Jump to content

* * * * * 4 votes

ภาพตำรวจชั่วคลุมถุงดำกล้อง cctv

• Please log in to reply
107 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:05

*
POPULAR

ภาพจากรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจถ่ายมาให้ดูครับ
ตำรวจไทยที่ดีๆยังมีครับแบบพี่เค้า แต่ภาพด้านล่างนี้คือตะกวดชั่วขี้ข้าตระกูลทรราชคับ
ดูๆไปแล้วทำให้นึกย้อนถึงเหตุชุมนุมแดงเผาบ้านเผาเมืองเลยครับ
ตกลงพวกกองทัพชุดดำในอดีตนี่มันตำรวจไทยป่าวหว่า
ไม่ทราบว่าจะคลุมไปทำไม เตรียมจะทำร้ายประชาชนหรืออย่างไร

ช่วยๆแชร์ให้พฤติกรรมชั่วๆของตะกวดเหล่านี้ได้ลงหน้าหนึ่งขึ้นจอทีวีทุกช่องเลยนะครับ

Attached Images

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:07

เจตนามันส่อจริงๆไอ้พวกนี้  :angry:

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:07

ข่าวว่า กทม รีบเอาออกแล้วค่ะ

ตะกวดสารเลว จะทำเรื่องชั่วอีกแล้ว

#4 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:08

น่าจะมีการเตรียมการเข้าตีจากฝั่งนี้

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:09

มันคงนึกว่า จะไม่มีใครเห็นละมั่งครับ

เฮ้อ โง่ แล้ว ดันงี่เง่า อีก

อยากปฎิรูปตำรวจจริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:09

*
POPULAR

เค้ามีแต่ม็อบเอาถุงดำคลุมนี้พึ่งเคยเห็นตำรวจเป็นคนคลุมซะเอง เจตนามันส่อความเลวชัดเจน

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#7 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:11

ได้ยินว่ามีเหตุการคลุมกล้อง เลยไปสอบถามพี่เค้ามา พี่เค้าเลยส่งมาให้ดู แต่ไม่สามารถนำชื่อออกมาเป็น credit ภาพได้ครับ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:11

แสดงว่า ตอนปี 53 ก้อเป็นตำรวจพวกนี้ นีเองที่เอาถุงดำคลุมกล้อง

ได้หลักฐานแว้วววววววววววววววววววว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

แจ้งข่าวให้พี่น้องเราทราบด้วยนะครับ

คืนนี้มันน่าจะมีอะไร แน่ๆ

:o

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:12

กทม. เข้าไม่ได้ เพราะเป็นพื้นที่ควบคุมครับ

โมเดลเดียวกับการเผาบ้านเผาเมือง

แสดงว่า ตำรวจเตรียมเผาบ้านเผาเมืองอีกหรือ?

#11 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:12

กทม.ต้องมีภาพจากกล้องตัวนี้ที่กำลังจะโดนคลุมอยู่สิครับ

ใครมีอำนาจไปขอออกมาแฉหน่อย

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#12 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:14

มีแต่โจรเท่านั้นแหละที่ทำอะไรแล้วไม่อยากให้ใครเห็น

:D 

#13 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:15

น่าจะเพราะตำรวจมันระแวงว่าผู้ชุมนุมจะรู้รูปแบบการจัดกำลังหรือเปล่าเพราะกล้องเป็นของ กทม. และอยู่ด้านตำรวจ

หากเป็นกรณีที่ระแวงกันอาจเป็นไปได้ เช่นหากมีการยันกับม็อบแล้วแกล้งถอยเข้าโซน ก่อนลงมือ

#14 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:15

ช่วยกันเอาภาพนี้แฉ ให้ทั่วๆให้ไว

#15 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:16

*
POPULAR

สัน-ดานเหมือนควายแดงเลย ที่ชอบคลุมกล้อง cctv เพื่อปกปิดความชั่วของตัวเอง !!!

Edited by ดอกปีบ, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:30.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#16 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:16

แจ้งข่าวให้พี่น้องเราทราบด้วยนะครับ

คืนนี้มันน่าจะมีอะไร แน่ๆ

:o

ครับ หากมีข่าวอะไรที่ทราบมาจะแจ้งทันทีครับ เพื่อความปลอดภัยของคนเองและพี่ๆน้องที่รวมกอบกู้ประเทศ

#17 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

กทม.ต้องมีภาพจากกล้องตัวนี้ที่กำลังจะโดนคลุมอยู่สิครับ

มีครับ เห็น ดร.ตรีดาว แจ้งให้ ตำรวจ ทราบแล้ว ให้เอาออก

เพราะ กทม. เข้าไม่ได้ เป็น พื้นที่ พรบ. อะไรทำนองนั้น

แต่ ตะกวด จะนำพา หรือเปล่า ต้องดูที่เจตนาครับ

-_-

#18 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:17

ภาพแก๊งค์โจร ก่อนคลุม น่าจะมี

และพรุ่งนี้ อาจมีข่าวใหญ่ และโจรพวกนี้จะต้องติดคุก

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18

ขออนุญาตยกจากอีกกระทู้มาครับ...

ระวังด้วยครับ รัฐบาลนี้มันเริ่มใช้วิชามารแล้วครับ เอาถุงดำปิดกล้อง cctv แล้วครับ 

กทม.แฉ พบชายติดตราราชการ ใช้ถุงดำคลุมกล้องซีซีทีวี

วันที่ 25 พฤศจิกายน ที่ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (กทม.) น.ส.ตรีดาว อภัยวงศ์ โฆษกกทม. แถลงข่าวภายหลังการประชุมคณะผู้บริหาร เพื่อประเมินสถานการณ์การชุมนุม โดยมีม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. เป็นประธาน ว่า กทม.ได้ตรวจสอบกล้องซีซีทีวีเพื่อดูสถานการณ์และตรวจสอบความปลอดภัยในพื้นที่ชุมนุม พบว่ามีชาย 2 คน สวมเสื้อที่มีตราสัญลักษณ์ราชการ ได้ขึ้นรถกระเช้านำถุงดำมาคลุมกล้องซีซีทีวีของกทม. บริเวณแยกวัดเบญจมบพิตร เมื่อเวลาประมาณ 14.05 น. ขณะนี้กทม.อยู่ระหว่างตรวจสอบว่าเป็นหน่วยงานใด เพื่อประสานขอให้นำถุงดำออก เนื่องจากพื้นที่ดังกล่าวประกาศเป็นพื้นที่เฝ้าระวังตามพ.ร.บ.ความมั่นคงฯ กทม.ไม่สามารถนำถุงดำออกเองได้

กทม. แถลงพบมีผู้นำถุงดำคลุมกล้อง CCTV ด้านหน้าวัดเบญจมบพิตร

https://www.facebook...440731446026482

เตรียมเล่นใต้ดินแบบที่สี่แยกคอกวัวหรือเปล่า   :angry:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 Apocalypse

Apocalypse

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:18

ประเทศชินวัตร รัฐตำรวจ

#21 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ลิงค์จากทาง กทม. เลยครับ

https://www.facebook...440731446026482

อันตรายนะเนี่ย   ถ้าไม่ได้มีอะไรกับทาง บชน. ผมว่าน่าจะถอนกำลังตรงนั้นออกดีกว่า  ยิ่งดึกยิ่งเสี่ยงมาก

Edited by OHM_DGO, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:20.

#22 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:21

เห็นทาง ASTV และ Blue Sky เอาสัญญาณจากกลัองไปออกอากาศ ตอนที่คปท.เข้าประชิด

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#23 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:22

ชายชุดดำเมื่อปีก่อนผุดขึ้นในความคิด

หรือมันเป็นสั ตว์กลุ่มเดียวกับกลุ่มนี้

ขอบคุณที่ช่วยกันเรียกแขก

ขอบคุณครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#24 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:22

น่าจะเพราะตำรวจมันระแวงว่าผู้ชุมนุมจะรู้รูปแบบการจัดกำลังหรือเปล่าเพราะกล้องเป็นของ กทม. และอยู่ด้านตำรวจ

หากเป็นกรณีที่ระแวงกันอาจเป็นไปได้ เช่นหากมีการยันกับม็อบแล้วแกล้งถอยเข้าโซน ก่อนลงมือ

ถ้าอย่างนั้นหากแต่กลัวข้อมูลรั่วน่าจะขอติดต่อ กทม. เพื่อเข้าสังเกตการณ์ห้องควบคุมนะครับ พื่อเมื่อหากเกิดความรุนแรงจะได้สามารถ นำมาเป็นหลักฐานชี้คนผิดถูกได้

#25 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:25

ถ้าจำไม่ผิด เมื่อตอนกลางวัน

เส้นทางนี้ที่ นายก ออกไป รึเปล่า

:angry:  เพราะมีช่องไหนไม่รู้ ดึงภาพวงจรปิดมาออกอากาศ

คิดไนแง่ดี ตำรวจ อาจปิดตาประชาชน

คิดในแง่ร้าย อาจวางแผนทำอะไรๆๆๆๆๆๆๆ ต่อมิอะไร

ไม่ยากคิด :o

#26 eAT

eAT

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:25

หรือชายชุดดำแท้จริงแล้วคือตำรวจ จำได้ว่า "เหลิม" บอกว่า

คนที่ฆ่าทหาร และประชาชน คือ "ตำรวจ" ผมจำผิดหรือเปล่า?

แต่นี่น่าจะยืนยันได้อีเปลาะหนึ่ง 

"ตำรวจคือชายชุดดำ?"

#27 Savedenator

Savedenator

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27

กล้องของ กทม. 

กทม.เห็น = ม็อบเห็น (น่าจะด้วยเหตนี้นะผมว่า)

ตำรวจระแวง

ส่วนพวกเราก็ระแวงตำรวจอีกทอด  :ph34r:

#28 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:28

หรือชายชุดดำแท้จริงแล้วคือตำรวจ จำได้ว่า "เหลิม" บอกว่า

คนที่ฆ่าทหาร และประชาชน คือ "ตำรวจ" ผมจำผิดหรือเปล่า?

แต่นี่น่าจะยืนยันได้อีเปลาะหนึ่ง 

"ตำรวจคือชายชุดดำ?"

อันที่มาร์กไว้ น่าจะเป็นคำว่า ชายชุดดำรึเปล่า ครับ

:D

Edited by กรรมกรไอที, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:29.

#29 eAT

eAT

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:29

กทม.เห็น = ม็อบเห็น (น่าจะด้วยเหตนี้นะผมว่า)

ตำรวจระแวง

ส่วนพวกเราก็ระแวงตำรวจอีกทอด  :ph34r:

ถ้าทำอะไรถูกต้อง ไม่ผิด "กฏหมาย" จะกลัวอะไรครับ?

ถ้าจะลอบสังหารนางยก ไปซุ่มแถวโรงแรมที่พา

ผัวชาวบ้านไปงาบ ไม่ง่ายกว่าหรือ?

#30 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:32

Rollback  กันหน่อยฮะ

พี่เสื้อแดงกำลังสาธิตการปักชำกลางสี่แยกราชดำเนิน

ส่วนพี่คนนี้กำลังจะจับจิ้งจกที่เกาะอยู่กับกล้องนะฮะ   

Edit : อ้าว  มีคนโพสแล้ว  ตั้งนานเพิ่งเห็น  - -"

Edited by OHM_DGO, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:46.

#31 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:42

หวังว่า ผู้ชุมนุม จะทรายข่าวนี้นะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#32 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:49

Rollback  กันหน่อยฮะ

พี่เสื้อแดงกำลังสาธิตการปักชำกลางสี่แยกราชดำเนิน

ส่วนพี่คนนี้กำลังจะจับจิ้งจกที่เกาะอยู่กับกล้องนะฮะ   

เป็นวิธีการรักษาผลฝรั่งจากแมลงครับ

#33 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:50

เจ้าของกระทู้แชร์รูปลงFB กทม เลยครับ ยิ่งเร็วยิ่งดี ก่อนจะเกิดเหตุการณ์อะไร

#34 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:53

เรียนพี่น้อง แบตเตอรี่มือถือ ชาร์จเต็มเตรียมสแตนบายนะครับ

อีกด้านหนึ่ง เราก็ต้องสู้ด้วยข้อมูลทางด้าน it

#35 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:56

เค้ามีแต่ม็อบเอาถุงดำคลุมนี้พึ่งเคยเห็นตำรวจเป็นคนคลุมซะเอง เจตนามันส่อความเลวชัดเจน

มันคงคิดคว่าแผนเดิมๆที่เคยใช้ตอนควายแดงชุมนุมจะได้ผลมั้ง

ครั้งนี้ถ้ามันทำแบบเดิมอีกละก็

รับรองนักรบจากทางใต้จะเป็นตัวทีเด็ดจัดการตะกวดพวกนี้เอง

เจอการตอบโต้แบบถึงลุกถึงคนแน่ๆ

#36 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:07

*
POPULAR

ภาพจากรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจถ่ายมาให้ดูครับ
ตำรวจไทยที่ดีๆยังมีครับแบบพี่เค้า แต่ภาพด้านล่างนี้คือตะกวดชั่วขี้ข้าตระกูลทรราชคับ
ดูๆไปแล้วทำให้นึกย้อนถึงเหตุชุมนุมแดงเผาบ้านเผาเมืองเลยครับ
ตกลงพวกกองทัพชุดดำในอดีตนี่มันตำรวจไทยป่าวหว่า
ไม่ทราบว่าจะคลุมไปทำไม เตรียมจะทำร้ายประชาชนหรืออย่างไร

ช่วยๆแชร์ให้พฤติกรรมชั่วๆของตะกวดเหล่านี้ได้ลงหน้าหนึ่งขึ้นจอทีวีทุกช่องเลยนะครับ

ขอบพระคุณ คุณ BearFamily มากครับ ที่ กรุณา แจ้งข่าว

ตะนิ่นตาญี ขออนุญาต คุณ  BearFamily  นำไปแชร์ต่อ ใน facebook นะครับ

เพราะ ยาม หน้าสิ่ว-หน้าขวาน เช่นนี้ การนำเอาถุงดำ ไป คลุม ไว้ที่ กล้องวงจรปิด ใน บริเวณ ใกล้ที่ ชุมนุม ของ ประชาชน

เป็นการสุ่มเสี่ยงเสียเหลือเกิน ที่จะมีการกระทำใดใด อันเป็นการล่วงละเมิด สิทธิ ใน การชุมนุม ของ ประชาชน

ไม่ว่า ตำรวจ จะมี เหตุผลเช่นใดก็ตาม ส่วนตัวแล้วถือว่าเป็น การปฏิบัติหน้าที่ โดย ไม่ชอบ 

ดังนั้น พนักงานเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ เกี่ยวข้อง กับ เรื่อง ต้องออกมาชี้แจงโดยด่วน

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๒๑.๐๗ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#37 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:11

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นำภาพไปแชร์นะครับ

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#38 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:12

ชั่วตั้งแต่หัวยันขี้ข้าปลายแถวจริงๆ

#39 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

เดี๋ยวตำรวจจะอ้างว่า

ถุงดำปลิวขึ้นไปปิดกล้อง

เลยจ้องไปเอาลงมา  ได้ไหมเนี่ย

#40 น้ำเปล่า

น้ำเปล่า

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:16

โอ้ออออออ

ภาพแบบนี้ รัฐ น่าจะมีคำตอบ ว่าคิดจะทำอะไร

แจ็ดดด เห็นยังหว่า

แยก ขาวกับดำ ดีกับชั่ว ไม่ออกหรือ        รักเธอประเทศไทย

#41 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:23

เพื่อนทำให้ครับ   จะได้เอาไปแชร์ง่ายหน่อย

#42 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:25

มือไวไปนิด ลืมถามครับ

ภาพวันนี้ใช่ไหมครับ 

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#43 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:31

ขอบพระคุณ คุณ BearFamily มากครับ ที่ กรุณา แจ้งข่าว

ตะนิ่นตาญี ขออนุญาต คุณ  BearFamily  นำไปแชร์ต่อ ใน facebook นะครับ

เพราะ ยาม หน้าสิ่ว-หน้าขวาน เช่นนี้ การนำเอาถุงดำ ไป คลุม ไว้ที่ กล้องวงจรปิด ใน บริเวณ ใกล้ที่ ชุมนุม ของ ประชาชน

เป็นการสุ่มเสี่ยงเสียเหลือเกิน ที่จะมีการกระทำใดใด อันเป็นการล่วงละเมิด สิทธิ ใน การชุมนุม ของ ประชาชน

ไม่ว่า ตำรวจ จะมี เหตุผลเช่นใดก็ตาม ส่วนตัวแล้วถือว่าเป็น การปฏิบัติหน้าที่ โดย ไม่ชอบ 

ดังนั้น พนักงานเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ เกี่ยวข้อง กับ เรื่อง ต้องออกมาชี้แจงโดยด่วน

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๒๑.๐๗ นาฬิกา

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นำภาพไปแชร์นะครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยกันป้องปรามตะกวดชั่ว 

เจ้าของกระทู้แชร์รูปลงFB กทม เลยครับ ยิ่งเร็วยิ่งดี ก่อนจะเกิดเหตุการณ์อะไร

คุณ cassava ครับ ผมอยากทำใจจะขาดแล้วครับ หากทำได้ผมคงทำไปแล้ว แต่เนื่องจากผู้บังคับบัญชาโดยตรงกำชับมาว่าห้ามเข้าข้างฝ่ายใดในด้านการเมือง หากทำขอให้ทำนอกเครื่องแบบ ในเวลาส่วนตัว เลยไม่สามารถนำ เฟสตัวเองไปโพสอะไรได้ ได้แค่ถอดเครื่องแบบ สวมยีนกะเสื่อซับในสีขาวร่วมชุมนุมครับ

#44 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:40

มือไวไปนิด ลืมถามครับ

ภาพวันนี้ใช่ไหมครับ 

ไม่ได้ถ่ายไว้เองครับ ไม่สามารถยืนยันวันและเวลาได้ แต่พี่ที่ส่งมาผมเชื่อว่าเค้าน่าเชื่อถือได้ครับ บวกกับข้อมูลที่ได้มา ทั้งการกระทำและสถานที่ ทำให้เชื่อได้ว่าเป็นวันนี้ครับ

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:51

คลุมกล้องวงจรปิดอีกแล้วหรือ ?

แต่ผ้าดำไม่อาจคลุมได้ทั้งผืนฟ้า

ขอให้เราช่วยกันเปิดโปงความจริง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:51

โรยตะปูเรือใบ ก็เรียกแขกมาได้แล้ว

นี่...เอาถุงดำมาคลุมกล้อง สงสัยอยากจะเรียกแขกมาอีกเยอะ ๆ

ตำหนวดแม้วที่เป็นหนอนบ่อนไส้นี่มันมีเยอะกว่าที่คิดจริง ๆ...

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#47 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:55

ตำรวจระแวง

กล้องวงจรปิด เครื่องนี้มันใช้ได้ ไม่ได้เป็นกล้องกลวงดัมมี่ ของ เอ๋อ อารีน่า

มันสอดแนมหันส่องเข้าไปหาแนวที่ ตำรวจ  ตั้งประจำการกันอยู่    

เห็นรถตำรวจในภาพข่าวไหม  มันหันไปทางนั้น

เป็นใคร ใครก็ปิดครับ ไม่ให้อีกฝ่ายเห็นการเคลื่อนไหว

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#48 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:07

กทม.ขอให้ผู้เกี่ยวข้องนำถุงดำที่ครอบกล้องCCTVออก

ทั้งนี้ จากการตรวจสอบกล้อง CCTV ที่ติดตั้งด้านหน้าวัดเบญจมบพิตร
พบว่ามีเจ้าหน้าที่ไม่ทราบห
น่วยงานสวมเสื้อที่มีตราสัญลักษณ์หนึ่ง
ขึ้นรถกระเช้านำ
ถุงดำมาคลุมกล้อง CCTV ของกรุงเทพมหานคร
จึงทำให้กล้องที่ติดตั้งในจ
ุดดังกล่าวไม่สามารถจับภาพได้

กรุงเทพมหานครจึงขอให้หน่วย
งานที่เกี่ยวข้องหรือผู้ที่ดำเนินการดังกล่าวนำถุงดำออ
เนื่องจากกรุงเทพมหานครจำเป
็นต้องปฏิบัติหน้าที่เพื่อดูแลความปลอดภัยให้กับประชาช
โดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงสถ
านการณ์เช่นนี้

Edited by ตามงคล, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08.

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09

ตำรวจระแวง

กล้องวงจรปิด เครื่องนี้มันใช้ได้ ไม่ได้เป็นกล้องกลวงดัมมี่ ของ เอ๋อ อารีน่า

มันสอดแนมหันส่องเข้าไปหาแนวที่ ตำรวจ  ตั้งประจำการกันอยู่    

เห็นรถตำรวจในภาพข่าวไหม  มันหันไปทางนั้น

เป็นใคร ใครก็ปิดครับ ไม่ให้อีกฝ่ายเห็นการเคลื่อนไหว

เป็นผมๆ ว่า ปิดทำไมครับ 

ถ้ารู้ว่าตัวเองทำถูก 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:14

:o :o :o   ผู้ใช้ 690 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 16 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 673 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน