Jump to content

- - - - -

จริงหรือ ที่จะให้นางงามถือป้าย "NO MOB STOP WAR"

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:08

ขนาดเวทีประกวดยังต้องเชลียร์รัฐบาลด้วยหรือเนี่ยะ

ถ้าจริงขอบอกตามตรง  "นางงามไม่ใช่พ่อ"  -_- -_-   

#2 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:16

สมัยควายแดงอาละวาดไม่มีอย่างนี้มั่ง  -_-

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#3 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:29

ถ้านางงามคนไหนยอมถือป้ายแบบนี้แสดงว่าเป็นนางงามสมองกลวง เพราะแยกแยะไม่ออกระหว่างม็อบกับสงคราม เสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นในระบอบประชาธิปไตยกับการใช้ความรุนแรง ก็อย่าไปดูมัน แต่ที่แย่กว่านั้น มันมีนัยยะที่แสดงให้เห็นว่ารัฐบาลชุดนี้ก็ประชาธิปไตยแต่ปาก มองเห็นม้อบเป็นศัตรู แทรกแซงแม้กระทั่งเวทีประกวด

#4 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:34

ถ้านางงามคนไหนยอมถือป้ายแบบนี้แสดงว่าเป็นนางงามสมองกลวง เพราะแยกแยะไม่ออกระหว่างม็อบกับสงคราม เสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นในระบอบประชาธิปไตยกับการใช้ความรุนแรง ก็อย่าไปดูมัน แต่ที่แย่กว่านั้น มันมีนัยยะที่แสดงให้เห็นว่ารัฐบาลชุดนี้ก็ประชาธิปไตยแต่ปาก มองเห็นม้อบเป็นศัตรู แทรกแซงแม้กระทั่งเวทีประกวด

ถ้าคนจัดเขาต้องการ ผู้เข้าประกวดคงต้องทำตามอะครับ

ถ้าจริงต้องโทษคนจัด ที่เชลียร์ออกหน้าออกตา จนไม่รู้ว่าควรหรือไม่ควรทำ

#5 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:35

จะทำมาหาแหลกก็ทำไป อย่าเจือกมาระรานชาวบ้าน ไอ้ ณ หมาวัด

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#6 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:41

ขอป้าย

Don't Shin to Me ได้ป่ะไอ้ตุ็ด

#7 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:42

NO WAR ผมไม่ว่าน่ะ แต่ คำว่า NO MOB เนี้ย เพื่ออะไร การชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ เป็นสิทธิเสรีภาพขั้นพื้นฐานตามระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้ว ประเทศที่พัฒนาก็มีการชุมนุม ขอร้องอย่าเอามาโยงกับการเมือง

#8 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:44

กติกา คือ ต้องทำตามที่เขากำหนด

นั่นคือขั้นแรกของการเป็นนางงาม 

งามหน้า ในขั้นแรก

เรื่องงามสมองนั้น กองประกวดไม่เน้นครับ

เพราะจะเกินหน้าเกินตาผู้นำประเทศ

ผมว่าจะไม่พูด พอมาเห็นเรื่องนี้ เอาซะหน่อย

ได้ดูถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลล์เวิร์ลกรังปรีที่ผ่านมา

มีนักกีฬาคนหนึ่ง ผูกข้อมือด้วยริบบิ้นธงชาติทุกนักการแข่งขัน

และเท่าที่สังเกตุ มีเพียงคนเดียวเท่านนั้น

แอบชมเธอมาตลอด

นอกจากเก่งในสนามแล้ว ยังห่วงใยประเทศชาติด้วย

บรรยากาศนี้จะให้เดาอย่างอื่นไม่ได้ครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#9 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:47

ความจริงยังไม่กระจ่างอย่าออกตัวแรงครับ บางทีท่านกำลังด่าคนที่กำลังถูกใส่ร้าย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#10 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:59

รอดูแถลงครับ เชื่อว่าต้องมีการออกมาพูดเรื่องนี้  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#11 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:08

รอดูอยู่เหมือนกัน ........ โบราณว่าหมาไม่ขี้ ถ้าไม่มีมูล

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:11

ความจริงยังไม่กระจ่างอย่าออกตัวแรงครับ บางทีท่านกำลังด่าคนที่กำลังถูกใส่ร้าย

หรืออาจจะพลิกล็อค กลายเป็นว่าเขาไม่ต้องการ ให้ก่อม็อบแดงมาทำสงครามกับม็อบไล่ทักษิณ

ต้องดูพฤติกรรมที่ผ่านๆมาของ"ฌวัฒน์" ว่าเขาเป็นคนยังไง

Edited by kokkai, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:17.

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:12

ไม่ต้องประกวด ประกวดทำเชี่ยอะไร มีแต่เรื่องธุรกิจทั้งนั้น -_-

We love fender.

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27

จริงหรือ ที่จะให้นางงามถือป้าย "NO MOB STOP WAR"

บางกอกแลนด์ติดป้ายประกาศ พื้นที่ชุมนุมในเมืองทองที่แดงทำ "MOB" เป็นของคลังใช้ในราชการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

น่าจะจริง

"NO MORE MOB HERE"

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:44

*
POPULAR

ผมเพิ่งไปอยู่หลังเวทีประกวดมาเมื่อวันเสาร์  (คุณณวัฒน์แกรู้ว่าผมชอบสาวๆ เลยชวนผมไปดูนางงามซ้อม)

แกบอกกับผมตัวต่อตัวแบบนี้จริงๆครับ ว่าจะให้นางงามถือป้ายนี้

ผมก็บอกแกว่า "จะดีหรือพี่ ม็อบลามไปทั่วประเทศแล้วนะ"

แกบอกผมว่า "ก็ม็อบแดงจะมาจัดที่เมืองทอง ใกล้ที่จัดงานประกวดเลยง่ะ"

ผมไม่ได้คุยกับแกต่อเรื่องนี้ เพราะมีคนพาไปเดินที่อื่น ก็เลยไม่ได้ถามเจตนาว่าตกลงหมายถึงโนม็อบทุกม็อบ  หรือโนม็อบแดงน่ะครับ?

เลยยืนยันได้ว่าแกพูดแบบนี้จริงๆ  แต่เจตนาคืออะไรผมไม่ทราบจริงๆครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:45.

gladiator 1.jpg

#16 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 04:56

จริงครับ

ที่มา: http://www.manager.c...D=9560000143119

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#17 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:00

ถ้าใช้สโลแกนนี้จะเหมาะกับนางงามมากกว่านะครับ คนคงเห็นด้วยมากกว่านี้

lollipop-make-love-not-war-tee-profile.j

#18 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:02

ดูก็รู้เป็นการเอาใจนาย  ข่าวช่อง 3 และละครช่อง 3 เลิกดูมานานละค่ะ ทั้งที่เมื่อก่อนติดมาก แต่ไม่ดูก็รู้สึกว่าชีวิตไม่ได้ขาดอะไร ได้เวลามาอ่านหนังสือเพิ่ม 

#19 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:00

ผมเพิ่งไปอยู่หลังเวทีประกวดมาเมื่อวันเสาร์  (คุณณวัฒน์แกรู้ว่าผมชอบสาวๆ เลยชวนผมไปดูนางงามซ้อม)

แกบอกกับผมตัวต่อตัวแบบนี้จริงๆครับ ว่าจะให้นางงามถือป้ายนี้

ผมก็บอกแกว่า "จะดีหรือพี่ ม็อบลามไปทั่วประเทศแล้วนะ"

แกบอกผมว่า "ก็ม็อบแดงจะมาจัดที่เมืองทอง ใกล้ที่จัดงานประกวดเลยง่ะ"

ผมไม่ได้คุยกับแกต่อเรื่องนี้ เพราะมีคนพาไปเดินที่อื่น ก็เลยไม่ได้ถามเจตนาว่าตกลงหมายถึงโนม็อบทุกม็อบ  หรือโนม็อบแดงน่ะครับ?

เลยยืนยันได้ว่าแกพูดแบบนี้จริงๆ  แต่เจตนาคืออะไรผมไม่ทราบจริงๆครับ

หากมองตามที่คำตอบที่ออกมา อาจจะเจตนาสื่อถึงม็อบ2กลุ่มที่อาจเผชิญหน้ากันก็ได้ครับโดยเฉพาะกลุ่มคนเสื้อแดงที่มีภาพลักษณ์ที่ใช้ความรุนแรง

@คุณผึ้ง เอารูปมาฝากครับ  :) https://www.facebook...hailand?fref=ts

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:17

กลัวเจอม้อบต้านแบบที่ต่่างประเทศเคยเจอ

แต่ผมว่าจะกลายเป็นเรียกแขกเสียกระมัง?

#21 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:22

ทุเรศมาก

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#22 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:24

หาเรื่องเรียกแขกว่ะ อยู่ดีไม่ว่าดี

ยิ่งประจานให้ต่างประเทศรู้มากขึ้นอีก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:29

เจตนาผู้จัดยังไงไม่รู้

แต่ถ้าพูดถึง mob ตอนนี้ ใครๆก็ต้องนึกถึง mob ราชดำเนิน

วันนี้ได้ลงหน้าหนึ่งไทยรัฐสมใจ :ph34r:

พลอยนึกถึงไอ่ campaign โหวตโนที่ทำเนียน แต่พุ่งเป้าสาวก ปชป

อยากให้นางงามถือป้าย NO BRA /  NO MOB มากกว่าหงะ :P

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:55

กลายเป็นนางงามที่โง่ที่สุด ที่ถูกคนจัดหลอกให้ถือป้าย แบบไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย อีตุ๊ดตัวนี้ จะเป็นแดงก็เรื่องของเมมมิง แต่อย่าชื่อของประเทศนี้ไปทำให้เป็นตัวตลกของทั่วโลก

#25 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:05

จริงครับ

ที่มา: http://www.manager.c...D=9560000143119

<_<  <_<

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#26 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:24

ก็ไม่รู้สินะ...

เอาเป็นว่าผมขอแบนไม่ดูรายการทั้งหมดของไอ้หมอนี่แล้วกันครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:35

ถ้าถือป้าย

NO DAM

STOP Maewong Dam

ยังดีกว่านะนั่น ...............

Edited by อู๋ ฮานามิ, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:36.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:49

แกอาจจะหวังดี หรือไม่ใช่ก็ได้ คำถามคิอจากลักษณะของป้าย (คล้ายของผู้ชุมนุมต้าน พรบ.) กับข้อความแค่สั้นๆนั้น

จะสื่อให้ผู้ชมเข้าใจต้นเหตุความขัดแย้งได้จริงๆ หรือเบี่ยงเบนให้ผู้ชมเข้าใจว่าผู้ชุมนุมสร้างความขัดแย้งมากกว่ากันครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:36

1475988_10200555185392645_1909343388_n.j

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:03

เจตนาผู้จัดยังไงไม่รู้

แต่ถ้าพูดถึง mob ตอนนี้ ใครๆก็ต้องนึกถึง mob ราชดำเนิน

วันนี้ได้ลงหน้าหนึ่งไทยรัฐสมใจ :ph34r:

พลอยนึกถึงไอ่ campaign โหวตโนที่ทำเนียน แต่พุ่งเป้าสาวก ปชป

อยากให้นางงามถือป้าย NO BRA /  NO MOB มากกว่าหงะ :P

NO  'VOTE NO'....Please...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:11

รายการไอ้ห่านี่ก็ไม่ค่อยมีคนดูกันทั้งนั้นแหละ

#32 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18

ถ้าใช้สโลแกนนี้จะเหมาะกับนางงามมากกว่านะครับ คนคงเห็นด้วยมากกว่านี้

lollipop-make-love-not-war-tee-profile.j

คห.นี้น่าจะถูกใจหลายท่าน แต่ทำไมกด Like กันน้อยจัง :P

#33 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:52

ความเห็นส่วนหนึ่งนะครับ

Gemini-wason Goldsaint-Gemini

ขออธิบายหน่อยนะคับ งานที่จัดพอดีเค้าจะจัดธันเดอร์โดม ซึ่งวันนั้น เสื้อแดงนำโดยพวกเห ี้ยๆที่นำมาจาก ตจว.มาเมืองทอง สนามเมืองทองยูไนเต็ด แล้วพวกแดง***นี่เค้ากีดขวางการจัดงานเค้าทุกอย่างเลยย้ายไปจัดที่ อิมแพ็ค แทนซึ่งมันต้องเปลืองงบมากๆคนที่จองบัตรมาก้ต้องรับภาระ ที่ใหญ่ขึ้นทำไรไม่ได้เลย เปิดแม่งดูฟรีเลย ขาดทุนยับเยิน คิดว่า ณวัฒน์คงโกรธมากเลยจัดการแบบนี้ ที่ว่านี่คงน่าจะเป็น พวกเสื้อแดงเห ี้ยๆ มากกว่านะครับ (มองจากเหตุการวันนั้น)

https://www.facebook...al_comments=384

"                          "

#34 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:02

ท่านทำในเรื่องที่ไม่ควรคบหาแล้ว

อันว่าเรื่องแบบนี้

ทำไมไม่นัดมวลสมาชิกมั่ง

ได้ไปดูได้ถึงขนาดนั้น  ว้าวววววววววววว

ยังไม่สายนะ ถ้าจะแก้ตัว

รีบทำซะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#35 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:12

กลายเป็นนางงามที่โง่ที่สุด ที่ถูกคนจัดหลอกให้ถือป้าย แบบไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย อีตุ๊ดตัวนี้ จะเป็นแดงก็เรื่องของเมมมิง แต่อย่าชื่อของประเทศนี้ไปทำให้เป็นตัวตลกของทั่วโลก

งานนี้เขาประกวดความงามครับ

ไม่ได้ประกวดสมอง :P

ท่านทำในเรื่องที่ไม่ควรคบหาแล้ว

อันว่าเรื่องแบบนี้

ทำไมไม่นัดมวลสมาชิกมั่ง

ได้ไปดูได้ถึงขนาดนั้น  ว้าวววววววววววว

ยังไม่สายนะ ถ้าจะแก้ตัว

รีบทำซะ

ร่วมมือกันฟ้องให้ MOD แบนสักเดือนดีไหม

โทษฐานมีงานดีๆแล้วไม่ชวน MOD และมวลหมู่สมาชิกผู้เป็นสุภาพชน :P  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน