Jump to content

- - - - -

ลำดับต่อไป...คิดว่า มรัน จะทำอะไรต่อไปครับ...

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

- เกณฑ์แดง นปช.มาชน...

- ขอคืนพื้นที่ ด้วยการกระชับปิดล้อม ...

- ไล่จับเหล่าแกนนำ... ฯลฯ

เชิญร่วมคาดการณ์ - เสวนากันดูครับ...

เหตุการณ์มันคุ้นๆ ยังไงไม่รู้... B)   

Edited by Suraphan07, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58.

#2 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:59

มันกะ ญาติมัน จะไปประเทศไหนดี

ดักใว้นะครับ เกมส์นี้ อย่าให้มันหนีไปได้

อย่างที่พี่ชายมันเคยหนีไป

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#3 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:01

ก่อนอื่นนางปูต้องรีบกลับไปดู" วันเฉลิม " ก่อน อย่างอื่นค่อยให้ทีมงานส่งมาอ่านผิดๆถูกๆทีหลัง

#4 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:01

สมชายเคยทำอะไร มันจะเดินซ้ำรอยครับ

ระวังระเบิดขาขาด พธม.โดนมาแล้ว เอาไว้

ไอ่สมชายผมสงสัย มันสังฆ่าน้องโบว์และคนอื่นๆ

ทำไมมันยังเดินลอยนวลอยู่

----------------------------------------------------

ทุกรัฐบาลในโลกไม่มีทางเลือกครับ

เมื่อม็อบทุกม็อบยึด ก็ต้องสลาย ไม่มีทางเลือกอื่น

อยู่ที่ว่าใครจะตาย ปูจะมือเปื้อนเลือดหรือไม่

#5 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:06

*
POPULAR

1. ตำรวยเป็นคนเปิด

2. นปช. ผสมโรง

3. อาจมีเจ็บกันบ้าง

4. ทหารออกมาเคลียร์

5. สุดท้ายประชาชนชนะ..

6. ตระกูลชิน สูญสิ้นไปพร้อมขี้ข้า

#6 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:10

ไม่ว่ารัฐบาลนี้จะทำอะไร

ขอพี่น้องไทยจงไตร่ตรองเถิดว่า

ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดจากการสั่งการของไอ้หนีคดีตัวนั้น

เมื่อสองวันที่แล้วปรากฎข่าวสาธารณะว่า

ไม่เอาแล้วที่ปรึกสงปรึกษา

ขอตัดสินใจคนเดียวทั้งหมด

จำคำผมไว้

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:11

ตำรวจทุกหน่วย แสดงความไม่เป็นมิตรกับผู้ชุมนุม ทั้งๆ ที่หน่วยงานอื่นแสดงความเป็นมิตร

มีปัญหาก็มาจากพวกมันนั่นแหละ

#8 Nakhon Jkkt

Nakhon Jkkt

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:11

ผมว่า มันจะทำทั้งสามอย่างไปพร้อมๆกัน แต่ ทุกข้อจะมีอุปสรรค

1. เกณฑ์แดง นปช .มาชน   

จะเอามาเท่าไหร่ ให้แค่หลักหมื่นยังยากเย็น  ควายเริ่มลดลง เงินเติมไม่ทัน ทำได้คือเอาพวก***ชุดดำ มาเล่นใต้ดิน

แต่น่าจะมีคนรอคิดบัญชีกะ พวกชุดดำอยู่  ข้อนี้เหลว

2. ขอคืนพื้นที่ กระชับปิดล้อม 

ถ้า มันเริ่มด้วยความรุนแรงก่อน  มันยิ่งไปเร็ว  ฝั่ง กำนัน มีบทเรียน ตอนตัวเองขอคืนพื้นที่อยู่รับมือได้ไม่ยาก

3. ไล่จับแกนนำ

คงต้องระดมตะกวดมาอีกเยอะ  ข้อนี้ วัดใจกัน ว่ามันจะกล้าฝ่าดงมวลชนเข้าไปจับตอนไหน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

สรุปแล้วทั้งสามข้อ เหลวเป๋ว เพราะ มวลชนเล่นกดดันสื่อฟรีทีวี ให้ทำข่าวตรงไปตรงมา อะไรเกิดขึ้น ไทยเฉย ไทยเป็นกลางกลวง ก้จะได้เห็น

สุดท้าย รัฐบาล ตายห่...า   เพราะ ไม่มีใครเอากะมรึงงงแล้ววววววว........       

#9 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:12

กำลังสงสัยเรื่อง ถุงดำคลุมกล้องซีซีทีวีครับ ห่วงเรื่องชายชุดดำกับพวกแทรกซึมมาสร้างสถานการณ์

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#10 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:15

ถ้าคืนนี้ มันใช้ความรุนแรง ผมว่า รบ อยู่ลำบากแน่ ๆ 

รอดูสถานการณ์ ต่อไปครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#11 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:24

ถ้ารบ. ทำอะไรขึ้นมาล่ะก็เราว่ามัน real here!!! ค่ะ
แต่ว่ารบ. นี้เนี่ย ยังมีอะไรที่ทำไม่ได้อีกหรือ?
เห็นทำมาหมดทุกอย่างแล้ว ทั้งใต้ดิน ทั้งแนวราบ โกหก บิดเบือน ใส่ร้าย บลาๆๆๆๆ

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองคนคิดดีทำดี
ขอให้ทุกคนปลอดภัยค่ะ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#12 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31

ตอนนี้รบ.มีความชอบธรรมที่จะสลายการชุมนุม การประกาศใช้พ.ร.บ.มั่นคงเพิ่มในหลายพื่นที่เป็นการส่งสัญญาณอย่างหนึ่ง คาดว่ายังไงรบ.ก็คงต้องหาทางขอสำนักงบประมาณคืน เพราะไม่อย่างนั้นการเบิกจ่ายของหน่วยงานต่างๆ การจ่ายเงินเดือนข้าราชการอาจจะมีปัญหา

#13 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:33

ดูที่อีนังนกแสก ถ้ายอมก้าวลง ไอ้ขวัญชัยจะเอาคนมาเพิ่ม 

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:38

คงประกาศจับแกนนำครับ

แต่อย่าลืม แกนนำพร้อมให้จับ ก็พวก 9 หน่อเล่นลาออกจากสส.หมดแล้ว :D  :D

ศึกในสภาก็ยังมีต่อไป ไม่หยุด  เพราะไอ้ที่ถูกจับมันลาออกจากสส.หมดแหล่ว  5555555555

ศึกนอกก็ต้องรบ  เอาละจิ

gladiator 1.jpg

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:40

ตอนนี้รบ.มีความชอบธรรมที่จะสลายการชุมนุม การประกาศใช้พ.ร.บ.มั่นคงเพิ่มในหลายพื่นที่เป็นการส่งสัญญาณอย่างหนึ่ง คาดว่ายังไงรบ.ก็คงต้องหาทางขอสำนักงบประมาณคืน เพราะไม่อย่างนั้นการเบิกจ่ายของหน่วยงานต่างๆ การจ่ายเงินเดือนข้าราชการอาจจะมีปัญหา

อ่านในอีกกระทู้ เพื่อนเสรีไทยบอกว่าสำรองจ่ายได้

คุณธีระชัย อดีตคลังก็บอกว่าเงินเดือนไม่ใช่ปัญหา เพราะไม่ได้ยึดกรมบัญชีกลางครับ

#16 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:41

6. ตระกูลชิน สูญสิ้นไปพร้อมขี้ข้า

สาธุ ขอให้เป็นจริง ในข้อ 5 และ 6 ครับ

เรื่องเงินเดือนไม่มีปัญหาครับ เบิกจ่ายและได้โอนเข้าบัญชีตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วแล้วครับ (หน่วยงานของผมนะครับ) สลิปน่าจะออกวันพูธ หรือ พฤหัสครับ เงินเข้าวันถัดไป ยกเว้นจะยาวไปอีกเดือน แต่เงินเดือนจ่ายช้าไปเดือนสองเดือน เพื่อชาติ ผมรอได้ครับ

#17 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:44

บรรยากาศคล้ายๆ ปี 2535 ยังไงก็ไม่รู้

#18 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:47

เราคงต้องยอมรับใช่มั้ยว่า ไม่มีชัยชนะใดที่ปราศจากการสูญเสีย
เชื่อเหมือนกันค่ะว่าถ้าไม่ไปจนถึงจุดที่สุดของที่สุดแล้ว มันจะไม่มีทางจบแบบถอนรากถอนโคนได้
ขอให้ฟ้าดินมีตาคุ้มครองคนดีทุกคนด้วยเถอะ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#19 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

มาแบบปี 49 และ 51 ผสมกัน  :mellow:

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#20 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:53

ถ้ามันส่งคนมาเปิดก่อน งานนี้ มันล้มทั้งยืนแน่ เพราะอะไรเหรอ...ต้องรอดูตอนจบ....จะหนีออกนอกประเทศโดยขึ้นเครื่องบินก็ไม่ได้ กัปตันสายการบินส่วนมาก จะออกมาบอกไม่รับขึ้นเครื่อง พายเรือ กับ หนีไปทางฝั่งเขมรเท่านั้น แต่อย่าลืมนะ ตอนนี้มีคนไปสอดส่องความเคลื่อนไหวพวกมันอยู่ ว่ามันไปไหน ทำอะไร....

#21 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:54

เราคงต้องยอมรับใช่มั้ยว่า ไม่มีชัยชนะใดที่ปราศจากการสูญเสีย
เชื่อเหมือนกันค่ะว่าถ้าไม่ไปจนถึงจุดที่สุดของที่สุดแล้ว มันจะไม่มีทางจบแบบถอนรากถอนโคนได้
ขอให้ฟ้าดินมีตาคุ้มครองคนดีทุกคนด้วยเถอะ

ไม่แน่ครับ ถ้าทำตามที่ผมเคยรณรงค์ไว้คงถอนได้หมดแน่ครับตระกูลนี้ ปูแปดปี ครับ

นี่ยังไม่ครบ 4 ก็เล่นทำให้คนรวมกันได้เป็นล้าน คนสนับสนุนเหลือหลักพัน กลางวันแดดร้อนๆก็เหลือหลักร้อย

คิดดูครับ ครบแปดปีรับรองมาชุมนุม10ล้านยูพีชัวครับ 555555+

#22 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:56

ถ้ามันส่งคนมาเปิดก่อน งานนี้ มันล้มทั้งยืนแน่ เพราะอะไรเหรอ...ต้องรอดูตอนจบ....จะหนีออกนอกประเทศโดยขึ้นเครื่องบินก็ไม่ได้ กัปตันสายการบินส่วนมาก จะออกมาบอกไม่รับขึ้นเครื่อง พายเรือ กับ หนีไปทางฝั่งเขมรเท่านั้น แต่อย่าลืมนะ ตอนนี้มีคนไปสอดส่องความเคลื่อนไหวพวกมันอยู่ ว่ามันไปไหน ทำอะไร....

เจ็ตส่วนตัว ให้ทหารอากาศขับได้ครับ เพราะเค้าดูกลาโหมอยู่ 

#23 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:58

ฝ่ายแดง ที่เป็นลูกมือของรัฐ ตั้งช่างกลมาชนอาชีวะ เป็นสิ่งชั่วช้าเกินรับไหว ไม่ว่ารัฐบาลจะอยู่ต่อได้หรือไม่ ความขัดแย้งของวัยรุ่นสองกลุ่มจะฝังรากลึกไปอีกนาน

#24 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:00

จาก FB  คุณไทกร พลสุวรรณ

แผนการรับมือล่าสุดของฝ่ายรัฐบาลคือ 
1.ให้ ส.ส. เพื่อไทยในแต่ละเขตเลือกตั้งรวบรวมคนเสื้อแดง แล้วจัดตั้งเป็นกองกำลังพร้อมปฏิบัติการเคลื่อนไหวทางการเมืองทั้งใต้ดินและบนดิน 
2.เตรียมทำเนียบรัฐบาลสำรองและรัฐสภาสำรองไว้ 
3.หากพรุ่งนี้มวลชนจะยึดทำเนียบรัฐบาลและรัฐสภาก็ปล่อยให้ยึดไป ตำรวจถูกสั่งให้ถอย 
4.ปล่อยให้ม็อบอารมณ์ค้างและก่อความรุนแรงขึ้น 
5.เมื่อมีเหตุก่อความรุนแรงขึ้นให้ทีมงานลับของฝ่ายเสื้อแดงผสมโรงทำให้รุนแรงมากขึ้นอีกเป็นสองสามเท่า 
6.แล้วให้รัฐบาลประกาศใช้ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน รวบอำนาจทั้งหมดมาไว้ที่นายกรัฐมนตรี(วอร์รูม)แล้วสั่งให้ทหารเข้าไปคลี่คลายสถานการณ์ 
7.การสั่งราชการอื่นๆให้ใช้ทางออนไลน์ตามที่สำนักนายกรัฐมนตรีและ สมช.ได้เตรียมการไว้ 
8.หากผู้บัญชาการเหล่าทัพใดไม่ปฏิบัติตามคำสั่งให้ปลดออกจากตำแหน่ง 
9.ถึงจะเกิดการรัฐประหารขึ้นก็ไม่ต้องวิตก ให้เตรียมตั้งรัฐบาลผลัดถิ่น และปลุกประชาชนเสื้อแดงให้ออกมาเคลื่อนไหวต่อต้านการรัฐประหารทั้งระยะสั้นและระยะยาว 

วอร์รูมให้ยิ่งลักษณ์ทำสองเรื่อง 
1.ห้ามยุบสภา
2.ห้ามลาออก
ให้อยู่ไปเรื่อยๆ จนฝ่ายอำมาตย์ลงมือก่อน

#25 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

1. ตำรวยเป็นคนเปิด2. นปช. ผสมโรง3. อาจมีเจ็บกันบ้าง4. ทหารออกมาเคลียร์5. สุดท้ายประชาชนชนะ..6. ตระกูลชิน สูญสิ้นไปพร้อมขี้ข้า

ไม่แน่ครับ ถ้าทำตามที่ผมเคยรณรงค์ไว้คงถอนได้หมดแน่ครับตระกูลนี้ ปูแปดปี ครับ
นี่ยังไม่ครบ 4 ก็เล่นทำให้คนรวมกันได้เป็นล้าน คนสนับสนุนเหลือหลักพัน กลางวันแดดร้อนๆก็เหลือหลักร้อย
คิดดูครับ ครบแปดปีรับรองมาชุมนุม10ล้านยูพีชัวครับ 555555+

แปดปีเราจะย่อยยับไปอีกเท่าไหร่คะ 55555
ต้นทุนราคาสูงจริงๆ บทเรียนครั้งนี้

#26 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:05

ถ้าคืนนี้ไม่มีอะไร พรุงนี้ทักษิณคงเลือก ข้อ 2 กับ 3

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#27 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:08

อย่าลืมกองหนุนหลักฝ่ายราชดำเนิน...

ถ้ารัฐบาลทำร้ายปชช.เมื่อไหร สรส.ได้ออกโรงบ้าง...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#28 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10

ถ้าคืนนี้ไม่มีอะไร พรุงนี้ทักษิณคงเลือก ข้อ 2 กับ 3

คืนนนี้น่าจะยังไม่มีอะไร

ตามหลักการ ตำรวจจะต้องออกมาร่ายยาวก่อน ประกาศเตือน 1-2-3-4-5 ใช้ปชช.ทำอะไรบ้าง?

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#29 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:11

ราชดำเนิน คนขาดเมื่อไหร่ ปูขอคืนพื้นที่แน่

#30 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:16

1. ตำรวยเป็นคนเปิด2. นปช. ผสมโรง3. อาจมีเจ็บกันบ้าง4. ทหารออกมาเคลียร์5. สุดท้ายประชาชนชนะ..6. ตระกูลชิน สูญสิ้นไปพร้อมขี้ข้า

แปดปีเราจะย่อยยับไปอีกเท่าไหร่คะ 55555
ต้นทุนราคาสูงจริงๆ บทเรียนครั้งนี้

ให้เป็นแบบ  Marie Antoinette เลยครับ กิโยตินตัวหัวประจาน

"Let them eat cake" เป็นคำที่กำหนดชีวิตของเค้า ไม่ต่างจากปูที่กล่าวหาประชาชนที่มาชุมนุมต่างๆนาๆ จริงๆไม่รู้เรื่องหรอกแต่เค้าสั่งให้พูดก็พูด สั่งให้แถลงก็แถลง สั่งให้สอดแทรกอะไรก็ทำ จะเร่งให้ตัวเองย่อยยับด้วยความเขลาของตัวเอง เหมือนมารีอ็องตัวเนตครับ แต่อันนั้นผมคิดว่ามารีเค้าออกแนว Naive ไม่ใช้ NGO แบบปูครับ

#31 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:28

เจ็ตส่วนตัว ให้ทหารอากาศขับได้ครับ เพราะเค้าดูกลาโหมอยู่

เครื่องเจ็ตของตะกวดก็มีครับ
คนขับพร้อมเด็กเสริบเป็นตะกวดตัวเมีย
อย่างหรู

#32 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:08

ชัยภูมที่ราชดำเนินดีที่สุดเพราะประกาศ พรบ. ไม่ได้ ครับ ถ้าชุมนุน โดยสบงปราศจากอาวุธ สลายก็ไม่ได้

ถ้าสลายผู้บัญชาการตำรวยได้เสียวตูดแน่  

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#33 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:44

ขอหมายจับแกนนำจากศาลก่อน

เจรจา

ถ้าไม่เป็นผลก็ใช้กำลังเข้าสลายการชุมนุม

We love fender.

#34 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:56

คนขับพร้อมเด็กเสริบเป็นตะกวดตัวเมีย
อย่างหรู

นักบินไม่ได้บินได้ทุกลำนะครับ เขาต้องบินได้เฉพาะแบบที่มีใบอนุญาตเท่านั้น 

ผมว่าถ้าสถานการณ์มันเป็นไปได้ถึงขนาดนั้น ยังไงนายกฯ เครื่องตร. คงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีหรอกครับ เพราะนายกฯ ต้องสั่งการผ่านผบ.ตร.อยู่ดี ถึงตอนนั้นผมว่าผบ.ตร.คงไม่เอาด้วยแน่ ไม่งั้นคงบินตามนายกฯไปแน่ๆ 

ถ้าอำนาจหลุดจากเมืองเมื่อไร ตร.นี่แหละ อันตรายที่สุด  :lol:

#35 idecon

idecon

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:06

อย่างหรู

นักบินไม่ได้บินได้ทุกลำนะครับ เขาต้องบินได้เฉพาะแบบที่มีใบอนุญาตเท่านั้น 

ผมว่าถ้าสถานการณ์มันเป็นไปได้ถึงขนาดนั้น ยังไงนายกฯ เครื่องตร. คงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีหรอกครับ เพราะนายกฯ ต้องสั่งการผ่านผบ.ตร.อยู่ดี ถึงตอนนั้นผมว่าผบ.ตร.คงไม่เอาด้วยแน่ ไม่งั้นคงบินตามนายกฯไปแน่ๆ 

ถ้าอำนาจหลุดจากเมืองเมื่อไร ตร.นี่แหละ อันตรายที่สุด  :lol:
อันตราย
หรืออยู่ในอันตราย
ไม่ชัดครับ
ย้ำอีกที

#36 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:08

อ่านในอีกกระทู้ เพื่อนเสรีไทยบอกว่าสำรองจ่ายได้

คุณธีระชัย อดีตคลังก็บอกว่าเงินเดือนไม่ใช่ปัญหา เพราะไม่ได้ยึดกรมบัญชีกลางครับ

ยึดทั้งกระทรางการคลังครับ กรมบัญชีกลางก็อยู่ที่เดียวกันแต่คนละตึกครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:09

ลำดับต่อไป...คิดว่า มรัน จะทำอะไรต่อไปครับ...

V

V

นังโต้งพิน็อคคิโอออกมาแย้วคับ

โพสต์ทูเดย์ครับ

โต้งสั่งฟ้องอาญา-แพ่งเอาผิดม็อบบุกคลัง

กิตติรัตน์สั่งเจ้าหน้าที่ฝ่ายกฎหมายฟ้องอาญา-แพ่ง ม็อบบุกคลัง ลั่นเอาผิดเจ้าหน้าที่ร่วมมือผู้ชุมนุมทั้งทางวินัยและอาญา

เมื่อวันที่ 25 พ.ย. นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง รองนายกรัฐมนตรีและรมว.คลัง เปิดเผยถึงกรณีที่กลุ่มผู้ชุมนุมได้บุกยึดพื้นที่ของกระทรวงการคลังและสำนักงบประมาณว่า เรื่องที่เกิดขึ้นได้ทำให้กระทรวงคลังเสียหาย แต่ในส่วนสำนักงบประมาณมีข้อมูลสำรองที่ใช้ดำเนินการทางราชการได้ แม้ถูกยึดก็ไม่มีปัญหา ยังทำงานได้ เพราะก่อนหน้านี้ประเมินแล้วกรณีการเมืองวุ่นวายก็จะมีการยึดกระทรวงการคลังและหน่วยงานราชการในกระทรวง จึงมีการเตรียมการไว้ก่อน

อย่างไรก็ตามในวันที่ 26 พ.ย.จะให้เจ้าหน้าที่ฝ่ายกฏหมายไปดำเนินการฟ้องร้องดำเนินคดีอาญากับแกนนำและผู้ที่บุกรุกเข้าไปในสถานที่ราชการ กรณีที่มีการตัดไฟทำให้กระทรวงคลังและสำนักงบประมาณไม่ทำงานได้ก็ทำให้เกิดเสียหายก็จะฟ้องคดีแพ่งด้วย  รวมถึงมีข่าวมีเจ้าหน้าที่บางคนให้ความร่วมมือผู้ชุมนุมในการบุกรุกก็จะมีการสอบสวนก็จะดำเนินการเอาผิดทางวินัยและอาญาต่อไปด้วย

#38 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:14

ตอนนี้พวกมันทำได้ทุกอย่างแล้วครับ

การสู้กับหมาที่จนตรอกแล้ว

ต้องเตรียมแผนรับมือกับสถานการณ์ที่เลวร้ายที่สุดครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#39 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:27

อย่างหรู

อันตราย
หรืออยู่ในอันตราย
ไม่ชัดครับ
ย้ำอีกที

ตำรวจจะอันตรายต่อนายกฯครับ  

การจะปกครองผู้ใต้บังคับบัญชาที่ดี ต้องทั้งพระเดชและพระคุณ แต่นายกฯคนนี้มีแต่พระเดชเท่านั้น มีอำนาจสั่งการ ก็เฉพาะในตำแหน่งหน้าที่เท่านั้น เมื่อหมดอำนาจลงพระเดชก็หมดตามไปด้วย ยิ่งคนขาดภาวะผู้นำอย่างนายกฯ คงสร้างพระคุณไม่ได้หรอกครับ ไม่เติบโตมาจากตำรวจอีกตะหาก พระคุณต่อผู้ใต้บังคับบัญชาอย่างตำรวจ คงแทบไม่มีเลย

นายกฯ หมดทั้งพระเดช และไร้ซึ่งพระคุณ ถ้าตำรวจต้องเลือกช่วยนายกฯ หรือช่วยตังเอง คงไม่ต้องเดามั้งครับ ตำรวจจะช่วยใคร  :lol:

#40 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:34

ถ้าจะมีการสลายการชุมนุม ส่วนใหญ่จะเลือกทำกันช่วงเช้ามืด

ควรระวังกันด้วยครับ เพราะรัฐบาลได้ประกาศเรื่องโกหกที่ว่า

ผู้ชุมนุมใช้เความรุนแรงในการยึดกระทรวงการคลัง

เพื่อหาเรื่องที่จะเข้าไปสลายการชุมนุมครับ

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:43

ถ้าจะมีการสลายการชุมนุม ส่วนใหญ่จะเลือกทำกันช่วงเช้ามืด

ควรระวังกันด้วยครับ เพราะรัฐบาลได้ประกาศเรื่องโกหกที่ว่า

ผู้ชุมนุมใช้เความรุนแรงในการยึดกระทรวงการคลัง

เพื่อหาเรื่องที่จะเข้าไปสลายการชุมนุมครับ

ถ้าไม่มีหลักฐาน มันจะใส่ร้ายเพื่อปราบ ก็โดนฟ้องแหลกแน่ๆ

#42 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:49

จริงๆรัฐบาลพลาดตั้งแต่ไปหักน้ำใจกับกองทัพ วันแรกบอกทหารพรานขน หักน้ำใจ ทบ. ทร. เพราะมีแค่2เหล่านี้ที่มีทหารพราน วันต่อมากลับตัวทัน เพราะที่น่ากลัวไม่ใช่ ทบ. แต่คือ ทร. เลยกลับลำหันปืนไปหา ทบ.บอกขนมาทางทหารพราน ทบ. แต่ยังไงมันก็พลาดเพราะมันหักน้ำใจที่มีต่อกันทิ้งซะงัน ยังดีที่ไม่ต้องไปกราบขอโทษแบบไอจ่าแดง
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#43 naiare

naiare

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:23

กลัวที่สุดคือ แทรกซึม-สร้าวความรุนแรงแล้ใส่ร้าย เพราะมันเป็นวิธีถนัดของพวกมันอยุ่แล้ว

#44 idecon

idecon

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:29

ถ้าไม่มีหลักฐาน มันจะใส่ร้ายเพื่อปราบ ก็โดนฟ้องแหลกแน่ๆ

จะฟ้องยังไงครับ
เพราะตะกวดต้องทำสำนวน
งานนี้ถ้ามีเหตุเกิด
บอกลาลูกเมียได้เลย
คงไม่เหลือตะกวดให้รกแผ่นดิน

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:29

จาก FB  คุณไทกร พลสุวรรณ

แผนการรับมือล่าสุดของฝ่ายรัฐบาลคือ 
1.ให้ ส.ส. เพื่อไทยในแต่ละเขตเลือกตั้งรวบรวมคนเสื้อแดง แล้วจัดตั้งเป็นกองกำลังพร้อมปฏิบัติการเคลื่อนไหวทางการเมืองทั้งใต้ดินและบนดิน 
2.เตรียมทำเนียบรัฐบาลสำรองและรัฐสภาสำรองไว้ 
3.หากพรุ่งนี้มวลชนจะยึดทำเนียบรัฐบาลและรัฐสภาก็ปล่อยให้ยึดไป ตำรวจถูกสั่งให้ถอย 
4.ปล่อยให้ม็อบอารมณ์ค้างและก่อความรุนแรงขึ้น 
5.เมื่อมีเหตุก่อความรุนแรงขึ้นให้ทีมงานลับของฝ่ายเสื้อแดงผสมโรงทำให้รุนแรงมากขึ้นอีกเป็นสองสามเท่า 
6.แล้วให้รัฐบาลประกาศใช้ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน รวบอำนาจทั้งหมดมาไว้ที่นายกรัฐมนตรี(วอร์รูม)แล้วสั่งให้ทหารเข้าไปคลี่คลายสถานการณ์ 
7.การสั่งราชการอื่นๆให้ใช้ทางออนไลน์ตามที่สำนักนายกรัฐมนตรีและ สมช.ได้เตรียมการไว้ 
8.หากผู้บัญชาการเหล่าทัพใดไม่ปฏิบัติตามคำสั่งให้ปลดออกจากตำแหน่ง 
9.ถึงจะเกิดการรัฐประหารขึ้นก็ไม่ต้องวิตก ให้เตรียมตั้งรัฐบาลผลัดถิ่น และปลุกประชาชนเสื้อแดงให้ออกมาเคลื่อนไหวต่อต้านการรัฐประหารทั้งระยะสั้นและระยะยาว 

วอร์รูมให้ยิ่งลักษณ์ทำสองเรื่อง 
2.ห้ามลาออก
ให้อยู่ไปเรื่อยๆ จนฝ่ายอำมาตย์ลงมือก่อน

น่ากลัว และโฆตรน่าเกลียด ก็ตรงนี้แหละครับ

2.ห้ามลาออก

มีอะไรก็ไปคุยกันในสภา นะค๊าาาาา

วันนี้กำนัน จะไปทำอะไร บ้างครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:30

ฝ่ายแดง ที่เป็นลูกมือของรัฐ ตั้งช่างกลมาชนอาชีวะ เป็นสิ่งชั่วช้าเกินรับไหว ไม่ว่ารัฐบาลจะอยู่ต่อได้หรือไม่ ความขัดแย้งของวัยรุ่นสองกลุ่มจะฝังรากลึกไปอีกนาน

เชื่อผมรึเปล่า ว่า ถ้าเกิดเผชิญหน้ากัน เป็นอันจบข่าว เพราะส่วนมากในความคิดแตกแยก ถ้าศิษย์เก่าเจอกัน จะต่างคนต่างยกธงขาว เพราะเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องน้องกัน แต่ผมก็ยังเชื่อว่า ของไอ้ตู่ไอ้เต้นมันเป็นอาชีวะปลอมแน่นอน

#47 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:46

ก็รอดูต่อไป จะมีหมายจับ จะมีอัลไล ๆ ออกมาจากศาล ตามคำขอของมันไหม

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#48 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:11

อย่าให้ไพร่เสื้อแดงได้รับ'เยียวยา'อีกเลย....

เงินจากภาษีประชาชนทั้งนั้น.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#49 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:39

- เกณฑ์แดง นปช.มาชน...

- ขอคืนพื้นที่ ด้วยการกระชับปิดล้อม ...

- ไล่จับเหล่าแกนนำ... ฯลฯ

เชิญร่วมคาดการณ์ - เสวนากันดูครับ...

เหตุการณ์มันคุ้นๆ ยังไงไม่รู้... B)   

ที่กล่าวมาเราสามารถทำได้ทุกข้อหากนายสุเทพเทือกสุบรรพยังไม่ผูกคอตาย!

#50 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:40

ก็รอดูต่อไป จะมีหมายจับ จะมีอัลไล ๆ ออกมาจากศาล ตามคำขอของมันไหม

-_-  -_-

ถ้าไม่มีก็แปลว่่าศาลหมดความยุติธรรมแล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน