Jump to content

- - - - -

แทกซี่คันไหนเป็นเสื้อแดง ต่อไปนี้สนับสนุนให้ แทกซี่ติด ธงแดงผู้โดยสารจะได้ทราบครับ

• Please log in to reply
33 replies to this topic

#1 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 11:46

*
POPULAR

ชัดเจนกันดีกว่ามั้ยครับ   แทกซี่คันไหนเป็นเสื้อแดง .. ต่อไปนี้ สนับสนุนให้ แทกซี่ติด "ธงแดง" .. ผู้โดยสารจะได้ทราบ และเลือกจะเรียกหรือไม่เรียกได้ .. คันไหนเป็นแทกซี่เสื้อแดง ทางเราจะได้ไม่ต้องเรียกให้เสียอารมณ์ และอยากจะรับใครหรือจะวิ่งรถเปล่าไปเรื่อยๆ ก็เชิญตามสบาย ไม่ว่ากันน่ะครับ .. สบายใจกันทั้งสองฝ่าย คนขับและผู้โดยสาร

cr.Sorakrit Pongd

อย่าเบื่อการเมือง

#2 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 11:48

วินแถวรามเคยประกาศสี แต่ติดธงได้สองวันก็เอาออกท่าทางลูกค้าจะลดลง

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 November 2013 - 11:51

อยากให้มันประกาศตัวออกมาให้หมดเลยครับ ไอ่ตันอิชิตัน อีกหนึ่งตัวอย่าง ที่จะไม่กิน ไม่ตลอดชาติ 

#4 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 11:51

ผมใชบริการเทกชี่ ประจำครับ แต่ตอนนี้ ขอถามก่อน เพราะไม่อยากสนับสนุน สีแดง

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 23 November 2013 - 11:52

หนับหนุนสุดตัว!!!!

ผมจะได้ไม่ต้องเรียกมัน

gladiator 1.jpg

#6 montriwong

montriwong

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 11:53

ช่วงนี้ขาลง มันจะกล้ากันไหมล่ะนั่น...

ไม่ใช่แค่ลูกค้าลดลงนะ ดีไม่ดีจะโดนเด็กอาชีวะตืบเอาอีก

555

#7 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 11:53

เอาเข้าจริงพวกนี้ไม่กล้าหรอกครับกลัวอดตาย
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#8 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 23 November 2013 - 11:54

..... เห็นด้วย  จะได้ชัด..สำหรับผู้ โดยสาร.

เลือกแล้ว ก็ไม่ต้องกลัว. กลัวก็อย่าเลือก...

#9 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 11:55

ช่วงนี้ขาลง มันจะกล้ากันไหมล่ะนั่น...

ไม่ใช่แค่ลูกค้าลดลงนะ ดีไม่ดีจะโดนเด็กอาชีวะตืบเอาอีก

555

5555

#10 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 11:56

เอาเข้าจริงพวกนี้ไม่กล้าหรอกครับกลัวอดตาย

ใช้ครับ ชอบเป็นพวกอีแอบ  ถามก้อตอบแบบท่องกันมา  ผมเป็นกลาง !

#11 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 November 2013 - 11:57

555

ถ้าน้องๆอาชีวะจะทำ ผมขอร้องอย่างนึงนะครับ

"อัดแม่ม ให้เละพอๆกันทั้งรถทั้งคน"

"ตีให้ยับ ให้มันจำแทบไม่ได้ว่ารถหรือกระป๋องโค้กถูกกระทืบ"

#12 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 11:58

จ้างให้ก็ไม่ติดหรอกครับตอนนี้ ผมว่าน่าจะมีคนจัดทำฐานข้อมูลแท็กซี่ลงเฟซบุคไปเลยดีกว่า วิธีการง่ายๆคุณขึ้นรถแท็กซี่คันไหน สังเกต ชวนคุย และประเมินดูว่าแท็กซี่ คันไหนแดงไม่แดง จำชื่อ จำทะเบียนรถ แล้วเอามาโพสเฟซบุค วิธีนี้ นอกจากจะได้ไม่อุดหนุนแท็กซี่เสื้อแดงแล้ว ยังได้ช่วยอุดหนุนแท็กซี่ที่ไม่แดงด้วยครับ

#13 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 November 2013 - 12:20

เอาทั้งประเทศเลยครับ ใครเป็นแดง "สักเลข" สีแดงใสหน้าผากไว้เลย

จะได้เลือกคบหาสมาคมได้ถูก

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#14 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 12:23

กร่างคับเมืองในยามที่คนเขาไม่อยากมีเรื่อง พอยามที่เขาไม่ยอมก้มหัวให้มันยังกล้ากร่างอีกไหม

#15 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 12:24

ถ้าติดลูกค้าก็น้อยลง ไอ้พวกสันดานธาริตมันจะทำหรือครับ

มันก็แค่หลอกให้คนขึ้นมาแล้วเปิดวิทยุฟายแดงกรอกหูผู้โดยสายเท่านั้น

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 23 November 2013 - 12:46

ไร้สาระ เรื่องนี้พูดกันมาตั้งแต่ก่อนเผาบ้านเผาเมืองแล้ว

ส่วนใหญ่มันไม่กล้าติดสติ๊กเกอร์ บางคันติด แต่ไปติดท้ายรถ

แต่ตอนนี้แกะออกหมดแล้วมั๊ง ไม่เห็นอีกเลย

#17 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 23 November 2013 - 12:49

ไม่มีคนขึ้นแน่ๆแท๊กซี่แดง อิอิ

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 23 November 2013 - 12:53

วินมอเตอร์ไซค์ยังติดธงแดงเลย ถือว่าเป็นทางเลือกของลูกค้า .....

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 12:55

ดีแต่ปากครับพวกนี้    ผมถามอีกทั้งแนะนำตามกระทู้  ไม่กล้าทำหรอกกลัวไม่มีแดก     ปล.คนใกล้ตัว  พี่เขย   ห่างหน่อยแต่เคยสนิทมาก  เพื่อนร่วมวง     ปัจจุบันเพื่อนร่มวง เลิกคบ   ส่วนพี่เขยพูดคุยบ้าง   ตามแต่จะเป็นธุระเรื่องอะำร

#20 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 23 November 2013 - 13:58

ดีนะ ไม่ใช่ว่าขึ้นไปก้พล่าม หรือไม่ก้เปิดคลื่นเสื้อแดง

ไม่ใช่ไรนะ เดี๊ยวนี้ของอะไรๆ ก้แพง ขั้นต่ำ กดมิเตอร์ก้ 35 แหละ

#21 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 14:14

ให้ดูตรงตูดรถTaxi จะติด Logo เพื่อไทย

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 23 November 2013 - 14:18

ขอแค่เลิกยัดเยียดให้ผู้โดยสารต้องฟังวิยุควายๆ ก็พอแล้วครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 23 November 2013 - 15:09

รับรองพวกเราจะได้เห็น คนขับแท็กซี่ติดธงแดงวิ่งรถเปล่าชะเง้อหาลูกค้าเป็นกะปอมเต็มถนนแน่

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#24 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 19:41

จัดให้หนักครับกับเท็กชี่พวกนี้

#25 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 19:48

พวกนี้ไม่ติดหรอก แถมแอ๊บเป็นกลางอีก    :lol: 

แต่ในรถเปิดวิทยุเสื้อแดง สรรเสริญวงศ์ชินวัตรไม่ขาดปาก   :lol:

พวกเป็นหนักๆเรียกไอ้เหลี่ยม...ท่านๆทุกคำ ...อยากจะอ้วก  :D 

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 November 2013 - 19:59

แท๊กซี่คันนี้อย่าึขึ้นครับ 

1422383_537836926302261_1365463950_n.jpgรวมมิตรการเมือง

ถูกใจหน้านี้ · 16 พฤศจิกายน 

ต่อจากนี้ หากเห็นแท็กซี่ ติดธงแดง
หรือพูดเชียร์รัฐบาลให้ได้ยิน เลิกใช้บริการทันที
คันแรกที่ต้องงดใช้บริการ
-------
NooMam 
พอรู้ว่าจะมาราชดำเนิน ขับพาวนตลอดแถมยังบอกอีกว่า ที่นั้นเค้าจ้างคนละเท่าไหร่ ฝากกระจายข่าวด้วยว่า พบเจอ อย่าได้ใช้บริการ
 — กับ อนงค์ภัทร รักชาติ

#27 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 23 November 2013 - 20:26

555

ถ้าน้องๆอาชีวะจะทำ ผมขอร้องอย่างนึงนะครับ

"อัดแม่ม ให้เละพอๆกันทั้งรถทั้งคน"

"ตีให้ยับ ให้มันจำแทบไม่ได้ว่ารถหรือกระป๋องโค้กถูกกระทืบ"

เล่นเอานำ้ำหูน้ำตาเล็ดเลยนิ

เคยมีนะครับ ส่วนใหญ่เป็นร้านอาหาร

อยู่ได้ประมาณที่เรียกว่า อายุสั้นนัก

ต้องปลดลง

ซึ่งไม่เข้าใจว่าด้วยเหตุผลกลได

ในวงโลโซแอบกระซิบกันว่า เจ๊งอ่ะ

-คนดีๆ อย่าว่าแต่เข้าร้านเลย เข้าใกล้ยังเสียว

-เหี้ ยด้วยกันก็ไม่มีตังค์มานั่งบ่อย

อายุสั้น

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#28 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

Posted 23 November 2013 - 20:44

แท๊กซี่คันนี้อย่าึขึ้นครับ 

1422383_537836926302261_1365463950_n.jpgรวมมิตรการเมือง

ถูกใจหน้านี้ · 16 พฤศจิกายน 

ต่อจากนี้ หากเห็นแท็กซี่ ติดธงแดง
หรือพูดเชียร์รัฐบาลให้ได้ยิน เลิกใช้บริการทันที
คันแรกที่ต้องงดใช้บริการ
-------
NooMam 
พอรู้ว่าจะมาราชดำเนิน ขับพาวนตลอดแถมยังบอกอีกว่า ที่นั้นเค้าจ้างคนละเท่าไหร่ ฝากกระจายข่าวด้วยว่า พบเจอ อย่าได้ใช้บริการ
 — กับ อนงค์ภัทร รักชาติ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

#29 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 20:49

ถ้าติดธงแดงก็เจ๊ งสิครับ

ควา ยแดง ขึ้นแต่รถเมล์ร้อน หรือรถเมล์ฟรีเท่านั้นครับ

มันจาเอาเงินค่าแรงวันสามร้อยมานั่งแท๊กซี่ได้หรา

#30 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 20:57

น่าสมเพชนะครับ จริงๆ อาชีพ Taxi รายได้ก็น้อยอยู่แล้ว ในยุคข้าวแพง การคมนาคมรถไฟฟ้าเยอะขึ้น คนก็มีทางเลือก แถมนั่ง Taxi ยังมีคดี ปล้นจี้ ปากไม่ดี ขี้โม้เยอะ ข่มขืน โกงมิเตอร์ เลือกเส้นทาง ไม่รับ ผดส ฯลฯ ผมว่า...คนสมัยใหม่ต่อเรือ ขึ้นไฟฟ้า นั่งมอไซต์ยังเร็วและถูกกว่านั่ง Taxi และยิ่งมีความรำคาญแบบนี้ คนยิ่งไม่อยากนั่งกันใหญ่ ครั้งที่แล้วไปกะเพื่อน 3 คน รำคาญมันมาก ฟังวิทยุชื่นชมพ่อมะเร็งมันจำรำราญ แถมรายการก็ด่าว่าในหลวง อันนี้ผมกล้าพูดเลย คลื่นที่มันเปิด เหน็บแนมตลอด จนเราจะสวนกระแสตัดบท นั่งด่าเสื้อแดงในรถแม่งเลย ท่ามันจะปวดใจเหมือนกัน แต่คนไม่รู้จะทำยังไง

Edited by nastyfunky, 23 November 2013 - 20:59.

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#31 montriwong

montriwong

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 22:08

555

เล่นเอานำ้ำหูน้ำตาเล็ดเลยนิ

เคยมีนะครับ ส่วนใหญ่เป็นร้านอาหาร
อยู่ได้ประมาณที่เรียกว่า อายุสั้นนัก
ต้องปลดลง
ซึ่งไม่เข้าใจว่าด้วยเหตุผลกลได
ในวงโลโซแอบกระซิบกันว่า เจ๊งอ่ะ
-คนดีๆ อย่าว่าแต่เข้าร้านเลย เข้าใกล้ยังเสียว
-เหี้ ยด้วยกันก็ไม่มีตังค์มานั่งบ่อย

อายุสั้น

ผมเคยเข้าร้านอาหารหลายร้านที่เป็นเสื้อแดง และแสดงตนว่าเป็นแดง

ร้านแรกก๋วยเตี๋ยวแถวเชียงใหม่ ขายดีมาก ผมเคยไปทานบ่อย ตอนหลังแขวนรูปทักษิณโชว์และแสดงว่าตัวเป็นแดงตัวพ่อ วันนั้นผมลุกออกจากร้านทันทีและไม่เคยเข้าไปอีกเลย ตอนหลังเพื่อนบอกว่ามันเอารูปทักษิณลงแล้ว แต่ผมก็ไม่เข้าอีกเลย

ร้านที่สองร้านอาหารแถวซอยรางน้ำพอรู้ผมก็ออกจากร้านแล้วก็ไม่เข้าไปอีกเลย

มีอีกหลายร้านครับ

ซึ่งตอนนี้หลายๆ ร้านเริ่มเงียบๆ ไม่กล้าแสดงตนว่าเป็นพวกแดงแล้ว

ไม่เพียงร้านแดง ไอ้พวกแดงทั้งหลายตอนนี้ก็เริ่มเงียบๆ กันเป็นแถวๆ

555 สะใจ...

#32 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 23 November 2013 - 22:15

เป็นเสียงส่วนใหญ่..แต่ต้องอยู่อย่างหลบๆซ่อนๆ..จะว่าแปลก..หรือสมเพชพวกมันดีน้าา.. :D  :D

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#33 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 10:53

วินแถวรามเคยประกาศสี แต่ติดธงได้สองวันก็เอาออกท่าทางลูกค้าจะลดลง

คิดว่าเป็นวินรถตู้ ธง 9 (เหลือง) ค่ะ หน้าราม-รังสิต  ตอนเลือกตั้ง ผว กทม มันก็ลงโฆษณาให้เลือกเบอร์ 9  รถตู้จากหน้ารามวิ่งไปรังสิตยังมี choice ให้เลือกอีก 2-3 สาย หน้าราม คิดว่าบางคนคงเลือกที่จะไม่ขึ้นวินมันค่ะ 

#34 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 10:59

สงสารแท็กซี่ดีๆหลายคนเหมือนกันนะคะ ขึ้นไปเจอพี่คนขับบางคน บอกว่า "ไปไหนผมไปหมดครับ" มันต้องอย่างนี้สิ รักที่จะทำอาชีพรับจ้างขับรถ มันก็ต้องทำให้ดี 

จริงๆแล้วถึงเวลาที่ต้อง Reform ระบบ Taxi ไทยแล้วหละ หน้่า CTW มรึงก้อระแต่จะรับลูกค้าต่างชาติ คิดว่าเค้าแดรกหญ้าเหมือนมึงมั้ง จึงจะยอมให้มึงเหมา เขียนอยู่ว่า Metered Taxi ก็ไปตามมิเตอร์สิค่ะ  อยากได้เงินดีๆ เชิญแท็กซี่ควาย Go Inter ค่ะ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users