Jump to content

- - - - -

น่าอนาถแท้..สาวก แมงสาป ต่างออกมาจี้ ปชป ยุติม็อบ

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 protecter

protecter

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:54

สาวกแมงสาปต่างออกมา จี้ ปชป ยุติม็อบทันที...

ขยันเรียนกร้องยิ่งกว่า โจรเสื้อแดงเสียอีก....

มีกองเลียแบบนี้ พรรคแมงสาป...ไม่เจ๊งก็เดี้ยง

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:56

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 protecter

protecter

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:57

ข้างบนอ่ะ.....เมาใบกระท่อมหรอ

#4 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:58

:D แล้วไง...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:01

ผมว่าในกลุ่มมีความเห็นต่างก็ดีนะครับ การมีความคิดเห็นหลากหลายเป็นสิ่งดี

ไม่เหมือนบางกลุ่ม พูดอะไรก็เชื่อทั้งๆ ที่ได้เป็นแค่เรือจ้าง

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:08

นั้นเวทีเสรีชน ไม่เกี่ยวกับพรรค สุเทพ+8 ก้อไม่ได้เป็น สส.
ส่วนคนอื่น ก้อแค่แขกรับเชิญ มีสิทธิ์เท่ากับ หยอง ลูกหยี
ต้องไปถาม สุเทพ ซิ จะเลิกไม่เลิก พรรคไม่มีสิทธ์ห้าม

#7 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:09

ม๊อบปัญญาชน สามารถคิดวิเคราะห์ ติชม ถูกผิดช่วยกันทักท้วง เห็นควร เหมาะสมเยี่ยงไรก็ สามารถถกกันได้เสมอ...

เเต่ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่สามารถเข้าใจได้กระมัง....

#8 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:09

ยุ่งอะไรกับเขา พฤติกรรมแบบนี้ภาษาชาวบ้านเขาเรียก เสื-อก ค่ะ  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#9 HiddenMan

HiddenMan

นั้นเวทีเสรีชน ไม่เกี่ยวกับพรรค สุเทพ+8 ก้อไม่ได้เป็น สส.
ส่วนคนอื่น ก้อแค่แขกรับเชิญ มีสิทธิ์เท่ากับ หยอง ลูกหยี
ต้องไปถาม สุเทพ ซิ จะเลิกไม่เลิก พรรคไม่มีสิทธ์ห้าม

:lol: อภิสิทธิ์ยังไม่ได้พูดทุกวันเลยครับ... เวทีประชาชนเขาไม่เชิญ อภิสิทธิ์ก็ขึ้นไม่ได้

Edited by HiddenMan, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:10.

#10 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:11

น่าอนาถแท้..protecter ตอนแรกนึกว่าเป็นเสรีชน

แต่ไหงตอนนี้ หางแดงโผล่ เขาควายโผล่ !!??

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:15

ิดสักนิด

ิเคราะห์สักหน่อย

กแยะเสียบ้าง...ก็น่าจะดี

#12 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:17

สมชื่อ protector จริงๆ  รู้จึงจะออกตัวปกป้องรัฐบานเบอะสุดที่รักเหลือเกินนะ

สมมุติว่า ถ้าไม่มีรัฐบาลชุดนี้แล้ว  เจ้าของกระทู้จะดำรงชีวิตต่ออย่างไรครับ

ถึงกับจะต้องปรับตัวปรับชีวิตให้เข้ากับรัฐบาลชุดใหม่หรือไม่  คงไม่ต้องหรอกนะ เพราะชีวิตคุณจะดีกว่าตอนนี้แน่นอน....

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:18

เขาประกาศขอ "นายก" พระราชทานแล้วนิ

ไม่จัดม็อบเดินไป "หัวหิน" หรือ?

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:21

ไม่เหมือนไอ้พวกระยำที่ อะไรก็ขอพระราชทาน

จริงๆ อยากเขียนมากกว่านี้ แต่เกรงใจมอด

We love fender.

#15 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:26

ปรี๊ดดดดดดดดด

#16 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:27

ตั้งกระทู้ไร้สาระครับ !!!!!!

มีเรื่องรบกวนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆครับเคยเข้าไปกดไลค์ให้เพจๆนึง เพื่อจะดู ความคิด ความอ่าน ของพวกเสื้อแดง

มันก็ส่งเรื่องแดงๆมาให้นั่งสมเพชเป็นประจำๆ จนในวันนี้ มันนำรูปๆนี้แล้วมาอ้างตามที่ท่านๆเห็นในบริบท

ผมก็แย้งไปในช่องแสดงความคิดเห็นว่า เฮ้ๆ ข่าวนี้ท่านเอามาจากใหนเนี่ย ผมลองเสิร์ชหาข้อมูลสุดลิ่มทิ่มประตูผมก็ยังไม่เห็นที่มาที่ไป

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยสิ เพราะข่าวที่ผมเจอ คือม็อบยิงหนังกะติ๊กใส่ประตู  ศอรส ค้นเจอมีดในรถพยาบาล แต่ข่าวคุณเนี่ยผมหาไม่เจอ

สิบนาทีผ่านไป มันห้ามผมไม่ให้แสดงคอมเมนท์ และ ตัดความเห็นของผมออกไป 555555

หากเพื่อนๆท่านใหนช่วยถามแอดมินมันให้หน่อย เพื่อต่อยอดจะขอบคุณครับ เชิญทัศนาครับ 

/อาวุธที่เห็น จับได้ในม็อปนกหวีด...พวกมรึง ยังห่างไกลกับคำว่า ..
.....อารยะขัดขืน..
เป็นแค่ฝุ่นของ อารยะขัดขืน ก็ยังไม่ได้....อย่าเอาคำนี้มาอ้าง มันทุเรศ

ต้นแบบอารยะขัดขืน มาจาก มหาตมะ คานธี... แม้คานธีจะถูกทำร้ายอย่างไรก็ไม่มีการโต้ตอบ 

แนวการต่อสู้ของคานธี แทนที่จะทำร้ายคนอื่น กลับมาทำร้ายตัวเอง ด้วยการอดอาหารประท้วง

การด่าทอก็ถือว่าเป็นการโต้ตอบขั้นรุนแรง คนที่ใช้หลักอารยะขัดขืนจะต้องไม่ทำ 
ยิ่งทำให้อีกฝ่ายหนึ่งโกรธ หรือมองว่าอีกฝ่ายหนึ่งมีความเป็นมนุษย์ไม่เท่าตนก็ไม่ใช่เหมือนกัน

“คานธีเคยเดินเท้าเพื่อประท้วงเรื่องเกลือ ที่อังกฤษมากอบโกยเอาไป ด้วยความคิดว่า เกลือของคนอินเดียทำไมคนอินเดียจะกินไม่ได้ ระหว่างทางคนอินเดียที่รู้เรื่องเข้าร่วมเป็นแสน ในที่สุดข้าหลวงของอังกฤษต้องเปิดวงเจรจา”

“คานธีไม่เคลื่อนไหวอะไรพร่ำเพรื่อ จะทำก็ต่อเมื่อมีประเด็นที่แหลมคม มีเป้าหมายชัดเจน เมื่อใดที่ออกมาเคลื่อนไหวจะต้องชนะ ถ้าไม่มีประเด็นอะไรจะพักผ่อนอยู่กับบ้าน ทอผ้าใช้เอง เพราะความเป็นอยู่และวิถีชีวิตของแกเรียบง่ายนี้เอง เป็นเสน่ห์ให้ท่านดึงมวลชนออกมาได้ทุกครั้ง ที่มีการเคลื่อนไหว”

การจะใช้อหิงสา หรืออารยะขัดขืนต้องอดทน ต้องรอคอย เพราะกว่าจะสัมฤทธิผลต้องใช้เวลานาน เหมือนนำน้ำทะเลมาตากแดด ต้องเฝ้ารอให้แดดเคี่ยวให้ข้นจนเป็นเกลือ

***คนจนในอินเดียประท้วงชาวอังกฤษ อังกฤษสั่งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าปราบปราม พวกของคานธีโดนตีร่วงลงไป ยังลุกขึ้นมาให้ตีอีกโดยปราศจากท่าทีการต่อสู้ใดๆ....เดินเข้าไปให้ตีจนกระทั่งตำรวจที่เป็นชาวอินเดียด้วยกันทำไม่ลง”
แชร์ · 5183 · 3 ชั่วโมงที่แล้ว · 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#17 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:28

ปรี๊ดดดดดดดดด

หนังมันคงจะหนา  อาจจะยังไม่รู้ตัว   ช่วยเป่าอีกแรงครับ ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#18 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:33

นี่แหละครับ ประชิาธิไตย แบบผู้มีอารยะ

คิดเห็นแตกต่าง ยอมรับฟัง เหตุและผลของอีกฝ่าย

นำมาเปรียบเทียบ ไม่เอา "เสียงส่วนใหญ่" มาอ้าง

ดีใจครับที่ทุกคนมี "สมอง" ส่วน จขกท. 

จะกินหญ้า หรือ กินน้ำด่าง ก็เลือกเอา

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#19 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:34

พวกนี้ชอบหาว่าม๊อบขาดความชอบธรรมในการเดินม๊อบต่อแล้ว

แต่ไม่เคยเรียกร้องพวกสสที่โหวดพรบนิรโทษนี้ให้รับผิดบางเลย

อย่างนี้มัน สองมาตรฐานไหม

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#20 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:36

สงสัยลืมกินยา :D

#21 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:51

:lol: อภิสิทธิ์ยังไม่ได้พูดทุกวันเลยครับ... เวทีประชาชนเขาไม่เชิญ อภิสิทธิ์ก็ขึ้นไม่ได้

ถ้าพรรคสั่งอดีตส.ส.ได้ พรรคก็คงสั่งห้ามสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์ไม่ให้ขึ้นเวธีพธม.ด่าพรรคแล้วล่ะครับ

----------

พรรคที่สั่ง ส.ส. อดีตส.ส. ให้เดินตามได้ สั่งซ้ายหันขวาหันได้ ก็มีแต่พรรคเพื่อทุย ที่ยึดมั่นในระบอบประชาถีบปะไตแม้ว เท่านั่นแหละครับ

#22 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:03

มีเรื่องรบกวนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆครับเคยเข้าไปกดไลค์ให้เพจๆนึง เพื่อจะดู ความคิด ความอ่าน ของพวกเสื้อแดง

มันก็ส่งเรื่องแดงๆมาให้นั่งสมเพชเป็นประจำๆ จนในวันนี้ มันนำรูปๆนี้แล้วมาอ้างตามที่ท่านๆเห็นในบริบท

ผมก็แย้งไปในช่องแสดงความคิดเห็นว่า เฮ้ๆ ข่าวนี้ท่านเอามาจากใหนเนี่ย ผมลองเสิร์ชหาข้อมูลสุดลิ่มทิ่มประตูผมก็ยังไม่เห็นที่มาที่ไป

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยสิ เพราะข่าวที่ผมเจอ คือม็อบยิงหนังกะติ๊กใส่ประตู  ศอรส ค้นเจอมีดในรถพยาบาล แต่ข่าวคุณเนี่ยผมหาไม่เจอ

สิบนาทีผ่านไป มันห้ามผมไม่ให้แสดงคอมเมนท์ และ ตัดความเห็นของผมออกไป 555555

หากเพื่อนๆท่านใหนช่วยถามแอดมินมันให้หน่อย เพื่อต่อยอดจะขอบคุณครับ เชิญทัศนาครับ 

/อาวุธที่เห็น จับได้ในม็อปนกหวีด...พวกมรึง ยังห่างไกลกับคำว่า ..
เป็นแค่ฝุ่นของ อารยะขัดขืน ก็ยังไม่ได้....อย่าเอาคำนี้มาอ้าง มันทุเรศ

ต้นแบบอารยะขัดขืน มาจาก มหาตมะ คานธี... แม้คานธีจะถูกทำร้ายอย่างไรก็ไม่มีการโต้ตอบ 

แนวการต่อสู้ของคานธี แทนที่จะทำร้ายคนอื่น กลับมาทำร้ายตัวเอง ด้วยการอดอาหารประท้วง

การด่าทอก็ถือว่าเป็นการโต้ตอบขั้นรุนแรง คนที่ใช้หลักอารยะขัดขืนจะต้องไม่ทำ 
ยิ่งทำให้อีกฝ่ายหนึ่งโกรธ หรือมองว่าอีกฝ่ายหนึ่งมีความเป็นมนุษย์ไม่เท่าตนก็ไม่ใช่เหมือนกัน

“คานธีเคยเดินเท้าเพื่อประท้วงเรื่องเกลือ ที่อังกฤษมากอบโกยเอาไป ด้วยความคิดว่า เกลือของคนอินเดียทำไมคนอินเดียจะกินไม่ได้ ระหว่างทางคนอินเดียที่รู้เรื่องเข้าร่วมเป็นแสน ในที่สุดข้าหลวงของอังกฤษต้องเปิดวงเจรจา”

“คานธีไม่เคลื่อนไหวอะไรพร่ำเพรื่อ จะทำก็ต่อเมื่อมีประเด็นที่แหลมคม มีเป้าหมายชัดเจน เมื่อใดที่ออกมาเคลื่อนไหวจะต้องชนะ ถ้าไม่มีประเด็นอะไรจะพักผ่อนอยู่กับบ้าน ทอผ้าใช้เอง เพราะความเป็นอยู่และวิถีชีวิตของแกเรียบง่ายนี้เอง เป็นเสน่ห์ให้ท่านดึงมวลชนออกมาได้ทุกครั้ง ที่มีการเคลื่อนไหว”

การจะใช้อหิงสา หรืออารยะขัดขืนต้องอดทน ต้องรอคอย เพราะกว่าจะสัมฤทธิผลต้องใช้เวลานาน เหมือนนำน้ำทะเลมาตากแดด ต้องเฝ้ารอให้แดดเคี่ยวให้ข้นจนเป็นเกลือ

***คนจนในอินเดียประท้วงชาวอังกฤษ อังกฤษสั่งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าปราบปราม พวกของคานธีโดนตีร่วงลงไป ยังลุกขึ้นมาให้ตีอีกโดยปราศจากท่าทีการต่อสู้ใดๆ....เดินเข้าไปให้ตีจนกระทั่งตำรวจที่เป็นชาวอินเดียด้วยกันทำไม่ลง”
แชร์ · 5183 · 3 ชั่วโมงที่แล้ว · 

หาเจอแล้วครับ....http://www.tnews.co....ัดหนักม็อบ.html

ผมเอาไปโพสแล้ว...ในเฟสมัน ดูสิว่ามันจะแถยังไงต่อ

5555+ ห้านาทีผ่านไปลองเข้าไปดูใหม่ แม่.....ง เสือกลบที่ผมโพสทิ้งเลย แถมยังบล๊อกผมอีก

สุดยอดแห่งความเหี้.......ยยยย เลยว่ะ

Edited by ปังตอ, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:16.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#23 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:41

หาเจอแล้วครับ....http://www.tnews.co....ัดหนักม็อบ.html

ผมเอาไปโพสแล้ว...ในเฟสมัน ดูสิว่ามันจะแถยังไงต่อ

5555+ ห้านาทีผ่านไปลองเข้าไปดูใหม่ แม่.....ง เสือกลบที่ผมโพสทิ้งเลย แถมยังบล๊อกผมอีก

สุดยอดแห่งความเหี้.......ยยยย เลยว่ะ

ผมก็บล็อคมันไปแล้วเหมือนกันครับ เพจสั่วๆ เหมือน จขกท มู้นี้

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#24 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

ด้วยความเคารพ

2-3 วันมาเนี่ย เจ้าของกระทู้เป็น cheer อะไรมากมั๊ยครับ

ผมว่า mung อยากทำ cheer อะไร mung ก็ไปทำเองสิครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน