Jump to content

* * * * * 1 votes

ผบ.ทบ. ที่เคยเสียงดัง ตอนนี้ หายไปไหนครับ ท่านใดรู้บ้างงง

• Please log in to reply
52 replies to this topic

#51 b...

b...

ขาประจำ

Posted 22 November 2013 - 12:44

เราทุกฝ่ายต้องเรียนรู้ไปด้วยกัน

เรา ประชาชนก็เรียนรู้แล้ว

ทหาร ก็น่าจะเรียนรู้แล้ว

แต่บทบาทของแต่ละฝ่าย ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน

และเรื่องบางเรื่อง ก็ควรเก็บเป็นความลับ

ทักษิณ / ยิ่งลักษณ์ ก็คงจะไม่ไว้ใจทหารเท่าไรนัก

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#52 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 22 November 2013 - 14:28

ส่วนตัวรู้สึกขยะแขยง ขนลุกขนพอง เมื่อเห็นผู้นำเหล่าทัพต้อง(เสแสร้ง เหอๆๆๆ) พินอบพิเทา นายกหุ่นเชิดไร้สมองปัญญาอ่อนนางนี้

ถามจริงเถอะนะทั่น ไม่รู้สึกเงยหน้าอายฟ้า ก้มหน้าอายดิน บ้างหรืออย่างไร ละอายใจกันบ้างมั้ย อายหมากันบ้างหรือเปล่า

ไม่รู้สึกผิด ไม่รู้สึกละอายต่อทหารชั้นผู้น้อยที่สละชีวิตเพื่อชาติอยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้

ไปนุ่งกระโปรงหรือผ้าถุงแทนเถอะ

น่าอับอายขายขี้หน้าจริงๆ

เป็นยุคที่ทหารตกต่ำที่สุดแล้ว

ถ้าด่านายกฯแล้วจะได้อะไรครับ คำพูดฆ่าใครไม่ตายหรอกนะครับ ยิ่งพูดเยอะเสื้อแดงมันผลักกองทัพไปเป็นฝั่งตรงข้ามอีก เพิ่มความชอบธรรมของฝั่งพวกมันเข้าไปอีก กลายเป็นนำกองทัพไปยุ่งเกี่ยวกับการเมิอง ทำให้สถานการณ์ซับซ้อนเพิ่มขึ้นไปอีก 

ถามจริงๆนะ ถ้าให้ผบ.ทบ.ให้สัมภาษณ์ทุกวัน ด่านายกฯ ด่าทักษิณทุกวัน แล้วมันจะดีภาระงานที่เข้ารับผิดชอบอยู่เหรอครับท่าน แทนที่จะรับผิดชอบงานด้านความมั่นคงอย่างเดียว ต้องมารับมือคนเสื้อแดงอีก

ตกลงคุณต้องการอะไรกันแน่ อยากให้รัฐประหารก็ไม่เอา แล้วจะให้ทหารมายุ่งกับการเมืองทำไมหล่ะครับ หรือจะให้ทหารเป็นทหารปากหมา ด่าเค้าไปทั่วเหรอ แล้วแบบนี้ลูกน้องที่ไหนมันจะเคารพวะครับ ไม่ใช่ว่าทหารถูกนำโดยนายกฯโง่ๆ แล้วจะทำให้ทหารเสื่อมเกียรติลงสักหน่อย ตราบใดที่ทหารทำหน้าที่ของตนอย่างเต็มที่ เกียรติของทหาร ก็จะยังคงอยู่ ใครหน้าไหน ก็ลบล้างมันไปไม่ได้

Edited by ควันหลง, 22 November 2013 - 15:25.

#53 taze

taze

ขาประจำ

Posted 22 November 2013 - 15:54

ผมก็ว่าแกอยู่เงียบๆไปก็ดีแล้วนี่ครับ ให้ออกมาเรียกแขกให้พวกขี้ข้าแม้วมันอีกทำไมละครับ ถูกแกนนำเป่าหัวเรื่องทหารจนขึ้นใจไปแล้ว ทีนี้พอประชาชนเค้าไม่เอารัฐบาลสมองกลวงขึ้นมา เลยปลุกไม่ขึ้นเพราะไม่เห็นทหารซักคน เห็นเอะอะๆ ก็ต่อต้านทหารปฎิวัติ คราวนี้เงิบสิ ทหารเงียบ :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users