Jump to content

- - - - -

ใครเข้าถึงข้อมูลวงในได้ ตรวจสอบได้ไหม ที่อ้างว่า "C8 กรมศุล" คนนี้ ชื่ออะไร?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
92 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ไม่น่าเชื่อ ยุคนี้สมัยนี้ ยังมีข้าราชการแบบนี้อยู่อีก
เชื่อว่าผู้ที่ถูกกระทำคงไม่กล้าเอาเรื่อง แต่ว่าผมเชื่อว่าประชาชนผู้รักความยุติธรรม (จริงๆ แบบไม่แดง)
คงไม่อยากปล่อยให้เรื่องแบบนี้ผ่านไปเฉยๆ เป็นแน่
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:01

งง ครับ เจ้าหน้าที่สนามบิน ปล่อยไปได้ไง :angry: ข้อหาทำร้ายร่างกายเลยนะนั่น

#3 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:13

เลวววววววววววววววววววว

#4 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:14

รอ เป็นใคร

#5 เซาะกราว

เซาะกราว

น้องใหม่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:16

เป็นข้าราชการที่ตั้งในยุค พรรคแมงสาป หรือเปล่าครับ

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:18

เป็นข้าราชการที่ตั้งในยุค พรรคแมงสาป หรือเปล่าครับ

ถ้าเลวๆ กร่างๆ แบบนี้ เดาได้ว่า ยุคไอ้แม้วแน่นอน ยิ่งตอนนี้ อีปูโง่ เป็นนายก เลยยิ่งกร่างไง

#7 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:20

Edit By karasu

งดก้าวล่วงบุพการีนะครับ

Edited by karasu, 11 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:49.

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ถ้าเลวๆ กร่างๆ แบบนี้ เดาได้ว่า ยุคไอ้แม้วแน่นอน ยิ่งตอนนี้ อีปูโง่ เป็นนายก เลยยิ่งกร่างไง

มาใหม่ก็โชว์บ้านนอกสมชื่อเลยเนอะ?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:07

แล้วนิติราดไม่มาช่วยหรือครับ :P
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:11

2555 พรรคอันตพาลครองเมือง

#11 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:14

เปรตนี่
ซีมากกว่ามันยังต้องยอมให้ตรวจเลย
ศ.10, ศ.11 ยังต้องให้ตรวจเลย

อมร จันทร์สมบูรณ์ ตอนเป็นเลขาฯ กฤษฎีกาซี 11 ก็ต้องให้ตรวจ

แค่ซี 8 กรมศุลฯ
นี่มาเฟียรึป่าว ?

Edited by ssa, 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:14.

#12 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ใช่ที่สนามบินหรือครับ เพราะถ้าเป็นสนามบิน คนถูกตบซึ่งเป็นคนตรวจน่าจะเป็นเป็นคนของการท่า ฯ
ไม่ใช่คนของกรมศุล ฯ แต่เห็นคนถูกตบ ยืนโค้งแล้วโค้งอีก มันลักษณะเหมือนนายบ้าอำนาจกับลูกน้อง
มากกว่า เรื่องแบบนี้ถ้าเจ้าทุกข์ไม่เอาเรื่อง คนอื่นก็คงช่วยได้แค่ประจานต่อพฤติกรรมแหละครับ

#13 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ซี8 นี่แค่กลางๆ นะครับไม่ได้สูงอะไรเลย คงเป็นนิสัยส่วนตัวมากกว่า
ถ้าเอาจริงๆนี่เอาผิดทางวินัยได้เลยนะอ้างต้นสังกัดด้วยแบบนี้ ไม่อยากให้ปล่อยไว้เลยเพราะหากขึ้นไปเป็นผู้บริหารระดับสูงจะยิ่งแย่กว่านี้

#14 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ต้องเอาเรื่องนะ อย่าไปยอม ยอมมันไปเรื่อยๆมันก็ได้ใจไปเรื่อย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#15 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ไม่ว่าเป็นใครก็ไม่ควรทำพฤติกรรมแบบนั้น ทำเหมือนเค้าไม่ใช่คนทั้งที่ทำตามหน้าที่ ใหญ่กว่านี้เค้าก็ยอมให้ตรวจ หรือตัวเองมีอะไรผิดปกติถึงไม่ยอมให้ตรวจ

#16 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:48

เขาทำตามหน้าที่ ไอ้เวรนี่ อวดเบ่ง ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#17 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:54

โธ่เว้ย!! ขนาดเทพเจ้าแม้วของเสื้อแดงเดินผ่านยังต้องตรวจเลย แล้วเอ็งเป็นใคร???
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:56

เฮ้อ สังคมเป็นแบบนี้ ขนาดผู้พิพากษา ยังไม่เอาเรื่องไอ้พร้อมพังเลย เซ็งเป็ด
ปล. ผมเ็ห็นคดีเงียบไป เดาว่า ผู้พิพากษาคงยอมความแล้ว

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

โธ่เว้ย!! ขนาดเทพเจ้าแม้วของเสื้อแดงเดินผ่านยังต้องตรวจเลย แล้วเอ็งเป็นใคร???

เทพเจ้าแม้วของไอ้ควายแดง ก็ไม่ต้องตรวจครับ ไม่งั้น กระเป๋า 250 ใบ จะขนออกนอกประเทศได้ไง

#20 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

แล้วนิติราดไม่มาช่วยหรือครับ :P

เงินไม่มา ด่าไม่เป็น :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#21 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:01

เทพเจ้าแม้วของไอ้ควายแดง ก็ไม่ต้องตรวจครับ ไม่งั้น กระเป๋า 250 ใบ จะขนออกนอกประเทศได้ไง

หมา่ยถึงตอนยังเป็นลูกกะแป๋งของมหาจำแลงอยู่อ่ะครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#22 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ต้องแชร์ !! ลุงคนนี้ไม่รู้ซะแล้วว่าอำนาจFBรุนแรงแค่ใหน

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ใช่ที่สนามบินหรือครับ เพราะถ้าเป็นสนามบิน คนถูกตบซึ่งเป็นคนตรวจน่าจะเป็นเป็นคนของการท่า ฯ
ไม่ใช่คนของกรมศุล ฯ แต่เห็นคนถูกตบ ยืนโค้งแล้วโค้งอีก มันลักษณะเหมือนนายบ้าอำนาจกับลูกน้อง
มากกว่า เรื่องแบบนี้ถ้าเจ้าทุกข์ไม่เอาเรื่อง คนอื่นก็คงช่วยได้แค่ประจานต่อพฤติกรรมแหละครับ

ผมว่า มากกว่าประจาน สถานะของผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่ น่าจะมีอำนาจในฐานะเจ้าพนักงาน
ผมยังค้นไม่เจอแต่เชื่อว่าจะต้องมีกฎกระทรวงที่ออกเพื่อให้อำนาจเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานอยู่แล้ว
ซึ่งถ้ามีสถานะเป็นเจ้าพนักงานจริง ก็ผิดตั้งแต่
  • ม. 136 ดูหมิ่นเจ้าพนักงาน
  • ม. 138 ต่อสู้ขัดขวางเจ้าพนักงาน ใช้กำลังประทุษร้าย
  • ม. 139 ข่มขืนใจเจ้าพนักงาน ให้ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ และโดยใช้กำลังประทุษร้าย
ซึ่งความผิดเหล่านี้ เป็นความผิดต่อเจ้าพนักงาน ยอมความไม่ได้ครับ

#24 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ต้องแชร์ !! ลุงคนนี้ไม่รู้ซะแล้วว่าอำนาจFBรุนแรงแค่ใหน

จัดหนักเลยคุณริวมะคุง
นายกอุตส่าห์บอกให้ใส่ใจเทคโนโลยี หัวหงอกเลยไม่ฟังซะงั้น

#25 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:33

เชื่อมะ เดี๋ยวสรยวยต้องเอาไปเต้าข่าว

#26 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:36

รู้แต่เอาไปลงFBเรียบร้อยแล้ว ไม่ขอนะ ขโมยเลย ฮ่า ฮ่า

#27 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:57

เห็นชื่อในคอมเมนท์ในนั้นแล้วไม่น่าใช่ซี 8 :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#28 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:09

หน้าไม่เห็นเหมือน?
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#29 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:09

Edit By karasu

งดก้าวล่วงบุพการีนะครับ

Edited by karasu, 11 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:50.

#30 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:15

คนที่ตรวจที่สนามบินนี่ น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่าอากาศยานนะครับ
ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่า ฯ ผมไม่เข้าใจว่าจะไปยืนโค้งคนตบทำไม
และถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่า ฯ เจ้านายของเขาจะปล่อยให้เขาโดน
ตบฟรีหรือไม่ และการท่าอากาศยานจะยอมให้มีพฤติการณ์แบบนี้ แม้
ไม่ต้องไปตบเจ้าหน้าที่หรอก แค่คุณไม่ยอมให้ตรวจ แล้วขึ้นเครื่องบินไป
มันผิดกฎรักษาความปลอดภัยอยู่แล้ว การท่าควรถูกฟ้องด้วยครับ

#31 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:21

เห็นว่าทราบแล้ว เป็นข้าราชการระดับ 7 ของกรงศุลกากรคนหนึ่งทำงานที่สุวรรณภูมินั้นเอง

#32 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:25

ดูข่าวช่อง ๙ คนที่โดนตบ เป็นพนักงานบริษัท ที่ได้รับสัมปทาน

ถ้าเป็น ขรก. เหมือนๆ กัน ซี ๘ คนนี้คงโดนกำปั้นไม่มีรูยัดเบ้าตาแล้ว
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:25

คนที่ตรวจที่สนามบินนี่ น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่าอากาศยานนะครับ
ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่า ฯ ผมไม่เข้าใจว่าจะไปยืนโค้งคนตบทำไม
และถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ของการท่า ฯ เจ้านายของเขาจะปล่อยให้เขาโดน
ตบฟรีหรือไม่ และการท่าอากาศยานจะยอมให้มีพฤติการณ์แบบนี้ แม้
ไม่ต้องไปตบเจ้าหน้าที่หรอก แค่คุณไม่ยอมให้ตรวจ แล้วขึ้นเครื่องบินไป
มันผิดกฎรักษาความปลอดภัยอยู่แล้ว การท่าควรถูกฟ้องด้วยครับ

คาดว่าคงไม่ได้ยอมหรอกครับ ถึงได้มีคลิปนี้ออกมาให้เห็น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ลืมแปะชื่อ ไม่แน่ใจนะแต่เห็นมาโพสในยูทูปและผจก http://astv.mobi/AXerYNs

#35 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ผมว่าถึงจะเป็นพนักงานของบริษัท การท่าอากาศยานก็ต้องรับผิดชอบนะครับ
เพราะมันเป็นเรื่องความปลอดภัยของการเดินทางโดยเครื่องบิน แม้แต่กัปตัน
หรือแอร์โฮสเตส ยังต้องถูกตรวจเลย ถ้าการท่าอากาศยานปล่อยปละละเลย
แบบนี้ ความน่าเชื่อถือของสนามบินสุวรรณภูมิ มันจะน่าเชื่อถือหรือที่มีคนไม่
ต้องถูกตรวจสอบขึ้นเครื่องได้

#36 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:31

มันน่าเอากำปั้นตะบันให้หน้าแหกจัง
ขอเห็นหน้ามันชัดๆหน่อยนะ
จะได้จัดเต็มให้มั่ง

#37 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:34

รอดูครับ ผมว่าเรื่องยาวแน่ๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#38 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:38

รบกวน ขอให้สรุปได้ก่อนว่าเป็นใครกันแน่
กรุณาอย่าเพิ่งด่า เพราะอาจผิดตัวได้ :D

#39 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ลืมแปะชื่อ ไม่แน่ใจนะแต่เห็นมาโพสในยูทูปและผจก http://astv.mobi/AXerYNs

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องดูครับว่าคลิปนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ เพราะตำแหน่งอธิบดีนั้นคือ ข้าราชการระดับ 10 ครับ ไม่ใช่ ระดับ 8
และต้องระวังเรื่องถูกฟ้องหมิ่นด้วยนะครับ ถ้ายังไงลบชื่อกับรูปผู้ถูกกล่าวหาออกก่อนดีกว่าครับ

Edited by wisary, 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

#40 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องดูครับว่าคลิปนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ เพราะตำแหน่งอธิบดีนั้นคือ ข้าราชการระดับ 10 ครับ ไม่ใช่ ระดับ 8
และต้องระวังเรื่องถูกฟ้องหมิ่นด้วยนะครับ ถ้ายังไงลบชื่อกับรูปผู้ถูกกล่าวหาออกก่อนดีกว่าครับ

เอาแค่ให้ดูต้นทางก็พอครับว่าในนะคอมเมนท์ว่าอะไร ให้คนที่คอมเมนท์นั้นรับผิดชอบไป

#41 Yodolof

Yodolof

น้องใหม่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:12

หลังจากอ่านมานาน ไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร จนมาเจอกระทู้นี้ คืออยากถามผู้รู้ว่า ถ้าผมเป็นผู้โดยสาร flight เดียวกะคนใน clip ที่ไม่ยอมให้ตรวจ ผมจะสามารถฟ้องกรมท่า หรือ สายการบินได้หรือไม่ เพราะถ้าเป็นต่างประเทศเหตุการณ์อย่างนี้ คงฟ้องร้องได้หลายล้านเหรียญอยู่

#42 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:24

หลังจากอ่านมานาน ไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร จนมาเจอกระทู้นี้ คืออยากถามผู้รู้ว่า ถ้าผมเป็นผู้โดยสาร flight เดียวกะคนใน clip ที่ไม่ยอมให้ตรวจ ผมจะสามารถฟ้องกรมท่า หรือ สายการบินได้หรือไม่ เพราะถ้าเป็นต่างประเทศเหตุการณ์อย่างนี้ คงฟ้องร้องได้หลายล้านเหรียญอยู่

เข้าข่ายเตรียมก่อการร้ายรึเปล่า
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#43 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:25

อ.เจิมศักดิ์ เคยฟ้องคดีทำนองนี้มาแล้ว ว่าสนามบินให้ความปลอดภัยไม่เต็มที่ และชนะคดีด้วย (คดีศาลผู้บริโภค)

ศาลแพ่งสั่งขอ.ชดใช้ เจิมศักดิ์ 5 หมื่น-นกแอร์หลุด

ไทยรัฐ วัน พุธ ที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2551

กรณีไม่ติดตั้งเครื่องตรวจจับวัตถุระเบิดภายในสนามบิน ขณะที่สายการบินนกแอร์ หลุดเพราะเป็นเพียงผู้ให้บริการ เจิมศักดิ์ ระบุพอใจต่อคำพิพากษาของศาลแพ่ง

ผู้สื่อข่าวรายงานวันนี้ (17 ธ.ค.) ว่า ที่ศาลแพ่ง พิพากษาให้กรมการขนส่งทางอากาศ (ขอ.) ชดใช้ค่าเสียหายต่อ นายเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง อดีตสมาชิกวุฒิสภา กรุงเทพมหานคร เป็นเงิน 50,000บาท ในคดีที่ นายเจิมศักดิ์ ยื่นฟ้อง บริษัท สายการบินนกแอร์ จำกัด และกรมการขนส่งทางอากาศ ผู้บริหารจัดการสนามบินนครศรีธรรมราช ละเมิดตามพระราชบัญญัติวิธีพิจารณาความผู้บริโภค 2551 จากกรณีที่สนามบินไม่จัดให้มีเครื่องตรวจวัตถุระเบิดและโลหะหนัก ตรวจค้นตัวผู้โดยสารที่จะขึ้นเครื่อง เมื่อวันที่ 16 สิงหาคมที่ผ่านมา

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ศาลพิเคราะห์พยานหลักฐานแล้ว เห็นว่า กรมการขนส่งทางอากาศ บกพร่องไม่นำเครื่องตรวจวัตถุระเบิด มาติดตั้งทันทีหลังได้รับคืนจากมหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ เมื่อวันที่ 15 สิงหาคมที่ผ่านมา ทำให้ผู้โดยสารต้องเกิดความวิตกกังวลว่าจะตกอยู่ในภาวะเสี่ยง จึงให้กรมการขนส่งทางอากาศชดใช้ค่าเสียหายดังกล่าว ส่วนบริษัทสายการบินนกแอร์ ให้ยกฟ้อง เพราะเป็นเพียงเอกชนผู้ให้บริการสายการบิน ที่ดูแลให้ความสะดวกและเตรียมเครื่องบินให้พร้อมบริการเท่านั้น

ด้าน นายเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง อดีตสมาชิกวุฒิสภา กรุงเทพมหานคร กล่าวว่า พอใจต่อคำพิพากษาซึ่งจะเป็นบรรทัดฐานให้สนามบินต้องดูแลความปลอดภัยเข้มงวดเพื่อเป็นเรื่องเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติต่อไป

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=379896

ถ้าใครโดยสารสายการบินเดียวกับไอ้เหม่งซ่านั่น ฟ้องการท่าได้ครับชนะแน่นอน :lol:

Edited by ดราม่า, 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:28.

#44 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:29

จะเป็น C เก่าก่อนได้เป็นอธิบดีหรือเปล่า
เมื่อก่อนเห็นว่าเป็น รองปลัดกระทรวงการคลัง
แล้วเพิ่งได้แต่งตั้งจากรัฐบาลปู ให้เป็นอธิบดีกรมศุล?

#45 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:29

สรุปแล้วท่าจะเป็นพ่ออ้ายเซาะกราว ชั่วสุดๆ เลยว๊ะ

#46 hidden dragon

hidden dragon

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:32

เท่าที่ตามอ่านดูคิดว่าพี่กร่างแกไม่ได้เดินทางเอง แต่ทำงานอยู่ที่นั่นและเข้าไปอำนวยความสะดวกให้ผู้ใหญ่
ซึ่งระดับนี้จะมีบัตรผ่านได้้อยู่แล้วเพราะเท่าที่รู้เจ้่าหน้าที่จะมีระดับของการผ่านในแต่ละพื้นที่
ที่เค้่าโชว์บ้ตรก็คงจะบอกว่าไม่จำเป็นต้องตรวจ แต่การแสดงออกมันก็เกินไป เบ่งซะดังไปทั่วประเทศเลย

#47 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:48

http://www.munjeed.c...il.php?id=76348

ข่าวทำดี มีผลงานโชว์
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ไอ้คนนี้ท่าจะบ้า กร่าง ถึงขนาดทำร้ายร่างกายเค้าเลย เป็นผมจะต่อยหน้ามันเลย ออกก็ออกว่ะ

#49 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:10

ลักษณะพวกอำมาตย์หลงยุดจะเป็นอย่างนี้
ขนาดกับพวกเดียวกันนะนี้
กับ ปชช จะขนาดไหน
ปล..เรื่องแค่นี้เด็กๆ ปชชกับตำหนวด มีเรื่องที่บัดชบกว่านี้มากนัก แต่ไม่ค่อยมีภาพให้เห็น

#50 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ลักษณะพวกอำมาตย์หลงยุดจะเป็นอย่างนี้
ขนาดกับพวกเดียวกันนะนี้
กับ ปชช จะขนาดไหน
ปล..เรื่องแค่นี้เด็กๆ ปชชกับตำหนวด มีเรื่องที่บัดชบกว่านี้มากนัก แต่ไม่ค่อยมีภาพให้เห็น

ความเห็นนี้เล่นเอาผมขำไปเลย ไม่นึกว่าจะโยงไปอำมาตย์ได้

นี่ถ้าพบที่หลังว่าเป็นลูกน้องทักษิณทำไงล่ะเนี้ย :lol: