Jump to content

- - - - -

ขอประกาศไว้ตรงนี้เลยนะ ถ้าพรุ่งนี้บริษัทผมมีใครหยุดงาน ตูจะไล่ออกยกพวงเลยครับ

• Please log in to reply
121 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไอสไตน์ขงเบ้ง

ไอสไตน์ขงเบ้ง

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:37

จะบ้าการเมืองก็บ้าไปครับ แต่อย่าให้งานการเสีย

#2 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:38

*
POPULAR

มรึงเป็นขี้ข้า จะไปไล่ใครเขาออกได้

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:38

*
POPULAR

แหม.....เหมือนกับมีบริษัทเป็นของตัวเองว่างั้น? ตื่นได้เเล้วครับ

#4 kaidum

kaidum

ขาดขา

นั่นมันเรื่องของบริษัทคุณนี่ครับ ทำป้ายไปติดไว้หน้าออฟฟิสคุณสิ

ผมไม่ใช่ขี้ข้าคุณหนิ่ มาบอกผมเรื่องไร

สมองเนอะ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#5 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

บริษัทของควายแดงชื่อว่าบริษัทอะไรหรา

#6 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:39

จะบ้าการเมืองก็บ้าไปครับ แต่อย่าให้งานการเสีย

ตามกฎหมาย เขาก็ให้สิทธิลาป่วยลากิจ ไม่ใช่เหรอ ถ้าเขาขอลากิจ โดยใช้สิทธิในการหยุดงานของกรมแรงงานแล้ว แล้วคุณอยู่ๆ ไปไล่ออก อาจโดนฟ้องกลับได้นะ ^ ^

แต่ก็ดีนะ คุณไล่ออก พนักงานจะได้เงินล่วงหน้าสามเดือนมากินฟรีๆ ^ ^

Edited by โคนัน, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:40.

#7 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:40

บริษัทของควายแดงชื่อว่าบริษัทอะไรหรา

น่าจะเป็น บริษัทเทิดทูนทักษิณ จำกัด(ความฉลาด) ครับ

#8 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:40

*
POPULAR

ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่นจำกัด

ลงชื่อ  อัครเทพ ดำรงค์กิจวานิช

:D :D :D :D :D

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ปัญญาอ่อนแบบนี้ เป็นเจ้าของกิจการไม่ได้หรอกครับ

ที่นี่เว็บบอร์ดเสรีไทยครับ ถ้าจะบอกลูกน้องคุณก็ไปบอกกันเองในบริษัทเถอะนะ

โง่สุดซอยจริงๆ.. -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 ไอสไตน์ขงเบ้ง

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:41

มรึงเป็นขี้ข้า จะไปไล่ใครเขาออกได้

ก็คอยดูพรุ่งนี้ก็แล้วกันครับ ว่าผมจะไล่ออกจริงมั๊ย

#11 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:41

ไล่ออกโทษฐานอะไรครับ ถ้าเขาลาพักร้อน ลากิจ ลาป่วย เอาอะไรไปไล่เขาหรือ

เมิงนั่นแหละบ้าการเมือง คนลางานแค่นี้หาเรื่องไล่ออก

We love fender.

#12 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:42

ผมยอมรับนะ ว่าผม หยุดงาน ไม่ได้

เพราะ เจ้านาย และ หัวหน้า รวม เพื่อนเจ้านาย

ของผม รักทักษิณ ผมหยุด โดนแน่

แต่ว่า คนอื่น ถ้า เจ้านาย เขาให้หยุด

ก็หยุด เถอะครับ หยุดแค่ ไม่กี่วัน

บริษัท ไม่ถึง กับต้องปิดหรอก

เพราะ ถือว่า ให้พักร้อน ก็เหมือนกัน

เพียงแต่ พักร้อน พร้อมกัน ก็เท่านั้น

แต่ถ้า คุณเจ้าของกระทู้ ไม่อยากหยุด

ก็ไปทำงานได้ สิทธิคุณ น่ะครับ

ใครเขาไปบังคับ เช่นกัน

ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัท ก็สั่งลูกน้อง

คุณได้ ว่าห้ามหยุด ผมเชื่อว่า คุณ

บังคับได้ ก็ขนาด มีนายก ..... เหลือเกิน

คุณยังรับได้ ประสา อะไร ที่จะ

ทำอะไร แบบ ไม่ต้องมีเหตุผล ยังไงก็ได้

ก็แค่ว่า เคารพสิทธิ คนอื่น เขาบ้าง

ก็คง พอปฏิบัติ ได้กระมัง ครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#13 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:42

อย่ามาใจดีแถวนี้กุรำคาญ

#14 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:43

เข้ามาสมเพชเจ้าของกระทู้  หลอกตัวเองมามากจนนึกว่าหลอกคนอิ่นให้หลงเชื่อได้ง่ายๆ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#15 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:46

กับข้าวที่บริษัทวันนี้มีต้มเลือดหมู <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#16 ไอสไตน์ขงเบ้ง

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:47

ผมยอมรับนะ ว่าผม หยุดงาน ไม่ได้

เพราะ เจ้านาย และ หัวหน้า รวม เพื่อนเจ้านาย

แต่ว่า คนอื่น ถ้า เจ้านาย เขาให้หยุด

ก็หยุด เถอะครับ หยุดแค่ ไม่กี่วัน

เพราะ ถือว่า ให้พักร้อน ก็เหมือนกัน

เพียงแต่ พักร้อน พร้อมกัน ก็เท่านั้น

แต่ถ้า คุณเจ้าของกระทู้ ไม่อยากหยุด

ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัท ก็สั่งลูกน้อง

คุณได้ ว่าห้ามหยุด ผมเชื่อว่า คุณ

บังคับได้ ก็ขนาด มีนายก ..... เหลือเกิน

ทำอะไร แบบ ไม่ต้องมีเหตุผล ยังไงก็ได้

ก็แค่ว่า เคารพสิทธิ คนอื่น เขาบ้าง

พวกคุณนัดหยุดงานกัน รัฐบาลมันไม่เสียหายนะ

บริษัทนายจ้างของพวกคุณต่างหากที่เสียหาย

เค้าไปเกี่ยวอะไรด้วยครับ เค้าทำมาหากินตามปกติ

หลังเลิกงานพวกคุณก็ไปชุมนุมกันได้ จะไปตายที่ไหนก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ

แต่เวลางานไม่ควรเอาไปยุ่งเกี่ยวกับการเมือง หัดมีจิตสำนึกกันบ้างนะครับ

#17 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:48

ตามกฎหมาย เขาก็ให้สิทธิลาป่วยลากิจ ไม่ใช่เหรอ ถ้าเขาขอลากิจ โดยใช้สิทธิในการหยุดงานของกรมแรงงานแล้ว แล้วคุณอยู่ๆ ไปไล่ออก อาจโดนฟ้องกลับได้นะ ^ ^

แต่ก็ดีนะ คุณไล่ออก พนักงานจะได้เงินล่วงหน้าสามเดือนมากินฟรีๆ ^ ^

ฟ้องกรมแรงงานได้หกเดือนครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:48

ลางานจะเรียกว่า เป็นเวลางานได้ยังไง :D

We love fender.

#19 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ระวังโดนลูกจ้างฟ้องเอานะครับ  :lol:

อ้อ... ขอดูหลักฐานด้วยนะครับ (จะได้ดูหรือเปล่าหว่า)

Edited by จอมโจรคิด, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:49.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#20 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:50

*
POPULAR

:D  :D

ลอกข้อสอบ  :lol:

Edited by Shariff, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:51.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#21 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:50

ใช่บริษัทที่วิศวะรับเงินเดือนหมื่นห้าปล่าวครับ  ก็แค่ฉงฉัย  :wacko: 

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:51

เออเนอะ อ่านคลายเครียดก่อนบ่าย

#23 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:53

*
POPULAR

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:53

บริสัตว์เมริงนี่ จัดงานอีเวรป่าววะ เช่น ปล้น เผา ยิงพวกเดียวกันเองแบบนี้ใช่ป่ะ เดาว่าชื่อ บริสัตว์ เฮี่ ยไม่จำกัด มหาโจร

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#25 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:54

ขอดูสลิปเงินเดือนเป็นหลักฐาน -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:00

มาตรา 34 แห่งพระราชบัญญัติคุ้มครองแรงงาน พ.ศ. 2541 ให้ลูกจ้างมีสิทธิลา เพื่อกิจธุระอันจำเป็นได้ตามข้อบังคับเกี่ยวกับการทำงาน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#27 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:04

จุกจนเจ็บ

55555+

#28 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:06

เตรียมเปิดตำนาน ความหน้าด้านรอบใหม่  (รอบที่เท่าไรแล้วหว่า ?)

ท่านใดมีรูปดอกเฟื่องฟ้า ขอด้วยครับ จัดมาวางเตือนความจำมันที

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#29 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:09

ขอชื่อบริษัท ก็พอครับ มีจริงไหม

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#30 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:09

บริษัท ไม่มีเว็บบอร์ดของตัวเองหรือครับ

หรือส่งจดหมายเวียนเอาก็ได้

มาตั้งกระทู้ในเสรีไทยเพื่อ???

หรือจะส่งลิงค์นี้ให้พนักงานมาอ่าน  งง ครัชชช

#31 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:13

ควายแดงไม่จ้างแต่ควายแดงด้วยกันเรอะ

เสือกมาจ้างคนฉลาดให้ทำงานให้ แล้วมาขู่ว่าจะไล่ออกอีก สำควรเจ็ง

#32 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:20

ก็คอยดูพรุ่งนี้ก็แล้วกันครับ ว่าผมจะไล่ออกจริงมั๊ย

มึ_งคือไอ้ใจดี กูจำมึ_งได้ ไอ้ตัวตลกประจำบอร์ด. 555+

โถ...ควายจริงๆ

Edited by เป้_อูซี่, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:21.

#33 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:22

ขอชื่อบริษัท ก็พอครับ มีจริงไหม

ผมตอบแทนแล้วกัน

บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด

แถมชื่อผู้บริหารด้วย นายอัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช

#34 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:24

พรุ่งนี้อย่าลืมมาโพสพร้อมหลักฐาน  เอาเนียนๆนะ อย่าให้จับได้อีกละ  ไม่งั้นอายเค้าตายเลย  เป็นห่วงนะ จุ๊บๆ :wub:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#35 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:25

บริษัทนี้ชื่ออะไรอ่ะ น่าไปสมัครงานนะเนี่ยะ ขยันขนาดเนี่ยะถ้าจะผลกำไรดี

สวัสดิการพนักงานคงจะดีน่าดูอ่ะ

รึว่ามีพนักงานคนเดียว จึงหยุดม่ายด้าย

ว้า คิดแล้วไม่ดีกว่ากลัวความไม่ฉลาดแทรกซึม

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:26

บริษัท ไม่มีเว็บบอร์ดของตัวเองหรือครับ

หรือส่งจดหมายเวียนเอาก็ได้

มาตั้งกระทู้ในเสรีไทยเพื่อ???

หรือจะส่งลิงค์นี้ให้พนักงานมาอ่าน  งง ครัชชช

นั้นสิ มี outlook(สะกดถูกไหมหว่า ยิ่งตกประำกิตอยู่) ไว้ทำไม

มันส่งจดหมายผ่านแลน ได้สบาย ๆ หรือจะส่งผ่านเน็ตก้อได้

ไม่ต้องเสียเวลามานั่งหน้าบอร์ด สรท 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:29

เอาชื่อบริษัทของเอ็งมาสิว่ะ  :D  เผื่อทำธุรกิจด้วย จะได้เลิกซื้อ ไม่ใช่คำขู่ แต่เรื่องจริง ประกาศชื่อบริษัทมาเลย กล้าๆ หน่อย 

#38 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:32

อยากจะขำ มีกำหนดวันหยุดไม่ได้ด้วย

พรุ่งนี้ผมป่วย เป็นไข้หวัด จะไปจามใส่หน้าเบยยยย :lol:
ก็หัวหน้าบอกห้ามลางาน

และที่สำคัญ คนที่มีลูกน้อง คุมลูกน้องเป็น ไม่โชว์พาว โง่ๆ
แบบว่าประกาศไล่ออกยกพวง แบบนี้หรอก
เด่วจะโดนลงแขก แบบไม่มีใครชี้ตัวได้ ฮ่าๆๆ

Edited by gears, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:35.

#39 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:35

*
POPULAR

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#40 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:36

บริษัทฯกรู ใครเป็นเสื้อแดง กรูก็จะไล่ออกให้หมด

#41 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:37

เข้ามาฮาเสื้อแดงหัดเป็นอำมาตมาขู่คนจะใช้สิทธิประชาธิปไตย

#42 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:39

คุณทำบริษัทอะไรครับ หรือแค่เข้ามาโกหกไปวันๆ

หัดมีจิตสำนึกซะบ้าง ทำผิดต้องรับโทษไม่ใช่นิรโทษกรรม

#43 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:46

ดีใจจังที่เราไม่ได้ทำงานบริษัทจขกท

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#44 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:49

แวะมาเพิมยอดวิวให้ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#45 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:55

ก็ชั่งแ ม่งมันดิ คุณเป็นเจ้าของบริษัทหรือเปล่าละ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#46 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:55

เค้ารู้ทันความคิดเจ้าของ คคห.....

เพราะว่าการชุมนุมของไพร่เสื้อแดงเมื่อวานนี้ เรียกว่า 'การฃุมนุแดดเดียว/เย็นเดียว'.......ฮ่า อ่า อ่า ฮ่า

ปล.ขยับขึ้นเป็นเจ้าของกิจการเมื่อใด....?

คนที่นี่มีใครรุ้บ้าง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:57.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#47 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:58

บอกชื่อ บ.มาสิ เด๊ยวเช็คให้ว่าใครมาม๊อบบ้าง  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#48 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:59

นึกถึงเต่าชื่อ ทาโร่ กะดูคาติคันนั้น

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#49 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:23

ควายโผล่อีกแล้ว
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#50 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

พวกคุณนัดหยุดงานกัน รัฐบาลมันไม่เสียหายนะ

บริษัทนายจ้างของพวกคุณต่างหากที่เสียหาย

เค้าไปเกี่ยวอะไรด้วยครับ เค้าทำมาหากินตามปกติ

หลังเลิกงานพวกคุณก็ไปชุมนุมกันได้ จะไปตายที่ไหนก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ

แต่เวลางานไม่ควรเอาไปยุ่งเกี่ยวกับการเมือง หัดมีจิตสำนึกกันบ้างนะครับ

อ้าว วอนซ้น ซะแล้ว บริษัทคุณก็เรื่องของคุณซิ เ สร่อ มาบอกทำไมไม่ทราบ

ที่นี้เค้าคิดเป็น เป็นเรื่องความสมัครใจไม่มีใครบังคับ

แต่งานของตูก็เป็นการเมืองเหมือนกัน มีไรมะ นี่คือจิตสำนึกเฟ้ยยย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน