Jump to content

- - - - -

สอบถามเส้นทางไปม็อบครับ

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 Redulah

Redulah

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:03

อยากสอบถามเส้นทางไปราชดำเนินหน่อยว่ามีรถรับส่งแถว BTS รึปล่าวครับ เคยไปแต่สามเสนมีรถบริการ กับเป่านกหวีดตามที่ต่างๆ แต่ราชดำเนินยังไม่มีโอกาสได้ไปว่าจะไปวันนี้ 

ใครทราบรบกวนหน่อยครับ นอกจากแท็กซี่ รถเมย์ จะมีบริการรถมั๊ยครับ

#2 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:08

รถเมล์ยังไม่ค่อยมรเลยวันนี้ มันกันทุกทาง คงต้องเดินเอา

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#3 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:12

มาจากไหนครับ ผมไปทางเรือ
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#4 Redulah

Redulah

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:14

จากแถวจตุจักรครับ ว่าจะเอารถไปจอดที่นั่นแล้วหาต่อบีทีเอสไปพญาไท หรือราชเทวี แล้วหารถต่อไปครับ

#5 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 November 2013 - 11:14

มาจากไหนหล่ะครับ จะได้แนะนำถูก

แต่อย่าได้หวังจะเข้ามาถึงราชดำเนิน ไม่ว่ารถอะไรก็ตามนะครับ

มาได้แต่โดยรอบ เช่น สามเสน ทางมาที่ดีที่สุด คือ อ้อมมาจากฝั่งธน

แล้วข้าม ซังฮี้ พระรามแปด หรือ ปิ่นเกล้า ณ ตอนนี้ ยังมาได้

แนะนำว่า ควรมาถึงแถว ๆ ยมราช แล้วเดินเท้า ไล่มาจาก คปท. ยาวมาถึงราชดำเนินครับ

หรือมาทางฝั่งธน ก็เดินข้ามปิ่นเกล้า ไล่มาจนถึงนางเลิ้ง อิอิ

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 24 November 2013 - 11:15

อยากสอบถามเส้นทางไปราชดำเนินหน่อยว่ามีรถรับส่งแถว BTS รึปล่าวครับ เคยไปแต่สามเสนมีรถบริการ กับเป่านกหวีดตามที่ต่างๆ แต่ราชดำเนินยังไม่มีโอกาสได้ไปว่าจะไปวันนี้ 

ใครทราบรบกวนหน่อยครับ นอกจากแท็กซี่ รถเมย์ จะมีบริการรถมั๊ยครับ

นั่งสาย 44 ฝั่งตรงข้ามกับที่ตั้งพรรค ปชป ก็ได้ครับ ลงตรงหลานหลวง แล้วเดินเอาครับ 

#7 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 November 2013 - 11:16

จากแถวจตุจักรครับ ว่าจะเอารถไปจอดที่นั่นแล้วหาต่อบีทีเอสไปพญาไท หรือราชเทวี แล้วหารถต่อไปครับ

ตามนั้นครับ หากอยากมาถึงสามเสน แล้วจอดตามซอย ต่าง ๆ แล้วเดินไปราชดำเนินก็ไม่ไกลเลยนะครับ

#8 Berryja

Berryja

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:17

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเช่นกันค่ะ เพราะกำลังคิดว่าจะเอารถไปจอดที่ไหนที่ใกล้ที่สุดแล้วเดิน นัดกับเพื่อนๆ KU ไว้ บางคนขับรถมาจากต่างจังหวัดเพื่องานนี้โดยเฉพาะค่ะ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 24 November 2013 - 11:17

นั่ง mrt ไปลงหัวลำโพง ใกล้กว่านะครับ ผมว่า 

#10 Redulah

Redulah

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:18

KU เหมือนกันครับ ส่งสัยต้องนั่งตุ๊กๆ หรือแท็กซี่ไปครับ นัดกัน 10 คน กลุ่มลูกเกษตรฯ

#11 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:19

นั่ง MRT ไปหัวลำโพง  สะดวกสุดค่ะ

#12 GKTH

GKTH

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:25

มาจากไหนหรอครับ?

เป็นไปได้นั่ง BTS ไปสถานีสะพานตากสิน ต่อเรือที่ท่าเรือสาทรไปลงท่าศิริราชข้ามไปฝั่งธรรมศาสตร์ แล้วต่อไปสนามหลวงเลยครับ

#13 Berryja

Berryja

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 11:28

KU เหมือนกันครับ ส่งสัยต้องนั่งตุ๊กๆ หรือแท็กซี่ไปครับ นัดกัน 10 คน กลุ่มลูกเกษตรฯ

ดีจัง... ไว้เจอกันค่ะ :)

#14 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:35

ทำไมจะรักชาติทั้งทีมันไกลอย่างนี้ว่ะ มิน่าพวกแดงมันถึงเลือกราชประสงค์ มาง่าย เผาง่าย

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#15 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 24 November 2013 - 11:36

K.U. ด้วยคน....ผมเฟรชชี่ครับ

#16 GKTH

GKTH

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:39

ผมก็ KU นะครับ

แต่อาจไม่ได้เข้าไปร่วมขบวนที่นางเลิ้งแต่ไปราชดำเนินเลย

พบกันนะคร้าบบบ :D

ปล. ฝนตกฝั่งธนฯ ฮ่วยยยยยยย  :angry:

Edited by GKTH, 24 November 2013 - 11:40.

#17 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 11:45

มาทางเรือก็สะดวกครับ

เส้นทางเรือ คลองแสนแสบครับ

เส้นทาง ท่าประตูน้ำ - ท่าผ่านฟ้าลีลาศ 

ท่าประตูน้ำ - ท่าสะพานหัวช้าง(มาบุญครอง,สยาม) - ท่าชุมชนบ้านครัว - ท่าสะพานเจริญผล - ท่าวัดพระยาไกร - ท่าตลาดโบ๊เบ๊ - ท่าผ่านฟ้าลีลาศ

ท่าสุดท้าย ตรงสะพานผ่านฟ้า ตรงกลางที่ชุมนุมเลยครับ  :)

ปล. ขึ้น BTS ไปลงสถานีสยาม แล้วเดินไปลงเรือที่ท่าสะพานหัวช้าง ครับ

เส้นทาง ท่าประตูน้ำ - ท่าวัดศรีบุญเรือง
ท่าประตูน้ำ - ท่าสะพานชิดลม - ท่าสะพานวิทยุ - ท่านานาเหนือ - ท่านานาชาติ - ท่าสะพานอโศก - ท่ามสว.ประสานมิตร - ท่าวัดใหม่ช่องลม - ท่าพร้อมพรรค - ท่าซอยทองหล่อ - ท่าชาญอิสระ - ท่าสะพานคลองตัน - ท่าเดอะมอลล์ 3(รามคำแหง) - ท่ารามคำแหง 29 - ท่าวัดเทพลีลา - ท่า ม.รามคำแหง - ท่าสะพานมิตรมหาดไทย - ท่าวัดกลาง - ท่าเดอะมอลล์(บางกะปิ) - ท่าบางกะปิ - ท่าวัดศรีบุญเรือง

ส่วนอันนี้ นั่งเรือ 2ต่อครับ มาต่อเรือที่ท่าประตูน้ำครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 24 November 2013 - 12:15.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#18 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 24 November 2013 - 12:42

ผมก็ KU นะครับ
แต่อาจไม่ได้เข้าไปร่วมขบวนที่นางเลิ้งแต่ไปราชดำเนินเลย
พบกันนะคร้าบบบ :D

ปล. ฝนตกฝั่งธนฯ ฮ่วยยยยยยย  :angry:

ผมก็ตรงราชดำเนินเลยเหมือนกัน...เจอน้องทักด้วยนะครับ^ ^

#19 b...

b...

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 12:55

ใช้เส้นทางเรือด่วนเจ้าพระยาดีไหมคะ  เลือกขึ้นได้หลายท่า

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#20 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 13:08

มาทางเรือก็สะดวกครับ

เส้นทางเรือ คลองแสนแสบครับ

เส้นทาง ท่าประตูน้ำ - ท่าผ่านฟ้าลีลาศ 

ท่าประตูน้ำ - ท่าสะพานหัวช้าง(มาบุญครอง,สยาม) - ท่าชุมชนบ้านครัว - ท่าสะพานเจริญผล - ท่าวัดพระยาไกร - ท่าตลาดโบ๊เบ๊ - ท่าผ่านฟ้าลีลาศ

ท่าสุดท้าย ตรงสะพานผ่านฟ้า ตรงกลางที่ชุมนุมเลยครับ  :)

ปล. ขึ้น BTS ไปลงสถานีสยาม แล้วเดินไปลงเรือที่ท่าสะพานหัวช้าง ครับ

เส้นทาง ท่าประตูน้ำ - ท่าวัดศรีบุญเรือง
ท่าประตูน้ำ - ท่าสะพานชิดลม - ท่าสะพานวิทยุ - ท่านานาเหนือ - ท่านานาชาติ - ท่าสะพานอโศก - ท่ามสว.ประสานมิตร - ท่าวัดใหม่ช่องลม - ท่าพร้อมพรรค - ท่าซอยทองหล่อ - ท่าชาญอิสระ - ท่าสะพานคลองตัน - ท่าเดอะมอลล์ 3(รามคำแหง) - ท่ารามคำแหง 29 - ท่าวัดเทพลีลา - ท่า ม.รามคำแหง - ท่าสะพานมิตรมหาดไทย - ท่าวัดกลาง - ท่าเดอะมอลล์(บางกะปิ) - ท่าบางกะปิ - ท่าวัดศรีบุญเรือง

ส่วนอันนี้ นั่งเรือ 2ต่อครับ มาต่อเรือที่ท่าประตูน้ำครับ

เห็นด้วยครับขึ้น BTS หรืออะไรก็ได้มาลง ตรงสะพานหัวช้างข้างๆวังสระปทุม สิบนาทีก็ถึงผ่านฟ้าแล้ว โผล่หัวขึ้นมาก็เห็นเวทีเลย  :lol:

#21 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

Posted 24 November 2013 - 13:11

ขึ้นรถ MRT ลงที่หัวลำโพงจะสะดวกที่สุด ต่อมอไซค์หรืตุ๊กๆก้อได้ครับ

#22 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 13:22

ถ้ามาแท็กซี่ ยังมาได้แต่ให้ใช้เส้นทางสามเสน(เลียบแม่น้ำ) แล้วเลี้ยวขวาเข้าพระสุเมรุ แท็กซี่ก็กลับออกไปทางถนนประชาธิปไตย 

คิดว่าพวกตำรวจไม่น่ากล้าปิดเพราะด้านนั้นมีงานสมเด็จพระสังฆราชอยู่ 

ถ้าประหยัดรถเมล์ก็สาย 524 น่าจะยังใช้ได้ปกติวิ่งผ่านหน้าประตูใหญ่ม.เกษตร มาสนามหลวงวิ่งใช้เส้นทางสามเสนเหมือนกัน ลงป้ายถนนพระอาทิตย์ป้ายแรก

ขอให้ทุกท่านโชคดี 

#23 b...

b...

ขาประจำ

Posted 24 November 2013 - 13:43

ขอเอามาแปะไว้ที่นี่  เผื่อจะเป็นประโยชน์

ตำรวจเผยเส้นทางปิดการจราจรจากการชุมนุมและเส้นทางที่ยังสามารถสัญจรได้บริเวณโดยรอบพื้นที่ชุมนุม เมื่อวันที่ 24 พ.ย. ทีมโฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติได้เผยแพร่ภาพแสดงถนนที่มีการปิดการจราจร (แทนด้วยสีแดง) ประกอบด้วยถนนราชดำเนินกลางบริเวณ อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย, แยกผ่านฟ้าไปจนถึงแยกมัฆวานรังสรรค์, แยกผ่านฟ้าถึงแยกหลานหลวง, แยกผ่านฟ้าถึงแยกจักรพรรดิพงษ์, ถ.พิษณุโลก, แยกนางเลิ้ง, แยกพาณิชยการ ขณะที่เส้นทางที่ยังพอสัญจรได้มีดังนี้....... อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/1eqnYuT

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users