Jump to content

- - - - -

เล่นเกมส์กันครับ

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:18

ตามหัวกระทู้เลยครับ 2 ภาพนี้มีความแตกต่างกันขนาดไหน ????

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#2 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:27

ข้างล่างไม่เอาพ่อแม่มาด้วย
ส่วนข้างบน "จ ะ ห า พ่ อ ง จ ะ ห า แ ม่ ง" ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:31

ต่างกันที่สภาพแวดล้อม
ข้างบนเป็นภาพควายกลางทุ่งนาโดนกวาดต้อน มันก็ไม่รู้จุดหมายปลายทางหรือเหตุผลที่ต้องมา
ด้านล่างเป็นภาพกลางเมืองเก่ากทม ทำไมคนมาเยอะจัง น่าจะมี event โดนใจ

#4 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:33

จขกท ขี้โกงค่ะ

เล่นเอาภาพคนละช่วงเวลา มาเทียบกัน

เสื้อแดงในกรุงเทพ เยอะแค่ไหน ใครๆก็รู้

ต้องรอหลังเลิกงานก่อนเดะ <_<

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:40

การชุมนุมสมัยใหม่ เริ่มเปลี่ยนไปนะ การนำป้ายมาโชว์ว่าใครมาจากไหน หายไปแล้วนะ นับเป็นก้าวแรกที่น่าสนใจ มันหมายถึงว่า คนที่มา เริ่มทิ้งอัตตาไปแล้ว เริ่มคิดถึงจุดมุ่งหมายอันแนวแน่ อันเดียวกันแล้ว โดยไม่ต้องมาโชว์กันว่าใครมาจากไหน แต่ล้วนมารวมกันเป็นหนึ่งเดียว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:44

ข้างบนมีป้ายบอกว่ามาจากไหน จากไหน จะได้เบิกได้ง่าย

ภาพล่างไม่มีป้ายว่ามาจากไหน เพราะไม่ต้องเบิก

ปล. แต่สถานที่จริง ที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตยก็ดูเหมือนจะมีการระดมพลจากภาคใต้มาบ้าง แต่ตอนหลังๆ มวลชนต่างออกมาด้วยใจ (ตามความคิดผมนะ ย้ำว่าตามความคิด)

#7 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:17

ง่ายจะตาย
ภาพแรก ..... สัตว์
ภาพที่สอง .... ผู้เจริญ

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#8 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:23

การชุมนุมสมัยใหม่ เริ่มเปลี่ยนไปนะ การนำป้ายมาโชว์ว่าใครมาจากไหน หายไปแล้วนะ นับเป็นก้าวแรกที่น่าสนใจ มันหมายถึงว่า คนที่มา เริ่มทิ้งอัตตาไปแล้ว เริ่มคิดถึงจุดมุ่งหมายอันแนวแน่ อันเดียวกันแล้ว โดยไม่ต้องมาโชว์กันว่าใครมาจากไหน แต่ล้วนมารวมกันเป็นหนึ่งเดียว

เสื้อแดงจำเป็นต้องมีป้ายครับ เป็นป้ายบอกว่าอยู่ประจำคอกใหน เจ้าของคอกจะได้เอาไปวางบิลต่อ

เพิ่มเติม...

ถ้าเทียบขนาดของสมอง เทียบได้ตามนี้ครับ

ภาพบน แต่ละคน สมองน่าจะเท่าเม็ดละมุ ดแมลงหวี่

ภาพล่าง ทุกคนสมองเท่าคนปกติและรอยหยั กของสมอง อัดแน่นด้วยความรู้ครับ

Edited by ซีมั่น โลช่า, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27.

#9 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27

ภาพล่างคน

ภาพบนควาย

#10 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:29

เสื้อแดงจำเป็นต้องมีป้ายครับ เป็นป้ายบอกว่าอยู่ประจำคอกใหน เจ้าของคอกจะได้เอาไปวางบิลต่อ

เขาเช็คชื่อ เช็คบัตรกัน ตั้งแต่ก่อนเข้า คูหาเลือกตั้ง คอก สนามแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:32

มีคนเขาบอกว่า รูปบนจ้าง 2000

รูปล่าง จ้าง 20 อ่ะ  :lol:

#12 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:36

มีคนเขาบอกว่า รูปบนจ้าง 2000

รูปล่าง จ้าง 20 อ่ะ  :lol:

รูปบน .... จ้าง ให้ก็ไม่เชื่อ
รูปล่าง ... จ้าง ซี่มันต้องถอน

:lol:
  :lol:  :lol: 

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#13 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:22

ข้างบนมีป้ายบอกว่ามาจากไหน จากไหน จะได้เบิกได้ง่าย

ภาพล่างไม่มีป้ายว่ามาจากไหน เพราะไม่ต้องเบิก

ปล. แต่สถานที่จริง ที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตยก็ดูเหมือนจะมีการระดมพลจากภาคใต้มาบ้าง แต่ตอนหลังๆ มวลชนต่างออกมาด้วยใจ (ตามความคิดผมนะ ย้ำว่าตามความคิด)

.......ก็ดูเหมือนจะมีการระดมพลจากภาคใต้มาบ้าง....

เรียนท่านว่า ระดม หรือไม่ ไม่ทราบจริงๆครับ

แต่ที่ไม่ระดม แต่ตั้งใจคือวันที่๒๔นี้

วันที่คนปักษ์ใต้จักได้แสดงให้เห็นในความรักแผ่นดิน

ผมยังพะวงครับ ฝนตกหนักเหลือเกิน

บางจังหวัดก็เริ่มท่วมแล้ว ใจหาย

เท่าที่ได้พูดคุย ไม่เปลี่ยนความตั้งใจ อาจขาดความคึกคักบ้าง

เป้าหมายไม่เปลี่ยนแปลง

เหมือนคนไทยรักแผ่นดินทั่วประเทศครับ

ไม่ได้ทรนง แต่ขอประกาศให้ทราบ

ใครคิดจะจ้างคนทางใต้มาร่วมชุมนุม เตรียมเงินไว้เยอะๆนะครับ

จ่ายหนักจริงๆ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#14 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:24

ข้างบน ปกป้องรัฐบาลประชาธิปไตย

ข้างล่าง ปกป้องประเทศไทย 

:)

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40

พวกสลิ่มทำไมเปรียบเทียบอย่างนี้ พี่น้องเสื้อแดงผู้รักประชาธิปไตยและความยุติธรรมเขามาชุมนุมในสนาม ไม่กีดขวางการจราจรเลย

ส่วนสลิ่ม ควายเหลือง ชุมนุมบนท้องถนน เกะกะทางจราจร หนุนรัฐประหาร

ตายจริง ลืมไปว่าเสื้อแดงเคยปิดถนนที่ราชประสงค์เมื่อหลายปีก่อน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:47

ขอตอบอย่าง กลาง ๆว่า

ภาพบน ไม่มีราวเหล็กสีเหลืองกั้น

ภาพล่าง มีราวเหล็กสีเหลืองกั้น

ปล ขอเกรียนสักนิด

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:56

บน  แล้วแต่ราคา    ล่าง   ไร้ราคา   :P

#18 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:14

รูปบน มันงานมหกรรมเฟอร์นิเจอร์ ใช่มั้ยนี่ เก้าอี้เยอะโครต

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#19 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:24

555+ ตรงใจมากครับทุกท่าน 

เพราะสิ่งที่ผมสังเกตุเห็นอย่าง

ขัดเจน คือป้ายว่าคอกไหน...

จะได้วางบิลถูก....

ขอบคุณทุกท่านครับ...

รางวัล คือ จุ๊บๆ... :wub:  -_-

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#20 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:33

บน >>> มีแต่พวกกินหญ้า กับ แดกเงินเป็นภักษาหาร

ล่าง >>> กินข้าว กับ ใจสั่งมา ไม่ต้องมีใครจ้าง กูออกมากันเอง  :D 

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:42

ภาพล่าง สู้เพื่อประเทศชาติ

ภาพบน สู้เพื่อให้ตระกูลชินวัตรปล้นชาติ

gladiator 1.jpg

#22 ant

ant

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:54

เหตุที่มีป้าย ก็เพื่อความสะดวกในการหาคอกของตนครับ เพราะมาจากบ้านนอก เวลาหลงฝูงจะได้หากันง่าย เพราะทุกคนใส่เสื้อแดง หลงฝูงมาหากันไม่เจอแน่ๆ และเฉพาะอย่างยิ่งเกิดหลงมากลับบ้านไม่ถูกขึ้นมาคงแย่

ส่วนภาพล่าง ต่างคนต่างมา มาด้วยใจ ...เสร็จงานก็กลับบ้านนอน วันหลังมาใหม่ ไม่มีหลงทาง ถ้าหลงกับเพื่อนก็โทรนัดพบกันตามจุดนัด จึงไม่จำเป็นต้องมีป้ายบอก

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:55

.......ก็ดูเหมือนจะมีการระดมพลจากภาคใต้มาบ้าง....

เรียนท่านว่า ระดม หรือไม่ ไม่ทราบจริงๆครับ
แต่ที่ไม่ระดม แต่ตั้งใจคือวันที่๒๔นี้
วันที่คนปักษ์ใต้จักได้แสดงให้เห็นในความรักแผ่นดิน
ผมยังพะวงครับ ฝนตกหนักเหลือเกิน
บางจังหวัดก็เริ่มท่วมแล้ว ใจหาย
เท่าที่ได้พูดคุย ไม่เปลี่ยนความตั้งใจ อาจขาดความคึกคักบ้าง
เป้าหมายไม่เปลี่ยนแปลง
เหมือนคนไทยรักแผ่นดินทั่วประเทศครับ

ไม่ได้ทรนง แต่ขอประกาศให้ทราบ
ใครคิดจะจ้างคนทางใต้มาร่วมชุมนุม เตรียมเงินไว้เยอะๆนะครับ
จ่ายหนักจริงๆ

ต้องขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ

ระดมนี่ มีทั้งใช้เงินและไม่ใช้เงินครับ

พรรคพวกผม 3-4 คน ก็เป็นหนึ่งในบรรดาคนที่ชักชวนคนนั้นคนนี้มาร่วมที่อนุสาวรีย์ครับ โดยมีพรรคพวกที่มาด้วยพอสมควร โดยมาจากหลายๆ จังหวัด ผมจึงใช้คำว่าระดมเหมือนกัน

แต่ยืนยันว่าทุกคนที่มา มาด้วยใจ ไม่มีค่าตอบแทนใดๆ

และเพื่อนผมเหล่านั้นก็ไม่เกี่ยวข้องกับพรรคการเมืองใดๆ (มั้ง) ไม่ได้รับค่าตอบแทนจากใคร ไม่มีใครขอ และไม่มีใครสั่ง ทำด้วยใจล้วนๆ ครับ

ต้องขออภัยหากใช้คำผิดครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน