Jump to content

- - - - -

ถ้าครองผ้าเหลืองแล้วกล่าวคำหยาบคายขอทางบลูสกายตัดเสียงทิ้งเถอะครับ

• Please log in to reply
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:25

28 พ.ย.56 ตั้งแต่สองทุ่มกว่า ปิดหนีไปหลายทีแล้วครับ  

ขอให้ทางทีมงานหยุดด้วยนะครับผมอยากฟังเทพเทือกพูดว่าจะเอายังไงไม่ต้องการมีอกุศลจิตกับผู้ครองผ้าเหลืองครับ อย่าเอาการเมืองมาสร้างบาปโดยไม่เจตนาต่อไปเลยนะครับ

ที่ผ่านมาผมรับคุณได้หมดแต่เรื่องแบบนี้ผมรับไม่ได้จริงๆครับ

#2 ben10

ben10

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:31

ถ้าจะพูดแบบนี้ผมว่าเอานักการเมืองคนอื่นๆมาพูดจะได้ความรู้ดีกว่าครับ เอา สส. มาอภิปรายนอกสภายังมีประโยชน์มากกว่าครับ

#3 พระรถ

พระรถ

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:42

พระก็คนนี้แหละครับ มี รัก-โลภ-โกธร-หลง เหมือนคนทั่วไปครับ แค่ ท่าน อาจจะถึงจุดทนไม่ไหว ควบคุมตัวเองไม่ได้ แค่นั้นเอง.

#4 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:44

เวลานี้ ใครจะเปิดก็ปล่อยให้เปิดไปเลยครับ

ใครยังไง ฝ่ายไหน 

แนวทางยังไง เปิดให้หมด 

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#5 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:48

ผมไม่ได้ฟัง

แต่เคยอ่านประวัติหลวงปู่ ตอนอยู่ที่วัดแกพูดหยาบ ๆ แบบชาวบ้านเป็นปกติ

บางครั้งคุยตลกโปกฮา เพื่อให้ลูกศิษย์ที่มาช่วยงานวัดไม่เบื่อหน่ายในการทำงาน

หาอ่านประวัติดูได้ตามเวบต่าง ๆ

ถ้าไม่พอใจเสนอให้ท่านสึกมาทำม๊อบ ไม่แน่ท่านอาจจะสึกก็ได้นะ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#6 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:50

ผมเองฟังพระรูปนี้พูด 2-3 ครั้ง  บอกตรงๆครับมันแปลกๆ  เข้าใจครับอาจมีสูกศิษย์ลูกหามากมายก็จริง

แต่เชื่อว่าในมวลชนบางส่วนก็อาจไม่ชอบ  ผมเองยังรู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลย  หรือผมเองอาจคิดมากไปเอง

ก็ได้  รอความเห็นท่านอื่นๆครับ

#7 กล้ากันเกรา

กล้ากันเกรา

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

ผมเองฟังพระรูปนี้พูด 2-3 ครั้ง  บอกตรงๆครับมันแปลกๆ  เข้าใจครับอาจมีสูกศิษย์ลูกหามากมายก็จริง

แต่เชื่อว่าในมวลชนบางส่วนก็อาจไม่ชอบ  ผมเองยังรู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลย  หรือผมเองอาจคิดมากไปเอง

ก็ได้  รอความเห็นท่านอื่นๆครับ

คุณไม่ได้คิดมากหรอครับผมเองฟังแล้วก็ไม่สบายใจ ในฐานะเคยบวชที่วัดหลวงปู่

#8 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:59

ผมว่าหยาบคายเกินไป

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#9 พระรถ

พระรถ

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:00

จริง ๆ สงฆ์ไม่น่าเข้ามายุ่งเกียวกับการเมืองผมเห็นด้วยนะ.. แต่พอมานึกอีกที เพื่อน ๆ น่าจะเคยเห็นพระในพม่าออกมาประท้วงขับไล่รัฐบาลเหมื่อนกัน

แล้วลองทำใจกลาง ๆ แล้วพระไทยล่ะ พอมันถึงจุดที่จะทำเพื่อบ้านเมืองแล้ว ท่านน่าจะคิดว่า ถึงผิดวินัยสงฆ์ ท่านยอมที่จะทำผิดวินัยเพื่อบ้านเมืองเรา....

#10 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:02

พระก็คนนี้แหละครับ มี รัก-โลภ-โกธร-หลง เหมือนคนทั่วไปครับ แค่ ท่าน อาจจะถึงจุดทนไม่ไหว ควบคุมตัวเองไม่ได้ แค่นั้นเอง.

มันเป็นอกุศลที่ผมไม่ต้องการมีกับผู้ครองผ้าเหลืองที่ขึ้นเวทีครับ เข้าใจดีครับว่าการละนามขันธ์มันไม่ใช่เรื่องง่าย

#11 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08

เราไม่เห็นเป็นเรื่องต้องห้ามค่ะ
เพราะในอดีต พระยังต้องจับดาบสู้ข้าศึกเลย
แต่ก็ไม่สบายใจว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน
ควรจะยึดอะไรกลางๆ ที่ใครๆ ก็น่าจะฟังได้มากกว่าค่ะ
ตัดเสียงตรงที่หยาบไปก็ดีนะคะ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#12 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

*
POPULAR

บอกตรงๆ เรื่องที่คุณสุเทพตำหนิคุณกรณ์..รับได้

เรื่องพระขึ้นเวทีื พูดการเมือง ถ้าเอาแต่พองาม..อย่างขึ้นมาเทศน์ให้สติให้ใจเย็น..รับได้

แต่ขึ้นเวทีประกาศทำตัวเป็นแกนนำ ปลุกระดม พูดแทรก พูดหยาบ..บอกตรงๆว่าไม่สบายใจ

และที่รับไม่ได้เลยคือ พูดจาดึงพระองค์ท่านลงมา

ทั้งหมดนี้ถือเป็นการติเพื่อก่อ ทีมงานคุณสุเทพช่วยแก้ไขด่วน..

สุดท้ายยังสนับสนุนคุณสุเทพเช่นเดิม..
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#13 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:46

เมื่อก่อนทุกท่านมีความเห็นเช่นใดกันบ้างครับ ยามที่เห็นพระร่วมชุมนุมกับเสื้อแดง ?

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#14 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

ผมไม่ได้นับถือพุทธ เเต่ก็เห็นว่าไม่ควร   เรื่องที่อ้างถึงในหลวงนั้นไม่สมควรอย่างยิ่ง

เเต่ก็มองในเเง่ดีว่าน่าจะ stage fright

#15 เจ้าชายเเฮปปี้

เจ้าชายเเฮปปี้

น้องใหม่

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:52

ผมเห็นด้วยครับ อย่างน้อยอย่าให้ขึ้นพร้อมกับแกนนำจะดูงดงามกว่านะครับ

#16 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ผมรับได้ครับ

ไม่น่าถึงขั้น เกินสถานะ

เพียงแต่เราไม่ค่อยได้พบเห็น

ว่าก็ว่า กับส่วนหนึ่งที่ห่มเหลืองหากินกับความงมงายกับผู้เขลากว่า

กับการเปิดหูเปิดตา เพื่อเป็นทางเลือกของศาสนิก

น่าจะเป็นประโยชน์กับแผ่นดินนี้

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#17 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:55

ไม่ใช่เวลาที่จะมาคิดเล็กคิดน้อย...

จงช่วยกันให้กำลังใจ รวมพลังเพื่องานใหญ่

#18 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:57

แค่ท่านแสดงความคิดเห็นแบบไม่สำรวม

แต่ไม่ได้หมายความว่าท่านผิดศีลร้ายแรง

หลวงพ่อจี้กงที่คนสมัยก่อนว่าท่านบ้าๆบอๆ

แต่ท่านได้สั่งสอนคนให้เป็นคนดีมากมาย

*กรุณาพิจารณาให้ถ่องแท้ในการกระทำเถิด

แล้วท่านจะพบแก่นแท้ของของคนทำดี*

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#19 best

best

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:59

เมื่อก่อนทุกท่านมีความเห็นเช่นใดกันบ้างครับ ยามที่เห็นพระร่วมชุมนุมกับเสื้อแดง ?

ตรงประเด็นครับ

แต่ผมรู้ว่าตอนนี้พวกคุณไม่สนเรื่องถูกผิดสมควรไม่สมควรแล้ว ยังไงก็ได้ ขอให้ชนะเท่านั้น

#20 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:02

ท่านเป็นคนโผงผางแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

แล้วท่านก็รักในหลวงมากด้วย

จะมีคนไม่ค่อยชอบท่านนักก็ไม่แปลก แต่ถ้าพูดถึงจิตใจ ท่านกล้าหาญไม่แพ้ใครเหมือนกัน

อย่างน้อย ยามนี้ท่านก็ประกาศให้คนทั่วๆไปได้รับรู้ว่า ยามบ้านเมืองลุกเป็นไฟ สงฆ์เองก็ไม่ได้นิ่งเฉย แต่ได้สู้ไปกับฆราวาสอย่างพวกเรานี่แหละ

#21 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:04

5555

นี่ ไม่รู้จัก หลวงปู่พุทธอิสระ กันจริงๆเหรอเนี่ย.....

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#22 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

ไม่สบายใจเหมือนกันค่ะ กลัวมวลชนจะหายก็เพราะพระรูปนี้แหละค่ะ เข้าใจความปรารถนาดีของท่านนะคะ แต่กำนัน มากำลังถูกทางแล้วค่ะ ไม่ต้องมีพระมานั่งข้างแบบนี้ก็ได้ นี่มองแล้วมันประดักประเดิดพิกล ก็เหมือนเรารุ้สึกกับพระที่จ้องดวงอาทิตย์นั่นแหละค่ะ แบบเดียวกัน เห็นว่าสนธิลิ้มก็ลูกศิษย์ท่านนะ และพระรูปนี้ก็จะให้สส.ปชป.ลาออกให้หมด เหมือนแ๊ป๊ะเลย คือไม่อยากอคติกลัวบาปกรรม แต่กำนันพามาได้ดีแล้ว การที่มีมวลชนคลางแคลงก็แสดงว่าสิ่งที่ทำอยู่ เริ่มมีคนไม่เห็นด้วย ก็อยากให้กำนันเอาไปอ่านและเอาไปปรับปรุงด่วน ๆ เลย

Edited by ไผ่ปล้องเดียว, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10.

#23 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10

ผมก็แอบเคือง ท่านอยู่

ทำมาตอนแรกๆดีมากแล้ว

รู้สึก หลังๆ ท่านจะ ติดเวที มากไป

มันเกินงาม รึเปล่าครับ

สาธุ........อย่า บาปเลย

:ph34r:

#24 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:13

คงอยากได้แบบธรรมกาย กันยังงั๊นมั๊ง

ระหว่างพระพูดหยาบ กับพระหลอกเงินญาติโยม

กุไหว้พระรูปแรกวะ

#25 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:17

ไม่สบายใจเหมือนกันค่ะ กลัวมวลชนจะหายก็เพราะพระรูปนี้แหละค่ะ เข้าใจความปรารถนาดีของท่านนะคะ แต่กำนัน มากำลังถูกทางแล้วค่ะ ไม่ต้องมีพระมานั่งข้างแบบนี้ก็ได้ นี่มองแล้วมันประดักประเดิดพิกล ก็เหมือนเรารุ้สึกกับพระที่จ้องดวงอาทิตย์นั่นแหละค่ะ แบบเดียวกัน เห็นว่าสนธิลิ้มก็ลูกศิษย์ท่านนะ และพระรูปนี้ก็จะให้สส.ปชป.ลาออกให้หมด เหมือนแ๊ป๊ะเลย คือไม่อยากอคติกลัวบาปกรรม แต่กำนันพามาได้ดีแล้ว การที่มีมวลชนคลางแคลงก็แสดงว่าสิ่งที่ทำอยู่ เริ่มมีคนไม่เห็นด้วย ก็อยากให้กำนันเอาไปอ่านและเอาไปปรับปรุงด่วน ๆ เลย

แค่ท่านแสดงความคิดเห็นแบบไม่สำรวม

แต่ไม่ได้หมายความว่าท่านผิดศีลร้ายแรง

หลวงพ่อจี้กงที่คนสมัยก่อนว่าท่านบ้าๆบอๆ

แต่ท่านได้สั่งสอนคนให้เป็นคนดีมากมาย

*กรุณาพิจารณาให้ถ่องแท้ในการกระทำเถิด

แล้วท่านจะพบแก่นแท้ของของคนทำดี*

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#26 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:17

ยังไงก็อย่า ให้เหมือน

ทำมะชะโย

ก็รับได้

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:19

ถ้าพระไม่เดินขบวนไล่ตีใคร ก็ยังพอคุยกันได้นะ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:23

ผมรับได้ครับ

ไม่น่าถึงขั้น เกินสถานะ

เพียงแต่เราไม่ค่อยได้พบเห็น

ว่าก็ว่า กับส่วนหนึ่งที่ห่มเหลืองหากินกับความงมงายกับผู้เขลากว่า

กับการเปิดหูเปิดตา เพื่อเป็นทางเลือกของศาสนิก

น่าจะเป็นประโยชน์กับแผ่นดินนี้

ผมเคยรับไม่ได้กับคนห่มเหลืองที่เข้าไปซื้อซีดีโป๊

แต่กรณีนี้ ผมรับได้แฮะ แม้จะตะขิดตะขวงใจบ้าง

ยังไง ขอให้ชาติหลุดพ้นจากตระกูลเลวก่อนครับ

#29 montra

montra

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:50

พระพม่า พระศรีลังกา ยังเดินนำม็อบได้ ท่านก็มีความตั้งใจในการต่อสู้เพื่อชาติ เราไปยึดติดมากไปหรือเปล่า

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:18

พระพม่า พระศรีลังกา ยังเดินนำม็อบได้ ท่านก็มีความตั้งใจในการต่อสู้เพื่อชาติ เราไปยึดติดมากไปหรือเปล่า

เพื่อนๆหมายถึงใช้วาจาไม่เหมาะกับผู้ครองจีวรน่ะครับ

ผมเองยังไม่ไดู้ดูเทป  จึงไม่อาจวิพากษ์ฺวิจารณ์ได้  เลยขอมาบอกแค่นี้ก่อนครับ

gladiator 1.jpg

#31 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:23

เจ๊ไม่ได้ฟังที่พระท่านนี้พูดนะคะ

จริง ๆ พระขึ้นเวทีปราศัยของม็อบแบบนี้มันไม่เหมาะสมค่ะ แต่นาทีนี้คงต้องยอมไปก่อน หากทำอะไรมากกว่านี้เจ๊คงต้องขอพิจารณาดูอีกที

#32 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:34

คงอยากได้แบบธรรมกาย กันยังงั๊นมั๊ง

ระหว่างพระพูดหยาบ กับพระหลอกเงินญาติโยม

กุไหว้พระรูปแรกวะ

ได้ฟังบนเวทีวันนี้หรือยังครับ ผมไม่สนใจว่าคุณจะกราบไหว้นับถือใคร

อย่ากล่าวหาคนอื่นมั่วๆครับ ผมโคตรเกลียดความคิดที่ยัดเยียดแบบนี้

#33 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:49

พูดปราศรัยเหมือนที่ราชดำเนินก็พอรับได้ แต่มาพูดแทรกพูดซ้อนกับแกนนำเหมือนเป็นแกนนำอีกคน มันไม่ขลังเลย ไม่ใช่เวทีปุจฉาวิสัชนานะ คนเขาต้องการฟังทิศทางจากคุณสุเทพ พรุ่งนี้ปรับแผนด่วน เฮ้อ พูดมากไปก็ไม่ดี รอสงครามจบก่อน พรุ่งนี้แก้ไขด่วน

#34 thai boy

thai boy

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:51

พูดปราศรัยเหมือนที่ราชดำเนินก็พอรับได้ แต่มาพูดแทรกพูดซ้อนกับแกนนำเหมือนเป็นแกนนำอีกคน มันไม่ขลังเลย ไม่ใช่เวทีปุจฉาวิสัชนานะ คนเขาต้องการฟังทิศทางจากคุณสุเทพ พรุ่งนี้ปรับแผนด่วน เฮ้อ พูดมากไปก็ไม่ดี รอสงครามจบก่อน พรุ่งนี้แก้ไขด่วน

เห็นด้วยทุกประการครับ 

#35 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:52

ขอให้ท่านสำรวมอินทรีย์ ให้มากครับ

เพราะผ้ากาสวพักตร์คือธงชัยของพระอรหันต์ เป็นธงชัยในกาต่อสู้กับกิเลสของตัวเอง

อยากให้ท่าน ทำตัวเป็นผู้นำทางจิตวิญญาณของมวลชน

บทฆราวาสก็ปล่อยให้ ฆราวาสเล่น

บทพระสงฆ์ ท่านถึงจะเล่น

ฝากด้วยแล้วกันครับ

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#36 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:30

ฟังแล้ว และรับได้คะ การที่พระท่านออกมาร่วมชุมนุมด้วย แสดงว่าท่านก้อสุดๆ แล้วกับรบ. ชุดนี้ ไม่มีศีลข้อไหนที่ห้ามพูดหยาบไม่ใช่เหรอ แล้วที่ท่านพูดก้อพูดถึงคนชั่ว คนหน้าด้านนิ

#37 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:46

น่าไปศึกษาทำ ที่ ราขมัง บ้างนะ

#38 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:53

<_<  มันไม่ใช่เรื่องของพระขอรับ แม้แต่พระที่อีกฝ่ายพาออกมาเราก็ประนามเช่นกันแม้จะถูกนิมนต์ไปก็เหอะ เป็นสงฆ์สาวกก็ควรจะเดินปฏิปทาตามพระศาสดา นำพามหาชนสู่ทางธรรม... ไม่ใช่มานำทางโลกอ้างเพื่อชาติ บ้านเมือง แถมมาปราศรัยด่าหยาบๆคายๆเรื่องทางโลก จะพระรับเงิน โกงเงิน พ่นน้ำหมาก ขากน้ำมนต์ เดรัจฉานวิชา พูดจาหยาบคายเรื่องทางโลก... มันไม่สมควรทั้งสิ้นขอรับ.. กระพ๊มก็ตำหนิเช่นกัน

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#39 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:55

ผม เอียงนะ ผมเข้าข้าง หลวงปู่

ผมไม่มีเหตุผล จะเข้าข้าง หลวงปู่ ด้วย

แต่ผมยืนยัน รัก หลวงปู่

ผมไม่รู้นะ ว่า จริง ๆ แล้ว เราควร กำหนด

ความหยาบ ไว้แค่ไหน

ส่วนตัว อยู่บ้าน พ่นไว้เยอะ

แต่ในบอร์ด ผมพยายาม รักษากฏ

และอีกอย่าง มันมี คีย์บอร์ด กั้น

ไม่รู้ล่ะ เพื่อน ๆ อยากตำหนิ

ผมก็จะรับ แทนหลวงปู่ ทั้งหมดเลย

ถ้าหลวงปู่ จะผิดศีล จะต้องรับบาป

ผมก็จะรับ กับหลวงปู่

ผมเอง แม้มี จุดประสงค์ ในชีวิต

อยากบรรลุ โสดาบรรณ

แม้ชีวิต จะเคยโกหก ตัวเอง

กะ คนอื่น มาเยอะ แต่ผมไม่เคย

ล่วงเกินทางเพศ กับใคร แม้แต่ คนเดียว

แม้จะเคย .... กับ หมอนข้าง ก็เหอะ

ผมไม่ผิดศีล ข้อ 1 ข้อ 5

ข้อ 2 เคย ตอนฉวย กระดาษ ที่ทำงาน

กะ ขโมย ลูกแบด ตอนเรียน พาณิชย์

แต่มุ่งมั่น อยากบรรลุ โสดาบรรณ

หลวงปู่ เอง ก็มุ่งมั่น อยากบรรลุ

แต่ถ้า ทั้งผม และ หลวงปู่ จะช้า

เพราะเรื่องการเมือง ยอมครับ

ผมยอม หลวงปู่ยอม เราอาจต้อง

เวียนว่าย ตายเกิด เพราะเรา ยังวางไม่ได้

เพราะเรา ยังควบคุม อารมณ์ ไม่ได้

ไม่เป็นไรครับ ผมอาจต้องไปเริ่ม ในนรก

ก็ไม่เป็นไรครับ ผมอาจมีมิจฉา ทิฐิ ในเรื่องนี้

แต่ เข้าข้าง หลวงปู่ 1000%

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#40 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:05

ช่อง 11 ก็เอาพระออกมาพูดเหมือนกัน ทางรัฐบาลก็ยังเอา การเฉลิมฉลองวันเฉลิมพระชมมพรรษาพระองค์อย่างยิ่งใหญ่ในกรุงเทพฯ ออกมาพูดเช่นกัน ทั้งๆที่ปีที่แล้ว ทำอะไรบ้าง พูดอะไรไว้ ลืมกันหรือยัง แถมปีนี้ยังแจกงบติดไฟ  ไปแถวๆ ที่มีสส.กทม.ของพท. อีก ทั้งๆ ที่ปีนี้ เศรษฐกิจ แย่กว่าปีที่แล้วอีก

ท่านบอกว่ารู้จักตระกูลนี้มาตั้งนานแล้ว ว่าเป็นพวกปากอย่างใจอย่าง

ดูคลิปบนเวทีย้อนหลัง ได้พันกว่าคลิป และ มีการอัพเดททุกวัน เซฟลิงค์ไว้ได้เลย

http://www.youtube.c...t=dd&shelf_id=2

Edited by Stargate-1, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:57.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#41 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:15

เรื่องหลวงปู่นี่ก็ได้ดูหน้าจอพอดี     ไม่ได้พูดอย่างคนไม่ได้ดู

ติดใจตอนที่ต่างฝ่ายระหว่างพระและคนต่างพูดคำเดียวกันว่า

หากจะจับก็มาจับพระด้วยกัน เพราะพระเป็นแกนนำผู้สั่งการ

คือปรารถนาให้สุดสายบัญชาการศึกครั้งนี่  อยู่ที่พุทธะอิสระ

แผนคงหวังว่าไม่ต้องให้มีการสาวลึกไปถึงผู่ใหญ่ในสังคมท่านอื่น

เชื่อว่านี่เป็นคำให้การขั้นสุดหากมีความไม่สำเร็จของแผนดีเดย์

( แต่ดูหลวงปู่ก็เป็นแกนนำสูงสุดที่ติงต๊องจริงๆ

กล้าพูดเพราะเห็นความจริงเป็นเช่นนั้น ดูชิลๆสบายๆ )

ขณะที่เนื้อหาของลุงเทพแรงมากถึงมากที่สุดคือส่งสัญญาณ

ระบุชื่อ คุณหญิงพจมาน ที่เข้ามาเป็นตัวเดินแผนสั่ง  ทีมพิเศษ

ของทัพฟ้าที่มีความชำนาญเรื่องลอบสังหารมาจัดการส่องลุงเทพ

จะรอดูการปฎิเสธของเธอจากข้อหาร้ายแรงนี้

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#42 TAGO

TAGO

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:45

ขอบคุณ คุณทรงธรรม มากครับให้เหตุผลตรงไปตรงมา

ผมขออีก 1 เสียง รับได้

อาจจะเพราะผมเคยสัมผัสประสบการณ์ที่เคยรู้จักหลวงปู่

บ้านผม อยู่ อ.กำแพงแสน

เคยมีคนในตลาด อ.กำแพงแสน เป็นป้าผู้หญิงเคยปรามาศท่านทำนองนี้

แต่สุดท้านต้องน้อมขอเป็นศิษย์หลวงปู่

และหลายครั่ง ป้าผู้หญิงคนนี้นั่งรถตู้จากกำแพงแสนมาลงปิ่นเกล้าแล้วต่อไปที่ราชดำเนิน

อย่างน้อย 24 พ.ย. ที่ผ่านมา เผอิญผมเจอป้าคนนี้ไปกับลูกสาวเค้าอยู่บนรถตู้มาราชดำเนิน

หลวงปู่จะสอนทุกคนให้รักในหลวงและทุกครั่งที่ทำบุญหลวงปู่จะกล่าวคำถวายพระพรเสมอ

ครับ...

#43 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:31

นึกถึงม๊อบเสื้อแดง

ต่างคนต่างบอก ไม่ใช่กิจของสงฆ์ มันทางโลกไม่ใช่ทางธรรม

แล้วมาดู ณ ปัจจุบัน

แปลกจัง

ปล.หากว่าพระสงฆ์มาเพื่อเทศน์ให้ทุกคนไม่ขาดสติ ไม่ถูกยุยง ยั่วยุ ไม่โลภโกรธหลง ผมยังพอนับถือพระท่านนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน