Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงหรือเสื้อไหนๆครับ อยากถามว่า...

• Please log in to reply
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:40

ใครมีลูกแล้วบ้างครับ ผมมีลูกสองคน

รัฐบาลชั่ว จะกู้เงินสองล้านๆ เพื่อมาโกงกิน ให้ลูกหลานมันเสวยสุข

แต่ลูกผมต้องใช้หนี้ไปจนแก่

ลูกหลานผมต้องหาเงิน จ่ายภาษีเข้ารัฐมากขึ้น ถ้าไอ้เหลี่ยมขอเงินคืนจากรัฐ

ลูกหลานผมทำอะไรผิด ถึงต้องมาก้มหน้าหาเงินประเคนให้คนชั่ว

ผมว่าชั่วโมงนี้ไม่ใช่เรื่องการเมือง

แต่เป็นเรื่องของลูกหลานในวันข้างหน้า

จะยอมให้ลูกหลานเรา อยู่เยี่ยงทาสของลูกหลานมันหรือครับ

แค่รุ่นเราที่ทำงานตรากตรำ ใช้หนี้สาธารณะ เพราะไอ้พวกคอรับชั่นทำไว้ ยังไม่พอหรือครับ

อย่าให้เป็นภาระของลูกหลานเลยครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:49

ก็สอนลุกหลานให้เอาอย่างท่านทักษิณเรื่องภาษีสิครับ

#3 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:17

ก็สอนลุกหลานให้เอาอย่างท่านทักษิณเรื่องภาษีสิครับ

คนนั้นมันชั่วโดนเผ่าพันธุ์ คงหาคนเลียนแบบได้ยากครับ

#4 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:38

เสื้อแดงมันไม่รู้หรอกครับ

เสื้อแดงส่วนใหญ่ไม่เคยเสียภาษี เฉกเช่น ภงด90 หรือ 91

เพราะเนื่องจากรายได้น้อย หรือมีอาชีพเกษตรกรรม

ลูกหลานพวกเขาก็คงจะเป็นแบบเดียวกัน

ผมเชื่อนะครับ คนที่เขาเสียภาษีกันจริงๆ คงไม่มีใครอยากจ่ายเยอะ

จึงต้องหาทางลดหย่อน

ส่วนภาษีทางอื่น มันไม่ค่อยรู้สึกหรอกครับ เพราะไงก็โดนเหมือนกันทุกคน เช่น vat

สิ่งที่ท่าน จขกท อยากจะสื่อถึงเสื้อแดง ผมคิดว่าพวกมันคงไม้สนใจหรอกครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน