักษณะนี้ นั่งข้างเวทีซะบ้างเถอะครับ

คนส่วนมากจะรู้ว่าคุณกรณ์เพิ่งออกจาก โรงพยาบาลมา ช่วงนี้พักพื้น

อุตสาห์มาร่วม มาขึ้นเวที มาให้ความรู้ คิดว่าน่านับถือมากค่ะ

#22 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 23:36

*
POPULAR

เหอะ เหอะ  คนที่ไปชุมนุมมันมีหลายประเภทครับ ต่างก็ชอบสไตล์การพูดที่ไม่เหมือนกัน

แต่ความรู้สึกผมนี่ ผมว่า อภิสิทธิ์ กับ กรณ์ ควรพูดเหมือนที่พูดในสภามากกว่า อภิสิทธิ์พูด

ในสภานี่ ขนาดจ่าประสิทธิ์บางทีฟังจนลืมประท้วงไปเลยก็มี  

อภิสิทธิ์ กับ กรณ์ ผมมองว่าไม่จำเป็นต้องพูดเอา เฮ เพราะบุคลิคของสองคนนี่มันเป็นนักวิชาการ

การพูดอะไรที่เป็นเรื่องเป็นราวอย่างจริงจังก็สะกดคนได้ครับ ส่วนการพูดเอา เฮ เอามัน พูดปลุกใจ

ปล่อยให้เป็นหน้าที่คนอื่นดีกว่า

ผมเคยได้ยินอภิสิทธิ์พูดว่า ตอนเปิดเวทีเดินหน้าผ่าความจริง มีแฟนคลับไปกระซิบบอกว่าพูดหยาบ

หน่อยก็ได้ไม่เป็นไร ผมมองว่าเชื่อแฟนคลับมากระวังพังนะครับ เหมือนคนที่ไม่ใช่นักเลง แต่ไปเดิน

ทำกร่างตามถนน อาจเจ็บตัวโดยไม่จำเป็นเลย

แฟนคลับอภิสิทธิ์ กับ กรณ์ นี่ ผมว่ามีตั้งแต่ระดับชาวบ้านธรรมดา ไปจนถึงระดับเจ้า ตั้งแต่ระดับคนจน

ไปจนถึงเศรษฐี นั่นแหละ เพราะฉะนั้นถ้าไปพูดเพื่อเอาใจคนบางกลุ่ม อาจเสียความรู้สึกของคนบางกลุ่มได้

ทางที่ดีที่สุดคือ คุณเป็นอย่างไรคุณก็พูดอย่างนั้นแหละ เพราะคนที่เขาชอบคุณ เขาเห็นภาพคุณครั้งแรกเป็น

อย่างนั้น แต่ถ้าไปเปลี่ยนสไตล์แบบที่เขาเคยเห็น อาจถูกใจกลุ่มหนึ่งที่คิดว่า เออ ต้องแบบนี้บ้างซิ แล้วอีก

หลาย ๆ กลุ่มล่ะคิดเหมือนกันหรือเปล่า

กองเชียร์ ปชป มันไม่เหมือนเสื้อแดง ที่จะพูดอะไรอย่างไรก็ได้ วันนี้พูดอย่างพรุ่งนี้พูดอย่างก็ได้ แต่

กองเชียร์ ปชป นี่ แค่อภิสิทธิ์ พูดตะเบ็งเสียงนี่ถือว่าผิดปกติแล้วนะ ยังไม่ต้องถึงขั้นด่าใครเลย

#23 yakult

yakult

ขาประจำ

Posted 11 November 2013 - 00:04

แต่ผมชอวคุณกรณ์มากเลยนะ หลายๆคนที่รู้จักก็ชอบ ผมไม่ได้ไปฟังคนด่ากัน ผมเบื่อ ไม่ชอบ ผมอยากฟังคนที่คิดอะไรได้มากกว่า ครม.นี้ มีแนวคิดที่ บอกว่า รัฐบาลควรทำอะไร ไม่ควรทำอะไร
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#24 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 11 November 2013 - 01:10

กรณ์ พูดน้อย ๆ ก็ดีแล้วครับ ขนาดพูดแค่นี้ ควายยังร้องเอ๋งเหมือนโดนเหยียบหาง

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#25 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

Posted 11 November 2013 - 09:04

ชอบคุณกรณ์ มีสาระตรงประเด็น เป็นผู้ดี เป็นหนึ่งในกลุ่มทรัพยากรบุคคลที่หาได้ยาก และควรรักษาไว้ให้ดีๆ

เวทีนี้มีหลากหลายสาระ และอารมณ์อยู่แล้ว เวลาให้ความรู้ก็ต้องคิดตามต้องนิ่งพอสมควรจึงใช้ความคิดอย่างมีเหตุผลได้

ไม่จำเป็นต้องสร้างอารมณ์ฮึกเหิมอื่นใด มันมีเยอะอยู่แล้ว

#26 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 11 November 2013 - 09:49

แกไม่ถนัดแนวนี้ แกถนัดพูด

เรื่องที่ต้องขายบัตรให้คนซื้อเข้ามาฟัง

บัตรใบละ 15,000 มั้ง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#27 Norachon

Norachon

ขาประจำ

Posted 11 November 2013 - 12:06

สไตล์ใครสไตล์มัน อย่าให้คุณกรณ์ไปดัดเลยครับ แบบนี้ดูจริงใจดี ธรรมชาติของใครเป็นไงก็ว่าไปตามธรรมชาติตัวเอง บางทีฝืนธรรมชาติก็ดูฝืดๆ เหมือนนักเรียนนักศึกษาที่ขึ้นไป (อาจจะเป็นเพราะไม่คุ้นเวทีคนเยอะๆ หรือคนเยอะมากเลยฟังเสียงตัวเองไม่ได้ยินก็เลยดูตะเบ็งไป) คนฟังก็หลากหลายรสนิยมต้องทำใจหน่อย เอาแต่ด่าให้คนฟังอย่างเดียวก็ไม่น่าฟังครับ ต้องด่าแล้วได้สาระเหมือนคุณไตรรงค์ แต่ภาพรวมดีมากๆเท่าที่เคยสัมผัสมากับม็อบก่อนๆ

#28 GuoJia

GuoJia

Siam

Posted 11 November 2013 - 12:17

กรณ์ พูดแบบนักการเงินการคลัง นิ่ม ๆ เรื่อย ๆ เน้นข้อมูล โทนเสียงธรรมดา ไม่เร่ง ไม่เน้น

นึกธารินทร์ รายนั้นยิ่งพูดเรียบ ๆ โทนเสียงต่ำ ฟังชวนง่วงยิ่งกว่า คงเป็นสไตล์นักการเงินการคลังมั๊ง

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#29 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 11 November 2013 - 12:46

เสียดายที่คุณกรณ์ไม่ถ่อยเหมือนควายแดง อิอิ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users