Jump to content

- - - - -

ท่านคิดว่ามี สส.ในพรรคเพื่อฟาย อยากย้ายพรรคมั้ยครับ

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18

ผมว่าบางคนคงอึดอัดอยากย้ายพรรค เเต่คงกลัวถูกอุ้ม

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#2 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:24

งานนี้มีแตกทั้ง 2 พรรคครับ เพราะ ปชป.ไม่ตามใจกลุ่มทุนเท่าที่ควร จากคลื่นภายในพรรคและการลาออก ของกรรมการบริหาร ต้องดูว่ากระแสครั้งนี้จะขึ้นแค่ไหน การจะแตกขนาดไหน

ส่วนเผาไทย อันนี้ แน่นอน ถ้าเงิน 2 ล้านๆ ผ่านแม้วมันโลภอยาก ได้คนเดียว ไม่แบ่งกลุ่มทุน เราระวัง การปฏิวัติด้วยครับ ผลประโยชน์ มันเยอะ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#3 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:24

พรรคอื่นไม่มีหญ้าแจกเป็นฟ่อนครับ

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:50

ตีวงเข้ามาครับ

ผมว่ามันไม่ย้ายแน่นอนด้วยเหตุผลดังจะกล่าว

ข้อมูลธรรมดาที่ตรวจยังไงก็ไม่พบ

-ส.ส.ได้รับเงินเดือนอยู่แล้ว พรรคจ่ายเพิ่มให้เดือนละ ๔๐๐,๐๐๐บาท อ่านว่า สี่แสนบาทไทย

หน้าเทศกาล มีความจำเป็นขอเบิกเพิ่มได้

-อยู่พรรคนั้น ไม่ต้องคิดอะไร มีคนทำให้ คอยยกมืออย่างเดียว

-ถึงเวลาเลือกตั้ง ได้เป็นกอบเป็นกำ ถ้าสอบตกก็ตั้งหลักได้

นิทานจีจบอก เงินจ้างผีโม่แป้งได้

เรื่องจริงไทย มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:51

ไม่ย้ายครับ เพราะแต่ละคนมีชนักติดหลัง ทักษินเปนพวกใช้จุดนี้มาเล่นงานได้เก่ง

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:55

ผมว่า ย้ายพรรคอาจจะมีครับ แต่คงไม่มา

รอดูผล คำตัดสิน ของศาล รธน เรีอง มาตรา 190 และ 68 ก่อนครับ

ถึงตอนนั้นอาจจะมีย้ายพรรคแน่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:56

คิดว่า ปชป ไม่แตก ที่กรรมการบริหารลาออกเพื่อป้องกันพรรค และเอาใจมวลชนเรียกกระแสมากกว่าอื่น พวกเขาคงเล็นเห็นว่า สสสู้กับมวลชน ไม่มีความรู้สึกร่วมเท่ากับมวลชนสู้ร่วมกัน

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#8 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:00

ออกจากพรรคนี้ไป........ก็อดอยากปากแห้งตาย.....สิครับ....

ไอ้พวก สส.เผาไทย.......มันไม่ใช่....นักการเมืองหรอกครับ......

มันเป็นได้เพียงแค่.........

"ลูกจ้างการเมือง หรือไม่ก็แค่ ไอ้ขี้ข้านายทุนสามานย์" ........ได้เพียงเท่านั้นแหละครับ...... -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#9 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:27

ย้ายพรรค คงยาก
ย้ายประเทศ ได้รับโอกาสนั้นทันที

#10 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:32

ปชป.ไม่มีทางแตก มีแต่จะโตถ้าอภิสิทธิ์ยังเป็นหัวหน้าพรรค.

กลุ่มทุนของปชป. ชอบมาร์คมากโดยให้ดูจากทุนที่ใช้เลือกตั้ง และการส่งคนมามาเข้าพรรค

ความนิยมของมารค์ไม่มีตกและมากที่สุดเท่าที่ปชป.เคยมีหัวหน้าพรรคมา

Edited by วิท, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37.

#11 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:35

ถ้า ปชป กล้าประกาศ ไม่รับตำแหน่งทางการเมือง หากการปฎิวัติ ปชช สำเร็จ
น่าจะมีกองเชียร์เพิ่มอีกเป็นล้าน

#12 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40

ถ้า ปชป กล้าประกาศ ไม่รับตำแหน่งทางการเมือง หากการปฎิวัติ ปชช สำเร็จ
น่าจะมีกองเชียร์เพิ่มอีกเป็นล้าน

ถ้ายังหาคนที่ดีและไว้ใจมากกว่ามาร์ค/ปชป.ไม่ได้. ก็ควรให้มาร์คบริหารดีกว่าปล่อยให้อยู่ในมือใครก็ไม่รู้

#13 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

ถ้ายังหาคนที่ดีและไว้ใจมากกว่ามาร์ค/ปชป.ไม่ได้. ก็ควรให้มาร์คบริหารดีกว่าปล่อยให้อยู่ในมือใครก็ไม่รู้

ดีครับ
ใครไม่เห็นด้วย เมนท์มาเลยครับ
ยินดีรับฟัง
ยกเว้นแดงทั้งหลาย
โผล่มา กรูด่าเปิง

#14 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

ประกาศแล้วไงคะ ตั้งแต่ที่เวทีสามเสน พี่มาร์คประกาศเอง

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#15 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:50

ประกาศแล้วไงคะ ตั้งแต่ที่เวทีสามเสน พี่มาร์คประกาศเอง
เหรอครับ
ผมอาจไม่ทันได้ฟัง
แล้วประกาศเฉพาะคุณอภิสิทธิ์ หรือทั้งพรรค ครับ

#16 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:54

เหรอครับ
แล้วประกาศเฉพาะคุณอภิสิทธิ์ หรือทั้งพรรค ครับ

ได้ยินแต่วันแรกค่ะบอกทำนองว่า ถ้าเกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรขึ้นเพราะการชุมนุมผมจะไม่รับตำแหน่ง  ฟังว่าน่าจะประกาศในฐานะหัวหน้า ปชป ซึ่งน่าจะครอบคลุมพรรคด้วยนะคะ หรือไง ?

#17 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:57

เหรอครับ

ได้ยินแต่วันแรกค่ะบอกทำนองว่า ถ้าเกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรขึ้นเพราะการชุมนุมผมจะไม่รับตำแหน่ง  ฟังว่าน่าจะประกาศในฐานะหัวหน้า ปชป ซึ่งน่าจะครอบคลุมพรรคด้วยนะคะ หรือไง ?

ขอบคุณครับ

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:04

สส พท มันไม่ย้ายพรรคหรอกครับ เงินลงเลือกตั้งก็ไม่ต้องเสีย ได้เงินเดือนจากไอ้แม้วอีกต่างหาก โกงกินได้สบายใจ เพราะแดงควายพร้อมจะปกป้อง พวกมันจะย้ายพรรคไปเพื่ออะไร เลวซะขนาดนั้น ย้ายมาอยู่ ปชป แล้ว ปชป ยังรับเนี่ย ผมว่า วันหนึ่งมันก็เอามีดแทงหลัง แล้วกลับไปหานายเก่ามันอยู่ดี 

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:46

ล่าสุดมี อดีต สส พลังประชาชน ที่ถูกแบน ย้ายเข้า ปชป นะ

หากจำไม่ผิด สส อีสานนี้ละ

ผมมองว่าตอนนี้เพื่อไทยกำลังเจอภาวะคนมากกว่าตำแหน่ง  การย้ายคงมีในไม่ช้า

ปล.

จ่าประสิทธิ์ ย้ายมาซบ ปชป ห้ามรับนะ

ขอเลย

#20 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:59

ล่าสุดมี อดีต สส พลังประชาชน ที่ถูกแบน ย้ายเข้า ปชป นะ

ผมมองว่าตอนนี้เพื่อไทยกำลังเจอภาวะคนมากกว่าตำแหน่ง  การย้ายคงมีในไม่ช้า

ปล.

จ่าประสิทธิ์ ย้ายมาซบ ปชป ห้ามรับนะ

ขอเลย

รับมาเป็นยามก้อพอได้นะ :P  :P  :P 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#21 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:22

ผมลองนึกภาพ จ่าประสิทธิ์ใส่สูทสีฟ้าดูแล้ว............................อย่าดีกว่าครับ :D

#22 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:42

ปล.

ขอเลย

พิมพา จันทร์ประสงค์ อดีตส.ส.พร้อมลูชายก็พึ่งย้ายเข้าเมื่อเดือนก่อน. นี่ถ้าใกล้เลือกตั้งคงจะย้ายมากกว่านี้เพราะพวกโดนแบนหลุดออกมาหมดแล้ว

ปล.จ.นนทบุรี ส.ส. 6 คนเพื่อไทยกวาดหมดในี 54. แต่คะแนนห่างกันน้อยกว่า 3000คะแนนมี 2เขต 5000 1 เขต. คาดว่าถ้าเลือกตั้งใหม่ เพื่อไทยน่าจะเสียที่นั่งไม่ต่ำกว่า 3

#23 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:39

ปล.

ขอเลย

พิมพา จันทร์ประสงค์ อดีตส.ส.พร้อมลูชายก็พึ่งย้ายเข้าเมื่อเดือนก่อน. นี่ถ้าใกล้เลือกตั้งคงจะย้ายมากกว่านี้เพราะพวกโดนแบนหลุดออกมาหมดแล้ว

ปล.จ.นนทบุรี ส.ส. 6 คนเพื่อไทยกวาดหมดในี 54. แต่คะแนนห่างกันน้อยกว่า 3000คะแนนมี 2เขต 5000 1 เขต. คาดว่าถ้าเลือกตั้งใหม่ เพื่อไทยน่าจะเสียที่นั่งไม่ต่ำกว่า 3

ลูกชาย สส พิมพา นี่ลงเขตเดียวกับ  ผุ้สมัครสส ปชป ที่เป็นดาราเก่ามั้งครับ ชื่อ วิทูร กรุณา

ไม่อย่ากให้ลงชนกันครับ เพราะเท่าที่ผมทราบ เขตนี้ วิทูร ก็ทำงานพื้นที่ต่อเนื่องมาตลอด 

ปชป หากจะรับใครเข้ามา ควรคิดถึง ผู้สมัครคนเก่าด้วย 

หากเลือกใหม่ ปชป คงได้นนท์ ที่ปากเกร็ด หากตระกูล บรรดาศักดิ์ ยังไม่ย้ายไปลงพรรคอื่น เพราะครั้งก่อนแพ้กันหลักร้อย

ส่วนทางบ้านผม ไทรน้อย  ไอ้ หลอง ซีดี คงได้เหมือนเดิม เซ็งหว่ะ

#24 เคราสองสี

เคราสองสี

น้องใหม่

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:59

ปชป. เอา สส.แพแตก ลงสนามเลือกตั้งเพื่อหวังจำนวน ความเสื่อมจะเริ่มสตาร์ท..

ปชป. เอา สมาชิกพรรค(เลือดใหม่)ที่ร่วมหัวจมท้ายกันมา ลงสนามฯ  ความเจริญฯจะบังเกิด..

#25 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:22

จะไม่มีคนย้ายออกจากพรรคเพื่อไทยครับ  มีแต่คนอยากเข้า  เพราะอุดมสมบูรณ์ดีเหลือเกิน  ผลประโยชน์มากมาย

มีแต่คนอยากย้ายออกจาก  ประชาธปปัตย์ครับเพราะ  อดอยากปากแห้ง  แพ้ตลอดศก

มองในแง่ดี  คนที่ย้ายไปพรรคเพื่อไทย  มีแต่พวกสวะ  ย้ายไปรวมๆ  กันไว้  จะเร่งความชิบหายให้พวกมันเอง  ล้างบางทีเดียว

คนที่เหลืออยู่  มีแต่คนดีๆ  คนจริง  ขอแค่อย่าพังพาบไปซะก่อน  ซักวันจะฟื้นกลับมาอย่างยิ่งใหญ่ได้แน่

แต่กว่าจะถึงตอนนั้น  งานสำคัญ  คือ  ต้องหา  คนดีมีความสามารถ  มาเพิ่มให้มากที่สุด 

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน