Jump to content

- - - - -

เราจะต้องลงโทษข้าราชการพวกนี้ออกไหมคะ เพราะเข้าร่วมกะพวกที่บังอาจก่อกบฎ

• Please log in to reply
54 replies to this topic

#1 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 13:55

เมื่อตะกี้ดิชั้นดูช่องพวกแมงสาปมันบอกว่า ไอ้ถาวร เสเนียมมันอ้างว่า พวกมัันไม่ได้บุกยึดสถานที่ราชการแต่ไอ้พวกข้าราชการทรยศมันมากวักมือเรียกเชิญเช้าไปเอง  ไอ้พวกข้าราชการกังฉินนี้สมควรต้องกำจัดมันไหมคะ มีช่องทางทำอะไรมันได้บ้าง มันเป็นข้ออ้างให้พวกกบฎแอบอ้างเอาไปสนับสนุนการล้มล้างประชาธิปไตย

#2 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 13:59

มันำม่ยอมวางตัวเป็นกลาง ผิดวินัยข้าราชการอย่างร้ายแรง  เพราะข้าราชการก็คือลูกน้องของรัฐบาล ที่รัฐบาลจ่ายเงินให้พวกมันจากภาษีของประชาชน

#3 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 26 November 2013 - 14:01

เมื่อตะกี้ดิชั้นดูช่องพวกแมงสาปมันบอกว่า ไอ้ถาวร เสเนียมมันอ้างว่า พวกมัันไม่ได้บุกยึดสถานที่ราชการแต่ไอ้พวกข้าราชการทรยศมันมากวักมือเรียกเชิญเช้าไปเอง  ไอ้พวกข้าราชการกังฉินนี้สมควรต้องกำจัดมันไหมคะ มีช่องทางทำอะไรมันได้บ้าง มันเป็นข้ออ้างให้พวกกบฎแอบอ้างเอาไปสนับสนุนการล้มล้างประชาธิปไตย

แนะนำเอาดอกไม้ ไปกราบเขางามๆ เพราะเขาทำให้ประเทศชาติเจริญ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:02

แนะนำเอาดอกไม้ ไปกราบเขางามๆ เพราะเขาทำให้ประเทศชาติเจริญ

ไม่ตลกค่ะ  พวกกบฎต่อรัฐบาลจะทำให้ชารติอเจริญได้ยังไง คนบริหารประเทศคือรัฐบาล ข้าราชการพวกนี้ถือว่าละเว้นการปฎิบัติหน้าที่หนีงาน 

#5 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 26 November 2013 - 14:03

ถ้าข้อหาใช้เวลาราชการไปทำเรื่องส่วนตัวไม่น่าจะผิดนะครับ ... เพราะท่านนายกฯไป 4 ซีซั่มทำธุระส่วนตัวในเวลาราชการ ยังไม่เห็นเป็นไร  -_-

แต่ถ้ากฏระเบียบอื่นๆไม่ทราบครับ เพราะผมเป็นเสื้อแดง ไม่สนใจกฏระเบียบหยุมหยิมแบบพวกแมงวาปหรอก  <_<

... อยากทำอะไรก็ทำ ไม่ต้องสนใจกฏระเบียบอะไรทั้งนั้น ถึงเป็นเสื้อแดงผู้รกประชาธิปไตย  :wub:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#6 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 26 November 2013 - 14:03

ตัน อิชิตัน จะรับเข้าทำงานในบริษัททั้งหมดเลยไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#7 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 26 November 2013 - 14:04

กับข้าราชการกลุ่มนี้กระผมยอมเสียภาษีให้เป็นเงินเดือนโดยที่กระผมไม่รู้สึกเจ็บปวดครับ.....ต่างกับนักการเมืองฝ่ายเพื่อไทยและพรรคร่วม บ่องตง..โคตรเสียดายภาษีที่จ่ายเป็นเดือนให้มัน

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#8 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:04

เลอะเทอะ

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#9 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:05

เค้าเอานกหวีด กะมือตบ กะธงชาติมาขายให้ม็อบตอนพักเที่ยงมั้ง

#10 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:05

ตัน อิชิตัน จะรับเข้าทำงานในบริษัททั้งหมดเลยไหม

มันเกี่ยวอะไรกะคุณตันคะ คุณตันคือเพื่อนแท้ของรัฐบาลเพื่อไทย

#11 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 26 November 2013 - 14:06

ไม่ตลกค่ะ  พวกกบฎต่อรัฐบาลจะทำให้ชารติอเจริญได้ยังไง คนบริหารประเทศคือรัฐบาล ข้าราชการพวกนี้ถือว่าละเว้นการปฎิบัติหน้าที่หนีงาน 

เขาไม่ได้หนีงาน

แต่เขาหนีความบัดซบของนังยกโง่ๆ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 26 November 2013 - 14:07

ประชาติปไตยที่แท้จริงต้องสนับสนุนรัฐบาล ไม่ว่ารัฐบาลจะนิรโทษกรรมสุดซอยและสนับสนุนให้ขึ้นราคาแก๊สฮับ!

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:08

เค้าเอานกหวีด กะมือตบ กะธงชาติมาขายให้ม็อบตอนพักเที่ยงมั้ง

แล้วไอ้พวกกบฎมันให้ทนายอ้างว่าคนพวกนี้เข้าไปในสถานที่ราชการ โดยมันไม่ได้บุกรุก  จะว่าไงคะ!! มันผิดไหม! สถานที่ราชการเป็นของรัฐบาลนะคะ   ถ้ามันทำแบบนั้นจริงไม่ต่างอะไรกะไส้สึก

#14 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 26 November 2013 - 14:11

จข.กท. เป็นอะไรมากหรือเปล่า  แนะนำให้ไปตายแล้วเกิดใหม่เถอะไป

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#15 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 26 November 2013 - 14:11

จข.กท. เป็นอะไรมากหรือเปล่า  แนะนำให้ไปตายแล้วเกิดใหม่เถอะไป

เขาเป็นแดง QC ค่ะ ใจเย็นๆ

#16 กล้ากันเกรา

กล้ากันเกรา

น้องเก่า

Posted 26 November 2013 - 14:12

แล้วเรานี่หมายถึงใครครับ. แล้วใครคือกบฎครับ มโนล้วนๆ

#17 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:13

แล้วเรานี่หมายถึงใครครับ. แล้วใครคือกบฎครับ มโนล้วนๆ

ก็ต้องเป็นพวกที่ต้องการจะทำให้คุณอาปูหลุดจากเอ้าอี้อยู่แล้ว

#18 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:15

ถ้าอยู่ใกล้ๆจะกรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด! ให้หูมันให้ดังยิ่งกว่าเสียงนกหวีดสลิ่ม ให้ดังก้องกังวาลราวเปรตโหยหวนให้ตายกันไปข้างหนึ่ง ไอ้สลิ่ม

#19 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 26 November 2013 - 14:18

นี้คือเจ้าของกระทู้หรือเปล่าครับ

Attached Images

#20 colt rampant

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:18

แล้วไอ้พวกกบฎมันให้ทนายอ้างว่าคนพวกนี้เข้าไปในสถานที่ราชการ โดยมันไม่ได้บุกรุก  จะว่าไงคะ!! มันผิดไหม! สถานที่ราชการเป็นของรัฐบาลนะคะ   ถ้ามันทำแบบนั้นจริงไม่ต่างอะไรกะไส้สึก

เอ้า ก้อไม่ได้บุกรุก มันจะผิดได้ไงจ๊ะ

ดีซะอีก จะได้กลับบ้านนอนพักผ่อนกะลูกผัวนานๆ

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 26 November 2013 - 14:20

555 รัฐบาลไหนออกเงินครับ

รัฐบาลก็เหมือนลำไส้ใหญ่ครับ ไม่ได้เคี้ยว ไม่ได้ย่อย

ทำหน้าที่ถ่ายอุจจาระอย่างเดียว

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:20

เห็นภาพนี้จะซวย 10 ปีหรือเปล่าวะ....กำลังว่าจะซื้อหวยสักหน่อย..เลิกซื้อดีกว่า...

#23 colt rampant

ขาประจำ

นี้คือเจ้าของกระทู้หรือเปล่าครับ

นี่ๆ น้องแดงของผมยังสาวสวยไม่แพ้น้องเดียร นะคับ

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 26 November 2013 - 14:21

มันเกี่ยวอะไรกะคุณตันคะ คุณตันคือเพื่อนแท้ของรัฐบาลเพื่อไทย

ให้โอกาส เขาแก้ตัวไง รับคนที่โดนไล่ออกเพราะมาประท้วงรัฐบาล เข้าทำงาน เพื่อพิสูจน์ว่าเป็นกลางจริงๆ 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 colt rampant

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:24

ก็ต้องเป็นพวกที่ต้องการจะทำให้คุณอาปูหลุดจากเอ้าอี้อยู่แล้ว

อุ่ย.... อาปูปูไม่ชอบเอ้าอี้อยู่แล้ว เพราะไม่เห็นนั่งนานซักที

อาปูน่าจะชอบเอียง เอ้ย..เตียงมากกว่านะ

#26 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:24

ช่วงนี้งดQCเหอะ น้องใหม่เข้ามาเยอะ

#27 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:25

มันำม่ยอมวางตัวเป็นกลาง ผิดวินัยข้าราชการอย่างร้ายแรง  เพราะข้าราชการก็คือลูกน้องของรัฐบาล ที่รัฐบาลจ่ายเงินให้พวกมันจากภาษีของประชาชน

ข้าราชการ หมายถึงผู้ที่ทำงานต่างพระเนตรพระกรรณ ถือว่าเป็นข้าในพระองค์ ไม่ใช่เป็นขี้ข้าของรัฐบาลเลวๆ กรุณาสำเหนียกไว้ด้วย
อ้อ หน้าที่อีกอย่างของข้าราชการที่ดี คือซื่อสัตย์ต่อประชาชน ซึ่งเป็นเจ้าของเงินภาษี เจ้าของเงินเดือนที่แท้จริง ซึ่งพวกเขาก็ทำถูกแล้ว

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#28 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 26 November 2013 - 14:41

ถ้าอยู่ใกล้ๆจะกรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด! ให้หูมันให้ดังยิ่งกว่าเสียงนกหวีดสลิ่ม ให้ดังก้องกังวาลราวเปรตโหยหวนให้ตายกันไปข้างหนึ่ง ไอ้สลิ่ม

ครับเป็นสลิ่มอร่อยดี ไม่เถียง

แต่เป็นขี้ข้าทรราชย์หน้าเหลี่ยม

รสชาดคงชวนอ้วกดีแท้ๆ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#29 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 26 November 2013 - 14:45

กบฏต่อกบฏ ผิดกฏหมาย :blink:

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#30 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 26 November 2013 - 14:48

เหมือน "ตะกวดไท" น่ะเหรอค่ะ  ที่พิมพ์มาเข้า "ตะกวด" เต็มๆ ทีเดียวเชียวนะจ๊ะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#31 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 14:54

เหอะ เหอะ  กระทรวงการคลังเป็นสถานที่ราชการที่มีประชาชนต้องเข้าไปติดต่อ

ในเวลาปฏิบัติราชการล็อคประตูไม่ให้ประชาชนเข้าไปติดต่อ คนที่สั่งให้ล็อคประตู 

ทำผิดหรือทำถูกครับ ข้าราชการที่ไปเปิดประตู ไปต้อนรับประชาชน ทำผิดหรือทำถูกครับ

เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ไม่ต้องมีระดับถึงรัฐมนตรี หรือปลัดกระทรวง ก็คิดได้ครับว่าอะไรผิดอะไรถูก

เว้นแต่จะเป็นคนประเภท ชอบรับใช้นายคนเดียว มากกว่ารับใช้ประชาชนครับ

#32 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 26 November 2013 - 15:01

อย่างน้อยข้าราชการที่แท้จริงก็ไม่กลัวขี้ข้าไอ้เหลี่ยม

#33 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 15:08

ถ้าหากข้าราชการใชเวลาราชการมาร่วมชุมนุม ก็อาจโดนสอบวินัยโดยผู้บังคับบัญชา

ด้งนั้นต้องขอให้ผู้ชุมนุมร่วมกันเชื้อเชิญให้หน่วยงานราชการหยุดทำงาน ข้าราชการจะได้ไม่ผิดวินัย

#34 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 15:14

ช่วงนี้รู้สึกว่าน้องแดง QC จะโดนเยอะเป็นพิเศษ 555

#35 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 15:16

ช่วงนี้รู้สึกว่าน้องแดง QC จะโดนเยอะเป็นพิเศษ 555

555 ทำเรตติ้ง...  :P 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 26 November 2013 - 15:21

แป๊บนุงนะ  ขออนุญาตถามตรงๆ

ข้าราชการต้องวางตัวเป็นกลาง แม้เห็นหัวหน้าตัวเองโกงชาติบ้านเมืองตรงหน้าก็ต้อง "กลาง" งั้นหรือ?

ข้าราชการต้องวางตัวเป็นกลาง แม้เจ้านายตัวเองล้มสถาบันกษัตริย์ ก็ต้อง "กลาง" งั้นหรือ?

ตกลงคุณเอาคำว่า "ความเป็นกลาง" มาปิดปากไม่ให้ข้าราชการรักชาติ ปกป้องสถาบัน รับใช้ประชาชนงั้นหรือ?

ถูกผิดตรงหน้า แยกแยะได้แต่ก็ทำอะไรไม่ได้...เพราะจะถูกหาว่าไม่กลาง...งั้นหรือ

งั้นทีหลังรถชนกัน รถคันหหลังถูกรถคันหน้าชก ข้อหาเมริงชนท้ายรถกุ  

แต่คุณเห็นรอยล้อรถชัดเจนว่าไิอ้คันหน้ามันเบรกกะทันหันจริงๆ ทว่าคุณเลือกไม่ทำอะไร ไม่ชี้แจง ไม่ช่วย

เพราะเดี๋ยวคนจะหาว่าคุณ "ไม่กลาง เลือกข้าง"

เฮ้ย  จะเอางั้นเหรอ?!

แสดงว่าเรากำลังปล่อยให้คนชั่วกินบ้านกินเมืองแบบนอนแบให้มันทำเฉยเลย....เพียงเพราะว่าเราต้องทำตัวเป็นกลาง งั้นใช่มั้ย???

กุงงชิบหาย

แล้วงี้คำว่า "กลาง" มันต่างจาก "เพิกเฉย ไม่ใส่ใจ" ตรงไหนกัน???

พวกกลางชิบหายตอบผมหน่อยได้ไหมครับ  ผมงงครับ

gladiator 1.jpg

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 26 November 2013 - 15:46

ความเป็นกลาง แล้วยังไง เห็นนักการเมืองชั่ว มาบังคับบัญชา เราต้องอยู่เฉยๆ กลางๆ กลวงๆ ให้มันทำชั่วจนแผ่นดินฉิบ หายรึไง

#38 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

Posted 26 November 2013 - 15:49

จับผมกับเพื่อนข้าราชการที่ไปร่วมชุมนุมด้วยซิครับ เอาให้ครบ ถ้าแน่จริงนะ อย่าเก่งแต่หน้าบอร์ด

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 26 November 2013 - 15:53

ความเป็นกลาง แล้วยังไง เห็นนักการเมืองชั่ว มาบังคับบัญชา เราต้องอยู่เฉยๆ กลางๆ กลวงๆ ให้มันทำชั่วจนแผ่นดินฉิบ หายรึไง

เนี่ย ใช่เลยครับ  ผมงงกับความคิดนี้มาก

เหมือนที่ออกมาโจมตีดารา... "ต้องเป็นกลาง ไม่เข้าข้างใคร..."

อ้าว แล้วประเทศชาติถูกทำร้าย ในหลวงถูกคุกคาม...

ดาราก็เป็นประชาชนคนหนึ่ง เป็นพสกนิกรคนหนึ่ง หากทนนิ่งเฉยดูดายอยู่ได้เพียงเพราะต้่องทำตัวเป็นกลาง...

ผมขอด่าเลยว่าดาราคนนั้นไม่ใช่คนแล้วครับ

gladiator 1.jpg

#40 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 16:46

เขาอาจตื่นตกใจกลัว  จากผลงานที่ผ่านมาของควายแดง ที่ไปตรงไหนทำลายและเผา

เลยต้องทำตัวกลมกลืนไปก่อน  พอทราบว่าไม่มีเหตุรุนแรงเลยทำตามที่ใจเรียกร้องน่ะครับ

#41 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 18:53

แป๊บนุงนะ  ขออนุญาตถามตรงๆ

ข้าราชการต้องวางตัวเป็นกลาง แม้เห็นหัวหน้าตัวเองโกงชาติบ้านเมืองตรงหน้าก็ต้อง "กลาง" งั้นหรือ?

ข้าราชการต้องวางตัวเป็นกลาง แม้เจ้านายตัวเองล้มสถาบันกษัตริย์ ก็ต้อง "กลาง" งั้นหรือ?

ตกลงคุณเอาคำว่า "ความเป็นกลาง" มาปิดปากไม่ให้ข้าราชการรักชาติ ปกป้องสถาบัน รับใช้ประชาชนงั้นหรือ?

ถูกผิดตรงหน้า แยกแยะได้แต่ก็ทำอะไรไม่ได้...เพราะจะถูกหาว่าไม่กลาง...งั้นหรือ

งั้นทีหลังรถชนกัน รถคันหหลังถูกรถคันหน้าชก ข้อหาเมริงชนท้ายรถกุ  

แต่คุณเห็นรอยล้อรถชัดเจนว่าไิอ้คันหน้ามันเบรกกะทันหันจริงๆ ทว่าคุณเลือกไม่ทำอะไร ไม่ชี้แจง ไม่ช่วย

เพราะเดี๋ยวคนจะหาว่าคุณ "ไม่กลาง เลือกข้าง"

เฮ้ย  จะเอางั้นเหรอ?!

แสดงว่าเรากำลังปล่อยให้คนชั่วกินบ้านกินเมืองแบบนอนแบให้มันทำเฉยเลย....เพียงเพราะว่าเราต้องทำตัวเป็นกลาง งั้นใช่มั้ย???

กุงงชิบหาย

แล้วงี้คำว่า "กลาง" มันต่างจาก "เพิกเฉย ไม่ใส่ใจ" ตรงไหนกัน???

พวกกลางชิบหายตอบผมหน่อยได้ไหมครับ  ผมงงครับ

เมื่อถามดิชั้นก็ต้องตอบค่ะ ไม่หนีหรือตอบควายๆแบบไอ้ด๊อกโสมม อมขี้ควาย  หากข้าราชการไม่วางตัวเป็นกลางรับมใช้เอนเองไปทางฝ่ายใดฝ่ายนึงมันก๊จะเกิดความไม่เป็นธรรมเหมือนกับระบอบอุปถัมที่โยกย้ายข้าราชการไม่เป็นธรรมไงคะ  หรืออย่างหน่วยงานที่รัฐประหารตั้งขึ้นมาเพื่อจงใจเอาผิดคุณทักษิณไงคะ ทหารที่ไม่เป็นธรรมก็จะยิงประชาชน

รักชาติน่ะรักได้ค่ะแต่ต้องมีวิจารณญาณค่ะ นี่เป็นเวลาราชการไม่ควรโดดงานไปทำแบบนี้ เป็นกลางต้องทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาไม่อคติค่ะ

#42 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 18:56

อย่างน้อยข้าราชการที่แท้จริงก็ไม่กลัวขี้ข้าไอ้เหลี่ยม

ถึงมันปากกล้าพูดว่าไม่กลัวคุณทักษิณแต่มันต้องเกรงกลัวรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งและให้เงินเดือนมัน เพราะรัฐบาลที่มาจากประชาชนเท่านั้นที่สามารถเอาภาษีประชาชนไปจ่ายให้พวกมันได้ รัฐบาลคือคณะกรรมการบริษัท แต่ข้าราชเป็นเหมือนเพียงพนักงานค่ะ  แล้วคุณแาปูคือประธานบริษัทที่ได้รับตำแหน่งแทนคุณทักษิณ คุณอาปูเคยได้รับการยอมรับว่าเป็นผู้บริหารบริษัทที่ยอดเยี่ยมมาก่อน

#43 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 18:57

ทั่นแดงประจำเดือน ทำน้องใหม่อัดเละ เหมือนผมเป็นน้องใหม่แรกๆเลย :D

#44 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 18:57

เขาอาจตื่นตกใจกลัว  จากผลงานที่ผ่านมาของควายแดง ที่ไปตรงไหนทำลายและเผา

เลยต้องทำตัวกลมกลืนไปก่อน  พอทราบว่าไม่มีเหตุรุนแรงเลยทำตามที่ใจเรียกร้องน่ะครับ

อย่าใส่ร้ายคนเสื้อแดงค่ะ ไม่มีใครเผา ไม่มีใครยิงวัดพระแก้วศาลตัดดสินแล้ว

#45 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 19:00

ทั่นแดงประจำเดือน ทำน้องใหม่อัดเละ เหมือนผมเป็นน้องใหม่แรกๆเลย :D

ดีค่ะ ให้พวกมันเข้ามาเยอะๆ ดิชั้นจะได้แสดงอิทธิฤทธิ์ปาฎิหาร ให้มันรู้ว่าเจ้าที่ผีขนุนที่นี่มีแสนยานุภาพ ไม่ใช่พวกดักดานเหมือนตัวอื่นๆค่ะ

#46 colt rampant

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 19:04

ดีค่ะ ให้พวกมันเข้ามาเยอะๆ ดิชั้นจะได้แสดงอิทธิฤทธิ์ปาฎิหาร ให้มันรู้ว่าเจ้าที่ผีขนุนที่นี่มีแสนยานุภาพ ไม่ใช่พวกดักดานเหมือนตัวอื่นๆค่ะ

แลงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

#47 thai boy

thai boy

น้องเก่า

Posted 26 November 2013 - 19:06

คนเป็นควายแดง ไม่สามารถรักษาหายได้ เสียใจด้วยครับ

#48 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 19:15

จัดการเลยเจ๊กบฏริบังอาจไล่ทรราชได้ไงใช่ป่ะเจ๊ ขนาดไล่ขนาดนี้พวกทรราชมันยังไม่ไป เจ๊ว่าม๊ะ ทรราชเพื่อไทยนี่สุด ๆเนอะ
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#49 pream

pream

ขาประจำ

Posted 26 November 2013 - 19:20

จขกท เนียนได้เก่งจริงจิง หลอกด่าไอ้แม้ว นางปู ได้เนียนจิงจิง :)

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 26 November 2013 - 19:31

:D อาจจะได้ครับ... ถ้าพวกนี้ก็โดนเหมือนกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users