Jump to content

- - - - -

ข่าวว่าพี่แหลมมาแล้ว

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 11:14

*
POPULAR

จะติดตามการทำงานของพี่แหลมได้ทางไหนบ้างครับ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 18 November 2013 - 11:20

คนดัง สมัย ปี 2535

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 18 November 2013 - 11:23

นึกว่า มือกีตาร์ชื่อดังขึ้นเวที  :P

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 11:28

นึกว่า มือกีตาร์ชื่อดังขึ้นเวที  :P

ที่บ้านเรียก "ลุงทู่"ครับ

#5 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 11:30

แสดงว่า บ้านเมืองเริ่ม ถึงทางตัน

.

.

.

.

.

.

.

.

รึเปล่า

#6 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 18 November 2013 - 11:32

สมัยนี้น่าจะอัพเดท จากการก่อกวนการวิทยุสื่อสารตำกวดด้วยวิทยุแรงสูง น่าจะต้องเปลี่ยนเป็น พี่แหลมแจมเมอร์...

เพราะตำกวดใช้มือถือสั่งการได้...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 18 November 2013 - 13:42

ดูเหมือนว่า รามา นารายณ์ ผ่านฟ้า โดนไอ้แหลมกันโดยถ้วนหน้ากันนะ

#8 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 18 November 2013 - 14:35

สนุกเลยงานนี้ 

ยินดีที่ม่ายยยรู้จัก ม๊ายยยยยยรู้จักกกกก

#9 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 18 November 2013 - 15:04

ใครคะ ไม่รู้จักอ่ะ  :o

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#10 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 18 November 2013 - 15:06

ว้า...ไม่รู้จักพี่แหลม  อ่อนมาก :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#11 G.Maniac

G.Maniac

Posted 18 November 2013 - 15:06

สงสัยต้องไปสอบ+หา VR ไว้ใช้กะเค้าบ้าง จะได้ติดตามผลงานน้าแหลมกะเค้าบ้าง :D

Edited by Bye Thai FA, 18 November 2013 - 15:06.

#12 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 15:08

หวังว่าพี่แหลมคงมีมุก ว.5 บ้างนะ

#13 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 18 November 2013 - 15:10

ว้า...ไม่รู้จักพี่แหลม  อ่อนมาก :lol:

วัยอ่อน แต่ปัญญาไม่อ่อนเหมือนอิปูแน่นอนค่ะน้องดอนยอ พี่ขิงเห็นใจขี้ข้ามัน ผู้นำโง่กว่าควาย ผู้ตามจะขนาดไหนนั่น  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 18 November 2013 - 15:11

อยากรู้ว่า แหลมบ้านไหน ลูกใคร ใหญ่แค่ไหน 

อยากรู้เท่านั้นเองจริง ๆ ปาดดดดดดดดโถถถ

เด๋วเจอปิ๊ดหน่อยเป็นไง

ปล.ไอ้ปิ๊ด ฝากถามมาครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 storm

storm

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 15:13

ปี 2535 เห็นเขาบอกว่าหาทิศทางได้แล้วแต่ไม่กล้าเข้า เพราะมันเข้าไม่ได้ 

เกินกำลัง 

150.50 MHz 

ไม่ได้มีคนเดียว พวกนี้ทำงานกันเป็นทีม อยู่แถวๆวิภาวดีก็มี

มีทั้งตัวจริงและตัวปลอม รถคอลเกตออกปฏิบัติการณ์แล้วแต่จนปัญญา

แต่ปี 2556 นี่ผมไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้อยู่ในวงการแล้ว

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#16 colt rampant

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 15:42

ถ้ามาจริงมีเฮครับ

เพียงแต่คนไม่มีvr อดเฮด้วย ข่าวเลยไม่สด

#17 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 18 November 2013 - 15:56

เล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่ไม่รู้จักพี่แหลมเหมือนขิงค่ะ 

http://www.naewna.co...XWsQFE.facebook

#18 G.Maniac

G.Maniac

Posted 18 November 2013 - 17:29

วัยอ่อน แต่ปัญญาไม่อ่อนเหมือนอิปูแน่นอนค่ะน้องดอนยอ พี่ขิงเห็นใจขี้ข้ามัน ผู้นำโง่กว่าควาย ผู้ตามจะขนาดไหนนั่น  :lol:

บางคนก็ไม่รู้จักน้าแหลมหรอกครับ 

และไม่จำเป็นต้องรู้จักด้วยครับ แกก็ไม่ได้มีบุญมีคุณอะไรกับชาติบ้านเมืองแบบเป็นกิจจะลักษณะนะครับผมว่า

:D

#19 storm

storm

ขาประจำ

Posted 18 November 2013 - 18:06

ขอบอกกล่าวสำหรับคนที่ไม่รู้จักแหลมนะครับ

แหลม ไม่ได้เป็นฮีโร่

ไม่ได้เป็นคนดีในหลายๆสถานการณ์

แหลมเป็นบุคคลนิรนาม 

เหมือนคนใส่หน้ากากขาวปล้นร้านสะดวกซื้อ

คนที่มองแง่ลบก็จะบอกว่าหน้ากากขาวเป็นพวกคนเลว

แหลม

บางครั้งที่เราเจออาจจะกำลังทำสิ่งที่เป็นประโยชน์กับเรา

บางครั้งก็เป็นตัวป่วนสร้างความเดือดร้อนให้คนหลายๆคน

บางทีคนกำลังประสานงานระหว่างการช่วยเหลือผู้ป่วย เขาก็เข้ามาก่อกวน

แบบนี้จะเรียกว่าดีหรือเปล่า

แหลมตัวจริงยังคงเป็นปริศนามาทุกวันนี้ว่าเขาคือใคร

แหลมที่โดนจับไปก็มีเยอะ แต่เป็นแค่แหลมกิ๊กก๊อก

ผมเองยังเคยโดนก่อกวน ก็ได้แต่ขอร้องกันดีๆ ก็จบไปเขาก็ไม่มายุ่งกับเราอีก

ถ้าเราไปด่าเขาข่มขู่ว่าเราจะทำอะไร อวดเบ่งว่าเรารู้นะว่าเขาเป็นใคร

บอกได้เลย งานเข้าครับ โดนอีกเยอะ เราอยู่ที่แจ้ง เขาอยู่ในที่ลับ บางทีลับมากเสียด้วย

พวกนี้ชอบลองของครับ ใครที่ไปขู่ว่าเจ๋ง โดนกันมาแล้ว

ผมเองก็เคยโดนแจกกล้วยมาแล้ว พรรคพวกขำกันเกือบตาย อึ้งกันพักใหญ่เลยทีเกดียว

เปรียบเหมือนเราไปมีเรื่องกับเด็กแว้น 

เราไปด่าเขา เขาไปตามพวกมา แล้วรู้ว่าเราอยู่ที่ไหน  

แล้วคิดเอาเองแล้วกัน ต่อไปจะเป็นยังไง 

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#20 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

Posted 19 November 2013 - 11:18

ผมก็ไม่รู้จักพี่แหลมเช่นกันครับ ส่วนตัวคิดว่าแกเป็น กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ตัวจริงเสียงจริงนะผมว่า

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#21 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 19 November 2013 - 12:20

ลูกสาวแกน่ารักนะครับ ;)

#22 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 19 November 2013 - 14:56

เล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่ไม่รู้จักพี่แหลมเหมือนขิงค่ะ 

http://www.naewna.co...XWsQFE.facebook

ขอบคุณค่ะน้องขิง ไม่รู้จักเหมือนกันค่ะ เพราะช่วง พค.35 ไม่ได้ติดตามเลย อยู่ตปท.ตลอด

ตอนปี 52-53 พี่แหลมไม่เห็นมา เห็นแต่พี่แดงพ่ออีเดียรฯ

แล้วงานนี้พี่แหลมของน้องขิงจะมาป่าวคะ หรือว่ามาแล้ว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#23 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 19 November 2013 - 15:00

ขอบคุณค่ะน้องขิง ไม่รู้จักเหมือนกันค่ะ เพราะช่วง พค.35 ไม่ได้ติดตามเลย อยู่ตปท.ตลอด

ตอนปี 52-53 พี่แหลมไม่เห็นมา เห็นแต่พี่แดงพ่ออีเดียรฯ

แล้วงานนี้พี่แหลมของน้องขิงจะมาป่าวคะ หรือว่ามาแล้ว

เห็นพี่เจ้าของกระมู้บอกว่ามาแล้วค่ะ ปี 35 ขิงยังเด็กเพิ่งอุแว้เลยไม่รู้จักคนปีนี้ อาศัยอ่านเอายิ่งพี่แหลมนี่มืดเลย เพิ่งได้ยินชื่อจากกระทู้นี้นี่เอง  :)  

Edited by เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง, 19 November 2013 - 15:01.

#24 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 19 November 2013 - 15:02

ลูกสาวแกน่ารักนะครับ ;)

เห็นตั้งแต่ตอนเริ่มหัดเดิน   ยืนยันครับว่าแม่ของลูกแกสวยไม่แพ้กันครับ

#25 colt rampant

ขาประจำ

Posted 19 November 2013 - 15:07

เห็นพี่เจ้าของกระมู้บอกว่ามาแล้วค่ะ ปี 35 ขิงยังเด็กเพิ่งอุแว้เลยไม่รู้จักคนปีนี้ อาศัยอ่านเอายิ่งพี่แหลมนี่มืดเลย เพิ่งได้ยินชื่อจากกระทู้นี้นี่เอง  :)  

มาแล้วครับ แต่ยังไม่รู้ว่าตัวโคลน หรือตัวจริง

แต่ที่แน่ๆ ไม่มีคนเดียวแน่นอน

ปล. แถวนี้มีวันรุ่นด้วยรึนี่ สงสัยรุ่นเดียวกับ phat21 แน่ๆ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users