Jump to content

- - - - -

พรุ่งนี้ถ้าสุเทพหรือแกนนำม็อบให้ยึด ทำเนียบ สถานที่ราชการหรือสนามบิน จะทำตามไหมครับ

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:06

พรุ่งนี้ถ้าสุเทพหรือแกนนำม็อบให้ยึด ทำเนียบ

สถานที่ราชการหรือสนามบิน

คุณจะทำตามไหมครับ

^_^  ^_^ 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#2 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:12

*
POPULAR

กูเบื่อเมิง <_<

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#3 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:15

ผมเชื่อว่าม๊อบราชดำเนินเป็นกลุ่มคนที่มีความคิด มากกว่าเชื่อแบบไร้สำนึก

มีทั้งคนบ้าจี้ทำตาม แต่เชื่อว่าส่วนมากจะไม่ทำตาม แล้วม๊อบจะจบแบบทำลายตัวเอง

ผมก็ไม่ทำ ด่าพวกแดงพวกเหลืองชอบยึดนั่นเผานี่มาตลอด ไม่ทำตามครับ

ระดับของคนมาชุมนุมมันต่างกับพวกม๊อบรับจ้างเยอะครับ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#4 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:16

ไปครับ ไปกินอาหารดี ฟังดนตรีไพเราะ

#5 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:16

*
POPULAR

พรุ่งนี้ถ้าอีนกแสกบอกว่า...มารัชมังคลาไม่มีค่าจ้างนะจ๊ะ
คุณจะมาไหมครับ

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:20

แถถถถถถถถถถ

พรุ่งนี้ถ้าอีนกแสกบอกว่า...มารัชมังคลาไม่มีค่าจ้างนะจ๊ะ

แถถถถถถถถถถ

กลับไปอ่านกระทู้อีกหลายๆรอบ

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:29

หน้าตาดี หรือ หน้าด้านดี :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:32

ผมเชื่อว่าพวกเขาจะไม่ไปครับ  เพราะประเทศชาติเสียหายเป็นแสนล้าน จากการยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน ครับ

#9 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:32

ไปครับ ไปกินอาหารดี ฟังดนตรีไพเราะ

ดีกว่าไปกินหญ้าที่ราชมังคลานะครับ ก๊ากกกกกกกกกกก

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:33

ไปปิดบ้านอีปู อีกระบังลม ดีกว่าไปปิดสนามบินอีกว่ะ  :lol:

#11 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:33

แถถถถถถถถถถ

แถถถถถถถถถถ

กลับไปตอบกระทู้เก่าตัวเองบ้างนะ มีสมาชิกถามกันเยอะ

ให้ตอบนะเป็นเหฺนปกติแถซะเลือดซิบๆ คนอ่านขำ

#12 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:34

ถ้าคิดว่ากำลังจะทำผิดกฏหมายก็หันหลังกลับได้ทันทีครับ  ไม่มีใครยึดบัตรประชาชนไว้เป็นตัวประกัน

#13 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:34

คิดว่าคงไม่ทำตามครับ แต่ถ้าเป็น บ้านแถวๆจรัญสนิทวงศ์  บ้านแถวๆโยธินพัฒนา ขอคิดดูก่อนนะครับ :lol:

#14 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

เรื่องนี้ต้องถามไอ้แป๊ะลิ้มนะ. เฮอเฮอ

#15 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

^_^  ^_^ 

คนคอเดียวกันก็คุยกันเองล่ะกันครับ มาตรฐานเดียวกัน ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:35

ผมเชื่อว่าพวกเขาจะไม่ไปครับ  เพราะประเทศชาติเสียหายเป็นแสนล้าน จากการยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน ครับ

พวกเค้าไม่ไปปิดสนามบินหรอก และไม่เผาบ้านเผาเมือง เผาศาลากลาง เสียหายเป็นแสนๆ ล้าน ทำความเดือดร้อนให้คนไทยเป็นล้านๆ เหมือนที่แดงควายมันทำแน่ๆ 

Edited by Bookmarks, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:40.

#17 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:36

คงไม่อะ......แต่ถ้าเผาบ้าน "พ่องกะแม่มเม-ริง"   กรุเอาด้วยยยยย :D

#18 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:37

อาจจะมีอะไรที่น่าสนุกกว่านี้ก็ได้

ยังไม่บอกเป็นความลับ  :P

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:47.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#19 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:39

คอยฟังคำตัดสินแล้วกัน ว่าใครจะเป็นผู้ชดใช้ค่าเสียหายในการปิดสนามบิน อย่าสรุปคดีก่อนมีการตัดสิน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#20 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:39

พรุ่งนี้ถ้าสุเทพหรือแกนนำม็อบให้ยึด ทำเนียบ

^_^  ^_^ 

ทําไมไม่ไปตั้งกระทู้ที่ที่เขาตอบตามที่ถูกใจล่ะ

ผิดที่ ผิดทาง เเละผิดวง

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

แล้วถ้าจตุพรสั่งให้เอาน้ำมันมาคนละขวดแล้วเผาเลย เจ้าของกระทู้จะทำตามมั้ยละครับ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:40

#23 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:41

55555555 คิดเหมือนกัน

อย่าเบื่อการเมือง

#24 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:41

ถามแบบนี้เพราะเคยเผาเมือง ยิงหัวพวกเดียวกันตามคำสั่งแกนนำสิท่า  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#25 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:42

^_^  ^_^ 

อ้าว นึกว่าใคร แหม.. ไอ้หน้าฮุคกวยนี่เอง

ว่าไงมึ_ง วันนี้ จะมาโชว์ควายอะไรอีกเหรอ..

#26 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:45

แถถถถถถถถถถ

แถถถถถถถถถถ

แถยังไงหว่า...อ่ะ ตอบให้ก็ด้ะ....อะไรที่มันไม่เข้าท่าผมไม่ทำ...คือพอดีว่าพวกผมมาชุมนุมโดยพกสมองและสติปัญญามาด้วยว่ะ...เข้าใจยัง?....

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:46

แค่คำถามง่ายๆ ของคุณสุกี้น้อย

คุณหน้าตาบัดซบยังไม่มีปัญญาจะตอบเลย

เผลอเผาสมองทิ้งไปกะตึกเวิลด์เทรดรึปล่าวครับ

หรือไม่มีตั้งแต่แรก

ว่าไง

ไม่มีค่าจ้าง เอ็งจะไปกันมั๊ย 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#28 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:47

คนเคยฆ่าพวกเดียวกัน เคยเผา เคยบุกยึดสถานที่ เป็นคนออกมาถามเองเลย

#29 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:51

ยึดสนามกีฬาจ่ายกี่บาทครับ ได้ข่าวเช่ารอบนึงนี่หลักครึ่งล้าน ไม่รวมค่าน้ำไฟ หรือว่า...หักคอ การกีฬา เบิกค่าไฟฟรีเอ่ย????

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#30 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:55

เห็นกระทู้นี้แล้วสงสัยจริงๆ ถ้า มวลมหาประชาชน ขับไล่ตระกูล ชินวัตร โค่นระบอบ ทักษิณ ได้สำเร็จ คนเสื้อแดงต่อจากนี้ไปจะเป็นยังไง ?

ก. หายโง่
ข. เลิกตั้งกระทู้ป่วนบอร์ด
ค. ???

#31 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:16

น่าเอาป้ายนี้ ไปติดที่ราชมังคลาฯ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#32 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:20

ผู้ชุมนุมคงไม่ยึดหรอกครับแต่อาจมี "ตกใจ" เล็กน้อยถึงปานกลาง

Edited by DarkSwan, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:20.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#33 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:43

อาจจะมีอะไรที่น่าสนุกกว่านี้ก็ได้

ยังไม่บอกเป็นความลับ  :P

บอกไปเถอะ แค่ล้อมไว้เฉยๆ ไม่ได้บุกเข้าไป

.

.

.

.

.

.

ก็คนมันเยอะแยะ ไม่มีที่จะยืน มันก็เลย "จำเป็น"

#34 เคราสองสี

เคราสองสี

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:45

^_^  ^_^ 

ไม่ต้องไปยึดหรอกครับ.. แค่ขบวนเดินผ่าน แรงดึงดูดของคนรักชาติ จะดึงคนที่มีจิตสำนึกรักชาติ ตามสถานที่ราชการ รัฐวิสาหกิจ บริษัท-ห้างร้าน ปชช.ที่อยู่ตามข้างทางจะออกมาเอง..

#35 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:57

ตอบอะไรไปก็คงไม่ถูกใจ จขกท.หน้าตาดีหรอกครับ

#36 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:18

ไปดูพวกตัวเองเหอะ พรุ่งนี้จะมากันกี่ตัว

ยุ่งกับเรื่องของคนอื่นเค้าเรียกว่า...เ...สือก...ไม่เข้าท่า

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#37 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

บ้านมุง อยู่ตรงไหนละ บอกมาดิ

เดี่ยวมีคนไปเผาให้

แล้วมุงก็รับผิดชอบเองนะ

#38 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:30

ไม่ทำตามแน่นอนครับ

เพราะที่จะไปไม่ใช่คำสั่งให้มาชุมนุม

แต่ไปเพราะต้องการไล่ ขี้ข้า และตระกูล here ออกนอกประเทศไปครับ

ว่าแต่ หน้าตาดี เก็บกระเป๋าหรือยัง :P

Edited by CrazyDaimon, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31.

#39 อโนมัย

อโนมัย

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:32

ผมคนนึงไม่ไปปิดทำเนียบตามคำสั่งใคร

แต่ถ้าให้ไปปิดบ้านนายก ผมไป ฮ่าฮ่าฮ่า

เอ่อ...ว่าแต่พวกเสื้อแดง ถ้าแกนนำสั่งให้มาบวกกัยมวลมหาชน พวกเสื้อแดงจะบวกไหมฮะ จะบวกไหมฮะ เชื่อสิ ไปยุ่งเรื่องของตัวเองดีกว่าอย่าเอาเวลาตรงนี้ไปเสรือกเรื่องชาวบ้านเลย ทั้งๆที่เรื่องของตัวเองขี้ก็ยังคงคาตรูดอยู่

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายใหเกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#40 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

ถ้าพรุ่งนี้มากันเป็นล้าน..ไม่ต้องไปปิดทำเนียบ ปิดสถานที่ราชการอะไรหรอกครับ..แต่รับรองได้เลย.. ว่า"ปิด"หนทางกลับบ้านอย่างเท่ๆของไอ้แม้วได้แน่นอนครับ..

แค่ประกาศพลังมวลชนกันแค่นั้นก็พอ..ลองคิดดูสิ..ว่าถ้าวันไหนพวกมันหน้าด้าน ทำอะไรปัญญาอ่อนๆ อย่าง พรบ นิรโทษกรรมเหมาเข่งแบบนี้อีก พวกมิงจะเจออะไร.. -_-  -_-

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#41 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40

ทำตามครับ  แล้วทีนี้เอาให้จบเรื่องกันไปเลยนะครับ

แก๊งค์มาเฟีย 2 แก๊งค์ ยิงกันทุกวัน ชาวบ้านรำคาญ  เอาให้มันเหลือแก๊งค์เดียวพอครับ

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:42

ขี้ข้าแม้วไม่ได้อ่านข่าวหรอกหรือครับ

ลุงกำนันประักาศแล้วว่าจะพามวลชนคนดีออกเดิน 12 เส้นทาง แบบ "อารยะ"

คือ "เดินกันดีๆ  ไปกันดีๆ แบบสงบ สันติ"

ไม่อ่านข่าวแล้วเจือกมาตั้งกระทู้ถามโง่ๆแบบนี้ ก็อย่าโกรธเวลามีคนด่าพวกคุณว่าควายนะครับ

gladiator 1.jpg

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

มันคงคิดว่าสลิ่มจะตกใจแล้วเผาเหมือนบางกลุ่ม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

พรุ่งนี้ถ้าสุเทพหรือแกนนำม็อบให้ยึด ทำเนียบ สถานที่ราชการหรือสนามบิน จะทำตามไหมครับ
Started by หน้าตาดี, Today, 20:06

^_^  ^_^ 

ถ้า'หน้าตาดี'ติดตามคุณสุเทพพูดบนเวที จะไม่ตั้งคำถามโง่เง่าอย่างนี้......!

บอกให้เอาบุญ  คุณสุเทพบอกว่ากิจการใด หน่วยงานใดเกี่ยวกับชีวิตประจำวันของประชาชน ก็อย่าทำ......เข้าใจไหม ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

สหายท่านหนึ่ง

เข้ามาแถๆๆๆ     ตอบไม่ตรงคำถาม   ด้านได้ใจจริงๆ

#46 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:02

ขี้ข้าแม้วไม่ได้อ่านข่าวหรอกหรือครับ

ลุงกำนันประักาศแล้วว่าจะพามวลชนคนดีออกเดิน 12 เส้นทาง แบบ "อารยะ"

คือ "เดินกันดีๆ  ไปกันดีๆ แบบสงบ สันติ"

ไม่อ่านข่าวแล้วเจือกมาตั้งกระทู้ถามโง่ๆแบบนี้ ก็อย่าโกรธเวลามีคนด่าพวกคุณว่าควายนะครับ

ข่าวก็คือข่าว  คุณเชื่อขี้ปากเขาก็ตามบาย แต่ถ้าสุเทพหรือแกนนำม๊อบ ไม่ว่าคนใดสั่ง ไม่สงบ ไม่สันติ ไม่อหิงสา

ผมจะเรียกควายนำหน้าชื่อคุณ โอเคไหม  

#47 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:13

หน้าตาบัดซบอย่าเอามาตรฐานควายแดงที่คิดเองไม่เป็น
มาเทียบเคียงกับคนอื่นสิครับ
ถามตัวเองสิ คุณและคนเสื้อแดง ดป็นแบบนั้นใช่มั้ย

วัวควาย เค้ายังต้องผูกเชือกร้อยจมูก
แต่ควายแดงอย่างคุณ กลับทำตามโดยไม่มีความสงสัย
คิดมั้ยครับ ควายแดงที่ยังอยู่ในคุก
เพื่อให้ไอ้คนที่บอกว่า เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง
ได้เป็นรัฐมนตรี และใช้พวกมันเป็นตัวประกันในคุก
มันโง่เอาขนาดไหน

ในขณะที่คว่ายยังกินข้าวแดงในคุก
แกนนำพวกเอ็งรวยเอารวยเอา

แล้วยังหน้าโง่มาตั้งกระทู้แบบนี้ โดยไม่มองตัวเอง

คุณว่า คุณบรมโง่เลยมั้ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#48 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:25

แหม่ ผมชื่นชม คนอื่นๆที่มาตอบนะครับ

แต่ช่วยตอบให้ตรงคำตอบด้วยครับ

เดี่ยวไม่ถูกใจ เขาเท่าไรนัก

คนเขาบอกว่าไม่ทำแบบนั้น

ตะกวดบ้าน ยังไม่เชื่อ

แล้วจะมาตั้งกระทู้ถามความเห้นคนอื่นทำแมวอะไรครับ??

#49 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:29

ไม่ไปยึดครับ

เพราะตามมาตราฐานการเรียกร้องเพื่อประชาติบไตย ต้อง "เผา" เท่านั้นครับ :angry:  :angry:  :angry:

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#50 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:32

แหม่ ผมชื่นชม คนอื่นๆที่มาตอบนะครับ

แต่ช่วยตอบให้ตรงคำตอบด้วยครับ

เดี่ยวไม่ถูกใจ เขาเท่าไรนัก

คนเขาบอกว่าไม่ทำแบบนั้น

ตะกวดบ้าน ยังไม่เชื่อ

แล้วจะมาตั้งกระทู้ถามความเห้นคนอื่นทำแมวอะไรครับ??

คนตอบตรงประเด็นที่ถาม ก็รับทราบ  แต่ส่วนมากจะเข้ามา แถๆๆๆ ตอบไม่ตรงกับที่ถามนี้สิ

หนึ่งในนั้น มีคุณด้วยนะ แถๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้ใจจริงๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน