Jump to content

- - - - -

ก้าวที่พลาดของสุเทพจริง ๆ นะ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:49

สุเทพมันบ้า เมาแดดหรือเปล่า

ความคิดแรกที่เข้ามา หลังจากการประกาศเมื่อคืน

การไม่เสียภาษีมันผิดกฎหมายนะครับ

การทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์

รัฐบาลหน้าด้านต่อไปจะมีประโยชน์อันใด

คนผิดคือบริษัทที่ไม่เสียภาษี

คุณมาจะมารับผิดชอบร่วมกันไหมครับ ถ้าคุณจะรับผิดชอบก็ประกาศมาเลย

คุณจะมานิรโทษกรรมให้บริษัทที่ไม่จ่ายภาษีหรือชะลอภาษีหรือเปล่าครับหลังเหตุการณ์นี้

คุณจะมาเปลี่ยนแปลงกฎหมายไหมว่า ถ้าไม่พอใจรัฐบาลไม่ต้องเสียภาษี

มวลชนคงหายไปเยอะละ

ผมคนหนึ่งที่เลิกติดตามกระทุ้เกาะติดเพราะการประกาศเมื่อคืน

มันเริ่มทำอะไรที่ไร้สาระเกินไปแล้ว

คิดได้ยังไง

#2 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:51

*
POPULAR

เขาไม่ได้ให้ไม่เสียภาษีนะครับ แค่ให้ชะลอจ่าย13-17ก็เท่านั้นเองผิดกฎหมายยังไง?

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:51

*
POPULAR

ถ้าเป็นชายหนุ่มอ่อนไหวกับประเด็นแค่นี้ผมก็ว่าน่าจะเลิกติดตามกระทู้เกาะติดนะครับ

เพราะเรื่องเท่านี้ ผมว่าผู้ชุมนุมที่ไปกันน่าจะคิดได้ ว่าควรทำยังไง

ผมว่า คุณสุเทพคงไม่ได้จับใครมัดมือมัดเท้าให้ทำตามนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:53

เมื่อคืนทนายความมาให้ความรู้บนเวทีค่ะว่าสามารถทำได้ ขอความสะดวกเรื่องแบบฟอร์มได้เลยที่สรรพากร  -_-

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:53

ฟังยังไงว่าเขาบอกไม่ให้เสียภาษี?????

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:54

ออกไปตั้งม็อบใหม่ก็ได้ครับ ประกาศจุดยืนของตัวเอง คงมีหลายคนคิดแบบนี้

ช่วยๆกันครับ คนละม็อบ 2 ม็อบ หลายๆม็อบช่วยกันบีบรัฐบาล

ประกาศจุดยืนม็อบใครม็อบมัน เจอหลายๆจุดยืน นางยกมันก็อ้วกแตกตายเองแหละ

...

...

ปล. ไม่ได้ประชดนะครับ อยากให้ทำจริงๆ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:54

^_^ ชะลอการชำระครับ... ประมาณนาทีที่ 5.20

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:55

*
POPULAR

ผมมองว่า เทือกเค้ากดดัน รบ มากกว่าครับ

เพราะรู้ว่า ตอนนี้ รบ ถังแตกแล้วครับ

ดังจะเห็นว่า อีปูถึงกลับวอนขอให้จ่ายภาษีเลยที่เดียว

ส่วนเรื่องภาษี นะ ผมคิดว่า น่าจะใช้วิธีเลือนจ่ายภาษี จ่ายช้านิดหน่อยไม่เป็นไรหรอก

มันให้เวลาอยู่แล้วในการเลือนจ่าย หรือ จะจ่ายเป็นงวด ๆ ก้อได้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 manoon

manoon

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:57

เค้าว่ามา :D  :D  :D หรือ ฟังไม่ได้ศัพย์จับมากระเดียด :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#10 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:05

ม๊อบนี้เค้าไม่นิยมให้ประชาชนทำผิดกฎหมายแบบม๊อบฝ่ายตรงข้ามหรอกครับ

ไม่ใช่บอกว่าไม่ได้ทำผิดกฎหมาย  แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม  ยังไงมันก็ผิดอยู่ดี

ทำเรื่องจ่ายภาษีให้ช้าลงสามารถทำได้จริงในทางปฏิบัติ   และกฎหมายไม่ได้ห้ามไม่ให้ทำ

รัฐบาลนี้มันหิวเงินอยู่แล้ว   จะทำอะไรต้องใช้เงินตลอด  

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้ากู้ไม่ได้  แล้วไม่มีเงินจะทำยังไงต่อ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:07

*
POPULAR

การชะลอการจ่ายภาษี แบบถูกกฎหมายสามารถทำได้โดยการผ่อนชำระนะครับ

- แบบปกติ ผ่อนชำระได้ 3 เดือน โดยขอ แบบ บ.ช.35 จากสรรพากร

- ถ้ามีบัตรเครดิต กสิกร หรือ ไทยพาณิชย์ สามารถใช้ผ่อนชำระได้สูงสุด 10 เดือน โดยเสียดอกเบี้ย 0.89% ต่อเดือน ครับ

------------------
อันนี้คำ อธิบายเพิ่มเติมจากสมาชิกเพจ

Narongrit Phetrit
ฝากอธิบายด้วยว่า "ชะลอ" จ่ายภาษีนั้น
ในทางกฎหมายตามประมวลรัษฎากรที่ถูกต้องคือ
การยื่นแบบเสียภาษี และขอชำระภาษีโดยแบ่งจ่ายเป็นงวดๆๆ
คือ ภาษีเงินได้นิติบุคคลกลางปีที่กำหนดจะจ่ายภายในวันที่ 30 พ.ย. นี้
ถ้ามีภาษีที่จะต้องชำระจำนวน 100,000 บาท
ก็ให้ยื่นคำขอชำระภาษีแบ่งเป็นงวดๆ เช่น
3 งวด เจ้าหน้าที่อนุมัติได้ทันที
12 งวด สรรพากรพื้นที่ เป็นผู้อนุมัติ
24 งวด อธิบดีหรือสรรพกรภาค เป็นผู้อนุมัติ
นี้คือ ความหมายของชะลอจ่ายภาษีที่ถูกต้องตามหลักกฎหมาย

เดรดิต เสรีไทยเฟสบุ๊ค และ Narongrit Phetrit

Edited by พอล คุง, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:09.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:07

ผมไม่ทิ้งลุงสุเทพแน่ๆฮะ

ลุงวศิษฐ์ก็บอก อย่าคิดไปล่วงหน้าอย่านึกย้อนหลัง

ให้นึกถึงปัจจุบัน

สู้ๆฮะลุงสุเทพ

#13 bubblesafari

bubblesafari

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:18

*
POPULAR

วันที่ 15 ของทุกเดือน เป็นวันครบกำหนดชำระภาษีมูลค่าเพิ่ม

ตามห้างร้านบริษัท มักจะยื่นภาษีกันวันสุดท้ายก็คือวันที่ 15

รายได้ภาษีมูลค่าเพิ่มมหาศาลมากค่ะ

แค่สำนักงานของเรามีลูกค้าไม่ถึง 100 ราย ค่าภาษีที่ชำระเดือนนึง

ประมาณ 3 แสน แล้วคิดดูสิคะ หากห้างร้านบริษัท ร่วมมือกันชะลอ

การชำระภาษีมูลค่าเพิ่มนี้ รัฐจะขาดรายได้ขนาดไหน

รัฐบาลมันต้องเดือดร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้เราก็กำลังหาลูกค้าที่เป็นแนวร่วมให้ชะลอการชำระภาษี

มีตอบรับมาหลายรายแล้วค่ะ

#14 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:23

ผมเป็นคนตั้งกระทู้ "ถ้าคุณจะถอย ก็ไม่มีใครว่านะครับ" คือผมเข้าใจนะครับว่า คุณสุเทพแค่ขอความร่วมมือในการแสดงพลังให้รบ.เห็น เพราะไม่อย่างนั้นไอ้ที่ไปชุมนุมมันก็แค่ฟังปชป.ปราศรัย ถ้าจะเอาแค่นี้ปชป.กลับไปจัดเวทีผ่าความจริงก็ได้ครับ ไม่มานำมวลชนประท้วงอยู่ที่ราชดำเนินหรอกครับ

ที่คุณสุเทพขอ คือให้ทุกคนช่วยกันแสดงออก ช่วยกันมีส่วนร่วม ทำให้รบ.เห็นว่ามีการแสดงออกในที่อื่นด้วย ไม่ได้แค่รวมตัวประท้วงที่ราชดำเนิน คือใครจะอยู่ที่ไหนก็ซื้อนกหวีดมาห้อยคอได้ เป็นการช่วยกันแสดงออก หรือใครจะหยุดงานก็ได้ ก็ว่ากันตามสะดวก

ส่วนที่ผมตั้งกระทู้ เพราะผมหวังดี กลัวว่ากระแสจะตีกลับได้ (ถ้ามวลชนไม่เข้าใจ) แค่นั้นเองครับ ไม่ได้รู้สึกเฟล รู้สึกผิดหวัง อะไรขนาดนั้น

ตอนนี้ผมว่า ปชป. อ่อนประชาสัมพันธ์เกินไปครับ คือ ปชป. ต้องอธิบายเหตุผลให้มวลชนได้เข้าใจ และ ชี้แจงเรื่องต่างๆว่าไม่ได้ทำเพื่อล้ม รบ. อย่างที่ใครกล่าวหา ซึ่งถ้าอธิบายคนเค้าก็เข้าใจได้

#15 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:28

ใจเย็นครับ ลองทบทวนที่เขาพูดอีกรอบ แล้วลองดูปฏิกิริยาที่เกิดขึ้นต่อรัฐ
ชลอจ่ายภาษีแค่สามวันผมว่ารัฐที่ถังรั่ว จะยิ่งตายดิบ มันหมายถึงว่า ในขณะนี้
ระบบการเงินของรัฐ แทบไม่มีรายได้จากทางใดๆเข้ามาเลย
ทบทวนที่เขาพูด แล้วลองทำความเข้าใจอีกที
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#16 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:34

คืนนี้ มีการปรับยุทธวิธีของเวทีราชดำเนิน

ประตูนี้ปิด ก็เดินหาประตูใหม่

มันยากอะไรครับ

คิดรบกับไอ้พวกขี้ข้าหน้่าเหลี่ยม

ต้องอาศัยความเป็นเอกภาพ

ต้องช่วยกันคิด ไม่ใช่อะไรกูก็ไม่

เอาแต่พูดว่าไม่ๆๆ ต้องบอกด้วยว่าอะไรที่ใช่

เผื่อมันเป็นทางที่ดีกว่าจริงๆ  :)

แก้พิมพ์ผิด

Edited by grand_v, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:35.

#17 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

เป้าหมายคือ กำจัด รบ. ชั่วๆ ที่จะสร้างหนี้ให้ลูกหลาน

ผมมีลูกสองคน ผมจะไม่ยอมให้ อ้ายอี ตัวไหน กู้เงินมาล้างผลาญ โกงกิน

ให้ลูกมันสบาย แต่ลูกผมลำบาก

เอาไงก็เอากัน

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

อยากให้ฟังเสียงนกหวีดที่ราชดำเนินตอนนี้จังค่ะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#19 idecon

idecon

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:37

แล้วสรรพากรเขตส่งภาษีเข้าส่วนกลางวิธีไหน
แล้วถ้าเขตชลอการส่งเข้าส่วนกลางบ้าง
จะเกิดไรขึ้น

#20 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:27

เขาให้ชลอ ไม่ใช่ให้เลิกเสีย เสียภาษีช้าหน่อย ไม่ผิดกฎหมายหรอกครับ ขนาดโกงภาษีไปเป็นหมื่นๆล้านเขายังรณรงค์ขอให้ให้อภัยเมตตานิรโทษกันเลยครับ ขนาดประกาศให้พิจารณากันเฉยๆยังไม่มีใครทำเลย รัฐยังสะดุ้งออกมาเต้นได้ขนาดนี้ คุณคิดว่าได้ผลมั้ยล่ะ

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:29

สุเทพมันบ้า เมาแดดหรือเปล่า

ความคิดแรกที่เข้ามา หลังจากการประกาศเมื่อคืน

การไม่เสียภาษีมันผิดกฎหมายนะครับ

การทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์

รัฐบาลหน้าด้านต่อไปจะมีประโยชน์อันใด

คนผิดคือบริษัทที่ไม่เสียภาษี

คุณมาจะมารับผิดชอบร่วมกันไหมครับ ถ้าคุณจะรับผิดชอบก็ประกาศมาเลย

คุณจะมานิรโทษกรรมให้บริษัทที่ไม่จ่ายภาษีหรือชะลอภาษีหรือเปล่าครับหลังเหตุการณ์นี้

คุณจะมาเปลี่ยนแปลงกฎหมายไหมว่า ถ้าไม่พอใจรัฐบาลไม่ต้องเสียภาษี

มวลชนคงหายไปเยอะละ

ผมคนหนึ่งที่เลิกติดตามกระทุ้เกาะติดเพราะการประกาศเมื่อคืน

มันเริ่มทำอะไรที่ไร้สาระเกินไปแล้ว

คิดได้ยังไง

ฟังสุเทพพูดถึงนี้อีกครั้งหนึ่ง.....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31

เขาให้ชลอ ไม่ใช่ให้เลิกเสีย เสียภาษีช้าหน่อย ไม่ผิดกฎหมายหรอกครับ ขนาดโกงภาษีไปเป็นหมื่นๆล้านเขายังรณรงค์ขอให้ให้อภัยเมตตานิรโทษกันเลยครับ ขนาดประกาศให้พิจารณากันเฉยๆยังไม่มีใครทำเลย รัฐยังสะดุ้งออกมาเต้นได้ขนาดนี้ คุณคิดว่าได้ผลมั้ยล่ะ

เวลานี้บริษัทที่ไม่มีเงินเสียภาษี ขอเลื่อนเสียภาษีสักหนึ่งเดือนนั้น....

ต้องคำณวนว่าดอกเบี้ย 1.5 % (เข้าใจว่า) นั้นคุ้มค่าหรือไม่...?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 nualtal

nualtal

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:41

เห็นด้วยกับกำนันนะ..คืนนี้มีลูกล่อลูกชนเรียกกำลังใจคืนได้บ้างแหล่ะ..ขอให้แนวร่วมที่ประกาศมาอารยะจัดขืนเป็นรูปธรรมเมื่ อถึงวันนัดด้วยเถิด..ฟังเสียงกรี๊ดดิ..นกหวีดก็ดังดี..กำลังใจมาแระ...
When will they ever learn?..
พรุ่งนี้ก็สายเกินไปหรือเปล่า.?.

#24 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:41

ได้ข่าวว่า กลางปีหน้า เงินจะไม่มีจ่ายเงินเดือนข้าราชการ ครับ มาตราการนี้ กะ ฆ่ากันจริงๆนะ

ได้ข่าวว่ากลุ่มทุนในเผาไทยกำลังจะระส่ำแล้ว

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#25 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

ได้ข่าวว่า กลางปีหน้า เงินจะไม่มีจ่ายเงินเดือนข้าราชการ ครับ มาตราการนี้ กะ ฆ่ากันจริงๆนะ

ได้ข่าวว่ากลุ่มทุนในเผาไทยกำลังจะระส่ำแล้ว

เวรกรรม เปลี่ยนใจตอนนี้จะทันไหมเนี่ย

เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว อาจารย์ที่โรงพยาบาล ท่านสอบถามมาว่าสนใจจะเรียนต่อแล้วมาเป็นอาจารย์ที่โรงพยาบาลหรือเปล่า ถ้าสนใจจะขอตำแหน่งราชการไว้ให้

เราก็ดีใจว่าอาจารย์ท่านเห็นคุณค่าในตัวเรา ดันตอบตกลงไปซะแล้ว 

ตอนนี้จะขอเปลี่ยนใจได้ไหมนะ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#26 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:55

เวรกรรม เปลี่ยนใจตอนนี้จะทันไหมเนี่ย

เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว อาจารย์ที่โรงพยาบาล ท่านสอบถามมาว่าสนใจจะเรียนต่อแล้วมาเป็นอาจารย์ที่โรงพยาบาลหรือเปล่า ถ้าสนใจจะขอตำแหน่งราชการไว้ให้

เราก็ดีใจว่าอาจารย์ท่านเห็นคุณค่าในตัวเรา ดันตอบตกลงไปซะแล้ว 

ตอนนี้จะขอเปลี่ยนใจได้ไหมนะ

แค่ตกเบิก ครับ จ่ายครึ่งเดียวนะ 5555

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

แล้วสรรพากรเขตส่งภาษีเข้าส่วนกลางวิธีไหน
แล้วถ้าเขตชลอการส่งเข้าส่วนกลางบ้าง
จะเกิดไรขึ้น

งานถนัดของนางโตมร ...ย้ายหัวหน้าเขต

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:11

แล้วจะมีสรรพากรพื้นที่ สรรพากรภาค กล้าอนุมัติการแบ่งชำระหรือครับ

#29 bird

bird

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:38

ถ้ายื่นผ่าน Net  ยังมีโปรโมชั่นพิเศษ ขยายเวลาชำระภาษีให้อีกด้วย

ไม่ต้องเงินเพิ่ม เบี้ยปรับ  น่ะค่ะ

#30 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:51

ผมว่าสุเทพพลาดตรงที่ สันดานเสื้อแดงชอบบิดเบือน เก่งประชาสัมพันธ์ จะพูดปากๆ สื่อเลือกข้างก็ออกไปเรื่อยๆว่า "งดจ่ายภาษี" ประโคมข่าวๆ

ปล.แต่เมื่อเช้าผมเห็นสรย้วยบอก ชะลอจ่ายภาษี แต่ ให้นายกปูย้ำๆ ไม่จ่ายภาษีๆ 55

#31 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:04

ผมสะใจที่รัฐบาลออกมาตีโพยตีพายเรื่องต้องการภาษีมากมาย  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#32 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:48

บิดเบือนกัน  ตั้งแต่หัวยันหาง   ควายฟังภาษาคนไม่รู้เรื่องจริงๆ    มะวานรายการสย้วย  อ้ายอับแสง  มันก็พูดประมาณนี้   ไม่แปลกใจเลย

#33 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:54

ผมว่าสุเทพพลาดตรงที่ สันดานเสื้อแดงชอบบิดเบือน เก่งประชาสัมพันธ์ จะพูดปากๆ สื่อเลือกข้างก็ออกไปเรื่อยๆว่า "งดจ่ายภาษี" ประโคมข่าวๆ

ปล.แต่เมื่อเช้าผมเห็นสรย้วยบอก ชะลอจ่ายภาษี แต่ ให้นายกปูย้ำๆ ไม่จ่ายภาษีๆ 55

ปชป. พลาดทุกอย่างครับ ....นปช. พลาดไม่เป็นไร เพราะมันโจร ..

ต้องเทวดาเท่านั้น ... :lol:  :lol: :lol:  :lol:  

#34 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:07

ตอนแรกนึกว่างดจ่ายเลยแต่แค่ชะลอหรอกเหรอ

แต่ก็เห็นด้วยเต็มที่อยู่แล้วครับ เพราะเป็นการส่งสัญญาณไปกลายๆ ว่าประชาชนพร้อมจะชะลอการจ่ายภาษีทุกเมื่อ

ถ้ารัฐบาลยังเอาเงินภาษีไปละลายเล่นโโยที่ประเทศชาติไม่ได้รับประโยชน์ใดๆ เลย  -_-

#35 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:10

หลายท่านๆได้เข้ามาแสดงความคิดและให้ข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเติมแล้ว

อยากเห็นเจ้าของกระทู้กลับมา comment บ้าง ไรบ้าง   ...

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:09

Posted by รินรู้ดี , ผู้อ่าน : 954 , 18:26:40 น.   
หมวด : สุขภาพ 

print.gif พิมพ์หน้านี้ icon_favorite_entry.gif vote_story.gif โหวต 4 คน พี่โบเดีย , redribbons07 และอีก 2 คนโหวตเรื่องนี้ 

ขอบคุณภาพจากอินเทอเนต

เมื่อวาน คุณสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีต สส. ของ พรรคประชาธิปัตย์ ได้เสนอแนวทางที่

เรียกว่า อารยะขัดขืน 4 มาตรการ ต่อ รัฐบาลยิ่งลักษณ์ บนเวที ราชดำเนิน อันได้แก่

มาตรการที่ 1 ให้ทุกบริษัท ทุกหน่วยงาน หยุดงานทั่วประเทศ 13-15 พ.ย.

ขอความร่วมมือเจ้าของกิจการทั้งหลาย โปรดสั่งพนักงานของท่าน

ให้หยุดงาน มาร่วมชุมนุม เวทีใดก็ได้ ใกล้ที่ไหน สะดวกไหน ไปที่นั้้น

เพราะเป็นเวทีผู้ร่วมอุดมการณ์เดียวกัน

มาตรการที่ 2 ขอให้ นักธุรกิจ บริษัทห้างร้านเอกชน ทั้งหลาย

ชะลอการจ่ายการชำระภาษีกลางปี เพื่อไม่ให้รัฐบาลมีเงินโกงกันได้

มาตรการที่ 3 ขอให้ ต่อสู้ด้วยสัญลักษณ์ของเราคือชาติ

ขอให้ทุกบ้าน ทุกสำนักงาน ชักธงชาติ ขึ้นทั่วประเทศไปไหน มาไหน

ติดธงชาติเอาไว้อย่างนี้ รถยนต์ จักรยาน เรือ ทุกหนทุกแห่ง และแขวนคอด้วยนกหวีด

ไปไหนมาไหน พกไปสองอย่าง ธงชาติกับนกหวีด

มาตรการที่ 4 ถ้าประชาชนผู้ใด พบเห็นนายกฯ รองนายกฯ รมต.ทั้งหลาย

ไม่ต้องพูด ไม่ต้องทำอะไร ให้เป่านกหวีดใส่อย่างเดียว ไม่ผิดกฏหมาย

วันนี้ รินรู้ดีได้มีโอกาสพูดคุยกับเพื่อนๆ ทั้งเป็นข้าราชการและทำงานในบริษัทห้างร้าน

ปรากฏว่า คงสามารถจะดำเนินการได้ไม่ครบทุกข้อ

ข้อที่สามารถจะทำได้โดยใช้สิทธิ์ส่วนตัวคือ ข้อ 3 การต่อสู้ ด้วยสัญลักษณ์ คือ ธงชาติ และแขวนนกหวีด

ส่วนข้อ 4 นั้น ข้าราชการที่ต้องพบกับเจ้ากระทรวงเกือบทุกวัน ยังหวั่นๆ

เราก็มอบกำลังใจให้กันและกัน เพราะเราเป็นคนตัวเล็กๆ 

เท่าที่เราได้แสดงออกถึงทุกวันนี้ เราก็กล้าหาญจนครอบครัวและคนรอบข้างคิดว่าเสี่ยงเกินไปหรือเปล่า

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:10.

gladiator 1.jpg

#37 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:15

ได้ข่าวรัฐบาลกลัวจนเยี่ยวราดเเล้วนี่หน่า

#38 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:21

ดิฉันว่า จขกท ฟังไม่ได้ศัพท์จับมากระเดียดมากกว่านะค่ะ

ดิฉันก็ร่วมฟังด้วยในกลุ่มผู้ชุมนุม คืนวันจันทร์

คุณสุเทพประกาศบนเวทีถึงอารยะขัดขืน ซึ่งมีหลายข้อที่ต้องการตอบโต้รัฐบาล

เรื่องการจ่ายภาษีคือหนึ่งในนั้น เค้าไม่ได้บอกว่าไม่จ่ายนะคะ แค่ชะลอออกไปก่อน

แต่อย่างที่บอก ถ้าคุรไม่ใช่เจ้าของกิจการหรือทำธุรกิจอะไร เป้นลูกจ้าง พนักงงานบริษัท ข้าราชการ

ก็ปล่าวประโยชนื เพราะเราเสียภาษีทุกเดือนๆๆหักออกไปอยู่แล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน