Jump to content

- - - - -

ผมกลายเป็นเสื้อแดง!!!

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:03

พวกที่เกิดมาสบาย มีเวลาฟุ้งซ่านมากเกิน เลยหาเรื่องสนองความทรามในใจตนไปเรื่อย

#52 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:03

อ่านไปอ่านมา หาตัวเองไม่เจอเลยครับ

เราเป็นอะไรไปวะเนี้ย ?

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#53 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:07

1.สังคมยุติธรรมไหม 

ใช่ ---> 2

ไม่ใช่ ----> โลกสวย

ไม่รู้ ---> พวกไม่สนการเมือง

2 รู้สึก

พอใจ --> นายทุนประโยชน์ทับซ้อน

ไม่พอใจ ---> 3

เฉยๆ ----> ไทยเฉย

3 เพราะ

ระบอบทักษิณ ---> 4

อำมาตย์ ----> 5

ไม่รู้ ----> พวกเบื่อการเมือง

4 เกลียด ปชป. ---> สาวกแป๊ะโกเต็ก

ชอบ ปชป. ---> พวกแมงสาป

ไม่ให้ความสำคัญ ปชป. ---> สลิ่ม

5 ไม่ชอบสถาบัน ---> พวกล้มเจ้า

ไม่เกี่ยวข้องกับสถาบัน ---> 6

6 บูชาแม้ว ---> ขี้ข้าแม้ว

ชอบอำนาจ --> แดงสายอุดร

ชื่นชอบสุรชัย เหวง ธิดา ---> สายคอมมิวนิสต์

ชอบรุนแรง --> แดงฮาร์ดคอร์

ผลประโยชน์ร่วม --> นายทุนต่างๆ ไม่สนแม้ว

ผิดพลาดประการใด ปรับแก้ไขได้ :lol: :lol: :lol:

ผมว่าข้อ 1 มีปัญหาครับ? น่าจะเป็นข้อความว่า"สังคมขาดความยุติธรรมใช่ไหม?"มากกว่านะครัช  ^_^

ว่าจะเขียน อยุติธรรม ขอบคุณครับที่ท้วงติง 55

#54 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:31

ผมเป็นคิมน้อย เกาหลีเหนือหลงยุค

โค-รต เทห์ 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน