Jump to content

- - - - -

จะถึงสองล้านหรือไม่ไม่สำคัญ

• Please log in to reply
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แช่งทักษิณคนเดียว

แช่งทักษิณคนเดียว

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:37

#2 แช่งทักษิณคนเดียว

แช่งทักษิณคนเดียว

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:38

ขอเป็นกำลังใจให้กับคนรักชาติทุกคนในบอร์ดนี้นะครับ

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:01

ขอบคุณมากครับ เป็นสิ่งที่สวยงามและซาบซึ้งมาก  :wub:

กำลังใจเล็ก ๆ รวมกันเป็นมหาสายธารแล้ว เชื่อได้ว่าวันข้างหน้า

ลูกหลานเราคงไม่ด่าว่า สำหรับผมแค่นี้ก็ตายตาหลับแล้ว

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:09

แม่ผมไปเพราะเหตุผลว่า ถ้าเราไม่ไปแล้วเราจะบอกใครได้ไงว่ารักบ้านเมือง

#5 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:17

ผมจะจดจำวันแห่งมวลมหาประชาชน 24 พฤศจิกายน 2556 ไปตราบนานเท่านานครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#6 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:31

ตอนแรกตั้งใจจะปั่นจักรยานไป  แต่กลัวว่าจะเข้าไปใกล้ๆเวทีไม่ได้  ผมเลยคิดว่านั่งเรือแทนจะดีกว่า  พอถึงท่าเรือ ท่าน้ำนนท์  ได้เห็นภาพที่ในเวลาปกติผมคงทำหน้าเบ้แล้วก็บ่นๆๆๆๆ   แต่วันนี้ภาพนี้กลับทำให้ผมยืนอมยิ้มคนเดียว  ทั้งหมดนี้ขบวนการนกหวีดหมดครับ ... :)      ภาพ เวลา 16:00 น.  วันที่24/11/56 ครับ

Edited by 2012, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:30.

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#7 Nakhon Jkkt

Nakhon Jkkt

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40

นอนไม่หลับครับ เมื่อเห็นภาพที่เกิดขึ้นเมื่อวาน รู้สึกชื่นชม ยินดี ปลาบปลื้มตื้นตัน

แอบน้ำตาไหลไปหลายรอบ :)

เมื่อถึงเวลาที่ชาติต้องการ  คนไทยก็ไม่เคยนิ่งเฉย

จะลุยน้ำ ฝ่าตะปู  ติดอยู่บนถนนนานหลายชั่วโมง  ก็จะดั้นด้นมาจนถึง ราชดำเนิน

ในชีวิต เคยทำผิดหลายครั้ง

แต่เมื่อวาน ผมรู้สึกตัวเอง ผิดมากๆ ที่ไม่ได้เข้าไปร่วมขบวน  1 ล้านคนรักชาติ

ด้วยภารกิจของงานประจำที่ไม่อาจเลี่ยงได้ 

ผมสัญญากับตัวเอง ว่า ถ้าถึงวันที่เราประกาศชัยชนะ ต่อระบอบทักษิณ

จะขอ ไปร่วมฉลองชัยให้ตัวเอง และเพื่อนร่วมชาติ ของเรา

ขอเป็นกำลังใจ ให้ทุกภารกิจ ในวันนี้ ของ การล้มล้างระบอบทักษิณ ครับ

#8 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:01

ทุบทุกสถิติจำนวนผู้เข้าร่วมชุมนุมในประวัติศาสตร์ชาติไทยชัวร์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน