Jump to content

- - - - -

เพิ่งได้รับสายจากรุ่นน้อง ตอนนี้ในเสื้อแดงบุกเข้ามายิงในมหาลัย ขอความช่วยเหลือด่วนครับ

• Please log in to reply
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:21

จริงเท็จอย่างไรไม่ทราบนะครับ แต่ผมเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากรุ่นน้องที่เคยทำงานด้วยกัน  เมื่อไม่ถึง10นาทีที่แล้ว

เค้าบอกว่าเพื่อนที่อยู่ในรามโทรมาขอความช่วยเหลือ ตอนนี้นักศึกษาต้องวิ่งหนีเข้าไปหลบอยู่ในตึก

มีการบุกเข้ามายิงในรั้วมหาลัย    ทุบกระจกตึกเพื่อเข้ามาภายในตัวตึก 

รุ่นน้องผมบอกว่า ขณะคุยสายได้ยินเสียงทุบกระจกตึกด้วย 

ฝากเพื่อนช่วยกระจายข่าวด้วยนะครับ เพื่อขอความช่วยเหลือ  

ผมพยามต่อสายไปที่สน. แต่ไม่มีคนรับ น้องเค้าบอกว่ายังไม่มีเจ้าหน้าที่เข้ามาช่วยเหลือเลยครับ

ใครมีเบอร์ที่ถูกต้องลองโทรกันหน่อยนะครับ เบอร์ที่ผมโทร หามาจากในเน็ทคือ 02-3140696 ไม่รู้เบอร์ถูกรึเปล่า โทรเท่าไหร่ก็ไม่รับครับ

Edited by TFEX, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:32.

#2 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:26

ฝากท่านเพื่อนสมาชิก ดูแลคนไทยที่รักชาติด้วยนะครับ

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#3 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:32

ที่นั่นมีแกนนำที่เป็นศิษย์ดูแลน้องๆอยู่ไหมคะ คุณเชิญชวนน้องเขามาดูแลเขาด้วย

#4 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

รุ่นน้องที่นั่นโทรมาว่า เมื่อเช้ามันบุกเข้ามา ตามล่าฆ่า นศ. แต่ นศ ก็หลบเข้าไปในห้องต่างๆ ของตัวมหาวิทยาลัยเพื่อซ่อนต้น

ตอนนี้ เหมือน จะล่าถอยออกไป แต่ก็ไม่แน่ใจว่าปลอดภัยหรือเปล่า

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#5 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:58

https://www.facebook...&type=2

เช้านี้ค่ะ

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน