Jump to content

* * * * * 1 votes

คิดถึง Canไทเมือง

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:20

ในสถาณการณ์บ้านเมืองที่ร้อนแรงขณะนี้ ทำไมไม่เห็นโพสต์ของเขาใน OK nation หรือการโพสต์ในfacebook เลย ที่เห็น blog ล่าสุดเมื่อ 28 กค.56

ชุมนุมออนไลน์ไทยสปริงครั้งที่ 6 "แข็งข้อ...พวกทรยศ"
Posted by Canไทเมือง , ผู้อ่าน : 1766 , 18:24:01 น.

มีใครทราบบ้างไม๊คะ ช่วยแจ้งข่าวด้วยค่ะ หรือว่าดิฉันตกข่าว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#2 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:20

เห็นอยู่ทุกวัน

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:51

แอบเข้ามาเก็บมุขไปใส่บล็อกประจำ

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:34

เห็นเงียบไปนานพอสมควรนะครับ หรือว่าเราไม่ค่อยได้เข้าบล็อค โอเค นานไปแล้ว ..จึงไม่เจอ แคน ไท

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:09

เห็นลุงแคน แก post ในนี้นะครับ

New CanThai

https://www.facebook...canthai?fref=ts

Canthai News

https://www.facebook...1051898?fref=ts

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#6 Tatiana

Tatiana

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:42

เห็นลุงแคน แก post ในนี้นะครับ

New CanThai

https://www.facebook...canthai?fref=ts

Canthai News

https://www.facebook...1051898?fref=ts

แกเปลี่ยนชื่อเป็น New CanThai นี่เองจึงหาไม่เจอ ขอบคุณคุณ G-GEAR53 มากค่ะ 

ขอปิดมู้ ประกาศชัยชนะ (หลังเขาจริงๆเลยเรา)

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:46

เจอกันในเฟสทั้งวันครับ :lol:

#8 Tatiana

Tatiana

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:01

เจอกันในเฟสทั้งวันครับ :lol:

หลังจากปล่อยไก่ตัวใหญ่ ประกาศชัยชนะปิดมู้แล้วค่ะ กรุณาอย่าตอกย้ำ :(  :(  :(

#9 silance mobius

silance mobius

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:40

ปล่อยไปเหอะ จะไปขุดผีขึ้นมาจากโลงทำไม

Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#10 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:54

ผมก็อ่าน FB แกทุกวันนะ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#11 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:57

ปล่อยไปเหอะ จะไปขุดผีขึ้นมาจากโลงทำไม

5555

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#12 butadad

butadad

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:01

ผมถามแกว่า ไม่มาที่ สรท บ้างเลย  แกตอบ  สรท ปชป เยอะเลยเขียนที่ facebook ดีกว่า 555

#13 Tatiana

Tatiana

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:20

แอบเข้ามาเก็บมุขไปใส่บล็อกประจำ

ผมถามแกว่า ไม่มาที่ สรท บ้างเลย  แกตอบ  สรท ปชป เยอะเลยเขียนที่ facebook ดีกว่า 555

ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ ลุงแคนแกเป็นพวกแป๊ะเหรอคะ เราก็อ่านบล็อคแกในโอเคเนชั่นบ่อย ไม่ยักกะสังเกตุเห็น

#14 silance mobius

silance mobius

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:45

ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ ลุงแคนแกเป็นพวกแป๊ะเหรอคะ เราก็อ่านบล็อคแกในโอเคเนชั่นบ่อย ไม่ยักกะสังเกตุเห็น

แกเคยสร้างวีรกรรมเxี้ยๆไว้ที่นี่

แล้วทำให้คนที่นี่แตกเป็นฝ่ายเชียร์แก กับฝ่ายด่าแก

ส่วนผมแรกอยู่ตรงกลางค่อนไปฝ่ายหลัง

พอผมไม่เห็นด้วยกะแกมากๆเข้า พวกลูกหาบแกก็มาด่าผม และ ผลักผมไปอยู่ฝ่ายหลังซะ

#เหมือนกีฬาสีตอนนี้นั่นแหล่ะ #ผมคุยกับแดงก็ถูกหาว่าขี้ข้าไอ้แป๊ะกะทาสปชป #คุยกะเหลืองก็ถูกหาว่าขี้ข้าปชป #คุยกะปชปก็ถูกหาว่าทาสไอ้แป๊ะ

ส่วนแกจะเป็นพวกไหนผมไม่แน่ใจ แต่แน่ใจอย่างคือเป็นพวกชอบโหนกระแส

Edited by silance mobius, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:47.

Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#15 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:55

ขอบคุณกระทู้นี้ค่ะ ไม่เจอลุงแคนในนี้นานมากเลย

เห็นแต่ที่โอเคเนชั่น พักหลังก็ไม่เห็น ที่แท้ไปอยู่ในเฟซบุ๊กนี่เอง

#16 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:07

ไม่ใช่เลยค่ะ

ลุงแคนด่าสนธิลิ้ม ก่อนใครเลยมั้งคะ เหอๆๆๆ

ส่วนตัวเคยโพสต์ในบอร์ดเก่าว่า ทักษิณกับสนธิลิ้ม ก็เข้าตำรา ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ เท่านั้นล่ะค่ะ

ทั้งนี้ส่วนตัวก็เห็นว่า ดีแล้วที่สนธิ ยุติบทบาทของพันธมิตร เพราะก้าวพลาดตั้งแต่ริจะตั้งพรรคการเมืองนั่นแล้ว เสียเครดิตหมด

Edited by aiwen^mei, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:12.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน