Jump to content

* - - - - 1 votes

ขอเรียกร้องให้ออกไปช่วยเสริมคนให้ถึงล้าน

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:50

*
POPULAR

เห็นความเหิมเกริมตั้งแต่หัวยันหางแล้วน่าห่วงนะครับประเทศไทย ขอเรียกร้องให้ไปรวมกันแสดงพลังเพื่อขับไล่ไห้หมดเลย ตั้งแต่หัวยันหาง ซึงถ้าปล่อยเ หี้ยตัวนี้มันเติบโตมากขึ้นเราจะไม่มีที่ให้ลูกหลานเรานะครับ วันอาทิตย์ 24 พ.ย. ราชดำเนินครับ

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:52

ไม่ไปครับ วันนั้นผมจะไปร้าน มน ครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:24

ผมก็ว่า ตอนบ่ายๆ จะไปหากาแฟดื่มที่แมคโดนัล
หัวค่ำอาจแวะดื่มเบียร์ที่ sidewalk เท่านั้นครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:35

*
POPULAR

ไม่ใช่ความลับ บอกกันตรงๆ

ผม นครศรีธรรมราชส่วนเหนือครับ

ตอนนี้เตรียมพร้อมด้วยประการทั้งปวง

ทุ่งสง นาบอน หลักช้าง พิปูน คลองจันดี ฉวาง ทานพอ ถ้ำพรรณรา

ขอโทษครับที่ผมเอ่ย ไม่ต่ำกว่า๖๐-๗ๆคันรถ

ไม่ต้องห่วงเรื่องเสบียง ค่าใช้จ่าย

เริ่มทยอยตั้งแต่วันที่๒๒เป็นต้นไป

คอยฟังข่าว

ถ้ามีการขัดขวางจากใครก็ตามระหว่างทาง

และฝากข่าวถึงพี่น้องเลียบสายเพชรเกษมด้วย ช่วยดูแลขบวนด้วยครับ

สิ่งที่ขบวนพะวงมากคือพอเริ่มเข้าเขตเพชรบุรีเป็นต้นไป

อาจมีพวกมาร ผี เปรต สุนัขรับใช้ และขี้ข้าทั้งหลาย

หาเหตุต่างๆมาให้ขบวนล่าช้า

มีอะไรจะบอกต่อครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

ใครไม่ไป ผมไป
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#6 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:11

*
POPULAR

เห็นความเหิมเกริมตั้งแต่หัวยันหางแล้วน่าห่วงนะครับประเทศไทย ขอเรียกร้องให้ไปรวมกันแสดงพลังเพื่อขับไล่ไห้หมดเลย ตั้งแต่หัวยันหาง ซึงถ้าปล่อยเ หี้ยตัวนี้มันเติบโตมากขึ้นเราจะไม่มีที่ให้ลูกหลานเรานะครับ วันอาทิตย์ 24 พ.ย. ราชดำเนินครับ

ไม่ต้อ้งห่วงครับครอบครัวผมไปตั้งแต่ พฤหัส ที่ 31 ตค.และจะสู้ต่อไปจนกว่าจะจบ
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#7 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:40

ไปแน่นอนจ้าาา
ทั้งพี่ และเพื่อน ไปโดยสมัครใจ มิต้องจ้างจ้าา

#8 อโนมัย

อโนมัย

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:48

ไปแน่ครับ จะพลาดได้ไง

ร่ำๆว่าจะไปกันทั้งบ้าน 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายใหเกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:52

*
POPULAR

ชวนมาได้ 3 แล้วครับ จะชวนไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถึงวันที่ 24 ครับ  :)

#10 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:54

ไถ่เธอคืนมา

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#11 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:54

*
POPULAR

ได้เวลาหนีแม่ไปม๊อบอีกแว๊ว :lol:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#12 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:49

ช่วยกันไปเยอะๆครับ

ตอนนี้ ความชั่วกำลัง ลงรูแล้ว

เหลือ พี่น้องประชาชน ปิดฝารู

วันที่ 24 ไปช่วยกันปิดฝารูความชั่วกัน

:D

#13 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:02

ใครไม่ไป ผมไป

เยี่ยมครับ!!!!

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:10

ไม่ไป...น้องตั๊น คงไม่พอใจ แน่ๆ....เฮ้อ ลำบากใจ จริงจริ๊งงงงง...... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:35

ไม่ไป...น้องตั๊น คงไม่พอใจ แน่ๆ....เฮ้อ ลำบากใจ จริงจริ๊งงงงง...... -_- -_-

คนใจเดียว อิๆๆ

#16 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:37

ได้เวลาหนีแม่ไปม๊อบอีกแว๊ว :lol:

ไม่มีใครห่วงน้องแทนแม่บ้างเหรอครับ รับสมัครคนดูแลน้องเขาหน่อย

#17 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:00

*
POPULAR

ไปไม่ได้ค่ะ อยู่ไกลถึง 5,853ไมล์

แต่ได้มีส่วนร่วมช่วยชาติโดยสามารถกล่อมเสื้อแดง 1 คนให้กลายเป็นผู้ติดตามเวทีราชดำเนินอย่างใจจดใจจ่อ แถมดูแล้วโทร.กลับมาเล่าให้เราฟังด้วยความภูมิใจอีก(เราเองก็ฟังอยู่ทั้งวัน) และอีก 1 คนให้ตาสว่างเลิกเป็นแดงดวงตาเห็นธรรม

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#18 bankbaba

bankbaba

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:40

ไปไม่ได้ค่ะ อยู่ไกลถึง 5,853ไมล์
แต่ได้มีส่วนร่วมช่วยชาติโดยสามารถกล่อมเสื้อแดง 1 คนให้กลายเป็นผู้ติดตามเวทีราชดำเนินอย่างใจจดใจจ่อ แถมดูแล้วโทร.กลับมาเล่าให้เราฟังด้วยความภูมิใจอีก(เราเองก็ฟังอยู่ทั้งวัน) และอีก 1 คนให้ตาสว่างเลิกเป็นแดงดวงตาเห็นธรรม

เยี่ยมมากครับ

ความจริงชนะทุกสิ่ง

#19 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 04:45

สู้โว๊ยๆ...สู้ๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:42

วลีเด็ดจิงเลย  ผมว่าทำป้ายงี้น่าจะเด่นดีนะครับ

หนีแม่มาม็อบ

หนีเมียมาม็อบ

หนีเจ้าหนี้มาม็อบ

หนีพ่อตามาม็อบ

หนีน้องเหมียวมาม็อบ

:P

ฮาดารา-กุมขมับ กุจะเอาไงกะมันดี.gif

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:44.

gladiator 1.jpg

#21 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:49

เจอกันค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#22 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:18

เดี๋ยวผมถามน้องตั๊นให้นะครับ ว่าถ้าท่านไม่ไปจะโกรธไหม :P

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#23 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:27

ไปครับ เจ็บใจที่โดนเพื่อนตัดหน้ามาชวนเราก่อน  :angry:

แทนที่เรจะเป็นฝ่ายไปชวนมัน  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#24 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:58

วลีเด็ดจิงเลย  ผมว่าทำป้ายงี้น่าจะเด่นดีนะครับ

หนีแม่มาม็อบ

หนีเมียมาม็อบ

หนีเจ้าหนี้มาม็อบ

หนีพ่อตามาม็อบ

หนีน้องเหมียวมาม็อบ

:P

เอามาฝากผึ้งน้อย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#25 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:35

ช่วยกันครับ ก่อนที่หญ้าใน ราชมังคลา จะหมด :angry:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#26 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:10

รายงานข่าวนิดหนึ่งครับ

คณะปักษ์ใต้ทั้งหลายที่เตรียมตัวขณะนี้ก็พร้อมพรัก

แต่ว่าฝนตกหนักเหลือเกิน บางจังหวัดก็เริ่มท่วมแล้ว

บ้านผมวันนี้ตกตั้งแต่เช้า ขณะนี้ยังไม่หยุดเลย

ฟังอุตุบอกว่าตกจนถึง๒๓พย.

เท่าที่สอบถามดู

ความตั้งใจไม่เปลี่ยนแปลง

การศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก 

เชิญไปร่วมกันนะครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#27 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:26

24 พฤศจิกา เจอกันคร้า :)

Edited by ดอกปีบ, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:03.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#28 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:10

จำได้ว่าวันที่เริ่มต้นชุมนุมใหม่ ๆ

ท่าน THE THIRD WAY เป็นหนึ่งในผู้กล้า

ที่ช่วยเป็นธุระ ดูแล หารถ

ส่งเหล่าทีมผู้กล้า มาช่วยและร่วมกับลุงกำนัน

มาถึงวันนี้  ทุกท่านคงกลับถึงภูมิลำเนากันแล้ว

เลยอยากเข้ามาฝากบอกไปยังท่านผู้กล้าทุกท่านว่า

"ขอบพระคุณพวกท่านทุกคน ที่สละแรงกาย และทรัพย์สิน

จนมีวันนี้"

ขอบพระคุณมากค่ะ

ไม่ใช่ความลับ บอกกันตรงๆ

ผม นครศรีธรรมราชส่วนเหนือครับ

ตอนนี้เตรียมพร้อมด้วยประการทั้งปวง

ทุ่งสง นาบอน หลักช้าง พิปูน คลองจันดี ฉวาง ทานพอ ถ้ำพรรณรา

ขอโทษครับที่ผมเอ่ย ไม่ต่ำกว่า๖๐-๗ๆคันรถ

ไม่ต้องห่วงเรื่องเสบียง ค่าใช้จ่าย

เริ่มทยอยตั้งแต่วันที่๒๒เป็นต้นไป

คอยฟังข่าว

ถ้ามีการขัดขวางจากใครก็ตามระหว่างทาง

และฝากข่าวถึงพี่น้องเลียบสายเพชรเกษมด้วย ช่วยดูแลขบวนด้วยครับ

สิ่งที่ขบวนพะวงมากคือพอเริ่มเข้าเขตเพชรบุรีเป็นต้นไป

อาจมีพวกมาร ผี เปรต สุนัขรับใช้ และขี้ข้าทั้งหลาย

หาเหตุต่างๆมาให้ขบวนล่าช้า

มีอะไรจะบอกต่อครับ

รายงานข่าวนิดหนึ่งครับ

คณะปักษ์ใต้ทั้งหลายที่เตรียมตัวขณะนี้ก็พร้อมพรัก

แต่ว่าฝนตกหนักเหลือเกิน บางจังหวัดก็เริ่มท่วมแล้ว

บ้านผมวันนี้ตกตั้งแต่เช้า ขณะนี้ยังไม่หยุดเลย

ฟังอุตุบอกว่าตกจนถึง๒๓พย.

เท่าที่สอบถามดู

ความตั้งใจไม่เปลี่ยนแปลง

การศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก 

เชิญไปร่วมกันนะครับ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#29 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:42

ขออนุญาต quote มาจากกระทู้เกาะติดสถานการณ์

รถทัวร์ ฉวาง,นครศรีฯ ประมาณ20-30คัน

ฉวาง เห็นว่ามีสมาชิกเราคุณ THE THIRD WAY ช่วยเบื้องหลังอยู่ด้วยครับ

ห้วยปริก

จะว่าไป ฉวาง กับ ห้วยปริก ก็ห่างกันไม่มาก กลุ่มเดียวกันหรือคนละกลุ่ม(อำเภอฉวางด้วยกัน) แต่ก็คงเกาะขบวนมาด้วยกัน

เพิ่มเติม.รถไม่เหมือนกัน

และหลานที่บ้านส้องห่างจากห้วยปริก 15 กม.โทรมา เขาค้าขายร้านใหญ่หน่อย บอกคนน้อยมากไปม็อบกันเยอะ เจ้าตัวเองก็จองตั๋วบินคืนนี้มาราชดำเนินด้วย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน