Jump to content

- - - - -

คุยการเมือง.........แบบฉบับ..ของson.......

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 son

son

ขาประจำ

Posted 15 November 2013 - 19:53

ดูสถานการณ์......ทั้งสองฝ่ายนะครับ...........

เริ่มที่.....ทางม็อบก่อน.......

ทีแรก.......ผมคิดว่า.....เทือก......

จะเลี้ยงม็อบ......เป็นการ์ด....ให้ศาลรัฐธรรมนูญ...

แต่หลังจากมีการ..ยื่นอภิปราย....และถอดถอน............

ผมว่าม็อบนี้....มีเป้าหมาย......พยุงเกมในสภามากกว่า.........

ทีนี้ก็....ทีมนิรโทษนรกแตก...........

จากการที่....ประธานสมศักดิ์.........

เล่นเกม........ไม่ยอมรับ....การเสนอญัตติ....

อภิปราย......โดยอ้างแบบดื้อตาใส..........

ผมว่าสกัด.......การยื่นอภิปรายแบบนี้.....

มีแววว่า.......จะทำการยุบสภา.......

เลยดักทางอภิปรายไว้ก่อน.........

เพราะถ้ามีญัตติอภิปราย.......

รัฐบาล.....จะยุบสภา.....เพื่อแก้ปัญหาบ้านเมืองไ่ม่ได้............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 November 2013 - 19:56

น้าส้น คืนนี้อิปูท่าจะทนอยู่ไม่ไหว แสบหูเหลือเกิน นกหวีด  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#3 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 15 November 2013 - 19:58

แบบ....ฉบับ........ของ

....son.... ก็ต้อง........มี จุด จุด จุด เยอะ......ๆ

........................

.................

.........

...

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#4 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

Posted 15 November 2013 - 21:25

ดูสถานการณ์......ทั้งสองฝ่ายนะครับ...........

เริ่มที่.....ทางม็อบก่อน.......

ทีแรก.......ผมคิดว่า.....เทือก......

จะเลี้ยงม็อบ......เป็นการ์ด....ให้ศาลรัฐธรรมนูญ...

แต่หลังจากมีการ..ยื่นอภิปราย....และถอดถอน............

ผมว่าม็อบนี้....มีเป้าหมาย......พยุงเกมในสภามากกว่า.........

ทีนี้ก็....ทีมนิรโทษนรกแตก...........

จากการที่....ประธานสมศักดิ์.........

เล่นเกม........ไม่ยอมรับ....การเสนอญัตติ....

อภิปราย......โดยอ้างแบบดื้อตาใส..........

ผมว่าสกัด.......การยื่นอภิปรายแบบนี้.....

มีแววว่า.......จะทำการยุบสภา.......

เลยดักทางอภิปรายไว้ก่อน.........

เพราะถ้ามีญัตติอภิปราย.......

รัฐบาล.....จะยุบสภา.....เพื่อแก้ปัญหาบ้านเมืองไ่ม่ได้............

อะไรๆก็พอไหวฃ....... ติดแค่ประโยคนี้แหละครับ "รัฐบาล.....จะยุบสภา.....เพื่อแก้ปัญหาบ้านเมืองไ่ม่ได้............"

ยุบสภาไม่ได้แก้ไขปัญหาบ้านเมืองนะครับ การแก้ไขปัญหาบ้านเมืองคือจับทักกี้มาลงโทษ หาคนบกการสั่งฆ่าปชช.มาลงโทษ เอาคงโกงมาลงโทษ

การหนีปัญหาไม่ได้เป็นการแก้ครับ อย่างเพิ่งสับสน

แล้วการยุบสภาจะทำให้ รบ.มีสิทธิ์นำเรื่อง พรบ.มาเสนอใหม่ ภายใน 60วัน หลังเลือกตั้งจบ ซึ่งอาจจะเร็วกว่า180 เดิมที่จ่าประสาทบอกซะอีก

รวมทั้งการหนีอภิปรายจะช่วย รบ.ไม่ให้ต้องโดนฝ่ายค้านอัดยับคาสภาทาส เรื่องเหตุอัปยศดันสุดซอยของ สส. ฝ่าย รบ.ทั้งหลาย หลบการโดนประจานออกทีวี แบบยำใหญ่ เพื่อหาทางรอดด้วยการยุบสภาแล้วค่อยให้ประชาชนตัดสินแบบเขมรป่าวคับ? ที่ฮุนเซนไม่ยอมให้ตรวจสอบการเลือกตั้งอ่า 5555555+

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users