Jump to content

- - - - -

ทำไม กทม ไม่ส่ง จนท เอาถุงดำที่คลุมกล้อง cctv ออก

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:38

กทม เป็นเจ้าของ..

ผู้ว่า กทม ก็มาจาก ปชป

มาร์ค ช่วยบอก ผู้ว่า กทม ส่งเจ้าหน้าที่ เอาถุงคลุมกล้องออก ได้ไหมครับ

#2 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:39

เห็นบอกว่าเป็นพื้นที่ พรบ. มั่นคง

กทม เลยเอาออกเองไม่ได้

#3 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:44

เอาออกแล้วนี่ครับ ตอนประมาณ 5 ทุ่ม

#4 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:48

จริงๆแล้วพอทราบเรื่อง ผมเรียกประชุมสั่งหน่วยงานให้ประสานและให้รีบเอาถุงดำออกเลยครับ เพราะสถานการณ์ขณะนั้นไม่ค่อยสู้ดี ยังไงก็ต้องเอาออกให้ได้ เจ้าหน้าที่ก็รีบประสานครับ กล้องตัวนี้อยู่ในแนวแบริเออร์ของตำรวจ และเป็นพื้นที่ พ.ร.บ. ผมนั่งดูกล้องCCTV ตามจุดต่างๆของกรุงเทพมหานคร เวลาห้าทุ่มกว่า ถุงดำที่คลุมกล้องก็ถูกดึงออก ผมไม่ได้นิ่งนอนใจเลย เพราะเป็นเรื่องที่ผมไม่สบายใจอยู่แล้ว เป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้อง บางครั้งเราก็อยากทำอะไรให้มันเร็วทันใจ ผมก็ร้อนใจ มันมีปัจจัยหลายอย่างด้วยกันครับ อยากให้พี่น้องประชาชนเข้าใจ ถุงดำไม่มีแล้วครับ พี่น้องประชาชนจะได้สบายใจ รู้ว่าพี่น้องไม่สบายใจ ขอโทษนะครับ และขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจที่ให้กับข้าราชการและลูกจ้างกรุงเทพมหานคร เราจะทำงานและดูแลพี่น้องประชาชนให้ดีที่สุด ขอบคุณครับ

#5 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:50

เดี่ยวกลางคืนมันก็ส่งไอ้โม่งมาคลุมใหม่

ตะกวด มันจะปล่อยเหี้ ย กัดชาวบ้าน มันอาย

มีกล้องเดี่ยวก็เห็นหมด ว่าหน้าตาเป็นยังไง

คงต้องลำบากเหี้ ย หน่อยต้องใส่หมวกคลุมหน้าอีกแล้ว ครับท่าน

#6 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:52

กทม. ก็ยังอยู่ใต้อำนาจรัฐครับ

#7 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:53

ไอ้ตัวที่ต้อง"ขอโทษ"น่าเป็นไอ้พวกขี้ข้าแม้วมากกว่ามั้ย

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:01

ไม่มีคำแถลง ไม่มีอะไรออกมาจากปากตะกวด

แบบนี้เดี๋ยวเรื่องเงียบสักพัก มันก็ทำใหม่อีก

#9 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:06

ทางมวลชน น่าจะทำหนังสิออย่างเป็นทางการ ยื่นให้ตำรวจออกมาชี้แจงให้สาธาณชนได้ทราบ

ว่าทำไมถึงเอาถุงดำไปคลุมกล้อง CCTV อธิบายให้ประชาชนหายข้องใจด้วยครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#10 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:13

ฟ้องด้วยภาพ คนที่เอาถุงดำไปปิดกล้องซีซีทีวีต่อหน้าตำรวจได้ ต้องเป็นคนของรัฐบาลเท่านั้น ภาพและคลิ๊ป http://youtu.be/WQaVG_nIF2Q เป็นเหตุการณ์เดียวกัน คนหนึ่งใส่หมวกแก๊ปดำขาว อีกคนใส่หมวกปีกลายพราง เจตนาจะทำอะไรโดยไม่ให้กล้องบันทึก ... ดีนะครับที่ผู้ว่าฯ กทม. เอาถุงดำออกแล้วตอน 23:00น. (25 พย.) — กับ กัลญพัชร์ สุขสะอาดวรวงศ์

1463568_10152011440292645_1170373387_n.j

อ้างอิง http://www.facebook....&type=1

ตำรวจน่าต้องแถลงมั้งแล้วหละผมว่า ขนาดมีรูปชัดเจนแบบนี้

Edited by อิสระเสรีชน, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:15.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน