Jump to content

- - - - -

...จะก่อม็อบ ประท้วงศาลโลกต่อไหมครับ ตัดสินไม่ดี !...

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:08

ตันสินเหมือนไม่ตัดสิน

สรุป  ให้ไปคุยกันเอง ร่วมมือกันในฐานะปราสาทเป็นมรดกโลก

สุเทพจะก่อม็อบประท้วงศาลโลกต่อเลยหรือไม่ ?

ตัดสินไม่เข้าทาง  น่าโมโหที่สุด

ทำให้ไม่รู้จะหาเหตุไปไล่รัฐบาลอย่างไร ?

ตกลงเมื่อตอนเที่ยงๆ   ปิดประเทศกรุงเทพหรือเปล่าครับ ?

แล้ว 18.00 น. ผ่านมาแล้ว  จะทำยังไงต่อ  จะหาเรื่องอะไรมาอีก ?

#2 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:11

ปลายอ้อรู้สึกยังไงคะ ดีใจโล่งอกเหมือนคนไทยทั่วไป หรือรู้สึกผิดหวังแทนไอ้แม้วที่่งาบทรัพยากรของคนไทยไม่ได้ง่ายๆอย่างใจคิด

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#3 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:11

นับถือศาสนาชินวัตร ก็ไปถามไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้ลายด่าง + แดงนับถือศาสนาชินวัตรดิ

มาถามอะไรตรงนี้ล่ะน้อง

อ้าว ลืมไป กลับบ้านไปหมดแล้วนี่หว่า

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#4 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:12

ไม่ครับ ต้องก่อม็อบประท้วงศาลรัฐธรรมนูญไทยกับศาลใดก็ตามที่ตัดสินไม่เป็นคุณกับทักษิณและบริวารครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:14

ไล่eปูต่อ ค่ะ

กลัวใจ กับสมองชั่ว ๆ ของมัน  ให้ รัฐบาลปู กับรัฐบาลเฮงซวย ตกลงกันเอง

แถม e โง่ มันจะดันแก้ มาตรา 190 อีก แก้ได้ ก็เสร็จ ปู กะเขมรแหละ

#6 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:14

นับถือศาสนาชินวัตร ก็ไปถามไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้ลายด่าง + แดงนับถือศาสนาชินวัตรดิ

อ้าว ลืมไป กลับบ้านไปหมดแล้วนี่หว่า

อย่าเสียใจครับ   ที่ไทยไม่เสียดินแดน

จนไม่มีเหตุให้ม็อบบิดเบือน  สร้างเรื่องอะไรอีก

แก้ตัวใหม่ก็ได้

ยื่นอุทรณ์ศาลโลกไปเลยครับ

พรรคทนายอยู่แล้วนี่

#7 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:15

สรุป  ให้ไปคุยกันเอง ร่วมมือกันในฐานะปราสาทเป็นมรดกโลก

สุเทพจะก่อม็อบประท้วงศาลโลกต่อเลยหรือไม่ ?

ตัดสินไม่เข้าทาง  น่าโมโหที่สุด

ทำให้ไม่รู้จะหาเหตุไปไล่รัฐบาลอย่างไร ?

ตกลงเมื่อตอนเที่ยงๆ   ปิดประเทศกรุงเทพหรือเปล่าครับ ?

แล้ว 18.00 น. ผ่านมาแล้ว  จะทำยังไงต่อ  จะหาเรื่องอะไรมาอีก ?

:lol:  :lol:  ประเทศกรุงเทพ กับประเทศ ซิดนีย์ อยู่ทวีปเดียวกันป่าวอ่ะ

#8 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:16

อย่าเสียใจครับ   ที่ไทยไม่เสียดินแดน

จนไม่มีเหตุให้ม็อบบิดเบือน  สร้างเรื่องอะไรอีก

ดีใจที่เสียดินแดนเหรอครับ

?

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:16

เรามีสิทธิ์ ไม่รับคำสั่งของศาลโลก ซึ่ง อเมริกา ก็เคยไม่ยอมรับ ยกเว้นรัฐบาล จะไปกราบตีนฮุนเซ็น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:17

:lol:  :lol:  ประเทศกรุงเทพ กับประเทศ ซิดนีย์ อยู่ทวีปเดียวกันป่าวอ่ะ

เท่าที่รู้มา กัมพูชาไม่ได้อยู่ในเอเชียครับ

#11 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:17

ปกติพล่ามให้ควายนับถือศาสนาชินวัตรฟังได้แค่นี้เหรอน้องหนู

กระจ๊อก กระจอกว่ะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#12 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:18

มีคนเกาะติดม็อบราชดำเนิน บอกมาอย่างนี้

ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?

#13 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:19

มึJไปหา ป.12 ให้เจอก่อนไปไอตอแหล

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#14 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:19

มีคนเกาะติดม็อบราชดำเนิน บอกมาอย่างนี้

ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?

ก็อาจจะสักประมาณ 1 ตรกม. มั้ง

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:21

ที่ควายตู่บิดเบือนที่ตลาดควายเมืองทองเมื่อวาน ทำไงดีครับ เราเสียพื้นที่เล็กๆซึ่งต้องคำนวนอีกที แต่ตัดสินตามคำพิพากษาคราวก่อน แถมแผนที่เขมรใชอ้างอิงไม่ได้แล้คนเขมรว่าไงบ้าง

#16 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:21

สลดใจ ..

มันต้องการให้คนไทยฆ่ากันเอง...

ยังเชื่อกันอยู่หรือครับ.?

http://www.tnews.co....ไทยถอนทหาร.html

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:22

มีคน อยากเป็น เขมร ใจจะขาด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:23

ข่าวมันสับสนครับ เพราะต้องตีความจากนักกฎหมาย และกรุณาอย่าบิดเบือนนะ อย่าตัดต่อคลิปอะไรอีก

#19 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:23

ผมสลดใจกับท่านปลายอ้อฯ มากกว่าครับ

ศาลยังไม่ได้ตัดสินอะไรเลย ก็หาเรื่องแขวะได้แล้ว  ^_^

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#20 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

รู้สึกอย่างไรครับ  กับนักข่าวเช่นนี้

#21 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:24

-_-

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#22 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:24

รู้สึกอย่างไรครับ  กับนักข่าวเช่นนี้

ตามคำพิพากษาปี 2505 ครับ

#23 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:26

สำนักข่าวแป๊ะลิ้ม

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#24 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:26

ม.190 ผ่านเดี๋ยวปูจัดให้อีกรอบค่ะ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#25 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:28

เข้าใจความคิดพวกเขานะครับ  เขาคิดอย่างไร ?

บ้านเมืองจะฉิ..หายไม่ว่า

ขอให้กูชนะทางการเมือง...เท่านั้น

ท่านผู้รู้ทั้งหลาย คิดอย่างไร ??

ผมเชื่อว่า ท่านกับผมคิดเหมือนกัน !

#26 เหนื่อย!!!

เหนื่อย!!!

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:29

ชอบครับ สั้นๆได้ใจความ

#27 tokeshika

tokeshika

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:30

ผมแนะนำคุณ ปลายอ้อ  ออกไปสูดอากาศบริสุทธิ์ ข้างนอกบ้างก็ดีนะครับ   อย่าหมกมุ่นกับการเมือง หน้าคอมพิวเตอร์มากไป ชีวิตคนเราสั้นนัก ระวังจะเป็นคนจิตใจคับแคบ

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:30

เข้าใจความคิดพวกเขานะครับ  เขาคิดอย่างไร ?

ขอให้กูชนะทางการเมือง...เท่านั้น

ท่านผู้รู้ทั้งหลาย คิดอย่างไร ??

ผมเชื่อว่า ท่านกับผมคิดเหมือนกัน !

ผมคิดว่าคุณจินตนาการเก่งมากครับ

#29 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:32

เข้าใจว่าปลายอ้อเจ็บที่เราเสียดินแดนน้อยนะครับ แต่ดีใจมั้ยครับที่แผนที่เขมรใช้ไม่ได้

Edited by JSN, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:32.

#30 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:32

ปราสาทจะขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลกได้ ต้องมีพื้นที่รอบปราสาท

ถ้านับจากที่ไทยได้ล้อมรั็วไว้ตั้งแต่ปี พศ.2505 ซึ่งแนวรั้วอยู่ตรงบันไดปราสาท

งานนี้ถ้ารัฐบาลปูยังอยู่ และที่แก้ไขมาตรา 190กัน แล้วศาลรัฐธรรมนูญให้ผ่าน

โอกาสที่ไทยจะเสียดินแดนเพิ่มขึ้นจากปี 2505 เกือบ 100% ครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#31 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:35

ไทยเสียดินแดนครับเสียบริเวณรอบๆเขาเพิ่มเติมจากคำพิพากษาเดิมปี 2505

ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ต้องถอนกำลังทั้งหมด

ตามที่ผมนั้งฟังผมจับใจความได้ประมาณนี้ครับ แต่ผมไม่ทราบว่ารอบๆปราสาทมันแค่ใหน

แค่เนินที่ตั้งหรือกินไปจนถึงเกือบๆทางขึ้นที่อยู่แถวหมู่บ้านตรงนั้นเลยรึเปล่า

ที่ตอนนี้มีเขมรเข้ามาอยู่กันเต็มไปหมดละครับ 

#32 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:36

คุณปลายอ้อนี่ตกลง เชื้อชาติสัญชาติไทยใช่หรือไหมฮะ

จะเลวจะชั่วจะโง่ให้มันมีลิตมิตบ้าง

อย่าบัดซบไปกว่านี้เลยฮะ 

#33 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:50

คุณปลายอ้อนี่ตกลง เชื้อชาติสัญชาติไทยใช่หรือไหมฮะ

จะเลวจะชั่วจะโง่ให้มันมีลิตมิตบ้าง

แม่ม ไม่ได้ดูหน้าดูหลังเลย

โผล่หัวออกมาจากรู ก็ด่า 

ไอ้บัดซบเอ๊ยยย

#34 mau

mau

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:54

ไทยเสียดินแดนครับเสียบริเวณรอบๆเขาเพิ่มเติมจากคำพิพากษาเดิมปี 2505

ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ต้องถอนกำลังทั้งหมด

ตามที่ผมนั้งฟังผมจับใจความได้ประมาณนี้ครับ แต่ผมไม่ทราบว่ารอบๆปราสาทมันแค่ใหน

แค่เนินที่ตั้งหรือกินไปจนถึงเกือบๆทางขึ้นที่อยู่แถวหมู่บ้านตรงนั้นเลยรึเปล่า

ที่ตอนนี้มีเขมรเข้ามาอยู่กันเต็มไปหมดละครับ 

นำข้อมูลมาจาก FB: thaiarmedforce อ่านแล้วน่าจะเ้ข้าใจมากขึ้นนะครับ

ทูตวีรชัย
ศาลตัดสินว่าศาลมีอำนาจตีความ ส่วนบริเวณใกล้เคียงปราสาทนั้นศาลจะบรรยายไว้แต่ไม่ได้แนบแผนที่ แต่เป็นพื้นที่เล็ก ๆ รอบปราสาทเท่านั้น ศาลไม่ได้ตัดสินเขตแดน ภูมะเขือไม่ได้เสียไป ไม่เสียพื้นที่ทับซ้อน 4.6 ตร.กม.

บทสรุปชั่วคราวของ TAF
ด้วยมติเอกฉันต์ การขอตีความนั้น ศาลสามารถตีความได้
ด้วยมติเอกฉันต์ คำพิพากษาในปี 2505 กัมพูชามีอธิปไตยในดินแดนของปราสาทพระวิหาร และไทยต้องถอนทหารออกจากเขตดังกล่าว แต่ภูมะเขือและผาใกล้เคียงไม่ใช่ส่วนหนึ่งของปราสาทพระวิหาร การจะถอนทหารออกไปตรงใด ให้ทั้งสองประเทศกำหนดเอง เพื่อรักษามรดกโลก

ทั่งนี้มั่นใจได้ว่า เราจะไม่เสียดินแดนถึง 4.6 ตร.กม.แน่นอน เพราะศาลบอกว่าพื้นที่พิพาทเล็กกว่านั้นมาก แต่เมื่อพิจารณาดูว่าส่วนไหนอยู่ในบริเวณปราสาทและไทยตั้งถอนนั้น ศาลเห็นว่าควรใช้ตำแหน่งของสถานีตำรวจของไทย ซึ่งกว้างกว่าเส้นเขตแดนตามมติครม. 2505

ดังนั้นเสียดินแดนเพิ่มจากมติครม. 2505 แน่นอน แต่จะเล็กมาก และไม่เสียถึง 4.6 ตร.กม. แบบที่กัมพูชากล่าวอ้าง ภูมะเขือกับหน้าผาก็ไม่ใช่ของเขมร ส่วนเสียดินแดนเพิ่มนั่นน่ะจะเสียแน่ แต่น่าจะแค่ 0.07 ตร.กม. ที่เหลือต้องไปคุยกันเอง ดังนั้น ภูมะเขือ ผามออีแดง เราอ้างสิทธิได้เต็มที่ แต่สุดท้ายต้องไปเจรจากัน แต่ตอนนี้เราได้เปรียบแล้วครับสำหรับสองพื้นที่นี้

แต่มั่นใจได้ว่า ตาเมือนธม ตาควาย หรือพื้นที่ในทะเล ไม่ได้เสียไปแต่อย่างใด เรายังมีอำนาจเต็มที่ที่จะอ้างสิทธิ ไม่ต้องอ้าง 1:200000 ก็ได้

#35 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:55

เขาไม่ว่าง ต้องประท้วงขับไล่รัฐบาลอิโง่ต่อไป

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#36 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:55

ศาลโลกมาจากคนไม่กี่คนเลือกขึ้นมา / ไม่ใช่ระบบลูกขุน ... คนไม่กี่คนมาตัดสินประเทศอื่นได้ยังไง

ศาลโลกไม่เป็นประชาธิปไตย ดังนั้นพี่น้องเสื้อแดงต้องประท้วงศาลโลกครับ -_-
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#37 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:58

พื้นที่รอบปราสาท ศาลโลกให้ ไทย เขมร และยูเนสโก มาเจรจากันเอาเองครับ

เพราะศาลโลกไม่มีอำนาจมากำหนดเขตแดน ครับ

แต่สรุปคือ เขมรยื่นลงทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลกแต่เพียงฝ่ายเดียว

ไทยไม่มีส่วนด้วย ถ้าเป็นมรดกโลกแบบนี้ ไทยมีแต่จะเสียลูกเดียว

แต่ถ้ามีการเจรจาให้ขึ้นมรดกโลกร่วมกัน โดยปราสาทเป็นของเขมร พื้นที่รอบปราสาท

เป็นของไทยบริหารจัดการร่วมกัน ก็จะ win-win ทุกฝ่าย จบแบบแฮปปี้แอนดิ้ง แต่คนมันโลภ

ไม่เห็นแก่ประโยชน์ของประเทศทั้งสองฝ่าย คิดแต่จะเอาผลประโยชน์ส่วนตัวกัน ถึงได้เกิดปัญหานี้ขึ้นมาครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#38 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:59

ไม่ต้องไปพูดเรื่องอื่น

ผมถามอย่างเดียว

"สนุกมั้ยครับ ที่เอาเรื่องนี้มาเล่น ในขณะที่คนไทยเป็นล้านเขายังเครียด ยังสงสัย เสียใจ เขาใจ ทำใจ ไม่เข้าใจ คิดไปหลายเรื่อง กังวลหลายอย่างกับเรื่องนี้" ใ

คุณก็เอามันมาเล่น

สนุกมากมั้ยครับ

คิดยังไงครับ ตอนตั้งกระทู้นี้

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#39 ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:59

Edited by ตุ๊ ต่องแต่ง, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:05.

#40 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:06

เออ....คุณปลายอ้อฯคะ ยิ่งอ่านความเห็นคุณ

แล้วรู้สึกทนไม่ได้  คุณเป็นคนไทยรึเปล่าคะ หรือเป็นเขมรปลอมตัวมา

แทนที่จะดีใจ ที่ศาลโลกตัดสินคลุมเครรือ

กลับมาประชดประชัน เหมือนคนโรคจิต

กรุณาเถอะค่ะ อยู่เฉย ๆ เถอะ

#41 อย่าเหวง

อย่าเหวง

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:06

สลดใจ ..

มันต้องการให้คนไทยฆ่ากันเอง...

ยังเชื่อกันอยู่หรือครับ.?

http://www.tnews.co....ไทยถอนทหาร.html

หมายถึงแม้ว ณ ดูไบเหรอครับ ที่ต้องการให้คนไทยฆ่ากันเอง

#42 ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:08

ผมอยากให้คุณปลายอ้อรักและหวงแหนบ้านเมืองฮะ

คุณปลายอ้อคุณเป็นคนมีศักยภาพนะ

แต่คุณหลงผิดมาก คุณเลิกดักดานเถอะฮะ

#43 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:10

เป็นครั้งที่สองที่กุกดไลค์ให้เอ็งว่ะไอ้อ้อ ....   -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#44 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:13

นำข้อมูลมาจาก FB: thaiarmedforce อ่านแล้วน่าจะเ้ข้าใจมากขึ้นนะครับ

ทูตวีรชัย
ศาลตัดสินว่าศาลมีอำนาจตีความ ส่วนบริเวณใกล้เคียงปราสาทนั้นศาลจะบรรยายไว้แต่ไม่ได้แนบแผนที่ แต่เป็นพื้นที่เล็ก ๆ รอบปราสาทเท่านั้น ศาลไม่ได้ตัดสินเขตแดน ภูมะเขือไม่ได้เสียไป ไม่เสียพื้นที่ทับซ้อน 4.6 ตร.กม.

บทสรุปชั่วคราวของ TAF
ด้วยมติเอกฉันต์ การขอตีความนั้น ศาลสามารถตีความได้
ด้วยมติเอกฉันต์ คำพิพากษาในปี 2505 กัมพูชามีอธิปไตยในดินแดนของปราสาทพระวิหาร และไทยต้องถอนทหารออกจากเขตดังกล่าว แต่ภูมะเขือและผาใกล้เคียงไม่ใช่ส่วนหนึ่งของปราสาทพระวิหาร การจะถอนทหารออกไปตรงใด ให้ทั้งสองประเทศกำหนดเอง เพื่อรักษามรดกโลก

ทั่งนี้มั่นใจได้ว่า เราจะไม่เสียดินแดนถึง 4.6 ตร.กม.แน่นอน เพราะศาลบอกว่าพื้นที่พิพาทเล็กกว่านั้นมาก แต่เมื่อพิจารณาดูว่าส่วนไหนอยู่ในบริเวณปราสาทและไทยตั้งถอนนั้น ศาลเห็นว่าควรใช้ตำแหน่งของสถานีตำรวจของไทย ซึ่งกว้างกว่าเส้นเขตแดนตามมติครม. 2505

ดังนั้นเสียดินแดนเพิ่มจากมติครม. 2505 แน่นอน แต่จะเล็กมาก และไม่เสียถึง 4.6 ตร.กม. แบบที่กัมพูชากล่าวอ้าง ภูมะเขือกับหน้าผาก็ไม่ใช่ของเขมร ส่วนเสียดินแดนเพิ่มนั่นน่ะจะเสียแน่ แต่น่าจะแค่ 0.07 ตร.กม. ที่เหลือต้องไปคุยกันเอง ดังนั้น ภูมะเขือ ผามออีแดง เราอ้างสิทธิได้เต็มที่ แต่สุดท้ายต้องไปเจรจากัน แต่ตอนนี้เราได้เปรียบแล้วครับสำหรับสองพื้นที่นี้

แต่มั่นใจได้ว่า ตาเมือนธม ตาควาย หรือพื้นที่ในทะเล ไม่ได้เสียไปแต่อย่างใด เรายังมีอำนาจเต็มที่ที่จะอ้างสิทธิ ไม่ต้องอ้าง 1:200000 ก็ได้

งั้นแสดงว่าเสียไปราวๆ 43 ไร่กว่าๆ

งั้นแสดงว่าเป็นไปได้ที่จะเริ่มจากหมู่บ้าน

เขมรที่ผมว่ายาวไปจนจังหวัดพระวิหารแน่เลย

ต้องรอดูการตีความอีกที

#45 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:14

เป็นครั้งที่สองที่กุกดไลค์ให้เอ็งว่ะไอ้อ้อ ....   -_-

ระวังจะโดน มิใช่น้อยนะ เสี่ยเช กูวาร่า

#46 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:16

ต้องมองภาพรวมกว้างๆถึงที่มาที่ไปก่อนครับ  ว่าทำไมฮุนเซ้นจึงทุรนทุรายเรื่องกองก้อนหินเก่าๆของปราสาทพระวิหารนัก

ประเด็นก็คือฮุนเซ็นต้องการเบี่ยงเบนความสนใจของคนเขมรและเรียกคะแนนนิยมโดยการพุ่งโฟกัสนมาที่ซากกองหินคร่ำครึนี้

ทั้งที่โดยความจริงเขมรในยุคฮุนเซ้นเสียดินแดนเขมรให้เวียตนามไปแล้วกว่าร้อยตารางกิโลเมตร เทียบกับ 4.6 ตารางกิโลเมตรไม่ได้เลย

เนื่องจากแนวพรมแดนขเมร-เวียตนามมันเป้นทุ่งเป็นนาข้าวโล่งๆไม่มีอะไรเป็นจุดสังเกตุ และที่สำคัญ ฮุนเซ็นขึ้นมามีอำนาจได้เพราะกองทัพเวียตนามหนุนหลัง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#47 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:17

คนที่ผิดหวังน่าจะเป็นตระกูลชินกับไอ้ปึ้งมากกว่านะ เห็นมันจะยกให้เขมรตลอด ขนาดยังไม่ขึ้นเวีท มันบอกมีแต่เจ๊ากับเจ๊ง

#48 เช never die

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:18

ระวังจะโดน มิใช่น้อยนะ เสี่ยเช กูวาร่า

ไม่ต้องห่วงครับ กุมีสถานะพิเศษ ...   B)

#49 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:23

มองในแง่ดี เราคงยอมเสียพื้นที่ให้เขมรพอ ยาใส้เท่านั้น

อาจจะไม่ใช่แนวถนนด้วยซ้ำ

คือเราจะยอมให้ถนนเส้นนั้นเข้ามาในพื้นที่เราได้

แล้วให้เขมรครอบครองพื้นที่รอบปราสาทเพียงเพื่อพัฒนาตามความจำเป็น

และต้องเปิดพรมแดนตรงนั้นให้เข้าปราสาทจากฝั่งไทยได้

ไม่งั้น..... -_-

Edited by Rarm41, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:23.

#50 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:24

ก็เรื่องของแป๊ะลิ้มมันสิครับ

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน