Jump to content

- - - - -

ขอแรงหน่อยยย...ครับ ตะกวดเริ่มอีกแล้วววครับ

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 lnwxmanza

lnwxmanza

น้องเก่า

Posted 27 November 2013 - 22:14

ขอแรงพี่น้องช่วยคุ้มกัน กระทรวงการคลังด้วยนะครับ ขับรถมาจอด แล้วนอนเฝ้ารถก็ได้ครับ

"ข้าพเจ้าพร้อมจะเสียสละชีวิตเพื่อจะปกป้องให้ท่านได้พูดในสิ่งที่ข้าพเจ้าไม่เห็นด้วย"

#2 kim

kim

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:20

:o

#3 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:23

ภาพบนถ่ายที่ไหนครับ ในซอยกระทรวงการคลังเลยหรือเปล่า

#4 lnwxmanza

lnwxmanza

น้องเก่า

Posted 27 November 2013 - 22:25

ภาพบนถ่ายที่ไหนครับ ในซอยกระทรวงการคลังเลยหรือเปล่า

ด่วนที่สุด ... !!! ประกาศจาก "เวทีราชดำเนิน" เนื่องจากมีรายงานด่วนว่า มีการขยับเข้ามาของ "ตำรวจ" ถึงสามทาง ขอแรงพี่น้อง ออกขับรถ ออกไปแบบเมื่อคืนนี้ ด่วนเพื่อรักษาพื้นที่เวทีที่ "กระทรวงการคลัง" และปกป้องพี่น้องที่อยู่ใน กระทรวงฯ ขณะนี้ ด่วนครับ !!! @ซอย ห้า ขวามือ ด่วน ... !!! 21.48 ตำรวจชุดสลายการชุมนุม จำนวนมากกว่า 100 คน แต่งกายอาวุธครบมือ หลบจากซอยอารี มุ่งหน้ากระทรวงการคลัง @พี่โต้ง เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา ช่วยแชร์ต่อๆ กันไปด้วยนะครับ ... ขอบคุณมากครับ

"ข้าพเจ้าพร้อมจะเสียสละชีวิตเพื่อจะปกป้องให้ท่านได้พูดในสิ่งที่ข้าพเจ้าไม่เห็นด้วย"

#5 templar

templar

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:25

ตะกวดแห่งชาติ

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#6 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 27 November 2013 - 22:27

เก่งครับ อาวุธครบมือล้อมปราบประชาชนมือเปล่า
ชิงได้ก็ชิงไปเลย
ถ้าชิงคืนไม่ได้ ไปชิงหมาเกิดไป๊

#7 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:37

กระทรวงต่างๆมันเป็นของคนทั้งประเทศ พวกเอ็งเสียภาษีมากกว่าคนอื่นรึไง ..สมควรออกก็ออกไปชะ พวกเอ็งมันไม่ได้เก่งไม่ได้ดีเหนือมนุษย์คนอื่นหรอก แค่พวกเอ็งมันด้านกว่าแค่นั้น .. เชื่อข้า..หึหึ

ครับสนับสนุนให้เผาทิ้งไปเลยครับเหมื่อน เสื้อแดงทำเลยครับถึงจะเป็นปชต.

#8 JSN

JSN

เมพ

Posted 27 November 2013 - 22:39

กระทรวงต่างๆมันเป็นของคนทั้งประเทศ พวกเอ็งเสียภาษีมากกว่าคนอื่นรึไง ..สมควรออกก็ออกไปชะ พวกเอ็งมันไม่ได้เก่งไม่ได้ดีเหนือมนุษย์คนอื่นหรอก แค่พวกเอ็งมันด้านกว่าแค่นั้น .. เชื่อข้า..หึหึ

มากกว่าพวกคุณส่วนใหญ่ละกันครับ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 27 November 2013 - 22:40

เงินภาษีมันก็ของคนทั้งประเทศ เสือk เอาไปโกงทำไม 

#10 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:43

ว่าจะไม่ก็อดไม่ได้เฮ้อ เดี๋ยวมีคนเก่งมากระแนะกระแหนอีก
-กระทรวงการคลังคือจุดอับของมวลชน
-เจ้าหน้าที่ที่จะเข้ายึดไม่สนว่ามีผู้นำหรือไม่ คำสั่งคือยึดคืน
-ขั้นต้นจะใช้โล่ห์ในการผลักดัน แต่อย่ามีอะไรโป้งป้าง หรือ เกิดการบาดเจ็บเลือดออก จากเจ้าหน้าที่เพราะไอ้พวกนี้เห็นเลือดแล้วมันบ้า
-เมื่อวานผมแนะนำเรื่องน้ำ มีคนเก่งหาว่าผมชี้โพรงให้กระรอก ผมเลยหยุดเสนอ คนหลายชีวิตผมแนะนำแต่โดน
อย่าลืมนะครับ การเข้ายึดคืนสถานที่ไม่จำเป็นต้องมีผู้นำ ไม่จำเป็นต้องมีลุงกำนัน คำสั่งมันคือ "ยึดพื้นที่"
*** จะว่าอะไรมาก็เชิญ***
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#11 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:47

เฮ้อ นึกถึงศาลากลางเมื่อปี 53 ขึ้นมาทันใด ยึดไม่พอเผาอีก แถมยังต้องเอาภาษีไปซ่อมและสร้างใหม่ให้อีก

นาเศร้าจริงๆ นะครับ ตอนนั้น

Edited by wisary, 27 November 2013 - 22:48.

#12 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:51

อย่าถมน้ำลายขึ้นฟ้า   เพราะมันจะลงที่หน้าตอมเอง

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#13 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 27 November 2013 - 22:54

เฮ้อ นึกถึงศาลากลางเมื่อปี 53 ขึ้นมาทันใด ยึดไม่พอเผาอีก แถมยังต้องเอาภาษีไปซ่อมและสร้างใหม่ให้อีก
นาเศร้าจริงๆ นะครับ ตอนนั้น
ข้าบอกแล้วไง ถ้ามีทหาร ขี่รถถัง พร้อม m16 มาหาพวกเอ็ง เอ็งจะเผาข้าไม่ว่า..เห็นด้วย

ศาลากลางที่โดนเผา มีทหาร รถถัง พร้อม m 16 ???

Edited by wisary, 27 November 2013 - 23:30.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users