Jump to content

- - - - -

อุปกรณ์การต่อสู้ที่ไม่เป็นอาวุธ...เรามาช่วยกันคิด...คงหลีกเลี่ยงไม่ได้ซะแล้ว

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:20

เท่าที่คิดได้ตอนนี้คือเชือก...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:22

#3 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:23

#4 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:28

เอางั้นเลยเหรอครับ :D

#5 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:33

ขอแนะนำครับผมใช้ตอนสมัยวัยรุ่น  ทำนิ้วมือแบบ  i love you แต่เก็บนิ้วก้อยใว้ครับ

แล้วชกตรงๆไปที่คอบริเวณลูกกระเดือกครับ  แต่ขอบอกครับว่าค่อนข้างอันตรายครับ

อาจถึงชีวิตได้ครับ  คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยระวังบริเวณลำคอครับ  พวกสาวๆเวลาฉุกเฉิน

จวนตัวใช้ได้ดีมากครับ  ขอแนะนำครับ

#6 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:37

ปัญหาคือระยะการโจมตีมันสั้น
แถมทำความเสียหายได้ไม่มากนักนะครับ
ถ้าเทียบกับอีกฝ่ายที่มีทั้งมีดและไม้ แถมยังอาจจะมีปืนอีกต่างหาก
ถ้าจะแนะนำ คงเป็นพลองยาวแบบไม่มีปลายแหลม
เพราะสามารถใช้ฟาด กระทุ้ง หรือปัดป้องได้
ปล.ปมถนัดไอ้ที่ว่านี่มาก

Edited by yoshikiryuichiro, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:38.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#7 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:40

ฆ้อนปอนด์

เก้าอี้เหล็ก

โซ่

โซดาบรรจุขวดแก้ว (รุ่นคืนขวดไม่มีพลาสติกหุ้ม) --- เอาไว้ดักขว้างใส่ หรือดักโยนจากที่สูงลงมา

Edited by G.Maniac, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:42.

#8 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:44

ใกล้อะไรก็เอาอันนั้นล่ะค่ะ ถึงเวลาจริงๆ มันไม่มีตัวเลือกมากนักหรอก ด้ามธงของม็อบนกหวีดคงเป็นอาวุธไม่ได้ เพระาเท่าที่เห็น ส่วนใหญ่ใช้หลอดยาวๆ ต่อกัน ไม่ใช่ไม้

#9 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:45

อีกอันนึงก็ร่มแบบยาว
เพราะสามารถพกพาไปที่ใหนก็ได้
ใช้ควงเพื่อปัดหรือกระทุ้งจากนอกระยะมีดหรือดาบได้ แต่ต้องทำใจไว้เลยว่าถ้าเอามาใช้ป้องดันตัวแล้วร่มอันนี้คงต้องทิ้งไป
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:46

เอาแบบว่าพกติดตัวไปได้นะครับ โดนตรวจค้นก็จะไม่มีความผิด

#11 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:50

เพิ่งเคยเห็นว่ามีการสอนการป้องกันตัวโดยใช้ร่มพับ คือใช้จับตีคล้ายๆ ไม้พลองสั้นของยาม แต่ไม่แน่ใจว่าเวิร์ก ไม่เคยลองดู

#12 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:50

โซดาบรรจุขวด / โซ่ / เก้าอี้ / ฆ้อน 

พกไปที่สาธารณะไม่มีกฎหมายอะไรห้ามใช่ไหมครับ 

:D

#13 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:51

ขอเส้าหลินวัน

มอไซค์ -----------------  ถั่วเขียว

B)

ไปละ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#14 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:52

เอ่ออ....ครือออ....ว่า มี

แส้กะเทียนมั้ย  อย่างอื่นเก๊าไม่ถนัด :P

#15 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:54

ต้องขออนุญาตท่านคนกรุงธนนิดหนึ่งครับ

คำว่า อุปกรณ์ต่อสู้ที่ไม่เป็นอาวุธ

นั่นหมายถึงตามสภาพนะครับ

แต่พอมีเรื่อง เป็นอาวุธนะท่าน

เช่นไม้ตีพริก เอาไว้โขลกน้ำพริก แต่ถ้าใช้สิ่งนี้ไปเพ่นกบาลสามีจนถึงแก่ความไม่หายใจ

นั่น กลายเป็นอาวุธ ไปแล้วครับ

ด้วยห่วงใยครับผม

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:54

ขอแนะนำครับผมใช้ตอนสมัยวัยรุ่น  ทำนิ้วมือแบบ  i love you แต่เก็บนิ้วก้อยใว้ครับ

แล้วชกตรงๆไปที่คอบริเวณลูกกระเดือกครับ  แต่ขอบอกครับว่าค่อนข้างอันตรายครับ

อาจถึงชีวิตได้ครับ  คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยระวังบริเวณลำคอครับ  พวกสาวๆเวลาฉุกเฉิน

จวนตัวใช้ได้ดีมากครับ  ขอแนะนำครับ

หรือ ถ้าคิดไรไม่ทัน ก้อ ทำท่าเหมือนนักมวยปล้ำครับ แทนที่จะหลังแหวน แต่เอามือตัดไปตรงลูกกระเดือกครับ

รับรองว่า ทรุดครับ เพราะคือจุดยุทธศาสตร์ ร่างกายดี ๆ นี่เอง

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:55.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 lnwxmanza

lnwxmanza

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:56

แนะนำ สเปรย์ ชนิดติดไฟครับ พ่นสเปรย์ไปข้างหน้าแล้วก็ใช้ไฟเช็คจุดครับ ได้ในระยะห่างตัวพอสมควร ไม่ต้องห่วงครับมันไม่กล้าเข้ามาแน่ ผาเลยครับผมรับผิดชอบเองง5555+

Edited by lnwxmanza, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:56.

"ข้าพเจ้าพร้อมจะเสียสละชีวิตเพื่อจะปกป้องให้ท่านได้พูดในสิ่งที่ข้าพเจ้าไม่เห็นด้วย"

#18 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:57

เข็มขัดหนังครับ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#19 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:57

หรือ ถ้าคิดไรไม่ทัน ก้อ ทำท่าเหมือนนักมวยปล้ำครับ แทนที่จะหลังแหวน แต่เอามือตัดไปตรงลูกกระเดือกครับ

รับรองว่า ทรุดครับ เพราะคือจุดยุทธศาสตร์ ร่างกายดี ๆ นี่เอง

ต้องระวังครับอันตรายครับ  ผมเคยใช้แล้วสามารถทำให้ฝ่ายตรงข้ามชักได้เลยครับ

หากชกไปตรงๆแรงๆ  ลองกับลูกกระเดือกตัวเองก็ได้ครับ  แค่เบาๆก็แย่แล้ว

#20 yoshikiryuichiro

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:58

ทั่วๆไปเขาจะพกคัตเตอร์แต่มันไม่ค่อยดีนัก
เพราะระยะจะด้อยกว่าคนที่ถือมีดหรือดาบที่ใช้เพื่อการต่อสู้
แต่ตามคลองถมจะมีพวกติ้วเหล็กขายพวกนี้ก็ดีเพราะระยะพอดูได้แถมยังใช้กันได้ด้วย เสียอย่างเดียวมันใช้กระทุ้งไม่ค่อยได้

Edited by yoshikiryuichiro, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:41.

#21 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:59

สิ่งที่พวกเสื้อแดงแจกกัน คือ ไม้คมแฝก  ผิดกฎหมายไหม

หรือผิดกฎหมายเฉพาะพวกต่อต้าน

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#22 soco

soco

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:59

หากใช้ขวด แนะนำว่า เอาขวดที่มีน้ำเต็ม ๆ น่ะครับ

ขวดเปล่า โมเมนตัม น้อย

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#23 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:00

ขอเส้าหลินวัน

มอไซค์ -----------------  ถั่วเขียว

B)

ไปละ

สาธุ

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:03

ต้องระวังครับอันตรายครับ  ผมเคยใช้แล้วสามารถทำให้ฝ่ายตรงข้ามชักได้เลยครับ

หากชกไปตรงๆแรงๆ  ลองกับลูกกระเดือกตัวเองก็ได้ครับ  แค่เบาๆก็แย่แล้ว

ครับ ตามนั้นเลย ถ้าทำแรง ๆ นี่ ทรุดกับที เลย แต่ไม่ถึงตายนะ อย่างมากก้อ ทรุดและชักไป อย่างที่ท่านว่าเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 yoshikiryuichiro

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:05

ขอแนะนำครับผมใช้ตอนสมัยวัยรุ่น ทำนิ้วมือแบบ i love you แต่เก็บนิ้วก้อยใว้ครับ

แล้วชกตรงๆไปที่คอบริเวณลูกกระเดือกครับ แต่ขอบอกครับว่าค่อนข้างอันตรายครับ

อาจถึงชีวิตได้ครับ คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยระวังบริเวณลำคอครับ พวกสาวๆเวลาฉุกเฉิน

จวนตัวใช้ได้ดีมากครับ ขอแนะนำครับ

ต้องระวังครับอันตรายครับ ผมเคยใช้แล้วสามารถทำให้ฝ่ายตรงข้ามชักได้เลยครับ

หากชกไปตรงๆแรงๆ ลองกับลูกกระเดือกตัวเองก็ได้ครับ แค่เบาๆก็แย่แล้ว
อันนี้้เป็นประสพการณ์ตรงเลย
เคยซ้อมเคนโด้แล้วเป้ามีดาบไม้ไผ่ถืออยู่
ตอนนั้นพลาดพุ่งไปกระแทกดาบที่อยู่บนเป้าอย่างจัง โดนตรงลูกกระเดือกพอดี ทรุดในทันทีแถมพูดไม่เป็นภาษาคนไปหลายชั่วโมง

Edited by yoshikiryuichiro, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:07.

#26 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:09

ต้องขออนุญาตท่านคนกรุงธนนิดหนึ่งครับ

คำว่า อุปกรณ์ต่อสู้ที่ไม่เป็นอาวุธ

นั่นหมายถึงตามสภาพนะครับ

แต่พอมีเรื่อง เป็นอาวุธนะท่าน

เช่นไม้ตีพริก เอาไว้โขลกน้ำพริก แต่ถ้าใช้สิ่งนี้ไปเพ่นกบาลสามีจนถึงแก่ความไม่หายใจ

นั่น กลายเป็นอาวุธ ไปแล้วครับ

ด้วยห่วงใยครับผม

เอาเป็นว่าใส่กระเป๋าผ่านด่านแล้วตำรวจไม่ยึดไปครับ

เท่าที่ดูจากหลายๆท่านแล้วก็

เชือกยาวพอประมาณ

พกร่มไปด้วย

ใส่เข็มขัดหนัง

ขวดแก้วเล็กๆพกง่ายๆเช่น ขวดสปอนเซอร์

Edited by คนกรุงธน, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:12.

#27 yoshikiryuichiro

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:13

สำหรับคนที่เรียนหมัดมวยมา
ลองหาแท่งเหล็กเล็กๆแต่ยาวซัก1-2คืบจำนวนมาก
มาติดรอบๆแขนแล้วเอาผ้าพันไว้
จะสามารถใช้แขนช่วยกันอาวุธมีคมได้
ุถ้าหาไม่ได้ใช้ไม้ไผ่ผ่าซีกแทนก็ได้

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:17

แส้ ครับ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27

หากใช้ขวด แนะนำว่า เอาขวดที่มีน้ำเต็ม ๆ น่ะครับ

ขวดเปล่า โมเมนตัม น้อย

โซดา ดีสุดพี่ ไม่ก็พวกน้ำอัดลม สั่งมาเป็นสิบๆถาดเลย มาถึงก็ขว้างๆๆๆ

#30 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:38

เข็มขัดหนัง + หัวเข็มขัด

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#31 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:41

แส้ ครับ

ถ้าไม่ไดสู้กับผีดูดเลือด ใช้แส้ไม่ดีค่ะ damage น้อย แถมไม่ค่อยติด cri ด้วย เท่แต่กินไม่ได้

#32 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:47

...delete...

not appropriate

Edited by PeaceMan, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:52.

#33 yoshikiryuichiro

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:48

อีกอย่างที่ใช้ได้คือผ้าผืนยาวชุบน้ำใช้ฟาดแทนโซ่ได้ อีกอันคือถุงเท้ายาวใส่ก้อนกรวดหรือหินจำนวนมาก
อันนี้ใช้เพื่อเอาให้น็อกหรือถึงตาย เพราะเวลาเหวี่ยวจะเกิดแรงที่สามารถทำให้บาดเจ็บหรือถึงตายได้ถ้าโดนจุดสำคัญ

Edited by yoshikiryuichiro, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:00.

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:53

ขอลบครับ

ขอลบนะครับ เพราะไม่เหมาะสมครับ

อีดิท ครับ

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:06.

#35 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:55

ครับ...carotid artery..ลบเเล้วครับ...

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:58

ผมแนะนำครับ ถ้าจะเล่นงาน เล่นงานตรงหัวเข่าครับ

เอาแค่ให้เดินไม่ได้ไปพักใหญ่ ๆ คงพอแล้วครับ

จะทำวิธีใดก้อได้ ใช้ท่อ pvc ตีก้อได้ครับ หรือ ถ้าใครเป็นศิลปป้องกันตัวให้เล่นงานเข่าครับ

เป็นจุดที่ไม่ให้เคลือนไหวจะดีกว่านะครับ ไม่ถึงชีวิตด้วย

หรือใครมีเข็มขัดก้อฟาดลงตรงเข่าก้อได้ครับ อาจจะต้องแรงหน่อย

#37 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:04

แนะนำไฟฉายแทคตอคอลครับ เอาสัก 200 ลูเมนครับ ผมใช้แบบนี้พกติดตัวครับ ถ้ากลางวันใช้ทุบหรือตีที่หัวหรือตัวได้ครับ กลางคืนก็ส่องใส่หน้าแล้วจะทำให้หน้ามืดมองเห็นอะไรไปพักนึงครับ

#38 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:05

street fight technique ค้นใน youtube

http://www.youtube.c... technique&sm=3

สารพัดวิธีเลือกได้ตามใจชอบ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#39 yoshikiryuichiro

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:10

อ้อ ทุก ๆ วีธีที่หลายๆท่านกล่าวมา รวมถึงผมด้วยนั้น ขอให้เป็นความรู้เพื่อป้องกันตัวเพียงอย่างเดียว

อย่าได้นำไปใช้ในทางที่ผิดนะครับ

#40 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

ถ้ามาระยะประชิด ผมขอแนะนำ นี่เลย

ไข่เน่า ครับ หาซื้อไว้ติดสักหน่อยครับ สัก 4-5 ลูกพอ

รับรองว่า ไม่ต้องเดือนร้อนอาวุธอะไรครับ

แตกอย่างกะฝูงผึ้งแตกรังแน่ๆ 

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. เน้น ฮา อย่างเดียวเบย

#41 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:14

แนะนำไฟฉายแทคตอคอลครับ เอาสัก 200 ลูเมนครับ ผมใช้แบบนี้พกติดตัวครับ ถ้ากลางวันใช้ทุบหรือตีที่หัวหรือตัวได้ครับ กลางคืนก็ส่องใส่หน้าแล้วจะทำให้หน้ามืดมองเห็นอะไรไปพักนึงครับ

เหมาะมากครับ ถ้าใช้เป็นจะมีประสิทธิภาพมาก เเละไม่ถึงเเก่ชีวิต พกได้ไม่ผิดกฏหมาย...สนับสนุนครับ

#42 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:18

เหมาะมากครับ ถ้าใช้เป็นจะมีประสิทธิภาพมาก เเละไม่ถึงเเก่ชีวิต พกได้ไม่ผิดกฏหมาย...สนับสนุนครับ

ไฟฉายพวกนี้แข็งแรงมากครับ ทำจากวัสดุใช้ทำอากาศยาน กันน้ำ กันกระแทก ผมเลยลองกับขี้ยา ส่องใส่หน้าแล้วก็ถีบเลย ส่องใส่หมาก็ได้ครับเวลาโดนไล่ 

#43 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:26

ขวดเปล่าๆนี่แหละครับ กระแทกท้ายเบาๆก้อได้อาวุธแล้วครับ

#44 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:40

ลุงแก่แล้ว ถือ "ไม้ตะพด" ไม่ว่ากันนะ.... :D 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#45 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:52

ลุงแก่แล้ว ถือ "ไม้ตะพด" ไม่ว่ากันนะ.... :D 

ไม้ตะพดนั่นแหละของอันตรายเลย ชักออกมาแวววับ

#46 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:55

สเปรย์พริกไทย เดี๋ยวนี้พกไม่ได้แล้วใช่มั๊ยคะ 5-6 ปีก่อน เคยพกอยู่พักนึง

#47 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:06

สเปรย์พริกไทย เดี๋ยวนี้พกไม่ได้แล้วใช่มั๊ยคะ 5-6 ปีก่อน เคยพกอยู่พักนึง

สามารถทำความเข้าใจได้ "2 แง่" .....  :P

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#48 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:30

พวกมันใช้ปืน

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:38

ตอนเด็กๆผมจำได้ว่าเล่น "ขวดตด" กัน

มันเป็นแก๊สบรรจุขวดเล็กเท่าขวดน้ำมันพราย แล้วขว้าง

แตกหนีกระเจิง!!!

gladiator 1.jpg

#50 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:41

อึแมวที่บ้านค่ะ พรุ่งนี้จะเอาไปให้ตำรวจที่ สตช. มีท้องเสีย 3-4 ตัว

ที่บ้านมีแมว 30 ตัว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน