Jump to content

- - - - -

วิธีป้องกันตัวของคนเสื้อแดงฉบับดอนยอ

• Please log in to reply
39 replies to this topic

#1 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 27 November 2013 - 15:52

*
POPULAR

อะ  สมมุติว่าทุกคนในนี้ยอมดอนล่ะ ว่าในคลิปนั้นไม่ใช่พฤติกรรมที่ดี  ดอนจะพอใจยัง ? ถ้าพอใจแล้วงั้นขอถามนะ

ดอนว่าม๊อบแดงถ่อยไหม ?

ความเลวริยำที่มันทำกับประเทศไว้มากมายขนาดไหน  ดอนมองออกไหม ?

ความงดงามจริงใจของและทุมเทของมวลชน ค.ป.ท.  ดอนมองออกไหม ?

ดอนแถได้  หลอกใครหลอกได้  แต่ดอนหลอกตัวเองไม่ได้หรอก  เห็นกันอยู่อย่าแหลเลยดอน

ยิ่งกลับใจช้า ยิ่งบาปหนานะดอน    ว่างๆไปนั่งทำสมาธิทบทวนพฤติกรรมตัวเองที่ป่าช้าวันดอนก็ดีนะดอน

เผื่อจะคิดได้  ความคิดจะได้ไม่ต้องลุ่มๆดอนๆแบบนี้

^

^

^

^

มีเครื่องหมาย question mark อยู่กี่จุดเห็นป่าว

ตอบตามจำนวนจุดมา  คุณภาพหน่อยดอน

เข้าประเด็นหน่อย  อย่าลีลาดกทำตัวเป็นกัปตันเรือเลยดอน

ตอบมาดอน  อย่าลีลา  ถาม 2 รอบล่ะ  คุณภาพหน่อยดอน

ก็แค่ตอบมา  ผมไม่อะไรมากหรอก  ตอบเสร็จผมจะได้เห็นความคิดอ่านของคุณก็แค่นั้นแหล่ะดอน

เท่าที่ผมสัมผัส  ไม่นะ    ผมเห็นแดงมีแต่อยู่ในฐานะที่ถูกกระทำ  และป้องกันตัว

ความเลวริยำที่มันทำกับประเทศไว้มากมายขนาดไหน  ดอนมองออกไหม ?

ผมมองเห็นแต่คุณประโยชนืที่มีต่อ  ปชต  ของประเทศนี้ ถ้าไม่มีเสื้อแดง  ปชต  ไม่มีในประเทศไทย 

ความงดงามจริงใจของและทุมเทของมวลชน ค.ป.ท.  ดอนมองออกไหม ?
พวกนี้เขาทุ่มเททำอะไร  ที่มีประโยชน์ต่อบ้านเมืองผมยังมองไม่ออกจริงๆ

ลองอธิบายวิธีการป้องกันตัวของคนกลุ่มนี้ให้ผมฟังหน่อยสิดอน

คนในรถเค้าจะทำร้ายคนเสื้อแดงเหรอ ถึงได้ป้องกันตัวกันขนาดนั้น

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#2 Shariff

Shariff

Posted 27 November 2013 - 15:53

ขออภัยคุณ อย่าหลอกตัวเอง

เอามาลงแบบไม่บอกกล่าว

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#3 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

Posted 27 November 2013 - 15:53

มีแต่ความรุนแรง
เสื้อแดงเก็บกดมาจากไหน??

#4 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 15:55

นี่คือตรรกะฉบับดอนเค้าหล่ะ

เห็นความคิดมันสักที กู่ไม่กลับแล้ว

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 27 November 2013 - 15:55

สงบ สันติ อหิงสา

ป้าด...

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 November 2013 - 15:56

ลองเล่าให้ฟังหน่อยซิครับภาพนี้เบื้องหลังมันเป็นอย่างไร  มันเกิดอะไรขึ้น

มีใครแอบแฝงหรือเปล่า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#7 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 15:57

ใครว่างช่วยทำไทม์ไลน์เกี่ยวกับเรื่อง ศก. เก็บไว้บ้าง

ว่าการนำเข้า ส่งออก การลงทุนมันทรุด ตั้งแต่ตอนไหน

ผมเชื่อว่า สักวันพวกนี้ก็ต้องอ้างม็อปแน่ๆ ที่ทำใช้ ศก. ไม่โต

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 27 November 2013 - 15:57

มีแต่ความรุนแรง
เสื้อแดงเก็บกดมาจากไหน??

ผมเคยวิเคราะหฺ์กับเพื่อนว่าทำไมเสื้อแดงถึงรุนแรง ก้าวร้าว และอนาจาร

1. เขาเป็นกลุ่มคนที่เก็บกดมาจากความคับแค้นครับ

เมื่อมีปีศาจมาปลดปล่อยความคับแค้นจากใจเขา

ยุว่าเขามีอำนาจในมือที่จะทำอะไรก็ได้ ด้านมืดที่กดไว้จึงหลุดออกมา

2. เขาเป็นกลุ่มคนที่คิดว่าตนเอง "เป็นผู้ถูกกระทำ" ตลอดเวลา

ความป่า้เถื่อนคือการเอาคืนสังคมครับ

3. ไปดูม็อบแดงได้ มีแต่เหล้า+ยาทั้งนั้น ไม่มีละัที่ไม่ตั้งวงก๊ง

ฤทธิ์สิ่งเสพติดมันช่วยให้ขาดสติมากขึ้นครับ

4. ถูกเร้าด้วยคำพูดยั่วยุจากแกนนำ

ตัวเชื้อไฟชั้นดีเลยครับ

gladiator 1.jpg

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 27 November 2013 - 15:58

ใครว่างช่วยทำไทม์ไลน์เกี่ยวกับเรื่อง ศก. เก็บไว้บ้าง

ว่าการนำเข้า ส่งออก การลงทุนมันทรุด ตั้งแต่ตอนไหน

ผมเชื่อว่า สักวันพวกนี้ก็ต้องอ้างม็อปแน่ๆ ที่ทำใช้ ศก. ไม่โต

มันทรุดก่อนมีม็อบแล้วเน่อ

ส่งออก 0 ตั้งแต่ก่อนม็อบแร้ว

gladiator 1.jpg

#10 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 15:58

ลองเล่าให้ฟังหน่อยซิครับภาพนี้เบื้องหลังมันเป็นอย่างไร  มันเกิดอะไรขึ้น

ในภาพ มันอธิบายได้สมบูรณ์อยู่แล้วครัช

:D :D :D

#11 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:00

มันทรุดก่อนมีม็อบแล้วเน่อ

ส่งออก 0 ตั้งแต่ก่อนม็อบแร้ว

อันนั้นเราทราบไงครับ แต่คนไทยลืมง่าย อย่าลืมสิครับ

ต้องทำไทม์ไลน์ เอาไว้ยันมัน

#12 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:02

ขออภัยคุณ อย่าหลอกตัวเอง

เอามาลงแบบไม่บอกกล่าว

ยินดีและขอบคุณครับ 

เราได้รู้ความคิดของแดงกู่ไม่กลับแล้ว  ตรรกะเค้าเป็นอย่างนี้เอง  เวลาเสวนาอะไรด้วย จะได้รู้บรรทัดฐานความคิดมัน

ดอนพลีชีพได้สะเด็ดดวงมากครับ   

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#13 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:06

ดอน  พอเถอะจ่ะ   มันไม่ได้มีแค่ภาพเดียว   เดี๋ยวโดนหน่ำเอาน่ะ  เป็นห่วง

เราว่าดอนเป็นแดงที่ไม่ตุ๊ดน่ะ  ถามอะไรก็ตอบ  ตอบได้สุดติ่งซะด้วย

นายจะเป็น idol ให้แดงท่านอื่นๆเลยนะดอน

อย่าดิ้นอีกเลย  ยิ่งดิ้นยิ่งรัดแน่น

ไปตั้งตัวกับชุดข้อมูลใหม่ กระทู้ใหม่ดีกว่ามั้งดอน

#14 Shariff

Shariff

Posted 27 November 2013 - 16:09

ตรรกะง่ายๆของดอนไม่มีอะไรซับซ้อน

เสื้อแดงรุนแรงเพราะถูกกระทำก่อน จึงมีสิทธิจะเถื่อนถ่อยได้เต็มที่

#15 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:09

คำถามคือ
1. ดอนยอไม่ได้เป็นพวกรับจ้างโพสใช่ไหม ?

2. ดอนยอรู้อยู่แก่ใจแต่ยังแกล้งพูด หรือคิดว่าเสื้อแดงดีเลิศมีคุณูปการกับประชาธิปไตยจริงๆ :lol: :lol:

3. ดอนยอไปฟังความจริงโคตรๆนี้มาจากใคร ?
ธิดานกแสก ,ตู่คางคก ,เต้นสภาโจ๊ก ,เหวง ,เด็ดผี ,พานด๊องแด๊ง ฯลฯ

#16 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 27 November 2013 - 16:10

ในภาพ มันอธิบายได้สมบูรณ์อยู่แล้วครัช

:D :D :D

ใช่ครับ / ชัดเจน

ที่ "แอบแฝง" น่ะ ไอ้ "ดอน หยอย" มากกว่าที่ แอ๊บ ทำตัวเป็นคน (ซึ่งจริงๆไม่ใกล้เคียงสักนิด) มาคุยในบอร์ดเสรีไทย

:D

ฮ่าๆๆๆ

#17 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:10

หรือว่าดอนยอคิดเอาเอง มโนเอาเอง ?

#18 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:13

คำถามคือ
1. ดอนยอไม่ได้เป็นพวกรับจ้างโพสใช่ไหม ?

2. ดอนยอรู้อยู่แก่ใจแต่ยังแกล้งพูด หรือคิดว่าเสื้อแดงดีเลิศมีคุณูปการกับประชาธิปไตยจริงๆ :lol: :lol:

3. ดอนยอไปฟังความจริงโคตรๆนี้มาจากใคร ?
ธิดานกแสก ,ตู่คางคก ,เต้นสภาโจ๊ก ,เหวง ,เด็ดผี ,พานด๊องแด๊ง ฯลฯ

โอยยยย  เจอชุดข้อมูลนี้เข้าไปอีก  ฝังกลบเลยงานนี้

#19 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:15

คำถามคือ

โอยยยย  เจอชุดข้อมูลนี้เข้าไปอีก  ฝังกลบเลยงานนี้

อย่ามาว่าพี่ด่อนของผมนะ... :angry:  <_<

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#20 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:17

คำถามคือ

อย่ามาว่าพี่ด่อนของผมนะ... :angry:  <_<

อ้๊วขัวทวด  :lol:

#21 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 November 2013 - 16:21

คือผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แต่เท่าที่หาข้อมูล

ตอนแรกเหตุการณ์มันก็ปกติ   มีการล้อมรถ  แต่ก็ไม่มีการทำร้าย

(ขอยาดเจ้าของภาพ)

จนกระทั่งมีเหตุการณ์อย่างหนึ่งเกิดขึ้น  ถึงได้เกิดความวุ่นวาย 

ผมไม่ได้แก้ตัวอะไรทั้งสิ้น  เพียงแต่เล่าข้อเท็จจริงที่ค้นมาให้ฟัง

Edited by ดอน, 27 November 2013 - 16:22.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#22 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

Posted 27 November 2013 - 16:21

คนในรถพยายาม จ้องคนเสื้อแดง แล้วใช้พลังจิต ในการทำร้ายคนเสื้อแดง ... หรือ บางที คนขับรถอาจกำลัง เสกหนังควายเข้าท้องคนเสื้อแดง คนเสื้อแดงที่มีจิตแข็ง มีอาคมแก่กล้ากว่า เลยต้องป้องกันตัวครับ เป็นการป้องกันตัวตามกฎหมายครับ ... ใช่ไหม ดอนยอ

#23 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:25

เทียบจะๆ !!! "รถนิพนธ์" ถูกแดงไล่ทุบพังยับ ด้าน "รถกิติรัตน์" ที่ก.คลัง ไม่มีแม้รอยขีดข่วน
ผมไม่ได้แก้ตัวอะไรทั้งสิ้น  เพียงแต่เล่าข้อเท็จจริงที่ค้นมาให้ฟัง

Edited by เมาอยู่, 27 November 2013 - 16:28.

#24 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:27

ไม่ยอมจบใช่ไหมดอน

ไปวิ่งหาชุดข้อมูลมาหรอ   จะเอาภาพความถ่อยของเสื้อแดงเพิ่มอีกไหมเดี๋ยวหลายท่านเค้าจะจัดเพิ่มให้

นี่หลายๆท่านยังไม่ได้โพกัสความสนใจมาที่อีก 2 ข้อข้างล่างนี้เลยน่ะ  เดี๋ยวโดนหน่ำอีกรอบหรอก

ผมมองเห็นแต่คุณประโยชนืที่มีต่อ  ปชต  ของประเทศนี้ ถ้าไม่มีเสื้อแดง  ปชต  ไม่มีในประเทศไทย 

พวกนี้เขาทุ่มเททำอะไร  ที่มีประโยชน์ต่อบ้านเมืองผมยังมองไม่ออกจริงๆ

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 27 November 2013 - 16:30

:D ต้องเป็นมหาดไทยมากกว่ามั๊งที่ต้องป้องกันตัว...

1.คำสั่งบุกมหาดไทยขัดขวางนายกรัฐมนตรี โดย นายสุพร อัตถาวงศ์ อดีต ส.ส.พรรคไทยรักไทย
       วันที่ 12 เมษายน 2552

“พี่น้องครับ ตอนนี้เนี่ย คุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ กับคณะรัฐมนตรี จะมีการแถลงข่าว ประกาศ คาดว่า จะประกาศ พระราชกำหนดฉุกเฉิน ที่นี่ ที่ทำเนียบแห่งนี้ ตอนนี้จะมีการแถลงข่าวที่กระทรวงมหาดไทย เราจำเป็นที่จะต้องไม่ให้มีการแถลงข่าวก่อนพี่น้อง เราจำเป็นที่จะต้องไปขัดขวางไม่ให้มีการแถลงข่าว พี่น้องครับ ใครจะไป มหาดไทยนะครับ เดี๋ยวไปเจอกันหน้าที่พระบรมรูปทรงม้า เอ๊ย ที่สนามม้านางเลิ้งนะฮะ ไป รถจอดที่นั่นนะครับ เดี๋ยวผมพาไป ไปเหมือนเดิม เหมือนที่เราไป สตช.นะครับ ไปครับ คือวันนี้ถ้าเขาประกาศได้เนี่ย นั่นหมายถึงว่าเขาก็จะต้องสลายเราในวันนี้ นะครับ ดังนั้นเราต้องไปประกาศ เราต้องเข้าไปที่หมาดไทย แล้วไม่ให้มีการแถลงข่าวเด็ดขาด พี่น้องไปครับ เชิญครับ ผมไม่มีเวลาแล้วครับ พี่น้องใครจะไปเชิญเลย”

http://www.manager.c...D=9520000055612

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 taze

taze

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:32

ช่่วงนี้หญ้าเป็นพิษ คลุ้มคลั่ง :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#27 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 27 November 2013 - 16:32

นี่ตอบแบบขำๆใช่ไหมครับ

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 27 November 2013 - 16:33.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#28 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 16:33

เหอๆ คลิป 6 วิ แถมตัดต่อ

ตัดตอนเสียงปืนดัง ต่อด้วยคนถือปืน

#29 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 November 2013 - 16:43

คือผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แต่เท่าที่หาข้อมูล

ตอนแรกเหตุการณ์มันก็ปกติ   มีการล้อมรถ  แต่ก็ไม่มีการทำร้าย

จนกระทั่งมีเหตุการณ์อย่างหนึ่งเกิดขึ้น  ถึงได้เกิดความวุ่นวาย 

ต้องเอาการ์ดอภิสิทธิ์ ไปแก้ผ้าให้มดต่อยแล้ว

ควายเป็นฝูง ยิงใกล้ขนาดนั้น ไม่มีตายซักตัว..

:lol: 

Edited by 55555, 27 November 2013 - 16:43.

#30 Heretic

Heretic

น้องเก่า

Posted 27 November 2013 - 16:57

ดูความเห็นของดอนแล้วก็จะไม่สนใจคนกลางคนนี้อีกต่อไปล่ะ

สุดกู่ หมดทาง

แต่ประชาธิปไตยไม่ได้มาเพราะเสื้อแดงแน่ๆ

แหม..คิดออกมาได้

#31 Shariff

Shariff

Posted 27 November 2013 - 17:01

ดูความเห็นของดอนแล้วก็จะไม่สนใจคนกลางคนนี้อีกต่อไปล่ะ

สุดกู่ หมดทาง

แต่ประชาธิปไตยไม่ได้มาเพราะเสื้อแดงแน่ๆ

แหม..คิดออกมาได้

เสื้อแดงเค้ากำลังจะสร้าง

สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชน

#32 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 17:02

อันนี้เค้าเรียก ตายอย่างดอน .

#33 Shariff

Shariff

Posted 29 November 2013 - 08:52

เท่าที่ผมสัมผัส  ไม่นะ    ผมเห็นแดงมีแต่อยู่ในฐานะที่ถูกกระทำ  และป้องกันตัว

แดงของดอน ป้องกันตัวกันอีกแล้ว นาทีที่ 3.45

http://news.bugaboo....และปทุมธาน.html

#34 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

Posted 29 November 2013 - 09:54

คำตอบของดอนยอ ทำให้มาถึงบางอ้อว่า

คนเสื้อแดง แม่มยากจะเยียวยา ทางสมอง และจิตใจ

เหมือนบัวจมอยู่ในแกนโลก

คงต้องปล่อยให้สิงสู่ในหมู่เปรตอย่างพวกแกนนำ และตระกูลชินต่อไป

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#35 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 29 November 2013 - 10:01

ไม่ต้องเบื้องเหน้าเบื้องหลังอะไรหรอก ขอแค่ใจเป็นกลาง แล้วดูการกระทำ ก็พอแล้ว ครับ ^^ 

แต่ เสื้อแดงทำอะไรก็ไม่ผิดในสายตายพี่อยู่แล้ว

ก็คงไม่ได้คำตอบมากไปกว่า เสื้อแดงถูกกระทำ ฮาฮา เสื้อแดงถูกระทำ เสื้อแดงถูกกระทำ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#36 JSN

JSN

เมพ

Posted 29 November 2013 - 10:05

ลองเล่าให้ฟังหน่อยซิครับภาพนี้เบื้องหลังมันเป็นอย่างไร มันเกิดอะไรขึ้น

ตอนแรกเหตุการณ์มันก็ปกติ มีการล้อมรถ แต่ก็ไม่มีการทำร้าย

จนกระทั่งมีเหตุการณ์อย่างหนึ่งเกิดขึ้น ถึงได้เกิดความวุ่นวาย
ผมไม่ได้แก้ตัวอะไรทั้งสิ้น เพียงแต่เล่าข้อเท็จจริงที่ค้นมาให้ฟัง

ดอนยอต้องดูคลิปด้วยใจเป็นกลาง สิ่งที่ดอนยอทำเรียกว่าตะแบง เขายิงตอนไหนครับ ขอคลิปฉบับเต็มได้มั้ยครับ มันสั้นผิดปกติ

Edited by JSN, 29 November 2013 - 10:07.

#37 storm

storm

ขาประจำ

Posted 29 November 2013 - 10:12

อายตัวเองบ้างไหม

เตือนสตินะ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#38 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

Posted 29 November 2013 - 17:06

ดอนวิ่งเข้ามาพลีชีพตายในกระทู้ทันที ฮาสุดๆ  

#39 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 29 November 2013 - 18:12

:D ต้องเป็นมหาดไทยมากกว่ามั๊งที่ต้องป้องกันตัว...

1.คำสั่งบุกมหาดไทยขัดขวางนายกรัฐมนตรี โดย นายสุพร อัตถาวงศ์ อดีต ส.ส.พรรคไทยรักไทย
       วันที่ 12 เมษายน 2552

“พี่น้องครับ ตอนนี้เนี่ย คุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ กับคณะรัฐมนตรี จะมีการแถลงข่าว ประกาศ คาดว่า จะประกาศ พระราชกำหนดฉุกเฉิน ที่นี่ ที่ทำเนียบแห่งนี้ ตอนนี้จะมีการแถลงข่าวที่กระทรวงมหาดไทย เราจำเป็นที่จะต้องไม่ให้มีการแถลงข่าวก่อนพี่น้อง เราจำเป็นที่จะต้องไปขัดขวางไม่ให้มีการแถลงข่าว พี่น้องครับ ใครจะไป มหาดไทยนะครับ เดี๋ยวไปเจอกันหน้าที่พระบรมรูปทรงม้า เอ๊ย ที่สนามม้านางเลิ้งนะฮะ ไป รถจอดที่นั่นนะครับ เดี๋ยวผมพาไป ไปเหมือนเดิม เหมือนที่เราไป สตช.นะครับ ไปครับ คือวันนี้ถ้าเขาประกาศได้เนี่ย นั่นหมายถึงว่าเขาก็จะต้องสลายเราในวันนี้ นะครับ ดังนั้นเราต้องไปประกาศ เราต้องเข้าไปที่หมาดไทย แล้วไม่ให้มีการแถลงข่าวเด็ดขาด พี่น้องไปครับ เชิญครับ ผมไม่มีเวลาแล้วครับ พี่น้องใครจะไปเชิญเลย”

http://www.manager.c...D=9520000055612

หลังจากไปเถื่อนที่นั่นเสร็จแร้ว

กลับมาที่รังมัน มันป่าวประกาศเสียงสั่นเรยว่า

"พี่น้องครับ มันยิงพี่น้องเราตาย (ห่า) ไป 2 ศพคับ"

ข้อเท็จจิงคือ ปี 52 ไม่มีเสื้อแดงตายเลยสักศพ 

เอากะแม่ ง ดิ

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#40 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

Posted 29 November 2013 - 19:57

ตกลงว่าคลิป ท่านดอน ตัดต่อ เพื่อจงใจให้ร้าย การ์ดของฝั่งรัฐบาลอภิสิทธิ์

ผมว่า ท่านดอนคงไม่กลับมาเปลืองตัวกับกระทู้นี้แล้วละครับ .....   สาธุขอให้เพื่อนสมาชิกท่านนี้ตาสว่างทีเถอะ

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users