Jump to content

- - - - -

เปิดมาแล้ว ทหารมาช่วย๑๗กองร้อย

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:59

ฝ่ายรัฐบาลแถลง

ขอกำลังทหารมาแล้ว ๑๗ กองร้อย

ทบ.๑๖ ทร.๑

มาแล้วครับพี่น้องไทยทั้งหลาย

ทหารมาแล้วครับ ต้อนรับทหารกล้าหน่อยครับ

ประเทศเราจะอยู่เย็นเป็นสุขแล้วครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:02

ไม่รู้ว่า จะมาช่วยฝ่ายไหนอ่ะครับ

ถ้ามายืนตรงกลางระหว่าง เสื้อแดง กะ เด็กราม ก้อโอ ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:06

ทบ.๑๖ ทร.๑

ทหารมาแล้วครับ ต้อนรับทหารกล้าหน่อยครับ

ประเทศเราจะอยู่เย็นเป็นสุขแล้วครับ

http://www.thairath....tent/pol/386374

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#4 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:08

17 กองร้อย เฝ้าสนามบินกับสื่อฟรีทีวี ขอบคุณที่ออกมาแสดงเจตนารมณ์ครับ

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:15

ขอบคุณทหาร นี่ประชดใช่มั้ยครับ ??

Edited by Bookmarks, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:15.

#6 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:18

ดีครับ

ทำให้ ประชาชน ตัดสินใจได้ ง่ายขึ้น

<_<

#7 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:19

ที่เฝ้าหนามบินเพราะอีนางยกกะจะหนีคืนนี้สินะ <_<

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:20

*
POPULAR

อ่านข่าวแล้วตีความว่า ทหารประกาศตัว

อยู่เคียงข้าง "ทรราช" แล้ว

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:26

จากที่เคยไว้ใจทหาร ผมละหมดความศรัทธาจริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:26

ทบ.๑๖ ทร.๑

อย่าชะล่าใจนะครับ เอามานี่เอามายึดพื้นที่คืนหรือเปล่าครับ อย่าลืมนะครับคำสั่งมาจากรัฐ 

อันนี้ผมมองอย่างนี้นะครับ ถ้าเอามาช่วยก็โชคดีไปครับ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#11 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:30

ทบ.๑๖ ทร.๑

อย่าชะล่าใจนะครับ เอามานี่เอามายึดพื้นที่คืนหรือเปล่าครับ อย่าลืมนะครับคำสั่งมาจากรัฐ 

อันนี้ผมมองอย่างนี้นะครับ ถ้าเอามาช่วยก็โชคดีไปครับ

ผมว่า ออกมาช่วยตะกวดกับเสื้อแดงกระทืบม๊อบ มากกว่า

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:34

จะมาช่วยพี่น้องประชาชน หรือจะเพิ่มศพให้นายกฯ ปู ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:18

จะมาช่วยพี่น้องประชาชน หรือจะเพิ่มศพให้นายกฯ ปู ?

http://www.thairath....tent/pol/386374

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#14 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:21

เท่าที่อ่านรูสึกจะเป็น สห. บางส่วนครับ แต่ก็... ผมก็ยังเชื่อมั่นทหารนะ ถึงจะสั่นคลอนไปเรื่อยๆ :(

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:22

โทษทีๆ

ไม่พกอาวุธ แต่คอมแบทใช้เป็นอาวุธได้ ถ้าโหดพอ ? 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:25

ข้อเท็จจริง รัฐบาลเป็นฝ่ายส่งทหารออกมาควมคุมสถานะการณ์

ใช่ว่าเขาจะตบเท้าออกมากันเอง นัยมันคนละอย่าง

อย่าเพิ่งดีใจครับ

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#17 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:32

ผมไม่เชื่อ 100% ว่าทหารออกมาไม่มีอาวุธ อย่าลืมว่ากรณีเอาไม่อยู่นี่ใครจะยอมโดนตรีนตาย

Edited by ถึงจะบิ่นแต่ยังคม, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:34.

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#18 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:34

ข้อเท็จจริง รัฐบาลเป็นฝ่ายส่งทหารออกมาควมคุมสถานะการณ์

ใช่ว่าเขาจะตบเท้าออกมากันเอง นัยมันคนละอย่าง

อย่าเพิ่งดีใจครับ

แค่ประชดค่ะ ก็ออกมาตามคำสั่งรัฐบาล แค่นี้ก็รู้แล้ว

#19 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:59

ถ้าไม่มีคำสั่ง ทหารเคลื่อนกำลังพลไม่ได้ครับ

ถ้ามีทหารยืนหลังตำรวจ ตำรวจไม่กล้าใช้ความรุนแรงครับ

ถ้าทหารเเพียวๆ ก็คุยกันรู้เรื่องครับ ผุ้ขุมนุมเราน่ารักอยู่แล้ว

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#20 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:06

ต้องทำตามหน้าที่ครับ เพราะ ศอ.รส ร้องขอผ่านนายกฯ

ซึ่งควบ รมว.กลาโหมด้วยจำต้องทำ แต่ ผบ.ทบ.

บอกไม่ได้ร่วมสลายม็อบกับตำรวจ

http://www.thairath....tent/pol/386382

อารมณ์คงประมาณ ทำตามคำสั่งแบบขัดไม่ได้

ให้ไปก็ไป แต่กูไม่ทำอะไรประมาณนั้น

ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#21 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:11

ไม่กลัวทหารทำร้ายประชาชน กลัวทหารจะกลายเป็นเป้านิ่งให้เสื้อแดงนอกเครื่องแบบมากกว่า...

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#22 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:20

มวลชนที่ไร้อาวุธคือ ฝ่ายประท้วงรัฐบาลครับ

มวลชนที่มีอาวุธ เสื้อแดงถอดเสื้อปลอมตัวมา จัดการได้เต็มที่

ต้องคอยสังเกตคนรอบข้างด้วยครับว่า มีแอบปะปนมาหรือเปล่า

ถ้าเจอล๊อคตัวทันทีและตะโกนให้คนข้างๆมาช่วยกันจับตัวครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#23 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:33

ทหารเขาถูกสั่งให้พร้อมหลายวันละ

แต่ถ้าถูกสั่งให้เข้าตี เขาคงไม่เอาด้วย

#24 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 05:42

บอก ไอ้โอ๊ค ด้วย ในฐานะศิษย์เก่า รามฯ

(ถึงจะถูกจับได้ว่าพกโพย ก็เคยเป็นศิษย์เก่าละกัน)

ออกไปช่วยรุ่นน้องด้วย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#25 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 05:53

ทหารที่ออกตามคำสั่งประมาณ 3,000 นาย ออกลาดตระเวณพร้อมตำรวจ

ส่วนทหารแบบคุณนารายณ์สังหาร ไม่ทราบว่าออกกี่นาย
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#26 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 05:58

ไม่กลัวทหารทำร้ายประชาชน กลัวทหารจะกลายเป็นเป้านิ่งให้เสื้อแดงนอกเครื่องแบบมากกว่า...

ผมว่าถ้าเป็นอย่างนั้น นางทุรโยก กับตะกวดจบ ...แบบเป็นศพเยอะ

ผมว่าหน่วยข่าวทหารก็รู้ ว่าถ้าทหารตาย จะเป็นฝีมือของใคร

ใครถือ/มีอาวุธ ...ใครชอบความรุนแรง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#27 เหลืองฟ้า ไม่เอาแดง

เหลืองฟ้า ไม่เอาแดง

น้องใหม่

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:14

จากประสบการณ์ 7ต.ค. ผมไม่เชื่อว่าทหารจะออกมาช่วย ตอนนั้นรถทหารวิ่งมาที่พระรูป ประชาชนดีใจตบมือกันลั่น รถทหารก็ถูกยิงด้วยแก๊สน้ำตา แต่สุดท้ายประชาชนดีใจเก้อ

ทหารออกมาขับรถเล่น แล้วแล่นกลับออกไป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน