Jump to content

- - - - -

ไหนก็ไหนๆล่ะ เชิญแดงในเสรีไทยทุกท่านที่กระทู้นี้เลยดีกว่า

• Please log in to reply
57 replies to this topic

#1 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:04

ขออณุญาติ MOD ด้วยความเคารพครับ

เนื่องจากวันนี้มีแดงใจไม่ตุ๊ดได้พลีชีพทางด้านความคิดให้เราได้เห็นแล้ว  นั่นคือคุณดอน (ดอนยอ)

ได้ตอบชุดคำถาม 3 ข้อแบบหมดเปลือก  ตามภาพข้างล่างสุด

ผมจึงถือว่าดอนพอจะมีคุณภาพ (ในแบบของดอน) ที่ทำให้เราได้รู้ความคิดสุดแถของดอนแบบอึ้งกันไปเลย !

ดังนั้นผมจึงขอเชิญแดงชนกลุ่มน้อยที่เหลือ  มาตอบคำถาม 3 ข้อนี้เช่นกัน

เพื่อทำให้ชาวเสรีไทยได้หมดสงสัยกับระบบความคิดของพวกคุณแดงทั้งงหลายทันที

- ถ้าตอบออกมาในลักษณะเดียวกับคุณดอน  คุณคือแดงแท้

- ถ้าตอบแบบกั๊กๆ อ้อมๆ  คุณคือแดงกำลังกลายพันธุ์ (ใจตุ๊ด)

- ถ้าตอบแบบเจตนาดีเพราะกลัวโดนด่า  คุณคือแดงกลับใจแล้ว โดยสมบูรณ์ ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่น

- ถ้าไม่ตอบเลย (คุณซึ่งมีสิทธิ์อยู่แล้ว) คุณคือแดงไร้คุณภาพ เสียเวลาคุยด้วย

ผมอยากกำหนดคำตอบแบบนี้  เพราะเมื่อเร็วนี้ ผมเจอกระทู้ flow chart นรกกำหนดคำตอบไว้เช่นกัน

ดังนั้นจึงขอให้คิดให้ดีก่อนจะตอบ  เพราะนี่คือการตัดสินความเป็นตัวของคุณเองให้ชาวเสรีไทยได้รับรู้

ขออย่างเดียว  " อย่าหลอกตัวเอง " ไปคิดดีๆซะแล้วมาตอบ

***  ถ้าจะมาแนวอารยะขัดขืนพากันไม่ตอบหมดเลย  ผมจะถือว่านี่คือสัญญาณว่าแดงไกล้จะสูญพันธ์แล้วครับ

ผมสงสัยมานานแล้วว่าจะตกผลึกทางความคิดอย่างไรเพื่อต้อนชาวแดงให้เข้าที่เข้าทางเสียที

หมดเวลาป่วนไปทั้วแบบไร้สาระแล้วครับ  เสียเวลาคนอื่นเค้า

ปล. ขอเชิญทุกท่านมาช่วยกันรวบรวบ red users กันนะครับ  เริ่มเลย;

- หน้าตาดี, ปลายอ้อ, โนบิตะ, ลี (สมัครใหม่เรื่อยๆ), ตอม, ไอสไตน์ขงเบ้ง, โนบิตะ, The boy

ใครอีกว้าาาานึกไม่ค่อยออกล่ะ  สงสัยเริ่มกลับกลับใจกันได้ล่ะ  ท่านใดนึกออกรบกวนเสริมมาเลยครับ

Attached Images

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#2 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 27 November 2013 - 20:16

จะเข้ามาเร้อออ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#3 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:19

สงสัยจะพากันอารยะขัดขืนแบบแดงๆครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#4 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:19

อย่าเอาคลิปบรรยายเหตุการณ์ที่ไม่มีในคลิป

กะคลิป 7 วิ แถมตัดต่อ มาแปะอีกนะ

:D :D :D

#5 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

Posted 27 November 2013 - 20:23

- ถ่อยหรือไม่ถ่อยขึ้นอยู่ว่าอยู่กลุ่มไหน แต่ส่วนที่เห็นกัน จ้างมาเพื่อให้ถ่อย

- มากมายแค่ไหนไม่รู้ บรรยายไปก็เปลืองกระทู้เปล่า ๆ เพราะมันบรรยายไม่จบแค่ 3 บรรทัด

- ไม่ใช่หน้าที่ที่ต้องสนใจ :lol: :lol: :lol:

#6 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 November 2013 - 20:24

ไอ้แดงทุกท่านที่ว่าเนี่ย..ไม่น่าจะเกิน 3 คนน๊ะ

แต่ถ้านับล็อคอิน อาจจะถึง 20

:D 

#7 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

Posted 27 November 2013 - 20:25

ไอ้แดงทุกท่านที่ว่าเนี่ย..ไม่น่าจะเกิน 3 คนน๊ะ

ไม่เกิน 3 คน ที่เหลือนับเป็นตัว

#8 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:29

ปล. ขออภัยทุกท่านที่กระทู้ยาวไปหน่อย  ทนอ่านนิดนะครับ

ผมตั้งใจตั้งกระทู้นี้เพื่อแยกประเภทของชาวแดงก่อนสูญพันธ์จริงๆครับ

#9 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:32

เอ็งพิมพ์เกิน 3 บรรทัด ตรูอ่านไม่ไหววะ ..หึหึ

#10 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:34

ไม่เกิน 3 คน ที่เหลือนับเป็นตัว
อ้ายพวกคิดทางลบ แพ้ตลอด..หึหึ

#11 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:38

เอ็งพิมพ์เกิน 3 บรรทัด ตรูอ่านไม่ไหววะ ..หึหึ

กรูนึกแล้วมรึงต้องมาไม้นี้  พวกมรึงก็เป็นกันแบบนี้ซะหมด

ให้โอกาศมรึงอีกนิดน่ะ 

#12 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:39

อย่ามาลีลาดก   มรึงไม่ต้องอ่านครบทุกบรรทัดก็ได้

ตอบคำถาม 3 ข้อมาเลย  หรือมรึงใจตุ๊ด ? ไร้คุณภาพ ?

#13 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 27 November 2013 - 20:41

ถ้าคุณจ.ข.ก.ท.คาดหวังจะได้คำตอบดีๆพร้อมเหตุผลประกอบจากเหล่าพี่น้องเสื้อแดง....คุณนั่นแหละ กำลังหลอกตัวเอง 55
มันเคยมีซะที่ไหนกันเล่า?

#14 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:44

ถ้าคุณจ.ข.ก.ท.คาดหวังจะได้คำตอบดีๆพร้อมเหตุผลประกอบจากเหล่าพี่น้องเสื้อแดง....คุณนั่นแหละ กำลังหลอกตัวเอง 55
มันเคยมีซะที่ไหนกันเล่า?

จร้า  ผมเตรียมใจไว้แล้ว  ผมจึงเตรียมช่องทางกันแถไว้ให้พวกมันครบทุกช่องเลย

มันไม่มีรูออกครับ  ตอบไม่ตอบก็เรื่องของมัน 

#15 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 27 November 2013 - 20:47

จะให้ดี น่าจะเชิญคนกลางๆ ด้วยนะครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#16 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 27 November 2013 - 20:57

ตอมเอ๊ย..........

ตลกใช่ไหม  ชอบทำเป็นแดงแท้อยู่เรื่อย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#17 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 20:59

ขอบคุณ MOD สำหรับข้อเสนอเรื่องคนกลางครับ

เชิญคนกลางๆแบบงงๆ ที่ยังไม่รู้ใจตัวเองมาตอบ 3 คำถามนี้ได้เลยนะครับ

และฝากบทความข้างล่างนี้ให้อ่านด้วยครับ

#18 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:00

ตอมเอ๊ย..........

ตลกใช่ไหม  ชอบทำเป็นแดงแท้อยู่เรื่อย

ก็มันเป็นซะอย่างเนี๊ย  เพลียกับมันไหมล่ะ

#19 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:11

เห็นเจ้าพระยาหน้าตาดีโผล่มาแว๊บๆล่ะ  ตอบสักหน่อยไหมจ๊ะ

#20 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:15

แอร๊ยยย

ผมถามไอ้ ดอนยอ  (ทำไมมันกลายเป็น ดอน  เฉยๆ แล้ววะ)  ว่า หากจำนำข้าวกับ ประกัน ราคาข้าวที่ 15000 บาทเท่ากัน อย่างไหน รัฐเสียหายน้อยกว่า อย่างไหนชาวนาได้ประโยชน์มากกว่า

ไอ้ดอนยวย มันยังไม่เคยตอบผมเลยถามมันหลายรอบละ ทำไมมันไปตอบ คำถามนั้นได้วะ 

#21 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:18

รอแปปค่ะยังไม่ว่าง ในฐานะแดงคุณภาพดิชั้นจะตอบแบบจริงจัง สมเหตุสมผลที่สุด

#22 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:20

แอร๊ยยย

ผมถามไอ้ ดอนยอ  (ทำไมมันกลายเป็น ดอน  เฉยๆ แล้ววะ)  ว่า หากจำนำข้าวกับ ประกัน ราคาข้าวที่ 15000 บาทเท่ากัน อย่างไหน รัฐเสียหายน้อยกว่า อย่างไหนชาวนาได้ประโยชน์มากกว่า

ไอ้ดอนยวย มันยังไม่เคยตอบผมเลยถามมันหลายรอบละ ทำไมมันไปตอบ คำถามนั้นได้วะ 

555 ขออภัยท่าน puggi ครับ

ดอนเพิ่งตัดสินใจเป็น QC (ไปเรียบร้อยเลี้ยว)

#23 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:23

รอแปปค่ะยังไม่ว่าง ในฐานะแดงคุณภาพดิชั้นจะตอบแบบจริงจัง สมเหตุสมผลที่สุด

เจ๊จัดเต็ม!  หารูโหว่ได้  รอดไปได้  ผมจะปลื้มเจ๊มากเบย

ในฐานะแดงคุณภาพ  ช่วยกู้หน้าทีเจ๊   ตอมเอย  หน้าตาดีเอย  เงิบไปหมกเลี้ยวววววว

#24 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:49

เจ๊จัดเต็ม!  หารูโหว่ได้  รอดไปได้  ผมจะปลื้มเจ๊มากเบย

ในฐานะแดงคุณภาพ  ช่วยกู้หน้าทีเจ๊   ตอมเอย  หน้าตาดีเอย  เงิบไปหมกเลี้ยวววววว

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าการตอบกระทู้เรื่องสำคัญแบบนี้ และตอบไม่เกิน3บรรทัดเป็นการแสดงถึงความดักดาน จนปัญญาของบรรดานักสู้หัวกระโปกพวกนี้  สำหรับคนเสื้อแดงไม่ว่าเป็นเรื่องที่พ่อมันตายหรือยายมันจะเกิดก็ตาม เรื่องแบบนั้นช่างแม่มันค่ะ Let it beไปเลย   แต่เรื่องของประชาธิปไตยนั้นเป็นเรื่องคอขาดบาดตายและผลประโยชน์โดยตรงของเรา การตอบแบบขอไปทีแบบนี้ไม่ต่างจ0ากไอ้พวกม๊อบรับจ้างชุมนุมเติมเงิน ที่เกณฑ์คนมารับหัวละไม่กี่ร้อยบาท ซึ่งไม่ใช่คนเสื้อแดงแน่นอนค่ะ  ไอ้พวกนี้มันไม่ใช่นักสู้ระดับหัวกระโหลก แต่มันคือนักสู้หัวกระโปกค่ะ!!

#25 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:53

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าการตอบกระทู้เรื่องสำคัญแบบนี้ และตอบไม่เกิน3บรรทัดเป็นการแสดงถึงความดักดาน จนปัญญาของบรรดานักสู้หัวกระโปกพวกนี้  สำหรับคนเสื้อแดงไม่ว่าเป็นเรื่องที่พ่อมันตายหรือยายมันจะเกิดก็ตาม เรื่องแบบนั้นช่างแม่มันค่ะ Let it beไปเลย   แต่เรื่องของประชาธิปไตยนั้นเป็นเรื่องคอขาดบาดตายและผลประโยชน์โดยตรงของเรา การตอบแบบขอไปทีแบบนี้ไม่ต่างจ0ากไอ้พวกม๊อบรับจ้างชุมนุมเติมเงิน ที่เกณฑ์คนมารับหัวละไม่กี่ร้อยบาท ซึ่งไม่ใช่คนเสื้อแดงแน่นอนค่ะ  ไอ้พวกนี้มันไม่ใช่นักสู้ระดับหัวกระโหลก แต่มันคือนักสู้หัวกระโปกค่ะ!!

เจ๊!  ซื้อเวลาได้ดีเจ๊!    มันต้องอย่างนี้สิ  มิเสียทีที่รอ  ^_^

#26 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 21:54

เอาล่ะค่ะในประเด็นที่ว่าคนเสื้อแดงถ่อยไหม  ดิชีั้นมันเป็นคำถามที่รุนแรงเกินไปนะคะ จริงๆไม่อยากจะตอบ  แต่ไม่อยากให้คุณภาพมันตกต่ำ เอาเป็นว่าคงต้องเรียนเจ้าของกระทู้ยกตัวอย่างมาหลายๆตัวอย่างว่าตรงไหนที่คุณเห็นว่ามันเป็นความถ่อยเราจะได้ชี้แจงและแก้ตัวค่ะ

#27 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:00

เอาล่ะค่ะในประเด็นที่ว่าคนเสื้อแดงถ่อยไหม  ดิชีั้นมันเป็นคำถามที่รุนแรงเกินไปนะคะ จริงๆไม่อยากจะตอบ  แต่ไม่อยากให้คุณภาพมันตกต่ำ เอาเป็นว่าคงต้องเรียนเจ้าของกระทู้ยกตัวอย่างมาหลายๆตัวอย่างว่าตรงไหนที่คุณเห็นว่ามันเป็นความถ่อยเราจะได้ชี้แจงและแก้ตัวค่ะ

โอยเจ๊  อย่าเลย  ยาาาาาาาาวววววววววววววววววววววววววววว  เดี๋ยวรูปตามมาเพียบบบบบ

เอาเป็นว่าพวกมันไม่ถ่อยก็ได้เจ๊   ยอมให้เจ๊คนเดียวนะนี่  :wub:

#28 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:23

ดังนั้นข้อแรกจึงขอเว้นไว้ก่อนรอให้มายกตัวอย่าง ดังนั้นดิขั้นขอข้ามมาตอบในประเด็นที่สองก่อนนะคะ คุณกล่าวหาว่าพวกเราเสื้อแดงทำเลวไว้กับชาติบ้านเมือง มองออกไหมก่อนอื่นต้องพูดว่าทุกอย่างที่คนเสื้อแดงทำลงไปเพื่อประชาธิปไตยทั้งนั้นนะคะ  ซึ่งต้องอธิบายถึงประชาธิปไตยเพราะพวกคุณยังขาดความรู้ความเข้าใจประชาธิปไตย อันเป็นสาเหตุที่ทำใให้พวกสลิ่มแมงสาปไม่ยอมออกมาต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเหมือนกับคนเสื้อแดงทำกันซึ่งต้องอธิบาย แต่นายดอนและพวกบรรดานักสู้หัวกระโปกตัวอื่นๆ ยกเว้นอีนังแดงประจำการที่มันหายหัวไปนานๆจะโผล่มาทีเแต่เสือกตัั้งชื่อว่าประจำการ ปล่อยให้ดิชั้นคนนี้ที่เป็นดาวประจำเดือนต้องมาทำหน้าที่เหมือนพวกกวาดขี้รับจ้างโพสแทนมัน  มันดันไม่ยอมมาอธิบายอย่างมีเหตุผลที่ฟังขึ้นค่ะ

เอาล่ะค่ะ ประชาธิปไตยคือสิ่งที่พวกเราสร้างขึ้นมา เพราะมันไม่มีอยู่ในธรรมชาติมาแต่ดึกดำบรรพ์ แต่พวกเราช่วยกันสร้่างมันขึ้นไม่กี่ปีนี้เองเพื่อผลประโยชน์ของเราเอง  เพราะมันเป็นผปลประโยชน์ของพวกเราเราเลยต้องออกมาปกป้องเอาไว้ ส่วนถ้าถามว่ามันมีประโยชน์ยังไง  คุณต้องลองมาเป็นพวกเราดูค่ะ ไม่งั้นเราคงไม่เลือกพรรคเพื่อไทยและเคารพเทิดทูลคุณทักษิณถึงเพียงนี้ ว่ามันให้ผลประโยชน์อะไรบ้าง  แต่เพราะพวกคุณคือพวกที่ไม่ได้รับผลประโยชน์โดยครงจากประชาธิปไตยเหมือนคน19ล้านคน   และยังมีอีก4ล้านคนที่เสียผลประโยชน์จากประชาธิปไตย ทำให้กลายเป็นสลิ่ม เลยเหลือ15ล้านคนที่ได้รัับผลประโยชน์จากประชาธิปไตยที่ได้รับอยู่ จึงไม่มีความยินยอมที่จะต้องให้ใครหน้าไหนก็ตามมาทำลายประชาธิปไตย เพราะมันเป็นผลงานของพวกเราคนเสื้อแดงค่ะ!!  ประชาธิปไตยนั้นเป็นเหมือนการแสดงถึงการปกครองของคนเสื้อแดงโดยพวกคนของเราเสื้อแดง   ที่มีอำนาจสูงสุดเหนือคำพิพากษาตุลาการใดๆ ไม่มีใครยอมให้ทำลายได้เพราะรัฐบาลก็เหมือนผู้พิพากษาชะตากรรมของคนทั้งหมดในรัฐซึ่งทุกคนต้องยอมรับเท่านั้น เพราะความต้องการของรัฐบาลก็เหมือนการตัดสินใจและคิดแทนเราทั้งหมดค่ะ  ทั้งหมดก็เพราะหวังดีต้องการให้ประเทศชาติได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการตัดสินใจของฝ่ายประชาธิปไตย ให้ทุกคนประเทสชาติได้รับผระโยชน์จากสิ่งที่รัฐบาลของเราทำเหมือนผลประโยชนืที่คนเสื้อแดงได้รับ    และดิชั้นเชื่อวว่าไม่มีใครในประเทศชาติได้รับความเสียหายจากการกระทำและตัดสินใจที่จะป้องป้องประชาธิปไตยของคนชุดแดงค่ะ และนี่คือประโยชน์ของเราที่ทำให้แก่ชาตินี้แผ่นดินนี้ เพื่อให้ประชาชนทุกคนได้รับผลประโยฃน์จากการทำงานของรัฐบาลประชาธิปไตยนี้ต่อไป

ส่วนที่คุณกล่าวหาว่าเลวให้ได้ มันเป็นคำถามที่คล้ายกับข้อแรกที่ว่ามัน***ไหม มันสถุนมันอัปปรีย์ยังไง คุณถ้ายังจะตะแบงค้านเหมือนพรรคแมงสาปก็ต้องยกตัวอย่างมาค่ะ เหมือนกันกับข้อแรก!!

Edited by แดงประจำเดือน, 28 November 2013 - 00:59.

#29 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:25

ข้อที่สาม ดิชั้นขอถามค่ะว่า คปท  เป็นองค์กรอะไรมันคืออะไรคะ ดิชั้นไม่รุ้จักเพราะดูแต่สื่อของคนเสื้อแดง ช่วยอธิบายด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#30 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:33

โอววววเจ๊!  วรรคแรกว่าฮาแล้ว :lol:

วรรคหลังยิ่งฮากว่า :D   เล่นเอาซะเห็นภาพเป็นดอก ดอก ดอก  เลยเชียว  มีเล่นกับตัวเลขตามสูตรด้วยน่ะ  เอาซะเห็นสันดรานพวกแดงหมดกำพรืดเชียว

ขอบคุณเจ๊มากเบย   ไม่รักเจ๊ก็ไม่รู้จะว่าไงเลี้ยวววววววววววววว

เจ๊รอดจากการเป็นแดงทุกประเภทที่ผมกล่าวมาข้างต้นกระทู้  " คุณได้ไปต่อ "  ไร้ข้อกังขาในจุดยืนของเจ๊แล้ว  เจ๊ผ่านการเจียรนัยแว้ววววววววววว

#31 JSN

JSN

เมพ

Posted 27 November 2013 - 22:34

จะไม่ตอบหน่อยเหรอ ไอ้หน้าด้าน

#32 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:36

ข้อที่สาม ดิชั้นขอถามค่ะว่า คปท  เป็นองค์กรอะไรมันคืออะไรคะ ดิชั้นไม่รุ้จักเพราะดูแต่สื่อของคนเสื้อแดง ช่วยอธิบายด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

คปท  หาใช่องค์กรแต่อย่างใดไม่  

เป็นพลังสะอาดที่พึงแสวงหาครับ  สำหรับผมคือกำลังใจชิ้นงามเลยครับ

#33 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:09

จขกท.  จำนวนโพสต์น้อย ไม่ค่อยหยากคุยด้วยเลยอ่ะ      :lol:  :lol:  :lol:

ขอนั่งทำใจก่อนนะ 

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#34 JSN

JSN

เมพ

Posted 27 November 2013 - 23:12

หน้าด้านชะมัด

#35 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:13

จขกท.  จำนวนโพสต์น้อย ไม่ค่อยหยากคุยด้วยเลยอ่ะ      :lol:  :lol:  :lol:

โถ ๆๆๆๆ   ช่างน่าสมเพช

ไม่ทันไรก็แถล่ะ    เพราะมีแดงแบบแต๋มนี่หล่ะ  ผมเลยทนอ่านอย่างเดียวอยู่เฉยๆมิได้  ต้องมาลงสนามนี่หล่ะ

ผมโพสต์น้อย  แต่จริยธรรมผมสูงครับ  และผมมั่นใจว่าสูงกว่าแต๋มด้วย    ตามบายน่ะแต๋ม  ค่อยๆหาช่องน่ะ  ใจเย็นๆ   ;) 

#36 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:16

หน้าด้านชะมัด

มันอาจจะกำลังสูดลมหายใจลึกๆเตรียมตัวแถครับ 

เพราะถ้าแถไม่ดีจะกลายเป็นพลีชีพ userโพสต์เยอะๆที่มันภูมิใจก็เป็นได้   :)  

#37 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 27 November 2013 - 23:18

ดอนยอ ดูคลิปนี้ หรือยัง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#38 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:38

ตามนั้นครับ

#39 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:48

เพิ่งเห็น

ไอ้ที่ว่า ยังงั้นเป็นคุณภาพละก้อ

ตามใจนะ

รู้จักแดงจิตวัญญาณป๊ะ

ไม่เคยเห็นละซิ

ตอนนี้เป็นแดงไม่ว่าง ฟังอาจารย์นิ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#40 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 23:58

เพิ่งเห็น

ไอ้ที่ว่า ยังงั้นเป็นคุณภาพละก้อ

ตามใจนะ

ตอนนี้เป็นแดงไม่ว่าง ฟังอาจารย์นิ

ไปอยู่ไหนมา  ปล่อยเจ๊แดงประจำเดือนลุยอยู่คนเดียว

- ถ้าตอบออกมาในลักษณะเดียวกับคุณดอน  คุณคือแดงแท้

- ถ้าตอบแบบกั๊กๆ อ้อมๆ  คุณคือแดงกำลังกลายพันธุ์ (ใจตุ๊ด)

- ถ้าตอบแบบเจตนาดีเพราะกลัวโดนด่า  คุณคือแดงกลับใจแล้ว โดยสมบูรณ์ ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่น

- ถ้าไม่ตอบเลย (คุณซึ่งมีสิทธิ์อยู่แล้ว) คุณคือแดงไร้คุณภาพ เสียเวลาคุยด้วย

เพิ่มเติมนะ  >  ถ้าจะ QC  ขอตอบให้เนียนอีกนิ๊ด  น่ะๆ ดูเจ๊เป็นตัวอย่างบ้างดิ

#41 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:07

พรุ่งนี้จะมาสรุป case by case นะครับ

ท่านใดอยากแสดงความคิดเห็นกับแดงที่เข้ามาแถ เชิญเลยครับ  :)

#42 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 28 November 2013 - 00:14

ไม่ทันไรก็แถล่ะ    เพราะมีแดงแบบแต๋มนี่หล่ะ  ผมเลยทนอ่านอย่างเดียวอยู่เฉยๆมิได้  ต้องมาลงสนามนี่หล่ะ

ผมโพสต์น้อย  แต่จริยธรรมผมสูงครับ  และผมมั่นใจว่าสูงกว่าแต๋มด้วย    ตามบายน่ะแต๋ม  ค่อยๆหาช่องน่ะ  ใจเย็นๆ   ;)

ด้วยความเคารพ ถ้าเป็น สมาชิกแดง คนอื่นๆ...ผมยินดี ให้ถก กันได้

แต่ Log in นี้.....คุณจะ รู้สึกถึงความ "น่าเบื่อ" ของ "เจ้าหนูจัมไม"

และ กระทู้นี้ จะ ยาว โดยไม่มีเหตุผลใดๆ....แนะนำว่า ผ่านได้ ผ่านไป เหอะ ครับ

เพราะสุดท้ายแล้ว คุณถก จนฝ่ายตรงข้ามไม่มีอะไมาถกแล้ว....คุณจะได้คำตอบว่า "ล้อเล่น"...!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#43 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:20

ด้วยความเคารพ ถ้าเป็น สมาชิกแดง คนอื่นๆ...ผมยินดี ให้ถก กันได้

แต่ Log in นี้.....คุณจะ รู้สึกถึงความ "น่าเบื่อ" ของ "เจ้าหนูจัมไม"

และ กระทู้นี้ จะ ยาว โดยไม่มีเหตุผลใดๆ....แนะนำว่า ผ่านได้ ผ่านไป เหอะ ครับ

เพราะสุดท้ายแล้ว คุณถก จนฝ่ายตรงข้ามไม่มีอะไมาถกแล้ว....คุณจะได้คำตอบว่า "ล้อเล่น"...!!! :lol: :lol:

"ล้อเล่น"  คือการแถที่จนตรอกครับ  มันไม่อายก็ให้มันแถมา

ถ้ากระทู้นี้ไม่มีความหมายกับคนเสื้อแดง  พวกเค้าก็จะเป็นอากาศธาตุสำหรับชาวเสรีไทยเช่นกัน

พอจะมีประโยชน์ตรงเอาไว้ด่าแก้เซ็งได้  เอาไว้ตบเกรียนได้ก็เท่านั้นเอง

กระทู้นี้เป็นโอกาสให้มันพวกเค้าพิสูจน์ตัวเองแล้ว  สุดแท้แต่ว่าเค้าจะเลือกแล้วหล่ะครับ

#44 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:28

RaRa คงแค้นมากที่โดนเราเล่นงานเรื่อง

คนที่นั่งในวัดปทุม  ทำไมไม่วิ่งหนีเสียงกระสุนที่อยู่หน้าวัด     :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#45 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 28 November 2013 - 00:30

"ล้อเล่น"  คือการแถที่จนตรอกครับ  มันไม่อายก็ให้มันแถมา

ถ้ากระทู้นี้ไม่มีความหมายกับคนเสื้อแดง  พวกเค้าก็จะเป็นอากาศธาตุสำหรับชาวเสรีไทยเช่นกัน

พอจะมีประโยชน์ตรงเอาไว้ด่าแก้เซ็งได้  เอาไว้ตบเกรียนได้ก็เท่านั้นเอง

กระทู้นี้เป็นโอกาสให้มันพวกเค้าพิสูจน์ตัวเองแล้ว  สุดแท้แต่ว่าเค้าจะเลือกแล้วหล่ะครับ

ที่บอก เพราะว่า ผมโดนมากับตัว...และ เพื่อนๆ ใน สรท. รู้ กิตติศัพท์ของ Login นั้นดีครับ

กลัวว่า คุณจะเบื่อ จนไม่อยากเข้า บอร์ด หน่ะครับ....นั่นไง มาอีกแล้ว...พูดยังไม่ทันขาดคำ.. :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#46 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:38

เพิ่งเห็น

ตามใจนะ

ไปอยู่ไหนมา  ปล่อยเจ๊แดงประจำเดือนลุยอยู่คนเดียว

เพิ่มเติมนะ  >  ถ้าจะ QC  ขอตอบให้เนียนอีกนิ๊ด  น่ะๆ ดูเจ๊เป็นตัวอย่างบ้างดิ

นันไง ไม่เคยเห็นแดงสูงสดจริงด้วย

คิดว่าแดงเป็นเทวดาหรือไง  กองทัพมันต้องมีทหารเลว ใช่มั้ยเค้าเรียกกันแบบนี้หรือเปล่า หรือว่ไพร่เลวหว่า เอาว่ามีมันไว้มันเป็นส่วนประกอบทางหน้าที่

ใครจะไปมอง 

ไม่ค่อยได้มองเหมือนกัน

เราว่าเราเนี่ยละแดง ประจำ ไม่ใช่เดือนไหนแดงมาก เดือนไหนแดงน้อย

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#47 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:49

เพิ่งเห็น

ตามใจนะ

จ๊ายย นังนี่เพิ่งมาเหรอยะ ดึกดื่นออกหากินอยู่รึไงยะหล่อน รีบมาตอบมันด่วนนะ!

Edited by แดงประจำเดือน, 28 November 2013 - 00:51.

#48 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 28 November 2013 - 00:59

แสบหูงะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเจ๊ไง

#49 55555

55555

มหาเมพ

Posted 28 November 2013 - 06:09

RaRa คงแค้นมากที่โดนเราเล่นงานเรื่อง

คนที่นั่งในวัดปทุม  ทำไมไม่วิ่งหนีเสียงกระสุนที่อยู่หน้าวัด     :D

แหม๋ นังแต๋ม....คนกำลังกลัวตาย เสียงกระป๋องนมตก ก็แทบจะขี้แตก เยี่ยวแตก แล้ว

นี่ยิงกันอยู่หน้าวัด เสียงปื่นดังซะขนาดนั้น ..ยังมีอารมณ์สบายใจนั่งจกข้าวเหนียว

ไอ้ลึกที่ว่านั่นในรูปของจริงมันไม่ได้ลึกอย่างที่เห็นหรอก  แถมข้าง ๆ ยังเผาเซ้นทรัลกันสนั่นกรุงอีก...

:lol:

Edited by 55555, 28 November 2013 - 06:11.

#50 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 28 November 2013 - 06:20

ผมโพสต์น้อย  แต่จริยธรรมผมสูงครับ  และผมมั่นใจว่าสูงกว่าแต๋มด้วย    ตามบายน่ะแต๋ม  ค่อยๆหาช่องน่ะ  ใจเย็นๆ  

เพราะสุดท้ายแล้ว คุณถก จนฝ่ายตรงข้ามไม่มีอะไมาถกแล้ว....คุณจะได้คำตอบว่า "ล้อเล่น"...!!!

ที่บอก เพราะว่า ผมโดนมากับตัว...และ เพื่อนๆ ใน สรท. รู้ กิตติศัพท์ของ Login นั้นดีครับ

กลัวว่า คุณจะเบื่อ จนไม่อยากเข้า บอร์ด หน่ะครับ....นั่นไง มาอีกแล้ว...พูดยังไม่ทันขาดคำ.. :lol: :lol:

โดยเฉพาะ เรื่องซี2ซี3 และ เรื่องที่ถูกคุณศรอรชุนเปิดเผยว่าเป็น วิศวะอิเลค หรือ Rationaleแห่งราชดำนา   :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

คลิก ---> ที่มาของTam-mic-ra แอลพีจีมาจากซี2ซี3  Tam-mic-ra หรือ Rationale แห่งราดดำนา พูดเรื่องข้าวเน่า

Edited by Stargate-1, 28 November 2013 - 06:54.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users