Jump to content

- - - - -

หลังจาก ปาริชาติ ขึ้นเวที อะไรจะตามมา

• Please log in to reply
130 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:39

*
POPULAR

ฟังดูแปร่งๆ ตั้งแต่บนเวทีแล้ว  สายตาล่อกแล่ก 

แดงหลอกแดง หรือ โดนแดงหลอก 

:o  :o

อาจหลอกทั้งสอง เพื่อหวังประโยชน์คนเดียว ... เห้อออ  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:

ไม่ว่าจะออกด้านไหน รู้สึกแดงจะมีแต่เสียกับเสียนะคะ

ขอนั่งบนภู คิคิ :lol:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 เคราสองสี

เคราสองสี

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:46

ยังไงๆ พี่น้องชาวราชดำเนินก็อย่าเสียคอนเซ็พ  " ชุมนุมโดย.. สงบ สันติ อหิงสา ปราศจากอาวุธ " ซึ่งเป็นสิทธิ์อันชอบธรรมตามรัฐธรรมนูญ นะครับ.

เพราะสิ่งนี้..จะเป็นเกราะคุ้มกันพี่ๆน้องๆครับ.

อย่าใช้อารมย์ หลงกลมัน ในประเด็นที่มันจาบจ้วง!สถาบันฯ เดี๋ยว..จะเข้าทางมัน..

เก็บเอาใว้คิดบัญชีย้อนหลัง.. เมื่อขับไล่ระบอบทักษิณได้แล้ว ก็ยังไม่สายครับ.

#53 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:01

ความอาฆาตที่พวกเขามีกันนั้น เหมือนพวกเขาไม่ได้กล่าวถึงคนด้วยกันเลย อย่างไรเสียก็ถือว่าน่าเศร้าใจครับ กับคนไทยด้วยกัน

ดูจากกระแส และอารมณ์ของคนเสื้อแดง จากกรณีนี้ ก็สมควรแล้วครับที่ ไอ้หริ่งลายจุด มันไม่กล้าต่อต้านรบ.

#54 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:05

ตอนแรกที่ฟังผมก็งงๆ

แต่ตอนจบ

ชัดเจน :D

Edited by CrazyDaimon, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:05.

#55 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:55

ตามไปดูในเฟซแล้ว คิดไม่ตกว่าจะใช้ธรรมะหรือข้อเท็จจริงด้านใดไปเปลี่ยนความคิดพวกนี้ได้หรอก

มันอยู่ที่ว่าใครแรงกว่าใคร 

เพราะพวกมันคิดว่ากรุงเทพฯ ไม่ใช่บ้านของพวกมัน (แต่ทำไมไม่กลับไปบ้านกันว๊า)

#56 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:45

*
POPULAR

อ่านจากหลายๆ เรพ แล้ว  ผมว่าเชื่อถือในสิ่งที่เขามาบรรยายความเดือดร้อนที่เกิดขึ้นกับชีวิตของเขาได้พอสมควรนะ  

เพราะเขามาอย่างเปิดเผย มีหลักฐานประจำตัวชัดเจน ผมไม่ให้ราคา กับเฟซบุ้ค เท่าไหร่นัก  เพราะใครๆ ก็ทำขึ้นมาได้  

โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เรื่อง แต่ความเดือดร้อนที่เขามารำพันนั้นปลอมกันไม่ได้ครับ ส่วนเรื่องกิริยาท่าทาง หูตาล่อกแล่ก บนเวที

ก็ต้องให้อภัยบ้าง การขึ้นไปพูดต่อหน้าคนเป็นหมื่นเป็นแสน เพื่อเล่าถึงความคับแค้นของตนต่อฝ่ายที่ตลอดเวลา

ก่อนหน้านี้นั้นตนเองก่นด่าดูแคลนเห็นเป็นศัตรูตลอด คนพูดก็คงขาสั่นเหมือนกัน  เชื่อว่าตรงส่วนเวที  ทีมงานคงจะ

มีผู้ดูแลที่ไว้ใจได้อยู่แล้วเพราะถือเป็นหน้าเป็นตาหลัก  หากเห็นท่าไม่ดีก็คงจะมีทีมงานมาควบคุมสถานการณ์ (มั้ง)

อนึ่ง สังเกตจากบุคลิกแล้ว ปาริชาติเนี่ย เขาน่าจะได้รับการศึกษาน้อย และถูกชักจูงได้ง่าย คือคนทีถึงกับเผาศาลากลาง

เพื่อเงินล้าน  มันก็ส่อให้เห็นแล้วว่าเขาเป็นคนเช่นไร  มีพื้นฐานเช่นไร  คนมีสติ มีความรู้บ้างในระดับสามัญ คงไม่กล้าทำ

เพราะโทษสูงสุดของการวางเพลิงสถานที่ราชการคือประหารชีวิต  พฤติกรรมที่ผ่านมาของเขา ตลอดจนพื้นฐานของเขา

ผมว่านี่แหละคือพิมพ์นิยมแดงรากหญ้าของจริงเลยล่ะ  งานหนักของการขับไล่ระบอบทักษิณให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย

คือการให้แดงรากหญ้าพวกนี้ตาสว่างขึ้นมาครับ ซึ่งนับเป็นงานที่ยากมากๆ  เพราะเราจะหาแดงรากหญ้าที่ติดคุกเพราะ

คดีการเมืองจนไม่ได้เผาศพพ่อแม่ สักกี่คนกัน  หากเป็นความเดือดร้อนธรรมดาสามัญ คงป่วยการที่จะคิดให้พวกเขา

กลับใจ  เห็นภาพคนเสื้อแดงที่มานอนงอก่องอขิงกลิ้งทูดตามพื้น  เพื่อสู้ให้กับตระกูลชินวัตร  แล้วต้องปลงอนิจจัง

มันช่างคอนทราสกับลูกของไอ้ทรราชย์ที่เฉิดฉายจิบกาแฟหรูหราไฮโซ จิ้มเวอร์ตูโพส ig จิกกัดม็อบซะเหลือเกิน  :mellow:

#57 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:39

*
POPULAR

เห็นด้วยเลยค่ะ  ไม่ค่อยเชื่อถือกับเฟซบุ้คเท่าไหร่ เอาแค่เฟซอีโอ้คก็พอ มีใครคิดว่ามันเขียนเองบ้าง

แต่ที่เห็นบนเวทีคือของจริง เป็นกิริยาจริง คำพูดจริง ที่ชัดเจนค่ะ

การไปชุมนุมในรอบหลัง ก็คงเป็นการดิ้นเฮือกสุดท้ายก่อนโดนยึดที่  ดูจากความเห็นนี้นะคะ (ไม่ได้ก็อปมาเป็นภาพนะคะ เอาจากในเฟซที่มีคนมาโพสต์ไว้ค่ะ)

"ชาย เมืองสีมา ปาริชาติ คนนี้ มาขอเงินแกนนำแต่ละจังหวัดประจำ เคยป่วยมานอนที่โรงพยาบาลจังหวัดเลย ผมก็ไปช่วยมาแล้ว และได้พูดคุย จึงรู้ว่าไม่ใช่คนเสื้อแดง จึงถาม อ.พรรณวดีว่า คนนี้ มันเป็นคนเสื้อแดงหรือเปล่า... ทั้งที่ไม่เกี่ยวข้อง
และมาขอเงินผม 3 แสน เพื่อไปใช้เป็นทุนประกอบอาชีพ ใช้หนี้
ผมเลยถามว่า แล้วคิดว่า จะเอาเงินมาจากไหน เขาบอกว่า เงินทักษิณไง ผมเลยบอกว่า คนเสื้อแดงที่ไหนเขาได้เงินกับทักษิณ.....
ผม สอบและซักนางปาริชาติคนนี้ เขาก็พูดไม่ออก เพราะ เขาไม่มีอุดมการณ์เสื้อแดงเหมือนชาวบ้านทั่วไปเลย แต่บอกว่าเป็นเสื้อแดง เพราะคิดว่าจะได้เงิน ... และคิดในใจว่า คนนี้ อันตรารายย ..... และก็จริง ๆ"

อ่านๆดูแล้วก็เข้ากันกับที่พูดบนเวทีนะคะ  ขนาดมีบัตรนปช.ขนาดนี้ กลายเป็นแดงเทียมไปเรียบร้อย

บนเวทีเค้าก็ไม่ได้พูดถึงอุดมการณ์อื่นนะคะ  นอกจากเรื่องเงิน

10403293_1426562117609834_23021669286491

#58 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:47

พวกแดงหิวเงินแบบนี้ ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นใจเท่าไหร่

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#59 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:08

เรียนชี้แจงกรณี นางสาว ปาริชาติ ภูนกยูง

เพจได้ถามผู้ที่เกี่ยวข้องแล้ว ปรากฎข้อเท็จจริงดังนี้ครับ

นางสาวปาริชาติได้แต่งงาน และเลิกกับสามีที่ชื่อว่าพูนทรัพย์ บุญสร้อย เมื่อไม่กี่เดิอนที่ผ่านมา ทั้งสามีและภรรยาเป็นคนเสื้อแดง แต่นางสาวปาริชาติมีความรู้สึกว่าตัวเองถูกหลอกเหมือนที่ได้พูดบนเวที จึงได้มาชุมนุมที่ราชดำเนิน และนำเอาเอกสารคำฟ้อง รวมถึงคำพิพากษา เพื่อขอเข้าพบ นายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพ เมื่อเช้าวันนี้ ต่อมา แกนนำเวทีราชดำเนินได้เข้าไปคุยด้วย และนางสาวปาริชาติ ก็สมัครใจที่จะขึ้นเวทีเพื่อเล่าข้อเท็จจริง หลังจากขึ้นเวทีแล้ว ก็มีความห่วงใยจากพี่น้องชาวราชดำเนินและสมาชิกเพจ ล้านชื่อต้านล้างผิด จำนวนมากที่เข้าไปดูในเฟ๊ซบุ๊คของนางสาวปาริชาติ ที่เมื่อวานยังด่าผู้ชุมนุมราชดำเนินอยู่เลย ซึ่งทีมงานก็ได้สอบถามข้อเท็จจริงจากเธอ เธอก็ยืนยันว่า เธอใช้เฟ๊ซบุ๊คไม่เป็น คนที่ทำการโพสต์นั้นคือสามีเก่าซึ่งเป็นคนเสื้อแดงเหมือนกัน ทีมงานก็ได้ตรวจสอบในโทรศัพท์มือถือ ก็เป็นโทรศัพท์รุ่นเก่าที่ไม่สามารถใช้งานกับเฟ๊ซบุ๊คได้ อีกทั้งตอนนี้เธอถูกคนเสื้อแดงไล่ล่าในเน็ต เราจึงคิดว่าควรที่จะให้โอกาสเธอ เพราะหากเธอกลับใจ และถูกแกนนำแดงหลอก (เพราะอย่าลืมว่าเธอติดคุกจริง ) ก็จะเป็นโอกาสที่คนไทยทั้งประเทศจะได้รู้ข้อเท็จจริง

..................................................................................

ลองพิจารณากันดูครับ แต่ผมขอชื่นชมทีมงานที่ออกมาชี้แจงได้ค่อนข้างเร็ว  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#60 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:14

เห็นด้วยเลยค่ะ ไม่ค่อยเชื่อถือกับเฟซบุ้คเท่าไหร่ เอาแค่เฟซอีโอ้คก็พอ มีใครคิดว่ามันเขียนเองบ้าง

แต่ที่เห็นบนเวทีคือของจริง เป็นกิริยาจริง คำพูดจริง ที่ชัดเจนค่ะ

การไปชุมนุมในรอบหลัง ก็คงเป็นการดิ้นเฮือกสุดท้ายก่อนโดนยึดที่ ดูจากความเห็นนี้นะคะ (ไม่ได้ก็อปมาเป็นภาพนะคะ เอาจากในเฟซที่มีคนมาโพสต์ไว้ค่ะ)

"ชาย เมืองสีมา ปาริชาติ คนนี้ มาขอเงินแกนนำแต่ละจังหวัดประจำ เคยป่วยมานอนที่โรงพยาบาลจังหวัดเลย ผมก็ไปช่วยมาแล้ว และได้พูดคุย จึงรู้ว่าไม่ใช่คนเสื้อแดง จึงถาม อ.พรรณวดีว่า คนนี้ มันเป็นคนเสื้อแดงหรือเปล่า... ทั้งที่ไม่เกี่ยวข้อง
และมาขอเงินผม 3 แสน เพื่อไปใช้เป็นทุนประกอบอาชีพ ใช้หนี้
ผมเลยถามว่า แล้วคิดว่า จะเอาเงินมาจากไหน เขาบอกว่า เงินทักษิณไง ผมเลยบอกว่า คนเสื้อแดงที่ไหนเขาได้เงินกับทักษิณ.....
ผม สอบและซักนางปาริชาติคนนี้ เขาก็พูดไม่ออก เพราะ เขาไม่มีอุดมการณ์เสื้อแดงเหมือนชาวบ้านทั่วไปเลย แต่บอกว่าเป็นเสื้อแดง เพราะคิดว่าจะได้เงิน ... และคิดในใจว่า คนนี้ อันตรารายย ..... และก็จริง ๆ"

อ่านๆดูแล้วก็เข้ากันกับที่พูดบนเวทีนะคะ ขนาดมีบัตรนปช.ขนาดนี้ กลายเป็นแดงเทียมไปเรียบร้อย

บนเวทีเค้าก็ไม่ได้พูดถึงอุดมการณ์อื่นนะคะ นอกจากเรื่องเงิน

:-)

:lol: :lol: เสื้อแดงไม่มีอุดมการณ์อะไรหรอกครับ มันใช้แต่ความรู้สึก ไม่ใช้เหตุผล มันเอาแต่ความเชื่อ ไม่เอาหลักความถูกต้อง

ถ้าเสื้อแดงมีอุดมการณ์ แกนนำอย่าง บก.ลายจุด คงไม่กลับคำพูด หันไปปกป้องรบ. ทั้งๆที่เพิ่งด่าว่าถูกรบ.หลอกใช้หรอกครับ หรืออย่างขวัญชัยที่แบนตัวเอง 3 วัน (หรือ 7 วัน ผมจำไม่ได้) คือมันตลกน่ะครับ ขนาดอุดมการณ์ของ ทักษิณ ก็ยังเป็นเรื่องเงินเลยครับ

ส่วนเรื่องคุณปาริชาติ ผมว่าตอนนี้ยังบอกไม่ได้หรอกครับ แต่เรื่องนี้กลายเป็นดราม่าดังข้ามคืนไปแล้ว คิดว่าภายใน 2-3 วันนี้ความจริงน่าจะปรากฎครับ

#61 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:18

เธอก็ยืนยันว่า เธอใช้เฟ๊ซบุ๊คไม่เป็น คนที่ทำการโพสต์นั้นคือสามีเก่าซึ่งเป็นคนเสื้อแดงเหมือนกัน

ชัดเจนครับ......เหตุผลนี้น่าเชื่อถือครับ

#62 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:27

มีอัพเดทค่ะ

I Support PM Abhisit
Oh Worakit
กรณี ปาริชาติ เสื้อแดงที่ขึ้นเวทีราชดำเนิน มีเฟสบุ๊คด่าว่า พี่น้องที่ชุมนุม .. แท้จริงสามีเก่าเป็นคนทำครับ กำลังจะแชร์วีดีโอยืนยันครับ

ควายแดงมันตอแหลครับ

โควตคุณซุ่มเงียบมาจากอีกกระทู้ครับ คือมันจะดราม่าถ้ารูปนี้เป็นคนเดียวกับคุณปาริชาติจริง อาจทำให้ม็อบราชดำเนินอาจเสียเครดิตได้ครับ อาจมีดราม่าให้สรย้วยเอาไปขยายผล

#63 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:29

อะไรจะตามมา? ...ความฮาไง ฮ่าฮา..หึหึ

#64 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:36

Tep Trorarad
555ใจเย็นคับเพื่อนๆๆ แดง ตอนนี้จากทียายคนนี้ขึ้นเวที พวกมันกำลังคลั่งด่ากันเองแล้วคับ สาวกพรรคปชป มันด่ากันใหญ๋แ้ล้ว ทำไมมาต้มกันเอง ผมว่าเป็นผลบวกกับเราน่ะตอนนี้
21 นาทีที่แล้ว

ไม่รู้มันทำเพื่อเรียกมวลชน หรือ ทำลายมวลชนพวกมันกันแน่ๆ 555 ส่วนแดงก็ด่าให้สะใจ แต่ผมเชื่อว่ามันเป็นผลบวกแก่เราคับ
20 นาทีที่แล้ว

จากคอมเม้นท์ในเฟซบุ๊กเสื้อแดง https://www.facebook...&type=1

#65 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:45

แต่ละปะเด็น ที่ปาริชาติ ขึ้นเวที

มันน่าจะมีความคับแค้นเรื่องอะไร

ถ้า เวทีราชดำเนิน ตามตัวมาขึ้นเวทีอีกครั้ง คืนนี้

และเอาหลักฐานต่างๆทั้งเรื่องที่ดิน ไปกู้นอกระบบ

เอาให้มันจบดีกว่าครับ ถ้าปาริชาติพูดไม่จริง ก็ต้องขอโทษประชาชน ณ.เวทีราชดำเนิน

เอาเหตุผลออกจากปากปาริชาติให้ได้ๆแล้ว พวกแกนนำบอกได้เลยว่า เตรียมหาเชิงตะกอนได้เลย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#66 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:07

มีอันตรายน้อยมาก เมื่อเทียบกับไอ้สนธิลิ้มทองกุล  ในการสร้างปัญหาต่างๆ  ข้อดี  เเก้ง่วงได้บ้าง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#67 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:15

*
POPULAR

https://www.facebook...&type=1

ผู้หญิงคนนี้จะกลับใจหรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นแต่การที่เธอออกมาประจานความเลวของทักษิณและแกนนำเสื้อแดงก็ถือว่าเป็นคุณูปการกับประเทศเราแล้ว

ชัดเจนดีครับ  :)

ปล. เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ ข้อสงสัยผมจบแล้วครับ 

Edited by ธีรเดชน้อย, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:12.

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#68 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:20

https://www.facebook...&type=1

ผู้หญิงคนนี้จะกลับใจหรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นแต่การที่เธอออกมาประจานความเลวของทักษิณและแกนนำเสื้อแดงก็ถือว่าเป็นคุณูปการกับประเทศเราแล้ว

ชัดเจนดีครับ  :)

ผมว่าเราตระหนักข้อนี้ดีกว่าครับ

#69 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:23

อะไรจะตามมา? ...ความฮาไง ฮ่าฮา..หึหึ

พวกแกนนำเสื้อแดง จะฮาไม่ออก 55555555555

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#70 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:29

ฟังดูแปร่งๆ ตั้งแต่บนเวทีแล้ว  สายตาล่อกแล่ก 

แดงหลอกแดง หรือ โดนแดงหลอก 

:o  :o

อาจหลอกทั้งสอง เพื่อหวังประโยชน์คนเดียว ... เห้อออ  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:

ไม่ว่าจะออกด้านไหน รู้สึกแดงจะมีแต่เสียกับเสียนะคะ

ขอนั่งบนภู คิคิ :lol:

:lol:  :lol:    ในfb แดงดิ้นใหญ่เลย

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#71 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:32

ยิ่งอ่านข่าวนี้ ไม่แปลกใจที่เธอขึ้นเวที  -_-

นั่งดูแกนนำรวยเอา รวยเอา ขณะที่ตัวเองค่อย ๆ ล้มละลาย

อู้ฟู่!ไพร่ร้อยล้าน ตะลึงทรัพย์สิน‘ก่อแก้ว-ณัฐวุฒิ-เหวง-ตู่’สู้แล้วรวย

ที่มา http://www.thaipost.net/node/45793

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#72 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:56

ถึงว่าทำไม ใน fb ควายแดงมันดิ้นซะ คือไม่ได้ติดตามด้วย
มาอ่านมู้นี้เข้าใจละ
แต่ผมว่าอย่าไปให้ความสำคัญมาก ขึ้นครั้งเดียวจบ อย่าสนใจอะไร

" คุณจะไปไม่ทางไปถึงจุดหมายส้นทรีนอะไรเลย ถ้าคุณเอาแต่หยิบก้อนหินไล่ปาหมาทุกตัวที่เห่าใส่คุณ "

#73 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:58

จุกเหรอ เห็นเข้ามาดูตั้งแต่เมื่อคืน

#74 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:59

โดนแมลงสาบหลอกแล้วสินั่น :lol: :lol: :lol:

#75 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:12

555ใจเย็นคับเพื่อนๆๆ แดง ตอนนี้จากทียายคนนี้ขึ้นเวที พวกมันกำลังคลั่งด่ากันเองแล้วคับ สาวกพรรคปชป มันด่ากันใหญ๋แ้ล้ว ทำไมมาต้มกันเอง ผมว่าเป็นผลบวกกับเราน่ะตอนนี้
21 นาทีที่แล้ว

ไม่รู้มันทำเพื่อเรียกมวลชน หรือ ทำลายมวลชนพวกมันกันแน่ๆ 555 ส่วนแดงก็ด่าให้สะใจ แต่ผมเชื่อว่ามันเป็นผลบวกแก่เราคับ
20 นาทีที่แล้ว

จากคอมเม้นท์ในเฟซบุ๊กเสื้อแดง https://www.facebook...&type=1

ผลบวกยังไง คิดไม่ออก

เลือกเอา จะเป็นแดงกลับใจ หรือเป็นแดงตอแหล  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#76 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:15

ณ ตอนนี้ผมจบข้อสงสัยแล้วครับ ได้ความจริงจากปากคนที่ศาลตัดสินว่าเผาศาลากลางจริง เรื่องอื่นไม่ติดใจ  :)

#77 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:20

คืองง งะครับ

ตามไปดูเฟสของ ชี

ปาริชาติยังเขียนด่า กำนันเทพอยู่เลย

จู่ๆ ภายใน 12 ชม.ตัดสินใจขี่มอไซค์มาขอแฉ

มันคิดไม่ทัน

ผมไม่คิดเยอะครับ

ผมไม่เชื่อว่าโอ๊คโพสต์เฟสบุ๊คเอง...........................................

ฉันใดก็ฉันนั้น

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#78 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:22

ณ ตอนนี้ผมจบข้อสงสัยแล้วครับ ได้ความจริงจากปากคนที่ศาลตัดสินว่าเผาศาลากลางจริง เรื่องอื่นไม่ติดใจ  :)

เห็นด้วยค่ะ อย่างน้อยก็ได้ตอกหน้าแดงหน้าด้านที่ไม่ยอมรับความจริงที่ว่าคนเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองมีอยู่จริง และเผาเพราะมีแกนนำยุจริงด้วย กร๊ากกกๆๆๆ

Edited by ต้นหอม, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:23.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#79 Shariff

Shariff

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:28

........

ช่วยหาอะไรมายืนยันหน่อย

ว่าโอ๊คโพสต์เฟสบุ๊คด้วยตัวเอง

แล้วผมค่อยเชื่อว่าเธอโพสต์เอง  :D

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#80 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:37

ส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่

ขนาดไอ้เหวง เคยขึ้นเวที พธม พอแกนนำไม่รับเข้าเป็นแกนนำ

อีกวันกลายเป็น เสื้อแดง เฉยเลย

แล้วจะให้เชื่อได้ไง

แต่อย่างน้อย ๆ ก้อยังมีดีอยู่บ้าง ที่แฉความชั่ว ของไอ้แม้ว

อดใจรอดูสักพักครับ 

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน 

คำนี้ใช้ได้ทุกเวลาทุกสถานการณ์จริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#81 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40

นายใหญ่มีคำสั่งด่วนครับ ดูแลกันยังไง จ่ายเงินไม่ครบหรืออย่างไร

วาน สส พท รีบจัดการด้วยครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#82 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40

ยังไงซะก็ไม่มีอะไรดีกับเธอแน่นอน แม้กระทั่งคนเสื้อแดงเองก็ตาม ไม่ว่าเธอจะเป็นแดงแท้ แดงเทียม แดงอุดมการณ์ แดงบ้าบอคอแตก ฯลฯ อะไรก็แล้วแต่  เพราะสุดท้ายแล้วสิ่งที่ปฏิเสธไม่ได้คือเธอเป็นเสื้อแดง -คนเสื้อแดง- ที่จงใจเข้ามาหวังผลเรืองเงินจากแกนนำ, คนโง่ที่ถูกจูงจมูก และกระบวนการต่ำ ถ่อย เลวชาติของแก้งแดงทั้งหลาย

ส่วนเรา(ราชดำเนิน)ก็ไม่ได้เสียหายอะไร แฟร์ๆ สมกับเวทีของประชาชนที่เปิดโอกาศให้คนทุกกลุ่ม ทุกภาคส่วนได้ขึ้นปราศัย ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น แชร์ประสบการณ์

ในวิกฤติของเธอ มันอาจเป็นโอกาศของเราก็ได้ ..........รอดูกันไป สุดท้ายแล้ว "ทำดีได้ดี ทำไม่ดีก็ติดคุก" ตามนั้น

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#83 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:44

ผมว่าอย่าเอาเสื้อแดงมาขึ้นเวทีอีกเลยดีกว่าไหมครับ

จะจริงหรือไม่จริงอย่างไร เสื้อแดงคนนั้นไม่ปลอดภัย 100% 

แล้วปัญหามันก้อจะตามมาเหมือนอย่างนี้

ซึ่งความจริงต่างๆไม่จำเป็นต้องไปถามหา/ค้นหาจากเสื้อแดงหรอกมั้ง

เพราะเราๆท่านๆก้อเห็นกันมาเยอะแล้วทั้งนั้น

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#84 Shariff

Shariff

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:57

แบบนี้ตอบแล้วว่าโอ๊คโพสต์เองใช่มั้ยครับ  :D

หรือยังไม่ได้ตอบว่าโอ๊คโพสต์เอง  เอาให้แน่ :lol:

#85 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:59

ขอขอบคุณทีมงานเพจที่ออกมาชี้แจงได้รวดเร็ว ตอนนี้ภาพค่อยๆชัดเจนว่า เธอน่าจะผิดหวังกับกรณีที่ไปเผาแล้วไมได้เงินตามสัญญา แต่ก็ไม่ใช่เรื่องสำนึกผิดชอบชั่วดี จึงไม่ใช่เครื่องยืนยันว่าจะเปลี่ยนกลับไปได้อีก กรณีแดงคลั่ง ทำให้ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่น่าจะเป็นสปายแดงมาขึ้นเวทีเพื่อวัตถุประสงค์อื่น เท่าที่ดูในเพจแดงทั้งหลายก็ได้แต่เห่าหอนขู่อาฆาต ยังไม่สามารถชี้แจงเหตุผลโต้แย้งได้ว่าที่เธอพูดมันไม่จริงตรงไหน ตอนนี้ชีวิตของเธอน่าจะอยู่ลำบากมากขึ้นเพราะการตัดสินใจขึ้นเวที ทีมงานจึงน่าจะหาทางช่วยเหลือเพื่อมนุษยธรรมบ้างตามสมควรครับ เพื่อให้ผ่านพ้นช่วงนี้นี้ไปก่อน ถ้ามันเกรี้ยวกราดแล้วต้องกล้วมัน จะหาคนกล้าขึ้นเวทีอีกไม่ได้

#86 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:13

ขอบคุณที่เอาภาพมามัดตัวเองนะครับ

#87 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:21

http://www.tnews.co....กำลังชุดดำ.html

ฟ้ามีตาก่อนถก “นิรโทษกรรม” แกนนำแดงฆ่าปิดปากกองกำลังชุดดำ???

http://clip.tnews.co...260744_2582.flv

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#88 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:24

เสื้อแดงที่เป็นจำเลยคดีเผา ออกมาพูดแบบนี้ ความชอบธรรมเรื่อง พ.ร.บ. เรื่องริบบิ้นขาวให้อภัย โยนทิ้งไปได้เลย เพราะมันเป็นคดีอาญา แถมทำเพราะต้องการเงิน ถูกหลอก ถูกจ้างมาเผา หมดกันไอ้แม้ว!! ที่แน่ๆคือมันสะเทือนถึงเรื่องที่ไอ้แม้วดิ้นรนจะล้างผิดให้ตัวเอง

ถ้าไม่มองว่าแกนนำราชดำเนินกับม็อบจะเสียเครดิต (ถ้าคุณปาริชาติหลอกมาเอาเงิน) เรื่องนี้ยิ่งเป็นข่าวดังยิ่งดี ชาวบ้านแถวรอบนอกจะได้รู้เสียทีว่าใครเผา

#89 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:25

ที่แหลว่า อำมาตย์ทำฝนเทียม ใช้ฝนเทียมจากจีนลูกละห้าล้านนะเหรอครับ

ก็ขอบคุณที่เอาภาพมามัดตัวเองอีกนะครับ

#90 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:30

ที่แหลว่า อำมาตย์ทำฝนเทียม ใช้ฝนเทียมจากจีนลูกละห้าล้านนะเหรอครับ

ก็ขอบคุณที่เอาภาพมามัดตัวเองอีกนะครับ

ไม่เป็นไร  เราใช้ข้อมูลจริง

ไม่ได้ใช้ ข้อมูลแหล แบบ เวที แหลแห่งชาติ

+5+

#91 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:31

เมื่อเช้าฟังอีนกแสก ให้สัมภาษณ์วิทยุ

บอกว่า ปาริชาติ ติงต๊อง

:D 

#92 Shariff

Shariff

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:36

ของแถม

จากที่จ้าง  --หน้าม้า มาแหล-- บนเวที แหลแห่งชาติ 9/11/2556

ให้ดูเฉย 10/04/2553 หน้าชัดๆ สายทหาร ในกลุ่มเสื้อแดง
ถุงเท้า+รองเท้า+กางเกง + --ถุงมือ--

มาดูกันชัดๆ ใครลั่นไกยิงเสื้อแดง (กะโหลกเปิด)
http://topicstock.pa...121816.html#104

เม้นท์นี้มายืนยันว่าโอ๊คโพสต์เฟสบุ๊คเองใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ โอเค เชื่อแล้ว โอ๊คโพสต์เอง  :D

#93 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:49

ผมว่าโกหกครับ  แต่ยังไงก็เป็นผลดีต่อเวทีราชดำเนิน ไม่เสียหรอกครับ ประชาชนยิ่งเกลียดทักษิณกับเสื้อแดงหนักขึ้นไปอีก

ปล.ไม่ได้สนับสนุนความเกลียดชังนะ อิอิ..

#94 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:52

เพื่อไทย  นางปู และแกนนำเสื้อแดงบอกว่า

ปรองดอง ๆๆๆๆๆ

ไหงรุมถล่มผู้หญิงซะกระจุย

เชื่อมันเลย....... -_-

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#95 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:19

เรียนชี้แจงกรณี นางสาว ปาริชาติ ภูนกยูง

เพจได้ถามผู้ที่เกี่ยวข้องแล้ว ปรากฎข้อเท็จจริงดังนี้ครับ

นางสาวปาริชาติได้แต่งงาน และเลิกกับสามีที่ชื่อว่าพูนทรัพย์ บุญสร้อย เมื่อไม่กี่เดิอนที่ผ่านมา ทั้งสามีและภรรยาเป็นคนเสื้อแดง แต่นางสาวปาริชาติมีความรู้สึกว่าตัวเองถูกหลอกเหมือนที่ได้พูดบนเวที จึงได้มาชุมนุมที่ราชดำเนิน และนำเอาเอกสารคำฟ้อง รวมถึงคำพิพากษา เพื่อขอเข้าพบ นายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพ เมื่อเช้าวันนี้ ต่อมา แกนนำเวทีราชดำเนินได้เข้าไปคุยด้วย และนางสาวปาริชาติ ก็สมัครใจที่จะขึ้นเวทีเพื่อเล่าข้อเท็จจริง หลังจากขึ้นเวทีแล้ว ก็มีความห่วงใยจากพี่น้องชาวราชดำเนินและสมาชิกเพจ ล้านชื่อต้านล้างผิด จำนวนมากที่เข้าไปดูในเฟ๊ซบุ๊คของนางสาวปาริชาติ ที่เมื่อวานยังด่าผู้ชุมนุมราชดำเนินอยู่เลย ซึ่งทีมงานก็ได้สอบถามข้อเท็จจริงจากเธอ เธอก็ยืนยันว่า เธอใช้เฟ๊ซบุ๊คไม่เป็น คนที่ทำการโพสต์นั้นคือสามีเก่าซึ่งเป็นคนเสื้อแดงเหมือนกัน ทีมงานก็ได้ตรวจสอบในโทรศัพท์มือถือ ก็เป็นโทรศัพท์รุ่นเก่าที่ไม่สามารถใช้งานกับเฟ๊ซบุ๊คได้ อีกทั้งตอนนี้เธอถูกคนเสื้อแดงไล่ล่าในเน็ต เราจึงคิดว่าควรที่จะให้โอกาสเธอ เพราะหากเธอกลับใจ และถูกแกนนำแดงหลอก (เพราะอย่าลืมว่าเธอติดคุกจริง ) ก็จะเป็นโอกาสที่คนไทยทั้งประเทศจะได้รู้ข้อเท็จจริง

..................................................................................

ลองพิจารณากันดูครับ แต่ผมขอชื่นชมทีมงานที่ออกมาชี้แจงได้ค่อนข้างเร็ว  :)

แต่ผมกลับมองว่า "เธอ" เป็นตัวแทนหรือตัวอย่างของแดงได้อย่างชัดเจน  ที่ผ่านมาพบเห็นแดงแบบนี้ได้มากกว่าครึ่ง

โดยเฉพาะแกนนำ

#96 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:09

ไม่เป็นไร  เราใช้ข้อมูลจริง

ไม่ได้ใช้ ข้อมูลแหล แบบ เวที แหลแห่งชาติ

mmmmm ว่าอย่างไร.JPG

http://webboard.seri...e-3#entry885064

mmmmm ไปตอบหรือยัง  ว่า  จริง หรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#97 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:25

ส่วนตัว ดิฉันไม่เชื่อว่าจะมีเหี้...ย  แดงตัวไหนกลับใจ ยกเว้น ลงนรกแล้วไปเกิดใหม่

(ที่มาของภาพ) https://www.facebook.com/photo.php?fbid=762856337073596&set=p.762856337073596&type=1&theater

งานนี้เธอถ่ายรูปกับรถสองคันครับ

Edited by คนกรุงธน, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:25.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#98 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:32

ส่วนเรื่องบ้านก็ไม่น่าจะใช่บ้านเธอตามรูปข้างบน

บ้านจริงๆของเธอน่าจะเป็นรูปนี้

Edited by คนกรุงธน, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:33.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#99 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:51

ไม่เป็นไร เราใช้ข้อมูลจริง

+5+

คุณไปบอกแกนนำแดงเลยครับ เลิกแหลได้แล้วครับ น่าอายครับ

Edited by JSN, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:54.

#100 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:54

เหอะ เหอะ  เวทีราชดำเนิน ประกาศว่าเป็นเวทีของประชาชนมิใช่หรือ เมื่อเป็นเวที

ประชาชน ประชาชนที่มีแนวทางเดียวกันย่อมขึ้นไปพูดได้ แม้จะเป็นคนที่เคยมีแนวทาง

ที่แตกต่าง แต่เมื่อเห็นว่าถูกหลอก ก็ขึ้นมาพูดให้ฟัง

สาระที่พูดมันก็แนว ๆ เดียวกับที่ผู้ชุมนุมส่วนใหญ่ หรือพวกเราในบอร์ดนี้ รู้ถึงพฤติกรรมของ

บรรดาแกนนำของเขาอยู่แล้ว ว่าเป็นอย่างนั้น ผมมองว่าไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น น่าสนใจ สู้แดง

อยุธยาที่มาร่วมชุมนุม (ไม่รู้แดงจริงหรือแดงปลอม) แบบนั้นยังดูดีกว่าเยอะ

ผมว่าประเด็นเรื่องนี้ ฟังแล้วก็ผ่านไป อย่าไปให้ความสำคัญ จะจริงจะเท็จอะไรอย่างไร มันก็

อยู่ที่ตัวเขา แต่สิ่งที่เขาพูดมันไม่ได้มีอะไรเสียหายต่อเวทีการชุมนุม มันสร้างความเสียหายต่อ

บรรดาแกนนำของเขามากกว่า

มันจะมีผลก็ต่อเมื่อมีการเอาไปขยายผลตามเฟสบุ๊ค บ้าง หรือแกนนำของเวทีการชุมนุมเอาไป

ขยายผลเองบ้าง หรือ สส ปชป เอาไปขยายผลบ้าง  เพราะถ้าเขาไม่ได้เป็นอย่างที่เขาเอามาพูด

บนเวที แล้วรอให้ฝ่ายผู้ชุมนุมขยายผลไปเรื่อย ๆ แล้วออกมาตลบหลังอีกที มันก็เป็นเรื่องช่วยไม่ได้

ที่ โง่ กว่าเขานั่นแหละ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน