Jump to content

- - - - -

เอ...เพื่อนๆว่า ไพร่เสื้อแดงเขาจะคิดหรือเข้าใจกันแบบนี้เหมือนกันหมดอ๊ะป่าว.

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 12 November 2013 - 21:41

วันนี้มีโอกาสได้นั่งรถแท็กซี่ นั่งไปสักพักพี่แท็กซี่ก็เปิดประเด็นมาเลย

พี่แท็กซี่ "ม็อบทำให้รถติด" (ไม่มีม็อบรถแมร่งก็ติดค่ะพี่)
พี่แท็กซี่ "คนที่ไปม็อบมีแต่คนมีเงินที่กำลังเสียประโยชน์"
ต่อมเสือกเริ่มทำงาน "เสียประโยชน์ยังไงค่ะพี่"

พี่แท็กซี่ "ก็ท่านนายกทักษิณ (อดีตโว้ย อดีตนายกที่โคตรโกง) ที่กำลังจะกลับบ้าน"
พี่แท็กซี่ "ท่านให้สัญญาว่า จะแบ่งหุ้น ปตท ให้กับประชาชนคนไทยทุกคน"
พี่แท็กซี่ "แม้แต่เด็กที่เกิดใหม่ก็จะได้ถือหุ้น" (มึงก็เชื่อมันหรา)

ไม่ทราบใครบอกพี่อ่ะคะ ถามเสียงหวาน ๆ หน่อยกลัวมันกระทืบตายคารถแท็กซี่
พี่แท็กซี่ "ใคร ๆ เค้าก็รู้กันทั้งนั้นน้อง" ( ทำไมกรูไม่รู้ว่ะ)
พี่แท็กซี่ "แล้วไอ้พวกที่ออกมาประท้วงคือพวกที่ถือหุ้น ปตท "
พี่แท็กซี่ "พวกนี้มันเห็นแก่ตัว ทุกคนต้องมีความเสมอภาคกันในสังคมซิ"
ตรรกะพี่ นี่ทำน้อง งง เลยค่ะ

แล้วทำไมพวกอาจารย์ คนมีการศึกษาที่เค้าไม่ได้ถือหุ้นเค้าออกมากันเต็มเลยละค่ะ
พี่แท็กซี่ "ในอนาคตท่านทักษิณกำลังจะทำโครงการศึกษาทางไกล
ผ่านดาวเทียม อีกหน่อยไม่ต้องจ้างอาจารย์เยอะแยะแล้ว เอาแค่คนเก่งจริง ๆ ไม่กี่คนมาสอนเด็ก ๆ ผ่านโทรทัศน์ ไอ้พวกอาจารย์พวกนี้มันกลัวตกงาน เลยมาประท้วง ต่อไปนี้จนแค่ไหนก็ได้เรียนแล้ว คราวนี้ทุกคนจะเสมอภาคกันหมดทั่วประเทศ 5555"

55555 ขำตายห่าละมึง จนเสมอภาคกันหมดทั่วประเทศละไม่ว่า
แต่ก็ขอบคุณพี่นะคะที่ทำให้หนูได้ทราบ
ว่าพวกคนเสื้อแดงเค้าคิดกันยังไง

https://www.facebook...559099447502539

หรือเพื่อนๆมีเรื่องพรรค์นี้ ลองเอามาแบ่งปัน

เล่าสู่กันฟัง บ้างก็ดีครับ... ;) 

เพราะผมว่า ไพร่เสื้อแดง โง่อย่างเดียว

ไปเป็นไม่ได้หรอกครับ...หรือถ้าเป็นได้ ก็เป็นได้ไม่นาน... :lol:

มันต้องมีอย่างอื่นประกอบด้วย... :lol:  ว่้ามั๊ย...

Edited by Suraphan07, 12 November 2013 - 21:45.

#2 Titan

Titan

น้องเก่า

Posted 12 November 2013 - 21:45

ขี้ทักษิณหอมมาก ขี้ทักษิณกินได้ ปวดหัวตัวร้อนกินขี้ทักษิณหาย  ;)

#3 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 12 November 2013 - 22:16

เรื่องที่ว่ามานั้น

ผมเชื่อโดยมิต้องบังคับ ข่มขู่ คุกคาม ซ้อม ทรมาน

เพราะเคยได้ยินกับหูมาแล้ว

และหน้าตาท่าทางในนาทีนั้น

ประมาณว่าถ้าใครคิดเห็นแย้งความคิดเจ้าลัทธิ

ต้องมีอันเป็นไป ไม่ตายก็พิการล่ะวะ

ไม่น่าเชื่อว่ามันสร้างได้ขนาดนี้

นี่คือเหตุผลที่ต้องล้างระบบนั้น

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users