Jump to content

- - - - -

...เสี่ยตันบอก ไม่เอาด้วย จะหยุดงานทำไม ?ทุกคนต้องกินต้องใช้...

• Please log in to reply
170 replies to this topic

#101 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 21:35

อยากให้เอกชนหยุดงานแต่เขาไม่หยุดแล้วไปด่า อันนี้ผมไม่เห็นด้วย
สิทธิส่วนบุคคล หยุดหรือไม่หยุดก็ได้แล้วแต่เขาจริงๆมัน
มันเรื่องของเขาถ้างานของเขาเสียหรือเขาส่งของไม่ทันโดนปรับไม่มีใครช่วยเขาได้

เรื่องติดธงชาติ ห้อยนกหวีด เป่านกหวีด ผ่อนจ่ายภาษี 3 เดือน อันนั้นไม่มีปัญหา

ผมว่าประเด็นที่มีปัญหาไม่ใช่ว่าตันหยุดหรือไม่หยุดหรอกครับ แต่มีการสัมภาษณ์ที่พาดพิงการชุมนุมมากกว่าครับ

คือผมคิดต่างไปครับ 

คือผมคิดว่าเรื่องนี้อาจจะมีอะไรผิดพลาดเพราะปกตินักธุรกิจเขาจะเลี่ยงการตอบเรื่องการเมือง

นักข่าวอาจจะยิงคำถามแต่ผมไม่คิดว่าตันจะตอบเรื่องนี้ ถ้าตันตอบแบบนี้ผมว่าเขาสิ้นคิดไปครับ 

ผมเลยยังไม่อยากโพกัสเรื่องนี้เพราะผมคิดว่ามันไม่ค่อยน่าเชื่อว่าเขาจะหลุดปากมาได้

#102 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 21:40

อยากให้เอกชนหยุดงานแต่เขาไม่หยุดแล้วไปด่า อันนี้ผมไม่เห็นด้วย

สิทธิส่วนบุคคล หยุดหรือไม่หยุดก็ได้แล้วแต่เขาจริงๆมัน

มันเรื่องของเขาถ้างานของเขาเสียหรือเขาส่งของไม่ทันโดนปรับไม่มีใครช่วยเขาได้

เรื่องติดธงชาติ ห้อยนกหวีด เป่านกหวีด ผ่อนจ่ายภาษี 3 เดือน อันนั้นไม่มีปัญหา

ไม่ยอมหยุดไม่เป็นไรค่ะ  แต่การออกมาให้ความเห็นแบบนี้

ไม่ด่านะคะ แค่ขอใช้สิทธิงดอุดหนุนสินค้าของอิชิตัน บอกกับพี่น้องครอบครัว และเด็กๆทุกคนแค่นั้นเองค่ะ

อันนี้สิทธิของคุณครับ ผมก็ไม่ได้ซีเรียสเพราะผมก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับตันอยู่แล้ว

ปกติบ้านผมกินแต่หนองโพกับนมถั่วเหลือง ครับ อิชิตันไม่เคยซื้อเหมือนกัน 

#103 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 12 November 2013 - 21:40

ล่าสุดครับ...  ^_^ ถึงผมจะยังไม่แน่ใจจุดยืนก่อนหน้านี้ของคุณตัน แต่ก็ขอบคุณที่ออกมาชี้แจงครับ

ตามข่าวที่มีการระบุว่า ผมได้ให้สัมภาษณ์ว่า คนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อย “ผมขอยืนยันว่าไม่ได้พูดประโยคนี้” เป็นความเข้าใจผิด ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับ พรบ. นิรโทษกรรม เนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์จึงเกิดความเข้าใจที่คลาดเคลื่อน และทาง นสพ. ต้นตอ ได้แก้ไข รวมถึงได้ส่งข้อความมาขอโทษแล้ว

ในขณะเดียวกัน วันที่ 13-15 พ.ย. ก็ยังเป็นวันทำงานปกติ บริษัทฯ ไม่ได้ประกาศเป็นวันหยุด ดังนั้นพนักงานคนไหนถ้าจะไปร่วมชุมนุมก็ทำได้แต่ต้องลางานไป ผมเข้าใจและสนับสนุนการแสดงสิทธิ์ของทุกคนในระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วครับ ดังนั้นถ้าหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้หลายคนเข้าใจผิด ต้องขออภัยอย่างสูงและน้อมรับต่อสิ่งที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นครับ…. ตัน ภาสกรนที

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#104 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 12 November 2013 - 21:45

ล่าสุดครับ...  ^_^ ถึงผมจะยังไม่แน่ใจจุดยืนก่อนหน้านี้ของคุณตัน แต่ก็ขอบคุณที่ออกมาชี้แจงครับ

ตามข่าวที่มีการระบุว่า ผมได้ให้สัมภาษณ์ว่า คนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อย “ผมขอยืนยันว่าไม่ได้พูดประโยคนี้” เป็นความเข้าใจผิด ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับ พรบ. นิรโทษกรรม เนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์จึงเกิดความเข้าใจที่คลาดเคลื่อน และทาง นสพ. ต้นตอ ได้แก้ไข รวมถึงได้ส่งข้อความมาขอโทษแล้ว

ในขณะเดียวกัน วันที่ 13-15 พ.ย. ก็ยังเป็นวันทำงานปกติ บริษัทฯ ไม่ได้ประกาศเป็นวันหยุด ดังนั้นพนักงานคนไหนถ้าจะไปร่วมชุมนุมก็ทำได้แต่ต้องลางานไป ผมเข้าใจและสนับสนุนการแสดงสิทธิ์ของทุกคนในระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วครับ ดังนั้นถ้าหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้หลายคนเข้าใจผิด ต้องขออภัยอย่างสูงและน้อมรับต่อสิ่งที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นครับ…. ตัน ภาสกรนที

มันสร้างกระแสโดนด่า แล้วกลับลำมาเอาหน้าได้สำเร็จอีกครา การตลาดไอ้บ้านี่มันสุดยอดจริงๆนะคะ  แต่มันเป็นทูตทางเศรษฐกิจของรัฐบาลหรืออะไรสักอย่างถ้าจำไม่ผิด

Edited by เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง, 12 November 2013 - 21:45.

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#105 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 21:53

อันนี้ก็แค่เล่นละคร

ถ้าคิดว่าจะพูดอะไร หรือ ให้ความเห็นอะไร ที่ไม่เข้าท่า สู้ไม่ต้องให้สัมภาษณ์ดีกว่า 

คำสัมภาษณ์แรกที่แสดงออกมา ไม่มีเขียนสักคำถึงจุดยืนต่อ พรบ. นิรโทษ ฉบับนี้

ดังนั้น ถ้าจะให้ประชาชนเชื่อคุณตอนนี้ คงต้องให้คุณออกมาประกาศต่อต้าน ระบอบทักษิณ พร้อมบริจาคเงินสนับสนุนการชุนนุมสัก 10 ล้าน แล้วล่ะครับ

10 ล้านแลกกับ เครดิตในการทำธุรกิจ และ ชื่อเสียงแบรนด์อิชิตัน ผมว่านักธุรกิจแบบคุณน่าจะคิดได้ นะครับ

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#106 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 12 November 2013 - 21:56

ออกมาขึ้นเวที ขอโทษประชาชนที่ราชดำเนินสิ ไอ้ตัน แล้วบอกว่าทำไมถึงไม่เห็นด้วยกับการนิรโทษกรรมครั้งนี้ ตูอาจจะให้อภัยเมมมิง 

#107 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 12 November 2013 - 22:03

ชอบอยู่ในโลกจินตนาการ เหตุผลไม่ต้องใช่มั้ยครับ

โง่ๆแบบนี้สมเป็นควายแดงขยะเมืองทองครับ

ก๊ากกกกกกกกกกก

อ้าว  ทำไมต้องด่าผมว่าโง่ด้วยครับ 

ผมไปด่าคุณหรือยัง 

แสดงว่า เจ็บ ใช่ไหมครับ  ก๊ากๆๆๆ :lol: :lol:

#108 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 12 November 2013 - 22:05

ชอบอยู่ในโลกจินตนาการ เหตุผลไม่ต้องใช่มั้ยครับ

โง่ๆแบบนี้สมเป็นควายแดงขยะเมืองทองครับ

อ้าว  ทำไมต้องด่าผมว่าโง่ด้วยครับ 

แสดงว่า เจ็บ ใช่ไหมครับ  ก๊ากๆๆๆ :lol: :lol:

ตกลงว่าพวกคุณ เป็นได้แค่แด กขี้พวกเด็จพี่

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#109 Chet

Chet

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:06

...เสี่ยตันบอก

สันดานขี้ข้า คนพวกนี้มักบูชาคนรวย  ไม่ใช้คําว่าท่านไปเลยละครับ  เจอตัวจริงก็คงก้มลงกราบเท้าเหมือนที่ สส พท กราบ ฮุน เซ็น

#110 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 12 November 2013 - 22:15

http://www.thairath....tent/pol/382156

เห็นเทิอกประกาศให้หยุดงานทั้งประเทศ  

งั้นบริษัท ห้างร้านไหน ไม่หยุดงาน  แสดงว่าไม่เอากะเทือกใช่ไหมครับ  รวมทั้งบลูสกาย  ทีนิวส์ ศรีสุบรรฟาร์มด้วย  ใช่ไหมครับ 

สงสัยงานนี้เทือกโดนตบหัวทิ่มอีกแล้ว  ก๊ากๆๆ 

หรือเพื่อนคิดไง ลองแชรืกันดูครับ  :lol:  :lol: 

#111 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 12 November 2013 - 22:18

ไม่กด Like ให้ใคร มันอยู่ได้ไงว่ะ ไอ้ตัวประหลาดแท้ๆ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#112 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:20

ไม่ได้บังคับ

ใครทำได้แค่ไหน ก็แค่นั้นครับ

จบ น่ะ

#113 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:21

คุณตันขา เจ๊ไม่เชื่อค่ะ

#114 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 12 November 2013 - 22:22

ซวยเลย ไอ้ปลายdอ ก๊อปอะไรมาโพสต์ โดนตีนถีบกลับทุกที  :D

#115 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:33

หยุดแค่ 2 - 3 วันเป็นสัญลักษณ์เพื่อแสดง อารยะขัดขืน

ไม่ได้หยุดถาวรนี่

มันจะทำประเทศเสียหายมากเลยเหรอ

ชิบหาย งั้น รบ เมิงสั่งเลิกสงกรานต์กับปีใหม่ด้วยนะ

#116 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 12 November 2013 - 22:34

เอกชนไม่เอาด้วยอารยะขัดขืนหยุดงาน บอกคนต้องกินต้องใช้ ต้องทำงาน ทำมาหากิน ไม่จ่ายภาษี ผิดกฎหมาย

จากกรณีที่นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ประกาศยกระดับการชุมนุม โดยเชิญชวนให้ประชาชนทำอารยะขัดขืนทั่วประเทศ ไม่ว่าจะเป็นการให้หยุดงานเป็นเวลา 3 วัน ระหว่างวันที่ 13-15 พ.ย.2556 เพื่อร่วมชุมนุม พร้อมขอร้องให้ภาคเอกชนชะลอการชำระภาษีกลางปี และขอให้ติดธงชาติทั่วประเทศ พร้อมทั้งเป่านกหวีดเมื่อเจอนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรี

นายตัน ภาสกรนที กรรมการผู้อำนวยการ บริษัท อิชิตัน จำกัด (มหาชน) ผู้ผลิตชาเขียวพร้อมดื่มสำเร็จรูปภายใต้แบรนด์ อิชิตัน เปิดเผยว่า ไม่เห็นด้วยที่มีกรณีประกาศให้ภาคประชาชนหยุดงานในช่วงวันที่ 13-15 พ.ย. 2556 เนื่องจากวุฒิสภาได้คว่ำร่าง พ.ร.บ. นิรโทษกรรมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทั้งนี้ ประชาชนต้องกินต้องใช้ ทุกคนต้องทำงาน ทำมาหากิน หาเงินหารายได้ และต้องกินต้องใช้ ส่วนกรณีทื่ให้ภาคเอกชนชะลอการจ่ายภาษี ไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะจะทำให้รัฐสูญเสียรายได้ และยังเป็นการทำผิดกฎหมาย และหากเอกชนมีการชะลอการจ่ายภาษีจริงแล้วใครจะเป็นผู้มารับผิดชอบ

ย่างไรก็ตาม ส่วนตัวเชื่อว่า การชุมนุมจะไม่ยืดเยื้อออกไป เพราะผู้ที่ออกมาทั้งกลุ่มภาคเอกชนและสถาบันการศึกษาต่างๆ เป็นเพียงกลุ่มน้อย ขณะที่ได้ข้อเรียกร้องก็ได้ไปทุกอย่างแล้ว เชื่อว่าการชุมนุนจะไม่บานปลายและไม่ลากยาวออกไป แต่หากมีการชุมนุมที่ยืดเยื้อเชื่อว่าจะเกิดการสูญเสียหลายๆ ด้าน ทั้งด้านเศรษฐกิจและภาคการลงทุนของไทย เนื่องจากนักลงทุนขาดความเชื่อมั่นที่เข้ามาลงทุนในประเทศไทย และหันไปลงทุนในประเทศอื่นๆ เช่น พม่า ลาว และอินโดนีเซีย นอกจากนี้ยังจะกระทบกับภาคอุตสาหกรรมท่องเที่ยวของไทยอีกด้วย

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ความเคลื่อนไหวของผู้ประกอบการสินค้าอุปโภค-บริโภคขนาดใหญ่ อย่าง เครือเจริญโภคภัณฑ์ หรือซีพี และบริษัทไทยเบฟ ผู้ผลิตเครื่องดื่มตราช้าง ไม่ได้ประกาศให้เป็นวันหยุดงานของพนักงานในช่วงวันที่13-15 พ.ย. 2556 และยังคงดำเนินการตามปกติ

http://www.bangkokbi...ขืนหยุดงาน.html

เอามาให้อ่าน 

อุตส่าห์สร้างภาพมาดี....

ไม่เข้าใจว่าอารยะประเทศรับรอง 'อารยะขัดขืน'.......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#117 Chet

Chet

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:35

ผมงงครับ  

http://www.manager.c...D=9560000141056

ตัน"แจง เปล่าพูดคนชุมนุมต้านนิรโทษฯ เป็นคนกลุ่มน้อย ชี้สื่อเข้าใจคลาดเคลื่อนจากการสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ และได้แก้ไขแล้ว ยืนยันโดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับกฎหมายนิรโทษกรรม วันที่ 13-15 พ.ย.บริษัทเปิดทำงานปกติ แต่ให้พนักงานลาหยุดไปชุมนุมได้ พร้อมขออภัยหากคำให้สัมภาษณ์ทำเข้าใจผิด

จากกรณีที่เป็นข่าวทางสื่อมวลชนว่านายตัน ภาสกรนที กรรมการผู้อำนวยการ บริษัท อิชิตัน จำกัด (มหาชน) ผู้ผลิตชาเขียวอิชิตัน ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของแกนนำพรรคประชาธิปัตย์ที่ให้มีการหยุดงานทั่วประเทศเพื่อต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ระหว่างวันที่ 13-15 พ.ย.นี้ และเห็นว่าผู้ที่ออกมาต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรมเป็นเพียงคนกลุ่มน้อยเท่านั้น ทำให้นายตันถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักทางสื่ออนไลน์นั้น ล่าสุดนายตันได้มีหนังสือชี้แจงยืนยันว่า ไม่ได้พูดว่าคนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อยแต่อย่างใด เรื่องดังกล่าวเป็นความเข้าใจผิดเนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ และยืนยันว่าโดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับ พ.ร.บ.นิรโทษกรรม เพียงแต่ไม่ได้หยุดงานในวันที่ 13-15 พ.ย.แต่ก็ให้พนักงานลาหยุดไปร่วมชุมนุมได้ และขออภัยหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้เกิดความเข้าใจผิด

รายละเอียดคำชี้แจงของนายตัน

"ตามข่าวที่มีการระบุว่า ผมได้ให้สัมภาษณ์ว่า คนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อย “ผมขอยืนยันว่าไม่ได้พูดประโยคนี้” เป็นความเข้าใจผิดเนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ จึงเกิดความเข้าใจที่คลาดเคลื่อน และทาง นสพ. ต้นตอ ได้แก้ไข รวมถึงได้ส่งข้อความมาขอโทษแล้ว

ในส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับ พรบ.นิรโทษกรรม และในขณะเดียวกัน วันที่ 13 -15 พ.ย.ก็ยังเป็นวันทางานปกติ บริษัทฯ ไม่ได้ประกาศเป็นวันหยุด ดังนั้นพนักงานคนไหนถ้าจะไปร่วมชุมนุมก็ทำได้แต่ต้องลางานไป ผมเข้าใจและสนับสนุนการแสดงสิทธิ์ของทุกคนในระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วครับ ดังนั้นถ้าหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้หลายคนเข้าใจผิด ต้องขออภัยอย่างสูงและน้อมรับต่อสิ่งที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นครับ…. ….

ตัน ภาสกรนที"

#118 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 12 November 2013 - 22:37

http://www.thairath....tent/pol/382156

เห็นเทิอกประกาศให้หยุดงานทั้งประเทศ  

งั้นบริษัท ห้างร้านไหน ไม่หยุดงาน  แสดงว่าไม่เอากะเทือกใช่ไหมครับ  รวมทั้งบลูสกาย  ทีนิวส์ ศรีสุบรรฟาร์มด้วย  ใช่ไหมครับ 

สงสัยงานนี้เทือกโดนตบหัวทิ่มอีกแล้ว  ก๊ากๆๆ 

หรือเพื่อนคิดไง ลองแชรืกันดูครับ  :lol:  :lol:

ไม่ไปฟังด้วยหูต้วยหูตัวเองที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ก็ดู Blue Sky...

อย่าอ่านใบบอกอย่างเดียว.....

จะฉลาดคิด ฉลาดพูด ฉลาดเขียน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#119 wincha

wincha

ขาประจำ

Posted 12 November 2013 - 22:38

"ตัน"แจง เปล่าพูดคนชุมนุมต้านนิรโทษฯ เป็นคนกลุ่มน้อย ชี้สื่อเข้าใจคลาดเคลื่อนจากการสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ และได้แก้ไขแล้ว ยืนยันโดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับกฎหมายนิรโทษกรรม วันที่ 13-15 พ.ย.บริษัทเปิดทำงานปกติ แต่ให้พนักงานลาหยุดไปชุมนุมได้ พร้อมขออภัยหากคำให้สัมภาษณ์ทำเข้าใจผิด

จากกรณีที่เป็นข่าวทางสื่อมวลชนว่านายตัน ภาสกรนที กรรมการผู้อำนวยการ บริษัท อิชิตัน จำกัด (มหาชน) ผู้ผลิตชาเขียวอิชิตัน ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของแกนนำพรรคประชาธิปัตย์ที่ให้มีการหยุดงานทั่วประเทศเพื่อต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ระหว่างวันที่ 13-15 พ.ย.นี้ และเห็นว่าผู้ที่ออกมาต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรมเป็นเพียงคนกลุ่มน้อยเท่านั้น ทำให้นายตันถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักทางสื่ออนไลน์นั้น ล่าสุดนายตันได้มีหนังสือชี้แจงยืนยันว่า ไม่ได้พูดว่าคนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อยแต่อย่างใด เรื่องดังกล่าวเป็นความเข้าใจผิดเนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ และยืนยันว่าโดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับ พ.ร.บ.นิรโทษกรรม เพียงแต่ไม่ได้หยุดงานในวันที่ 13-15 พ.ย.แต่ก็ให้พนักงานลาหยุดไปร่วมชุมนุมได้ และขออภัยหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้เกิดความเข้าใจผิด

รายละเอียดคำชี้แจงของนายตัน

"ตามข่าวที่มีการระบุว่า ผมได้ให้สัมภาษณ์ว่า คนที่มาชุมนุมเป็นคนกลุ่มน้อย “ผมขอยืนยันว่าไม่ได้พูดประโยคนี้” เป็นความเข้าใจผิดเนื่องจากสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ จึงเกิดความเข้าใจที่คลาดเคลื่อน และทาง นสพ. ต้นตอ ได้แก้ไข รวมถึงได้ส่งข้อความมาขอโทษแล้ว

ในส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับ พรบ.นิรโทษกรรม และในขณะเดียวกัน วันที่ 13 -15 พ.ย.ก็ยังเป็นวันทางานปกติ บริษัทฯ ไม่ได้ประกาศเป็นวันหยุด ดังนั้นพนักงานคนไหนถ้าจะไปร่วมชุมนุมก็ทำได้แต่ต้องลางานไป ผมเข้าใจและสนับสนุนการแสดงสิทธิ์ของทุกคนในระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วครับ ดังนั้นถ้าหากคำพูดที่ให้สัมภาษณ์ไปทำให้หลายคนเข้าใจผิด ต้องขออภัยอย่างสูงและน้อมรับต่อสิ่งที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นครับ…. ….

ตัน ภาสกรนที"

ที่มา http://www.manager.c...D=9560000141056

ขืนเป็นแบบนี้ต่ิอไป.. http://webboard.seri...็นแบบนี้ต่ิอไป/ประชาธิปไตยหรือเผด็จการ รัฐประหารหรือความเห็นชอบของประชาชน? http://webboard.seri...อเผด็จการ-รัฐป/

#120 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 12 November 2013 - 22:43

งั้นถ้า ควายแดงมันหยุดช่วงนี้ ก็หมายถึงว่า มันเห็นด้วยกับคุณสุเทพสินะ  :lol:

#121 JSN

JSN

เมพ

Posted 12 November 2013 - 22:48

อ้าว ทำไมต้องด่าผมว่าโง่ด้วยครับ

แสดงว่า เจ็บ ใช่ไหมครับ ก๊ากๆๆๆ :lol: :lol:
อ๋อ ไม่ได้ด่าครับ แค่พูดความจริง ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

รับไม่ได้เหรอครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก เวลากล่าวหาคนอื่น ด่าคนอื่นสนุกปากดีนัก โดนพูดความจริงเข้า ทำเป็นรับไม่ได้ ก๊ากกกกกกกกกก

ก็คิดเองเออเองแบบนี้ เรียกโง่มั้ยครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก

Edited by JSN, 13 November 2013 - 07:15.

#122 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 12 November 2013 - 22:52

ก็รู้อยู่แล้วว่า สันดินดาน คนๆ นี้ มันเป็นยังไง ขายโออิชิให้ซีพี แต่ ชีพี ขอไม่ให้ทำ แข่ง ภายใน 5 ปี ไม่ ถึง ปี อิชิตันโผ่ล 

เอา หน้าตลอต แต่เราไม่ ด่า เพราะ มัน เป็นเลห์ ธุรกิืจ

ขอแก้นิดนุง ขายให้ทางไทยเบฟครับ

ตามมารยาททางการค้าแล้ว เมื่อขายให้ ต้องไม่ทำออกมาแข่งภายใน 5 ปี

แต่ก้ออย่างที่รู้ๆ....หัวพ่อค้า ก้อแบบนี้แหล่ะ

อ้าวกรรมขอโทษที ครับ แต่ผมว่ามันยังไม่ถึงกับเลวแต่เห็นแก่ตัวไปหน่อยเท่านั้น

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#123 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 November 2013 - 22:54

เสี่ยตันบอก ไม่เอาด้วย จะหยุดงานทำไม ?ทุกคนต้องกินต้องใช้...

ปลายดอ  เสี่ยแกบอกแล้วว่าไม่ได้พูด  และบอกอีกว่าไม่สนับสนุนพรบ.  ปลายดอจะว่าไง

gladiator 1.jpg

#124 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 12 November 2013 - 23:55

เดี๋ยวนี้มีใครสัมภาษณ์ปากเปล่า

เขาอัดเทป (เก่า) หรือไม่ก็มือถือกันหมดแล้ว

อ้ายนี้มันชั่วจริงๆ สินะ

#125 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 00:45

เรื่องเก่าโดนขุดล่ะ  ขุด ๆ ๆ 

--------------------------------

แกะสัมพันธ์“เสี่ยตัน โออิชิ”เชื่อมธุรกิจ“พานทองแท้ ชินวัตร” และ“สรยุทธ สุทัศนะจินดา”ผ่านอสังหาฯ200 ล้าน 2 ทายาท“ทักษิณ-คุณหญิงอ้อ”กรรมการ บ.เวิร์ธ ซัพพลาย หุ้นใหญ่ โยงครบเครือข่ายการเมือง-สื่อ?

หลายคนอาจไม่รู้ว่าคอนเนกชันธุรกิจของนายตัน ภาสกรนที เจ้าของเครื่องดื่มชื่อดังนอกจากเชื่อมคนใกล้ชิดนายสรยุทธ สุทัศนะจินดา นักเล่าข่าวชื่อดังผ่านธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ ยังโยงนายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี อีกคนหนึ่งด้วย

ปัจจุบันนายพานทองแท้เป็นกรรมการบริษัท 5 แห่ง ได้แก่ บริษัท นิวโอ๊ค จำกัด บริษัท เพลินจิตอาเขต จำกัด บริษัท ว๊อยซ์ ทีวี จำกัด บริษัท โอคานิท จำกัด และ บริษัท ฮาวคัม สตูดิโอ จำกัด

โฟกัสที่ บริษัท เพลินจิตอาเขต จำกัด เดิมชื่อบริษัท เสถียรสุต จำกัด จดทะเบียนวันที่ 26 มกราคม 2511 ทุน 20 ล้านบาท ปัจจุบัน 200 ล้านบาท ประกอบธุรกิจให้เช่าอสังหาริมทรัพย์ ที่ตั้งเลขที่ 1291/1 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร

ผู้ถือหุ้น ณ วันที่ 23 สิงหาคม 2554 จำนวน 5 ราย

1.บริษัท ตัน แอสเซ็ท จำกัด (นายตัน ภาสกรนทีเจ้าของ) 76,000 หุ้น หรือ 38% ของทุนจดทะเบียน
2.นางกิติมา ภาสกรนที 44,000 หุ้น หรือ 22%
3.นางสาวอารยา พานิชายุนนท์ 40,000 หรือ 20%
4.นายตัน ภาสกรนที 30,000 หุ้น หรือ 15%
5.นางสาวสุภาภรณ์ เจริญโสภา 10,000 หุ้น หรือ 5%
รวมทั้งสิ้น 200,000 หุ้น

ต่อมาวันที่ 19 กันยายน 2554 บริษัท เวิร์ธ ซัพพลายส์ จำกัด เข้ามาถือหุ้นใหญ่ 199,998 หุ้น (ดูตาราง) มีกรรมการ 3 คนคือ นายพานทองแท้ ชินวัตร น.ส.แพทองธาร ชินวัตร และ นางกาญจนาภา หงษ์เหิน เลขานุการส่วนตัวคุณหญิงพจมาน ชินวัตร

ทั้งนี้ บริษัท เวิร์ธ ซัพพลายส์ จำกัด ประกอบธุรกิจอสังหาริมทรัพย์มีคนในครอบครัว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตรเป็นเจ้าของ ผลประกอบการ ปี 2552 รายได้ 286,976,291.25 บาท กำไรสุทธิ 149,669,010 บาท ปี 2553 รายได้ 939,697 บาท ขาดทุนสุทธิ 534,058 บาท ปี 2554 รายได้ 925,302 บาท ขาดทุนสุทธิ 69,317 บาท

ข้อมูลจากกรมพัฒนาธุรกิจการค้าระบุว่า บริษัท ตัน แอสเซ็ท จำกัด จดทะเบียนเมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2549 ทุน 500 ล้านบาท ประกอบธุรกิจให้เช่าและบริการพื้นที่ ธุรกิจให้บริการสนามฟุตบอล ที่ตั้งเลขที่ 225/11 ชั้น 1 ซอยสุขุมวิท63 (เอกมัย) แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ มีผู้ถือหุ้นใหญ่ 3 คนคือ นายตัน ภาสกรนที 2,500,000 หุ้น หรือ 50% นางสาววริษา ภาสกรนที 1,028,500 หุ้น หรือ 20.57% 
นางสาวสุนิสา สุขพันธุ์ถาวร 1,028,500 หุ้น หรือ 20.57% มีนายนครินทร์ พิมพรัตน์ เป็นกรรมการ

ขณะที่ถ้าดูข้อมูลทางธุรกิจของบุคคลที่เกี่ยวโยงกับนายสรยุทธจะพบว่า น.ส.สุกัญญา แซ่ลิ่ม เป็นกรรมการบริษัท ไร่ส้ม จำกัด บริษัท หัวหิน เอส เอส แอสเซ็ท จำกัด และบริษัท ดีเอสที แอสเซ็ท จำกัด

โฟกัสที่ บริษัท ดีเอสที แอสเซ็ท จำกัด จดทะเบียนวันที่ 10 พฤษภาคม 2555 ทุน 100,000 บาท ประกอบธุรกิจ การให้เช่า การขาย การซื้อขายและดำเนินงานด้านอสังหาริมทรัพย์ ที่ตั้งเลขที่ 8 หมู่บ้านหมู่บ้านอิสระ ซอยรามคำแหง 24 แยก 26 (หมู่บ้านอิสระ) แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ (บ้านของนายตัน) มีผู้ถือหุ้น 3 คนคือนายตัน ภาสกรนที 350 หุ้น นางอิง ภาสกรนที 350 หุ้น และ น.ส.สุกัญญา แซ่ลิ่ม 300 หุ้น (จากจำนวนหุ้นทั้งสิ้น 1,000 หุ้น) ทั้ง 3 คนร่วมเป็นกรรมการ

หาก น.ส.สุกัญญาคือตัวแทนทางธุรกิจของนายสรยุทธ ธุรกิจของนายตัน ภาสกรนที ในวันนี้จึงมีทั้งทุน และเครือข่ายการเมือง (อำนาจรัฐ?) และ เครือข่ายธุรกิจสื่อ?

เครดูด - เสรีไทย FB และ ไอ้เท่งแห่งเมืองนคร

https://www.facebook...5&type=1&ref=nf

#126 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 13 November 2013 - 02:03

"เสี่ยตัน" สะดุ้ง รีบแก้ข่าว
บอก 13-15 พ.ย.บริษัทเปิดทำงานปกติ แต่ให้พนักงานลาหยุดไปชุมนุมได้ พร้อมขออภัยหากคำให้สัมภาษณ์ทำเข้าใจผิด

ปลายออฯ ไม่ต่อข่าวด้วยละ !!
หากโออิชิ ประกาศเข้าสนับสนุน พร้อมลดราคา หรือส่งไปช่วยม้อบกินอาบฟรี ถุงทางคันแน่ๆๆ

#127 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 02:49

งง
ปลายอ้อตอแหล หรือ ตันโกหก?

หรือ ทั่งคู่ พี่ๆเฉลยหน่อย

#128 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 13 November 2013 - 02:51

งง
ปลายอ้อตอแหล หรือ ตันโกหก?

หรือ ทั่งคู่ พี่ๆเฉลยหน่อย

ฮาดารา-ขำปิดหน้า 696.gif

#129 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 03:51

โฮะๆๆ ที่แท้เป็นแบบนี้

งั้นเลิกซื้อน้ำของเจ้านี้กิน

#130 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 05:35

จริงไม่จริงไม่รู้ แต่เลิกกินแระ แต่ถ้าขวด5บาทจะกินต่อนะ อิอิ

#131 suwadee

suwadee

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 06:41

งานนี้ กลายเป็น  เทือก เจอ ตัน ตบหัว ทิ่ม

สะใจ ก๊ากๆๆๆ

:lol: :lol:

คนหนีทหารถูกไอ้ตันตบหัวทิ่ม สะใจกว่าว่ะ  กัก กัก

"ตัน"ปัดพูด ม็อบต้านล้างผิดแค่คนกลุ่มน้อย ชี้สื่อคลาดเคลื่อน-ยันส่วนตัวไม่เอานิรโทษ

Edited by suwadee, 13 November 2013 - 06:45.

#132 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 06:41

เสี่ยตันพลาดไปแล้วงานนี้ แม้จะกลับลำอย่างไร คนเสียความรู้สึกไปแล้ว

เสี่ยตัน สรยุทธ ปัญญา ชูวิทย์ พวกนี้ล้วนสร้างภาพ หากินกับกระแส ไม่จริงใจสักคน

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#133 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 13 November 2013 - 06:54

ผุละชัย ด้วยอีกคน

#134 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 06:55

ปลายอ้อ แอบเข้ามา Edit ข้อความหราาาาา    :P

#135 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 07:20

ปลายอ้อ แอบเข้ามา Edit ข้อความหราาาาา    :P

ช่วยเน้นเด่วปลายดอจะไม่เห็น :P

#136 kim

kim

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 08:23

เลิกกิน เลิกกินอิชิตัน

มันสายไปแล้วไอ้หมูอ้วนมะเร็งร้ายในเศรษฐกิจไทย

#137 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 08:26

เป็น 1 เสียงที่เบิกกินอิชิตัน  คอนเฟิมส์

#138 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 13 November 2013 - 08:33

เรามันคนส่วนน้อย ให้คนส่วนมากไปอุดหนุนมันแล้วกัน  :lol:

#139 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 08:34

ไม่ทานน้ำหวานพวกนี้อยู่แล้ว ทานแต่เบียร์สิงห์

#140 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 08:44

เฮ้อ...ก่อนจะโพสต์
คุณลองไปหาดูคลิปตั้งแต่ต้นจนจบ ฟังให้ดีๆในเนื้อหาไม่ใช่ตัดมาแค่คำๆก่อนดีไหมคะ
จะได้ถกและวิเคราะห์บนข้อมูลและความจริงชุดเดียวกัน
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#141 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 13 November 2013 - 08:46

สรุปอีปลายตอแหล ก็คงไว้ซึ่งนิสัยตอแหลเหมือนเดิม

เข้ามาแก้ไข กระทู้ตัวเองเฉย

#142 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 13 November 2013 - 08:48

มาช่วยดันฮับ :lol:  :lol:

ช่วยเน้นเด่วปลายดอจะไม่เห็น :P

#143 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

Posted 13 November 2013 - 08:51

มาช่วยดันฮับ :lol:  :lol:

เล่นอะไรกัน เล่นด้วยสิ

#144 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 13 November 2013 - 08:54

ไอ้ตัน เค้า รีบออกมาปฏิเสธ ว่าไม่ได้พูด ก็แสดงว่า ปลายหม้อ ตอแหล อ่ะดิ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#145 Mootang

Mootang

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 09:00

กลับลำ 360 องศาเพราะรู้ตัวว่าคนมาม๊อบแทบทุกคนพร้อมที่จะเลิกดื่มอิชิตันถาวร สินะ สินะ สินะ....

#146 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 09:45

อันนี้ก็แค่เล่นละคร

ถ้าคิดว่าจะพูดอะไร หรือ ให้ความเห็นอะไร ที่ไม่เข้าท่า สู้ไม่ต้องให้สัมภาษณ์ดีกว่า 

คำสัมภาษณ์แรกที่แสดงออกมา ไม่มีเขียนสักคำถึงจุดยืนต่อ พรบ. นิรโทษ ฉบับนี้

ดังนั้น ถ้าจะให้ประชาชนเชื่อคุณตอนนี้ คงต้องให้คุณออกมาประกาศต่อต้าน ระบอบทักษิณ พร้อมบริจาคเงินสนับสนุนการชุนนุมสัก 10 ล้าน แล้วล่ะครับ

10 ล้านแลกกับ เครดิตในการทำธุรกิจ และ ชื่อเสียงแบรนด์อิชิตัน ผมว่านักธุรกิจแบบคุณน่าจะคิดได้ นะครับ

สิบล้าน  บริจาคให้ม้อบสีไหนดีครับ??  ม้อบพันธมิตรดีไหม  ไอ้ฟายยยย!!!

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#147 55555

55555

มหาเมพ

Posted 13 November 2013 - 11:15

เจอข่าวใหม่เข้าไป ปลายแคม แตะเบรกหมุนล้อ เลยเอ๋อออ

ไม่ทันแระ...ดันมีคนมือซน โคว๊ต ข้อความเก่าเอาไว้

:lol: 

Edited by 55555, 13 November 2013 - 11:16.

#148 suwadee

suwadee

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 13:49

ต้องเลิกขายอย่างร้านนี้

#149 susu

susu

ขาประจำ

Posted 13 November 2013 - 13:54

ซวยเลย ไอ้ปลายdอ ก๊อปอะไรมาโพสต์ โดนตีนถีบกลับทุกที  :D

ขี้ข้า...นายเปลี่ยน ขี้ข้าก็ต้อง....ครับนาย

#150 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 13 November 2013 - 20:27

'ตัน'จ๋า  ทำไม ถึงทำกับง'ปลาย'ได้

แหมะ  เห็นปลายเงิบ ติดๆ กันแหละ

:lol: 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users