Jump to content

* - - - - 1 votes

คิดยังไงกับความคิดแบบนี้

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:46

วันนี้ผมนั่งฟังถ่ายทอดสดการชุมนุมพอดีเพื่อนผมกลับมา มันก็บอกว่าดูคนพูดดิอะไรๆก็ทักษิน ผมก็บอกว่าทักษินมันอยู่เบื้องหลังจริงๆนี่ มันโกงมันสั่งการ มันก็บอกว่า ปชป. ก็โกงจะไปฟังพวกนี้ทำไม ที่มาพูดๆมันก็ได้ผลประโยชน์กันทั้งนั้นแหละไม่งั้นไม่มากันหรอก ผมละเซงอธิบายยังไงก็ไม่ฟัง - -

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:47

ไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ

ถามแค่ว่า ทุกวันนี้ ของแพงขึ้นหรือเปล่า

เงินเก็บมีเยอะขึ้นไหม

แค่นี้ มันก้อจะเงียบ แล้วก้อเดินหนีครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:49

ถ้าว่า ปชป ก็โกง แล้วเค้านิรโทษกรรมให้ตัวเองมั้ยล่ะ ก็ไปขึ้นศาล แล้วไอ้แม้วโกง ทำไมต้องนิรโทษกรรมตัวเอง 

#4 bookboong

bookboong

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:51

พวกนี้มันจะมีความคิดพื้นฐานเลยว่า แค่แม้วโกงมันเทียบกับอภิสิทธิ์สั่งฆ่าคนไม่ได้หรอก โกงมันเรื่องเล็ก ใครๆ เค้าก็ทำกัน  พวกที่นิยมชมชอบแม้วมีแต่พวกมีแนวคิดว่าการโกงไม่เป็นไรเพราะใครๆ ก็โกงทั้งนั้นครับ

#5 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:56

จะเอาอะไรกับความคิด "ค. วายๆ" ครับ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:56

*
POPULAR

วันนี้ผมนั่งฟังถ่ายทอดสดการชุมนุมพอดีเพื่อนผมกลับมา มันก็บอกว่าดูคนพูดดิอะไรๆก็ทักษิน ผมก็บอกว่าทักษินมันอยู่เบื้องหลังจริงๆนี่ มันโกงมันสั่งการ มันก็บอกว่า ปชป. ก็โกงจะไปฟังพวกนี้ทำไม ที่มาพูดๆมันก็ได้ผลประโยชน์กันทั้งนั้นแหละไม่งั้นไม่มากันหรอก ผมละเซงอธิบายยังไงก็ไม่ฟัง - -

นึกถึงเมียผมเลย ก่อนนั้นแดงจ๋าาา ทุกวันนี้ด่าอีปรูเช้าเย็น แถมยังชวนผมไปร่วมชุมนุม ดีที่ยังไม่เปิดศึกกับแม่ค้าคนอื่นในตลาดนัด

คนประเภทนี้ต้องให้เวลาเขามาก ๆ ครับ ไม่จำเป็นต้องไปขัดแย้ง บางทีต้องยุส่งไปเลย เช่น ทุกวันนี้ข้าวของถูกเนอะ ได้ค่าแรงตั้งวันละ 300

แบ่งฉันบ้างสิ เดี๋ยวก็หลุดมาเองแหละ ไม่ต้องไปพูดเรื่องไกลตัว ประท้งประท้วงไม่ต้องไปอธิบาย เอาเรื่องใกล้ตัวนี่แหละ เข้าใจง่ายดี

วันนี้ไม่เข้าใจ พรุ่งนี้ก็เข้าใจ ย้ำความจริงใกล้ตัวไปเรื่อย ๆ ไม่ต้องทะเลาะเด๊ยวคิดได้เอง  ^_^

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:20

พวกนี้มันจะมีความคิดพื้นฐานเลยว่า แค่แม้วโกงมันเทียบกับอภิสิทธิ์สั่งฆ่าคนไม่ได้หรอก โกงมันเรื่องเล็ก ใครๆ เค้าก็ทำกัน  พวกที่นิยมชมชอบแม้วมีแต่พวกมีแนวคิดว่าการโกงไม่เป็นไรเพราะใครๆ ก็โกงทั้ง

เขารู้นะครับว่าอภิสิทธิ์ไม่ได้สั่ง แต่เขาไม่ชอบที่มีการชุมนุมว่าแต่ทักษินไม่ว่า ปชป.บ้างเพราะก็โกง - -

#8 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:37

ปชป โกงนี่ศาลตัดสินหรือยัง

หรือว่า ใคร ๆ เขาก็รู้

Edited by GuoJia, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:37.

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#9 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:48

เขายกตัวอย่างว่า พอปชป ขึ้น ยางราคาดี ปาล์มราคาดี เพราะ ปชป เป็นนายทุน - -เถียงลำบากมาก

#10 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:48

ก้ะลองถามเค้าดู โกงไรล่ะ เค้าก้ะจะตอบเดิมๆ โรงพัก หนีทหาร เสาธง แถมด้วยชั่งไข่  เพราะเห็นก้ะเจอแต่เรื่องนี้ซ้ำซากจำเจ น่ามีคลิปวีดีโอรวมตอบคำถามซ้ำซากพวกนี้ก้ะดีนะแบบขี้เกียจตอบ ไล่ไปดูเอง :D

ปล.ถ้ามีคนทำจริงนะจะแชร์แหลกดังแน่ เพราะมีแต่คนอ้างเรื่องนี้จริงๆ

Edited by เซงกี่ เออเดะ, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:56.

#11 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:08

เขายกตัวอย่างว่า พอปชป ขึ้น ยางราคาดี ปาล์มราคาดี เพราะ ปชป เป็นนายทุน - -เถียงลำบากมาก
อย่างนี้ไม่จัดว่าเป็นการโกงนะครับ

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:15

แหม ชอบออกความเห็นเอาเยี่ยงเอาอย่างแบบนั้น แบบนี้ โดยอ้างอารยประเทศ ตามสากล ประเทศที่พัฒนาแล้วกันนัก

แล้วทำไมถึงยอมรับการคอรัปชั่นได้

ทั้งที่เป็นเรื่องที่สังคมโลก สากล อารยประเทศ ประเทศที่พัฒนาแล้ว รังเกียจเชียวนะ  -_-

Edited by อู๋ ฮานามิ, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:16.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:30

งั้นสมัยแม้ว ยางราคาขึ้น เพราะ ปชป เป็นนายทุนเหมือนกันสินะ  :D

#14 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

ของบางเรื่องต้องใช้เวลา

พวกที่ด่าทั้งสองฝั่งโดยไม่ตามข่าวละเอียด

บางทีต้องปล่อยไปเพราะถือดีอวดดีทั้งที่ข้อมูลน้อย

คงต้องให้ผู้ใหญ่ที่มีอาวุโสกว่าเราอธิบายให้เขาฟัง

ไม่ก็ต้องให้เจอด้วยตัวเอง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#15 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:59

ชวนเค้าคุยเรื่องข้าวสิครับ...

#16 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:01

บางคนถ้าคุยด้วยแล้วดูจะมีความคิดหน่อยผมก็จะคุยจะอธิบายเขาไปเรื่อยๆ จนกว่าเขาจะเข้าใจว่าความจริงเป็นอย่างไร สมัยเรียนอาจารย์ที่ปรึกษาโครงงานผมนี่ก็แดงเหมือนกัน ผมนั่งคุยกับแกเกือบทุกวัน 1 ปีเต็มๆ ค่อยๆ บอกแกว่าอะไรเป็นอะไร จนแกเข้าใจและก็รู้ว่าทักษิณได้สร้างความแตกแยกกับคนไทยยังไงบ้าง และยังมีเรื่องเลวๆ อีกหลายเรื่อง ที่แกยังไม่รู้ก็ได้รู้  ส่วนคนไหนที่ปิดหูปิดตาไม่คิดไม่ตรองอะไรเลยผมก็จะผ่าน ไม่คุยด้วยเลย เจอบ่อยสุดก็พวกขับแท๊กซี่ ผมนั่งเงียบๆฟังมันพูดอย่างเดียว เพราะพูดไปก็เปลืองพลังงานเปล่าๆครับ 

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:04

กระทู้อำมาตย์คุยไม่เป็นประชาติปไตย 

ประชาติปไตยต้องสนับสนุนรัฐบาลยิ่งลักษณ์ 8 ปี

╱/(っ◕ LOL ◕)っ 

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:45

เมื่อกบอยู่แต่ในกะลาเมื่อไหร่หนอตาจะได้เห็นแสงสว่าง

Edited by jimmydna95, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:14.

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:47

รบกวนถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหมครับว่า เพื่อนของท่านจขกท.คนนี้ เป็นคนนิสัยแบบนี้หรือเปล่า

1. ส่วนตัวเขาก็เป็นคนตอดผลประโยชน์เล็กๆน้อยๆ นิดหน่อยเอาได้ก็เอา   ไม่ใช่คน"มือใสใจซื่อ"

2. เป็นคนชอบคิดว่าตนรู้มากกว่าคนอื่น หรือรู้ทันคนมากกว่าคนรอบข้าง

ที่ถามเพราะผมเห็นว่าคนที่ชอบพูดประโยคในตัวแดง ตัวเขาเองก็เป็นคน 2 แบบที่ว่ามาครับ

เพราะตามหลักจิตวิทยาแล้ว คนเรามักมองคนอื่นจากมุมของตัวเอง

gladiator 1.jpg

#20 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:34

ผมเบื่อพวกแอ็บมากกว่า เมื่อม็อบเสื้อแดงมามันบอกเขามาด้วยใจรักประชาธิปไตย

พอพวกอื่นปิดถนน มันบอกรถติด เศรษฐกิจชลอตัว ........ยาว

#21 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:40

ช่วงนี้ผมคิดสั้นๆ เพียงแค่ว่า..ใครยกมือผ่าน พรบ.นิรโทษกรรม ในสภา..

หมดความชอบธรรมแล้วครับ ป่วยการที่จะไปฟังเหตุผลจากคนพวกนี้

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:24

เพื่อนผมที่พูดแนวๆนี้ก็มีครับมันไม่สนใจอะไรนอกจากเรื่องตัวเอง พูดง่ายๆก็เห็นแก่ตัวล่ะครับ ถ้าคนมันสนใจเรื่องการโกงจนรู้ไปหมดว่าโกงกันทุกพรรค แล้วมันจะทนทำเฉยไม่แสดงออกได้อย่างไรครับ ช่วงนี้ผมใช้เรื่องนิรโทษนี่แหละครับเป็นเครื่องมือตัดสินคน

#23 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:23

รบกวนถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหมครับว่า เพื่อนของท่านจขกท.คนนี้ เป็นคนนิสัยแบบนี้หรือเปล่า

1. ส่วนตัวเขาก็เป็นคนตอดผลประโยชน์เล็กๆน้อยๆ นิดหน่อยเอาได้ก็เอา   ไม่ใช่คน"มือใสใจซื่อ"

2. เป็นคนชอบคิดว่าตนรู้มากกว่าคนอื่น หรือรู้ทันคนมากกว่าคนรอบข้าง

ที่ถามเพราะผมเห็นว่าคนที่ชอบพูดประโยคในตัวแดง ตัวเขาเองก็เป็นคน 2 แบบที่ว่ามาครับ

เพราะตามหลักจิตวิทยาแล้ว คนเรามักมองคนอื่นจากมุมของตัวเอง

ก็ไม่เชิงมีนิสัยขนาดนี้นะครับแต่เหมือนเขาไปรับฟังมาแล้วมันจำขึ้นสมองไปแล้ว    อย่างเช่น ปชป. ตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไปปล้นเขามาไม่ได้ดีไปกว่าเพื่อไทยหรอก ซึ่งตรงนี้ผมหาข้อมูลมาให้ดู แต่ผมหา คลิป มันดูไม่ได้เขาเลยไม่เชื่อเท่าไร

#24 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:33

จากประสบกามของกระผม เรื่องแบบนี้กระผมชินซะแล้วครับ(เพราะจ.ที่ผมอยู่มันแดง) ตรรกะที่ว่วาหากก-รูผิด เมร-ิงก้อผิด เถียงเป็นปีก้อไม่จบ แบบทั่นอาวุโสโอเคแกพูด ไม่ต้องไปอธิบายเรื่องไกลตัว เอาแค่เรื่องชิวิตประจำวันที่เดือดร้อนนี่แหล่ะ เค้าทนไม่ไหวเดี๋ยวก้อโวยกันเอง

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#25 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:47

ถามแค่ว่า ทุกวันนี้ ของแพงขึ้นหรือเปล่า

แค่นี้ มันก้อจะเงียบ แล้วก้อเดินหนีครับ

ถามไป ตอบไม่ได้จะเดินหายไปเอง

#26 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:26

เราปล่อยปะละเลย ไม่อยากโต้แย้งตั้งแต่แรก จนแดงเข้ากระดูกกันไปหมด

เวลานี้จึงต้องเหนื่อยหน่อย แต่ก็ไม่ละความพยายาม ชี้แจงให้พี่น้องเสื้อแดงเข้าใจ

คิดเสียว่า แต่ละวันได้บอกไป สิบคน มีคนเข้าใจสองคน ก็ยังดี  ทำต่อไปเรื่อยๆ ห้าวันก็มีคนเข้าใจ สิบคน...

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#27 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:57

เคยเจอกรณีนี้มาครั้งนึง ณ ร้านอาหารประจำหน้าบ้าน เมื่อคราวที่เหตุการณ์ล่าสุดที่ย้ายเวทีไปราชดำเนิน

แถแนวๆนี้ล่ะ ก็เลยทำใจและใช้เวลาเล็กน้อยอธิบายด้วยข้อมูลและเหตุผลบางอย่าง

หลังจากที่ตั้งหลักได้ ฉวยโอกาศตอนที่เขาหยุดหายใจ เราก็เร่งชก เร่งซัดๆๆๆๆ

จนต้องนั่งฟังอย่าเอ๋อๆ  .... ไม่คาดหวังว่าจะเข้าใจ หรือ เห็นด้วยตามกะเราอะไรหรอก

แต่ดีใจที่ตัวเองกล้าพูดในสิ่งที่คิดต่าง ดีกว่าการเฉยและปล่อยให้เขาใช้/สื่อ ข้อมูลผิดๆ ไป

นับแต่วันนั้นเขาก็เริ่มเกร็งๆ เวลาที่จะเอ๋ยถึงเรื่องการเมือง

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#28 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:07

เอิ่ม ยาง กับ ปาล์ม ราคาดีนี่เป็นข้อเสียของรัฐบาลมาร์คเหรอคับ ผมพึ่งรู้ :(

ถ้าเป็นไปได้ขนาดนี้นี่ผมคงไม่คุยต่อละครับ เพราะยิ่งคุยยิ่งโง่ลง ๆ  :(

#29 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:23

บอกไปดิ ว่าตูฟัง ก็ไม่ได้ฟังทั้งหมด ตูฟังอย่างมีวิจารณญาณ ฟังอย่างมีสมอง

ถ้าเอ็งบอกว่าฟังมันทำไม มันก็โกงเหมือนกัน ไปฟังคนดีมีศีลธรรมสิ

งั้นตูคงต้องนั่งพับเพียบอยู่บ้านเอาทิชชู่อุดหู เพราะขนาดเข้าวัดฟังพระเทศน์

ยังไม่รู้เลยว่าพระที่เทศน์ ลับหลังมันไปแอบทุศีลอะไรบ้าง

ถ้าคิดว่ามันโกง งั้นไปหาคนดีที่เขาพร้อมจะพูดมา มีไหม ก็ไม่มี

สรุป จะให้ตูนั่งดูมันโกง โดยไม่ทำอะไร งั้นรึ

บอกมันไป ตูฟังเพราะตูแยกแยะได้ อะไรจริงอะไรเท็จ

แค่นั้น จบ

:D

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:18

ก็ไม่เชิงมีนิสัยขนาดนี้นะครับแต่เหมือนเขาไปรับฟังมาแล้วมันจำขึ้นสมองไปแล้ว    อย่างเช่น ปชป. ตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไปปล้นเขามาไม่ได้ดีไปกว่าเพื่อไทยหรอก ซึ่งตรงนี้ผมหาข้อมูลมาให้ดู แต่ผมหา คลิป มันดูไม่ได้เขาเลยไม่เชื่อเท่าไร

แล้วเพื่อนคุณมีคลิป ปชป ตั้งรัฐบาลในค่ายทหารด้วยหรือครับ  :D เห็นถามแดงควายในนี้ มีคลิปมั้ย ที่กล่าวหวว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มันก็บอกอย่างเดียวว่า ใครๆ ก็รู้ 

#31 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:54

ทีบริษัท ลูก ค้าก็มี ครับ คนงานในไลท์ พอดีผมอยู่ตรงนั้น เขานั่ง จับกลุ่มคุย กัน เรื่องม็อบ เหมือนไม่เข้าใจว่า ก่อม็อบกันทำไม

ไม่เข้าใจว่า นิรโทษกรรมคืออะไร เห็นมีแดงอยู่คนอวยทักษิณ บอกเขาล้างผลพ่วงรัฐประหาร เจอผมเลยบอกว่ารู้ไหมรัฐประหาร เกิด เมื่อไหร่ ปี่ 49 ทำไม ไปล้างถึง 47จะบอกว่าล้างผลพวงรัฐประหารได้หรอ...... เงียบครับ เลยบอกว่ากฏหมายฉบับ นี้ คือ ล้างทั้งหมด ใครผิด การเมือง นักการเมืองโกง ตั้งแต่ปี 47 ล้างหมด ในกลุ่มถ้าเริ่มเข้าใจว่าเขาออกมาทำไหม ก้เลย ตบไปว่า ตอนนี้ ความยุติธรรมถถ้าเรากล้าสู้ ยังมีทางที่จะได้ รับมา แต่ถ้ากฏหมายนี้ผ่าน ที่นี้ พวกมีอำนาจ มันก็ทำไรก็ได้ แค่ให้ พวกมันออกกฏหมายล้างผิด 

Edited by ter162525, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:54.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#32 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:56

ที่ทำงานผมก็มี "คน" ลักษณะนี้อยู่

- ประเภทเทือก ก็โกง สปก. อย่าลืม สปก. นะ

- เทือกบอกไม่โกง ... ถุยสส์ (แต่ศาลไม่ได้พิพากษาว่ามีความผิด หรือเทือกหนีออกนอกประเทศ)

- ไม่อยากให้ม๊อบใช้คำหยาบคาย ไม่อยากให้ปิดถนน (แบบเมิงลำบากว่างั้นเถอะ)

"คน" ประเภทนี้ ผมไม่คุยด้วย ถือว่าเห็นแก่ตัว ไม่ได้กลัวจะโต้เถียงด้วยเหตุผล

แต่ "เปลือง" พลังงาน และน้ำลาย ที่ดูจะมีค่ากว่า

แอบเห็นคนพวกนี้มักจะเป็นแฟนเพจ นายกฯ ไม่ก็ รมต. รบ.นี้

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:01

อ้าว  แบบนี้เพื่อนคุณจขกท.ก็แดงแอบจิตแล้วนี่ครับ (คือ ด.อ.ก-แดงแอ๊บกลาง)

ไม่ใช่พวก "กลางๆ"

gladiator 1.jpg

#34 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:32

มันเป็นกลไก ตลาดดดดดดดดดดดดดด

ตอนมาร์กเป็น แย่กว่านี้อีก

ผมว่าจะได้คำตอบแบบนี้มากกว่านะครับ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#35 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:11

ถ้าคนรู้จักแบ่งสัดส่วน เงินเก็บเยอะขึ้นแน่ๆ แต่ค่าเงินมันซื้อข้าวได้กี่จานนี่แหละเป็นคำถามที่ผมยิงใส่เขา
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#36 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:48

ล่าสุดทะเลาะกันเลยครับ วันนี้มันบอกว่า เขาคุยกันว่าอภิสิทธ์เป็นคนไปเซ็นยอมรับ แผนที่1:200000แล้วไม่รับผิดชอบ  เซงแท้

#37 ter162525

ter162525

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:08

ล่าสุดทะเลาะกันเลยครับ วันนี้มันบอกว่า เขาคุยกันว่าอภิสิทธ์เป็นคนไปเซ็นยอมรับ แผนที่1:200000แล้วไม่รับผิดชอบ  เซงแท้

เอาข่าว นพดล ยกให้เขมรขึ้นมรดกโลกฝ่ายเดียวแล้วเอาท่องที่ศาลดลกตัดสิน เกี่ยวการขึ้นมรดกโลกเรีบยร้อยกระแทกใส่หน้าเลย ในนี้มีMOU 43 เยอะ เอาไปให้ดูบ้างว่า มันตกลงอะไรกัน

Edited by ter162525, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:10.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#38 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18

เอาข่าว นพดล ยกให้เขมรขึ้นมรดกโลกฝ่ายเดียวแล้วเอาท่องที่ศาลดลกตัดสิน เกี่ยวการขึ้นมรดกโลกเรีบยร้อยกระแทกใส่หน้าเลย ในนี้มีMOU 43 เยอะ เอาไปให้ดูบ้างว่า มันตกลงอะไรกัน

บอกแล้วครับเขาบอกว่านั้นก็ส่วนนึง ที่ไปเซ็นก็อีกส่วนนึงผิดกันหมด

#39 ter162525

ter162525

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:26

บอกแล้วครับเขาบอกว่านั้นก็ส่วนนึง ที่ไปเซ็นก็อีกส่วนนึงผิดกันหมด

เอาข้อกำหนด MOU 43 ให้ดูครับ ว่ามีว่าไว้หรือไม่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน