Jump to content

- - - - -

ตกลงพรุ่งนี้ จะอภิปรายไว้วางใจนังโง่ไม่ครับ

• Please log in to reply
16 replies to this topic

#1 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 25 November 2013 - 21:44

คือสงสัยนะครับ

เพราะ ทาง ปชป กล่าวแล้วว่า รบ.นี้มันหมดอำนาจไปแล้ว

ถ้า อภิปรายนังโง่ ก็เท่ากับว่า ยังยอมรับว่า รบ.ยังมีอำนาจอยู่อีก

ขอให้ทาง ปชป ไขข้อข้องใจด้วยครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 November 2013 - 21:49

ประทานโทษนะครับ....ท่าน จขกท.  ยังคิดว่า........

"อี นัง โง่ มันยังจำทางเข้าสภา....ได้อยู่เหรอครับ" ........ -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 25 November 2013 - 21:51

ประทานโทษนะครับ....ท่าน จขกท.  ยังคิดว่า........

"อี นัง โง่ มันยังจำทางเข้าสภา....ได้อยู่เหรอครับ" ........ -_- 

เหตุนี้ละฉงฉัยเหลือทน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 25 November 2013 - 22:30

ถ้าจำได้

ทุกครั้งที่มีตระทู้ด่วน ถามตรง

แม่มไม่เคยตอบเลย มอบหมายคนอื่นทั้งนั้น

ส่วนขี้ข้าก็ตอบสนองดีเหลือเกิน รับทั้งนั้น

แล้วครานี้

จะไม่เหมือนคราก่อนหรือ

คำถาม ไปโฟซีซั่นทำไม?

ตัวแทนตอบ เพื่อประโยชน์ประเทศชาติ

มันรู้ดีกว่าเจ้าตัวอีก

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 22:37

ถึงพรุ่งนี้จะมีอภิปราย แต่คิดว่าคงไม่ได้เข้าเนื้อหาแหงๆ ทั้งสองฝ่ายน่าจะพูดแต่เรื่องการชุมนุมมากกว่า คาดว่าคงไม่ได้เนื้อได้หนังกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจสักเท่าไหร่

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 25 November 2013 - 22:38

เอาเป็นว่า มันจะเข้า สภา หรือเปล่า?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 22:40

อันดับแรก ผมเดาว่า ฝ่ายค้านต้องให้หัวหน้าฝ่ายบริหารแสดงจุดยืนเรื่องการยอมรับคำคัดสินของศาล รธน. ก่อน

แล้วที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์แล้ว

#8 bird

bird

Posted 25 November 2013 - 22:43

ไขข้อข้องใจ...ด้วยความเข้าใจของตัวเองน่ะค่ะ

ปชป..ไม่ได้กล่าวว่า...รัฐบาล.โมฆะ น่ะค่ะ..

แต่เป็น

คุณสุเทพ อดีต สส ในฐานะผู้นำมวลชนค่ะ...

เป็นนั้น..ยังน่าสนใจน้อยกว่า...

อะไรจะเกิดขึ้นในช่วงเวลา...

นับจากเวลานี้.....จนถึงรุ่งเช้า ในวันพรุ่งนี้...

ความเงียบ ที่มักจะมา...ก่อนพายุใหญ่จะเกิด

#9 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 23:09

ต้องเอารูปเก้าอี้นายกใส่แทนรูปยิ่งเละบนป้ายทำเนียบนายกรัฐมนตรีของไทยด้วยค่ะ
ตั้งแต่นางเป็นนายกมา ชี้ให้ลูกดูนั่นนายก นายกทีไร เจอแต่เก้าอี้ตลอด
จนตอนนี้ลูกสาวอิชั้นคงติดตาไปละค่ะ ว่านายกหน้าตาเป็นแบบนั้น
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#10 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 23:18

*
POPULAR

พรุ่งนี้กับวันมะรืน ให้ติดตาม การอภิปรายไม่ไว้วางให้ดีครับ

มีอะไรมันๆ แน่นอน..   ขออุบเอาไว้ก่อนครับ..   

แย้มนิดๆ ทุกอย่างที่เกิดขึ้นในวันนี้ ย่อมมีเหตุผล ไม่ใช่ไปดาวกระจายเอามัน..ครับ

บอกได้คำเดียวว่า มันสายไปแล้ว  ..นังปู..

Edited by GOD_satan, 25 November 2013 - 23:18.

#11 วิท

วิท

ขาแพง

Posted 25 November 2013 - 23:20

พรุ่งนี้กับวันมะรืน ให้ติดตาม การอภิปรายไม่ไว้วางให้ดีครับ

มีอะไรมันๆ แน่นอน.. ขออุบเอาไว้ก่อนครับ..

แย้มนิดๆ ทุกอย่างที่เกิดขึ้นในวันนี้ ย่อมมีเหตุผล ไม่ใช่ไปดาวกระจายเอามัน..ครับ

บอกได้คำเดียวว่า มันสายไปแล้ว ..นังปู..

ไม่รู้ว่าผมจะคิดถูกไหม. ก็ต้องรอดูให้ดี อภิปรายครั้งนี้เล่นงาน อีปูแบบตรงๆ

Edited by วิท, 25 November 2013 - 23:20.

#12 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 23:22

พอจะ เดาได้ครับ

#13 butadad

butadad

Posted 25 November 2013 - 23:26

เละคับ สภาเละคับ พรุ่งนี้ รับประกัน
ถ้าผมผิดให้ไอ้ตู่ อมขรี้หมามาพ่นใส่หน้าผมเลย

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 25 November 2013 - 23:29

ผมว่ ปชป มีเหตุผลที่ยื่นอภิปาย

ไม่แน่ใจว่าอะไร รอลุ้นเหมือนกัน

#15 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

Posted 25 November 2013 - 23:30

ต้องถามก่อนว่า หลังจากศาลรัฐธรรมนูญมีคำพิพากษาออกมาแล้ว

ประธานสภาจะยังสามารถเปิดประชุมได้อยู่อีกหรือปล่าว

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#16 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 25 November 2013 - 23:31

เรื่อง อำนาจที่ สส ทั้งหมด นี้เหละครับที่ มันกังขา

#17 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 25 November 2013 - 23:40

มีอะไรมันๆ แน่นอน.. ขออุบเอาไว้ก่อนครับ..

บอกได้คำเดียวว่า มันสายไปแล้ว ..นังปู..

ไม่รู้ว่าผมจะคิดถูกไหม. ก็ต้องรอดูให้ดี อภิปรายครั้งนี้เล่นงาน อีปูแบบตรงๆ

เอาคลิปลับโฟซีซั่นมาเปิดป่าวครับ จะได้เตรียมกระโถนไว้ใกล้ๆ 55555

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users