Jump to content

- - - - -

รบกวนสอบถาม อาการช้ำในต้องทานอะไรครับ

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

คือช่วงนี้ผมมีอาการช้ำใน รู้สึกแน่นหน้าอก กระอักเลือดเป็นพักๆ ไม่ทราบว่าต้องทานอะไรอาการถึงจะดีขึ้นครับ รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อย

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10

*
POPULAR

น้ำใบเตย คับ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:11

แบ๊งค์พันซักปึกครับ

#4 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:14

ทานนี่แล้วหายทุกอย่างแน่นอนครับ

ไซยาไนท์

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:20

บก ลายจุดต้องเลิกกินหญ้าสักพักครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:27

น้ำใบเตยอย่าไปดื่มนะค่ะ เดี๋ยวนี้กลายเป็นน้ำ อตร เดี็ยวจบท่าพิเศษ

ลองเปลี่ยนตัวเอง จากลายจุด เป็นลายดอกดูสิคะ เดี้ยนแนะนำลายดอกทอง

จะดีมากๆ เลย ทั่นผู้นำปูแดง ก็ยังนิยม ลายดอกทองนี่ค่ะ

#7 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:28

อาจจะต้องกลืนเลือดหรือไม่ก็น้ำลายตัวเอง

อาจจะช่วยหนูหริ่งได้ค่ะ

#8 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:29

โรคเรื้อรังรักษาไม่หายต้องไสหัวไปตายให้พ้นทรมานค่ะ  จริงๆ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:31

แก้ได้ด้วยเงิน 555 :D

#10 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:35

น้ำปู๋ ครับ ทางภาคเหนือนิยมมาก

การทำน้ำปู๋ เมื่อ ได้ปู๋นามาแล้วก็นำเอามาขังและแช่น้ำไว้สักหนึ่งคืนเพื่อให้สิ่งสกปรกดิน โคลนหลุดออกจากตัวปู๋นา จากนั้นก็จะนำปู๋นามาล้างให้สะอาดหลาย ๆ ครั้ง เตรียมใบตระไคร้ ใบข่า ใบขมิ้น บางแห่งบางพื้นที่ใส่ใบบ่าก๊วยก๋าหรือใบฝรั่ง(ทางอำเภอแม่ออน) หรือใบหมี่(ทางอำเภอลี้) จากนั้นนำมาตำกับปู๋นาในครกมอง หรือครกขนาดใหญ่ บางทีก็ใช้ครกสำหรับต๋ำเฝ่า(ดินปืน) ซึ่งเป็นครกไม้ขนาดใหญ่และมีสากขนาดใหญ่เช่นกันหรือบางครอบครัวก็จะมีครก ขนาดใหญ่เพื่อนำมาใช้ในการถนอมอาหารโดยเฉพาะ เช่น บ้านแม่หลวงผัด  ดี จิตรกาศ ที่ใช้สำหรับทำน้ำผักด้วย เนื่องจากครกมองหาไม่ได้แล้วในปัจจุบัน(ขายให้ร้านของเก่ากันหมด) เมื่อตำได้ละเอียดเข้าที่แล้วก็นำออกมาคั้นเอาน้ำเหมือนการคั้นกะทิ ในระหว่างนี้ก็จะนำกลับไปตำซ้ำอีกเพื่อที่จะบีบน้ำออกจากน้ำปู๋ให้มากที่สุด จากนั้นก็นำน้ำปู๋มาเก็บไว้ประมาณ ๑-๒ คืน เพื่อดองให้เกิดกลิ่น

http://www.oknation....t.php?id=509207

ส่วนน้ำกาปู๋นั้น ต้องผ่านการ ว.5 นะคร๊าาาาา

Edited by MuuSang, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:36.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#11 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:06

ช้ำในแบบนี้

ต้องน้ำล้างตรีนครับ

โดยเฉพาะ ตรีนไอ้แม้ว

หาทานได้ที่ดูไบ เท่านั้น

#12 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:12

ขอโทษครับ  ต้องกินส้นตีนครับ

หมู่บ้านผมจองไอ้จุดไว้เเล้วครับ  ไอ้นื่หลอกเเละเล่นได้เนียนสุดต้องโดนหนักสุด

#13 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:16

ดูอาการแล้ว น่าจะหนักกว่ามะเร็ง แนะนำให้จองวัดครับ แล้วไปที่ชอบ ๆ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#14 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:19

น้ำใบเตยอย่าไปดื่มนะค่ะ เดี๋ยวนี้กลายเป็นน้ำ อตร เดี็ยวจบท่าพิเศษ

ลองเปลี่ยนตัวเอง จากลายจุด เป็นลายดอกดูสิคะ เดี้ยนแนะนำลายดอกทอง

จะดีมากๆ เลย ทั่นผู้นำปูแดง ก็ยังนิยม ลายดอกทองนี่ค่ะ

น้ำใบเตย มันของไอ้แม้ว ลูกมันกลืนน้ำลาย หลายที่ยังไม่ได้เลย นู๋หริ่งเป็นใคร

เข้าใจไอ้แม้วนะ ดูตอนน้ำใบเตยแน่นอกแล้ว อึ้มมม

Edited by ter162525, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:20.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#15 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:28

ไอ้บก.ลายจุด เอ๊ะอะก็พูดว่า ม็อบปชป เปลี่ยนประเด็นจากม็อบต้านพรบ.เป็นล้มรัฐบาล
ว่าไม่ชอบธรรม ทั้งที่น่าจะดูจุดเริ่มต้นว่า พรรคเพื่อทุยมันหมดความชอบธรรม
ตั้งแต่ดันพรบ.เข้าสภาแล้ว 

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:35

ช้ำในแบบนี้

ต้องน้ำล้างตรีนครับ

โดยเฉพาะ ตรีนไอ้แม้ว

หาทานได้ที่ดูไบ เท่านั้น

ทานโทษครับ ดูไบก็เข้าไม่ได้แล้วครับอยู่ในพื้นที่ตามล่าของอัลเคด้า

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:09

ลายจุด ตอนแรกนึกว่าจะต่างจากคางคก

แหม่ ให้เกียรติมากไปจริงๆ หุหุ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#18 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:19

น้ำล้างตีนน่าจะดี

"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#19 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:23

ไม่ต้องกินหรอกครับ เอาซีเมนต์พอกหน้าเพิ่มก็พอ :lol:

#20 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:03

น้ำใบบัวบกครับ แก้ช้ำใน

ถ้าจะให้ดีใช้นอนหงาย หงายมือแล้วรดน้ำไปด้วย พร้อมท่องคาถา "ธรรมา กุสลา"

หายแน่นอนครับ

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:23

น้ำใบเตย คับ

^

^

ถึงกับจุก

:lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#22 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:43

อย่าแดกเลยครับ ปล่อยให้จุกอกตาย

#23 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:24

แดรกน้ำด่าง 

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:32

ผมแนะนำเลยครับ นีี่เลย วิม

รับรองว่า ท่านจะหายภายในไม่กี่นาที 

ดื่มให้หมดครับ เพือการบำรุง กระเพาะ และ ลำใส้

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Attached Images

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:49

ผมแนะนำเลยครับ นีี่เลย วิม

รับรองว่า ท่านจะหายภายในไม่กี่นาที 

ดื่มให้หมดครับ เพือการบำรุง กระเพาะ และ ลำใส้

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

:lol: :lol: :lol:

Edited by Tommy, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:56.

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:58

ถ้าหาตัวอย่างไม่ได้

ให้เอาหน้าทั่นนางยกมาเป้นลายเสื้อก็ได้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:00

ทั่งเช่า ช่วยได้  ว่าแต่จะมีตังค์ แด๊รก มั๊ย..พวกไพร่!

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน