Jump to content

- - - - -

สื่อ.ผจก แนะ...เมื่อไม่ยอมรับสภาทาสแล้ว ..ก็ไม่ควรอภิปราย

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:53

ตอนนี้ประชาชนตื่นตัวกันมาก แสงไฟสาดส่องไปที่สภาสำหรับการอภิปรายในช่วงสามวันนี้ ผมว่าก็ดีนะสำหรับการแสดงชำแหละหนังตะกวดผ่านทางฟรีทีวีน่ะ หลังจากนี้ข้อมูลก็เอาไปใช้ต่อในที่ชุมนุมได้

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ผมคนหนึ่งครับที่ชอบดูอภิปราย ผมเชื่อว่าคนไทยหลายๆคนอาจไม่เคยได้ดูเพราะอาจคิดว่าน่าเบื่อ แต่ตอนนี้รับรองว่ามีคนเป็นล้านคอยจับจ้องตั้งตารอการเชือดชำแหละความชั่วของ รบ.นี้ให้ประชาชนดูครับ........ อยากให้พี่เหลิมมาร่วมด้วยสุดๆ จะได้รู้ว่ามันตอบไม่เคยตรงคำถามเลย เอ....หรือฝ่ายค้าถามไม่ตรงคำตอบมันเองนะ

เมาไปโรงพักเพื่อช่วยลูกยังแถไปเมารักได้เลย

#52 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:55

แค่แป๊ะออกมาประกาศดังๆ ว่ารอฟังการอภิปรายอย่างใจจดใจจ่อ

เพราะต้องการ ให้แฉความชั่วของรัฐบาล ให้คนทั้งประเทศได้รู้กัน

เพราะการอภิปราย  มีแต่ได้ไม่มีเสีย

ทำได้มั้ยละ

หรือไม่อยากให้อภิปราย ไม่อยากให้ความชั่วรัฐบาลเปิดเผย

ให้คนไทยทั้งประเทศ ทราบกันถ้วนหน้า

แป๊ะมีอะไรซ่อนอยู่หรือเปล่า

#53 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:56

อย่างที่รู้กัน สส พรรคแม้ว+ 2 ประธาน ล้วนเป็นลูกจ้าง รับคำสั่งทำงานให้นาย

แถมไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล รธน เสียอีก....ถือว่าทำตัวเป็น กบฏ

ถือว่า สภาหมดสภาพแล้ว ...รัฐบาลหมดความชอบธรรม

แล้วใยยังจะขออภิปรายไม่ไว้วางใจอีก เสมือนยังยอมรับรัฐบาลและสภา

.....................

อยากฟังความคิดเห็นท่านอื่นครับ

ควรอ้างแหล่งที่มาด้วยครับ ไม่ใช่พูดขึ้นมาลอยๆ

เพราะจะดูเหมือนเป็นการเสี้ยมให้ปชป ผิดใจกับพันธมิตร

ผมเข้าไปดูในเวปผู้จัดการ ก็ไม่เห็นข่าวนี้ เห็นแต่ข่าวสนธิประกาศให้พันธมิตรออกไปช่วยสุเพพที่ก.การคลัง

ถ้าเป็นเนื้อข่าวก็ควรจะ Quote มาด้วยครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปหาเนื้อข่าวที่อ้าง

เขาเป็นพวกเสื้อเหลืองสนธิครับ

เผื่อจะไม่รู้

#54 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:58

เจอแล้วครับ เสียเวลาหาอยู่ตั้งนาน

"ประพันธ์ - ปานเทพ" แนะปชป.อย่าร่วมอภิปรายซักฟอก ชี้สวนทางการต่อสู้ของมวลชน

http://www.manager.c...D=9560000146534

ด้าน นายประพันธ์ กล่าวว่า หลังจากศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัย 312 ส.ส. - ส.ว. สิ้นสภาพไปแล้ว ฉะนั้นการเปิดประชุมสภาเพื่ออภิปรายไม่ไว้วางใจก็หมดความชอบธรรม แม้ปปช.ยังไม่ชี้มูลก็ตาม แต่คำพิพากษามีผลแล้ว และผูกพันทุกองค์กร การวินิจฉัยของปปช.เป็นแค่การเอาตัวไปลงโทษเท่านั้น ถ้าประชาธิปัตย์ยกเรื่องนี้เข้ามาก็สามารถมีมุมทางกฎหมายเพื่อไม่ให้ขัดแย้งกับการต่อสู้ของประชาชน แต่ถ้านายอภิสิทธิ์ยังดึงดันเข้าประชุม ก็จะเกิดคำถามที่ว่าคนทั้งประเทศปฏิเสธรัฐบาลและรัฐสภาแล้ว คุณจะไปยอมรับการประชุมของเขาทำไม อันนี้เป็นประเด็นทางกฎหมายที่ประชาธิปัตย์ต้องพิจารณาให้ดี วันนี้ นายสุเทพ ก้าวไกลไปกว่าประชาธิปัตย์และนายอภิสิทธิ์มาก ฉะนั้นไม่ควรมีกระบวนการใดๆที่เดินไปโดยระบอบรัฐสภาอีกแล้ว

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#55 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:43

ไอ้สนธิลิ้มวันสองวันมานี้ชั่วเเบบตรงไปตรงมาดีนะ กรกช เเพท 

พวกคุณเป็นอะไรกันมากป่าว ทำไมแค่การหักห้ามใจไม่ให้เสียดสีเหน็บแนมมันทำกันไม่ได้เชียวหรือ ? ทำไมนิสัยหยุมหยิมกันจัง

ทำไมการด่าปชป.ต้องเกี่ยวกับแป๊ะด้วย ? ตั้งแต่ผมเป็นสมาชิกมาผมเคยปกป้องแป๊ะแบบไม่ลืมหูลืมตาไหม ?

ทำไมสมองถึงคิดกันได้แค่นี้หนอ ?????

ด่าปชป. เกี่ยวกับแป๊ะตรงไหน???? ด่าแป๊ะตรงๆเลยครับ ท่าจะเมาความจริง "สมองคิดได้แค่นี้เหรอ?" อันนี้ลองถามตัวเองก่อนดีไหม เค้าด่าแป๊ะตรงๆ ไม่ได้เสียดสีเลย เพราะแป๊ะมันเลวจากแกนสันดอนมันเลยครับ ทำเพื่อชื่อเสียงตัวเอง เกาะกระแส โหนนู่นโหนนี่

อย่าดราม่า คุยกับควายแดงหนักกว่านี้เยอะ โดยด่าศาสดาแค่นี้ทำแต๋วแตก ยอมรับเถอะครับว่าชั่วจริง แป๊ะมันแค่กลัวตกรถไฟ เกาะกระแส ตินู่นนี่ เผื่อเกิดเข้าทางค่อยเคลมเครดิต แยาที่สุดคือมาบ่นว่าหากทำแบบผมในวันนั้นคงจะดีกว่านี้...... ทั้งๆที่หลังจากชุมนุมปิดสนามบินแล้วมันไม่ได้ทำอะไรอีกเลย......... ยกเว้นเรี่ยรายขอรับบริจาคและขายของหากำไรจากสาวก

ผมหมายถึงว่าที่ผ่านๆมาผมด่าปชป.แล้วทำไมต้องโยงผมมาเกี่ยวกับแป๊ะด้วย

ควายแดงยังหาว่าผมคลั่ง ปชป. เป็นเสื้อฟ้าเลย.... ถ้าไม่ใช่จะเดือดร้อนทำไมครับ

ความเห็นผมอาจจะดูเหมือนเสื้อฟ้าในสายตาแดง

ความเห็นคุณอาจจะดูเหมือนสาวกแป๊ะสำหรับบางคน

แต่คุณและผมรู้ตัวเองดีว่าเราชอบอะไรเกลียดอะไร เราคือใคร ดังนั้นอย่าใส่ใจหากมีการพาดพิงผิดๆถูกๆไปบ้าง ขอให้คุณรู้ตัวเองละกันว่าคุณยืนตรงจุดไหน เด๋วคนเค้าก็จะมองเห็นจุดยืนของคุณเอง

#56 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:02

ผมว่าเราจะทะเลาะกันไร้สาระ ไปสักหนอยแล้ว จริงอย่างที่ผมบอกแม้แต่ปชป.เองก็มีคนเห็นด้วยกับความคิดนี้ แต่เราจะเอาเรื่องแค่นี้มาทะเลาะกันทำไม มันเรียกว่าสันดานของปชป.ดีกว่าว่า เพราะปชป จะยึดตามกฏหมายตลอดเวลา บ้างครั้งคนนอกอาจจะดูโง่เกินไปไม่ทันใจแต่ปชป.ก็อยู่รอดมาตลอด ส่วนทางปานเทพก็พูดถูก ที่ถูกเพราะอะไร ไปดูกระทู้นี้สิครับ

http://webboard.seri...้-สภาผู้แทนรา/ 

นี้คือช่องให้ฝ่ายตรงข้าม แต่ ปชป. มองข้ามไปคนกลางเสียมากกว่า ประมาณว่าเปิดไม่เปิดแมร่งก็จะด่าอยู่แล้ว เอาคนกลางเห็นดีกว่า

ก็แล้วแต่ครับ แยกกันเดินร่วมกันตีก็เป็นวิธีที่ดี ต่างคนต่างทำ ประสานเพลงกระบี่อย่ามานั้งขัดคอกันเพราะเพลงกระบี่คนล่ะแนวทาง แค่ช่วยกันหาจังหวะรุกไล่ตอนพวกมันดีกว่าครับ จริงๆแล้วผมว่างานนี้อีปูโดนเปลี่ยนแน่ครับ เอาอีอ้วนแดกมาแน่

Edited by ter162525, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:03.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#57 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:07

นายกไม่น่าจะกล้ามาสภานะ กลัวข้าราชการลุกขึ้นมาปลดแอก จับตัวส่งให้ประชาชนเสียมากกว่า

ส่อเค้าสภาล่ม ตอนนี้ฝั่งรัฐบาลไปกันหรอมแหรม

อ้าวคปท.มุ่งหน้าไปทางนั้นแล้ว ไม่รู้จะไปปิดทางออก หรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:03

พักหลังฝั่งแกนนำเหลืองออกมาให้ความเห็นอะไรแบบ...มึนๆงงๆตลอดเลยนะ

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน