Jump to content

- - - - -

แดงราชดําเนินเจอกระทู้นี้ถึงกับไปไม่เป็น

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wincha

wincha

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:49

http://pantip.com/topic/31224347

ขืนเป็นแบบนี้ต่ิอไป.. http://webboard.seri...็นแบบนี้ต่ิอไป/ประชาธิปไตยหรือเผด็จการ รัฐประหารหรือความเห็นชอบของประชาชน? http://webboard.seri...อเผด็จการ-รัฐป/

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:16

ก็วนลูปเดิมๆ ด่าอภิสิทธิ์ ด่าสุเทพ แต่ไม่ต่อต้านนิรโทษ ยังมีหน้ามาแถว่าไม่ได้ท่องจำ

#3 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:44

ไปอ่านมาแหละ ข้องใจ "ขนมสาคู" บอกมาไล่ต้อนหริโชค ใน เสรีไทยฯ  

...หึหึหึหึ...

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#4 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:54

ก็ยังมีรถดับเพลิงจนได้ :P

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:48

อ้าว จนป่านนี้ยังไม่มีใครไปตอบต่อผมเลยเหรอนั่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:14

ช่วงนี้ควายติดสตันท์บ่อย ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกัน

อุตส่าห์เถียงมาตั้งนาน ก้าวข้ามทักษิณ ทักษิณไม่เกี่ยว เราทำเพื่อประชาธิปไตย

เจอทักษิณกระซวกแทงข้างหลังด้วยร่างพรบ. อัปปรีย์ ไปไม่เป็นกันเลยทีเดียว

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:26

วันจันทร์ ที่ 11 พฤศจิกายน 2556

Posted by คนเมืองพระชนกจักรี , ผู้อ่าน : 1178 , 15:25:53 น.   
หมวด : การเมือง 

print.gif พิมพ์หน้านี้ icon_favorite_entry.gif vote_story.gif โหวต 2 คน หวานหวาน , ตะวันลับขอบฟ้า โหวตเรื่องนี้ 

http://www.youtube.c...h?v=m3c0Q0kNw24

(ขอบคุณคลิปจาก youtube.com)

ลองฟังความรู้สึกของเสื้อแดงคนนี้ที่พูดถึงแกนนำ นปช. กันนะครับ

"แกนนำมันแตกต่างจากพวกเรามากจริง ๆ เขามีคนมาเยี่ยม...เช้า ๆ เราก็มี กิจวัตรประจำวันก็คือการเกาะรั้วและมองว่าแกนนำมีอะไรมากินบ้าง แกนนำก็จะ มีมวลชนของเขา เราก็เป็นนักโทษเสื้อแดงเหมือนกัน แต่เวลาไปเยี่ยมทำไมเค้า ไม่ไปเยี่ยมเราเขาไปเยี่ยมเฉพาะแกนนำ เรารู้ว่าแกนนำออกไปเยี่ยม ในขณะที่ เราไม่มีใครมาเยี่ยมเลย แกนนำเยี่ยมปุ๊บมีมวลชนมาแย้ว ๆ ๆ ดีใจ ข้างนอกมี ข่าวออกมาให้กำลังใจแกนนำ พวกเราที่อยู่กันสองสามร้อยคนจะคิดกันอย่างไร"

"ผมรู้สึกปรี๊ดทุกครั้งหมายถึงเจ็บปวดทุกครั้งที่เห็นแกนนำออกโทรทัศน์และก็ บอกว่าจะทำอย่างโน้นอย่างนี้จะมีแดงทั้งแผ่นดินครั้งที่สาม หรือว่าจะระดมคน ออกมาอีก วันนี้ผมเห็นว่าถ้าคุณยังไม่พร้อมคุณอย่าพึ่งทำ เขาติดคุกคุณดูแล เขาได้อย่างไร คุณมีทนายให้เขารึยัง คุณเตรียมความพร้อมตรงนี้รึยัง..."

"มีค่าใช้จ่ายให้เราเดือนละสองพัน นั่นคือสิ่งที่เราต้องทำก่อน คนข้างในต้องทำ ออกไปก่อนให้เขาเห็น ถ้ากระทบกระเทือนต่อความรู้สึกหรือฐานเสียงของ ประชาชนข้างนอก เขาก็จะเข้ามาดูแล..."

"วันนี้ผมไม่แฮปปี้กับแนวทางของ นปช.เลย ถ้าวันนี้คุณจะต้องต่อสู้หรือจะต้อง นำประชาชนไปเป็นเหยื่อ ผมต้องใช้คำว่าเป็นเหยื่อเพราะมันเจ็บปวดเวลาเห็น เขาเรียกร้องตำแหน่งรัฐมนตรี เราเจ็บปวดที่เห็นเขามีความสุขกับลูก..."

เอามาหื้อดูเน้อ

จาก..http://www.oknation....3/11/11/entry-2

ขอขอบคุณ...http://www.oknation.net   และเจ้าของบล๊อกครับ

Edited by ซีมั่น โลช่า, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:28.

#8 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:30

อ้าว จนป่านนี้ยังไม่มีใครไปตอบต่อผมเลยเหรอนั่น

3ชั่วโมงผ่าน 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#9 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

อยากเป้นควาย ก็ต้องถูกใช้ไถนา กินหญ้าไป เพื่อปลูกข้าวให้แกนนำกิน

หมดหน้านา มุงก็โดนแกนนำเอาตัวไปโรงเชือด ยังไม่ถึงเวลาเชือดก็ขังเอาไว้

ถูกจับเป็นตัวประกันติดคุก ใช้เรียกร้องให้นายใหญ่กลับประเทศ

#10 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

ขอให้จริงๆนะที่ไอ้แกนนำพรรคปชป.มันจะลาออกจากสส.   โดยเฉพาะไอ้เทพเทือก   555  เอิ๊กๆๆๆ     

#11 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:44

ผมว่าพวกเสื้อแดง เป็นพวกบรรลุสัจธรรมมั๊งครับ เพราะเขามีทักขี้คนเดียวจริง ๆ ข้างบ้านผมตอนออก พรบ.นิรโทษ หยุดเปิดช่องไอ้ตู่ไปพักหนึ่ง แต่ตอนนี้กลับมาเปิดเหมือนเดิมแล้ว เลยต้องสู้กับผมที่ช่อง ทีนิวส์ ครับ

#12 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:47

55555+

#13 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:50

ขอให้จริงๆนะที่ไอ้แกนนำพรรคปชป.มันจะลาออกจากสส.   โดยเฉพาะไอ้เทพเทือก   555  เอิ๊กๆๆๆ     

เขาลาออกแล้ว อย่าลืมไปกราบเท้าเขานะคะ  -_-

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#14 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:57

มีควายมาดิ้นแล้ว 1 ตัว

#15 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

อิ อิ ต้องขอเก็บไว้

#16 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

เจอตบกระโหลก เซไปไม่เป็น

คนตั้งกระทู้ จี้ได้ตรงจุดครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#17 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

ขอให้จริงๆนะที่ไอ้แกนนำพรรคปชป.มันจะลาออกจากสส. โดยเฉพาะไอ้เทพเทือก 555 เอิ๊กๆๆๆ

เขาลาออกแล้ว อย่าลืมไปกราบเท้าเขานะคะ -_-

อุ่ยยยย
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#18 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

ฝากรูปนี้ไปแปะในลากดำนาหน่อยครับ

พวกมันไล่ลบจนหมดทุก Sever แล้ว

ฝากไว้ที่นิคงไม่โดนลบนะ อิอิ

Attached Images

• 53-05-01 นปช.บุกโรงพยาบาลจุฬา001.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน