Jump to content

- - - - -

คลิปชูวิทย์จอมตีกิน-ผู้ชุมนุม ที่ทำเนียบ

• Please log in to reply
17 replies to this topic

#1 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 3 December 2013 - 14:40

*
POPULAR

ขอยกมาตั้งกระทู้ให้เห็นกันชัดๆ :lol:

เอม นภพัฒน์จักษ์ @noppatjak 2 นาที

คลิปชูวิทย์-ผู้ชุมนุม ที่ทำเนียบ

#nationtv

Edited by MOD_01, 3 December 2013 - 19:07.

#2 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 15:09

*
POPULAR

พอซะทีเถอะนะครับพี่น้อง ที่เลือกตั้งกันเอามันส์ เอาตัวตลก เอาพวกมีนิสัยหยาบดิบ สร้างกระแสเรียกร้องความสนใจ

ขอให้เป็นบทเรียนสุดท้ายซะที กับส.ส.ที่เคยค้าน้ำกาม ออกมาสร้างกระแส สร้างราคาให้ตัวเองไปวันๆ 

คราวหน้าอย่าไปเลือกมันนะครับ

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#3 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 15:12

ไม่มีราคามานานแล้ว
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#4 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 December 2013 - 15:15

แต่ก็ยังมีพวกฉลาดน้อย ไปเลือกมันเยอะนะ

#5 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 3 December 2013 - 15:28

ตอนนั้นปี 47 มันเล่นการเมืิองครั้งแรก

ลงผู้ว่าฯ กทม. ยังจำได้เรยมันใช้เบอร์ 15 โปสเตอร์มันเป็นรูปถือฆ้อนปอนด์ที่ใช้ทุบอ่าง

นัยว่าเป็นสัญลักษณ์ว่ามันเลิกกิจการอ่างหมดแว้ว

ห่ะนั้น กระแสมันแรงมว๊ากกกกกกกก ในพันติ๊ป มันก็ยังแรง ซึ่งตอนนั้นการเมืองยังไม่มีเรื่องระบอบทักษิณ เหลือง แดง ฟ้า เขียว สลิ่มอะไรแบบนี้

หลายคนก็บ่องว่าจะเลือกมัน

แต่เราไม่เลือก เพราะเห็นมีแต่หวือหวาแต่ไม่มีสาระอัลไล

ตอบไปว่า "ไม่เลือกชูวิทย์อ่ะ"

แต่เลือกใคร อิอิ ไม่บ่อง

แต่เลือกจิงก็คนที่ชนะครั้งนั้นแล

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 15:34

กะแล้วชูวิทย์ ตีกินตลอด

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#7 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 15:35

จะว่าอย่างงั้นก็ไม่ถูกเท่าไรนะ

เมื่อวานที่หน้า บชน ผมก็ยังเจอเขาอยู่เลยนะ

เขาก็มากับลูกน้องเขาวิ่งหลบแก๊ซน้ำตา

มาที่ใกล้ๆผมกับเพื่อนอยู่แต่คนอาจจะไม่เห็นเขารึเปล่า

เพราะเขาใส่หน้ากากมาอะ ผมเห็นเขาลดหน้ากากลงมาคุยกับลูกน้อง

ผมเลยจำได้ว่าเป็นชูวิทย์อะ

เขาก็มาร่วมกิจกรรมอยู่นะแต่แค่ชอบเอารูปไปโพสเวอร์ๆเท่านั้นเอง

Edited by น้องจุบุจุบุ, 3 December 2013 - 15:35.

#8 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 16:06

*
POPULAR

ไม่เห็นด้วยกับคนที่เอาน้ำไปสาดชูวิทย์ แต่ที่ชูวิทย์ผลักอกผู้ชุมนุมนี่แย่มากๆ คนเป็นส.ส.แต่มาผลักปชช.แบบนี้มันไม่เข้าท่า วุฒิภาวะต่ำๆแบบนี้หลายครั้งแล้ว ตีศอกคุณวิศาล ,ตบบ้องหูผู้ต้องหาบนโรงพัก เฉลิมยังไม่ทำแบบนี้ ,คราวนี้ก็มาผลักปชช.อีก นิสัยมาเฟียใหญ่รื้อบาร์เบียร์มันคงฝังลึกแล้ว

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 3 December 2013 - 16:22

มีวันนี้ในสภา เพราะน้อง ๆ ขายตัวหาเลี้ยงพี่

ไอ้แมงดา

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#10 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 16:33

สำหรับไอ้อ่าง น้ำเปล่า หรือน้ำสีม่วง คงไม่สะใจ

อย่างมันต้องเจอน้ำ.... แตก เอ๊ย สาดใส่หน้า ถึงจะสะใจ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#11 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 18:10

ชูวิทย์ I'm No.5

วันนี้ม็อบบุกเข้าทำเนียบฯ ประกาศชัยชนะ ประชาชนโห่ร้อง ผมไม่จำเป็นจะต้องตีเนียนออกหน้า เพราะทุกที่ที่ผมไป มีหน้าที่ช่วยเหลือประชาชน ไม่ว่าเป็นใคร จะชอบผมหรือไม่ จะด่าว่าผมอย่างไร แต่หน้าที่คือหน้าที่ นี่เป็นหลักฐานภาพถ่ายที่ผมไปมาทุกที่ เพียงแต่ผมไม่ได้เปิดเผยตัว ออกหน้าตีเนียนเหมือนคนบางคน เพราะปลอมตัวเข้าไป

วันก่อนใส่แว่นกันแก๊สน้ำตา ที่ปิดจมูก ผ้าชุบน้ำคลุมหัว ไปแถว บชน. ไม่มีใครรู้หรอกว่าเป็นผม ยังเจอคุณกรณ์ยืนทำท่าเท่ห์ๆตอน 3 ทุ่ม

อีกภาพเมื่อวานนี้ ที่สะพานชมัยมรุเชฐ และตอนเย็นไปห้ามทัพที่แยกการเรือน

หน้าที่ผมนั้น ไม่ได้สนับสนุนให้ใครทำร้ายประเทศไทย แต่มีหน้าที่ช่วยเหลือประชาชนตามหน้าที่ ผมไม่จำเป็นจะต้องไปเป็นแกนนำปราศรัยบนเวที ปรากฏตัวให้คนเขาเห็นเพื่อแสดงว่าผมเป็นพวก หรือไปเยี่ยมคนเจ็บตามโรงพยาบาล อย่างนั้นผมทำไม่เป็น

หน้าที่ของผมชัดเจนตรงไปตรงมา ใครจะว่าผมอย่างไร ผมยินดีรับฟัง แต่ขอให้รู้ว่า คุณยังไม่รู้จักผมดีพอ ผมเป็นคนไทย อ่อนมาผมอ่อนกลับ แรงมาผมแรงกลับ และผมไม่จำเป็นต้องไปเลือกข้าง แต่ผมช่วยคนไทยทุกคน

----------------------

แทนที่จะขอโทษที่ไปผลักปชช. กลับพูดหน้าตาเฉยว่าใครแรงก็จะแรงกลับ

ว่าให้ม็อบทุกวัน แต่ถ่ายรูปมาตีกิน แล้วบอกว่าไม่ได้หวังผล

ก็ถ้าไม่ได้หวังผล แล้วเมื่อเช้านี้ไปเดินโชว์ตัวที่ม็อบทำห่านอะไรวะครับ ?

Edited by Moo3storey, 3 December 2013 - 18:24.

#12 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 18:25

มีวันนี้ในสภา เพราะน้อง ๆ ขายตัวหาเลี้ยงพี่

ไอ้แมงดา

อ๋อ...มีวันนี้เพราะกAห รี่ให้...นี่เอง

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 3 December 2013 - 18:56

แต่หน้าที่คือหน้าที่

หน้าที่คุณคือฝ่ายค้าน  คอยคัดค้านรัฐบาลไม่ให้ทำผิดต่อชาติและประชาชน

แต่ที่ผ่านมาคุณโหวตพรบ.เลวชาติว่าอะไรครับ งดออกเสียง!

สมแล้วที่คุณถูกโห่ ถูกไล่  ปชช.ไำม่รุมกระทืบคุณก็ถือว่าปรานีแล้วครับ สำนึกไว้บ้าง

gladiator 1.jpg

#14 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 3 December 2013 - 18:59

https://www.facebook.com/ChuvitOnline

ใครอยากไปเสวนากับเฮียแก เชิญทางนี้เลยงับ ตอนนี้้กะลังเมามันเลยทีดียวเชียว

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#15 ongard370

ongard370

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 19:19

ไทยแลนด์โอนลี่ นายก ออหรี่ สส แมงดา

#16 kim

kim

ขาประจำ

Posted 3 December 2013 - 23:06

แมงดาตัวนี้เคยทำอะไรเพื่อประชาชนจริงๆไหม

มันก็แมงดาคู่กับโสเภณี(สรยุทย์)นั้นแหละ

#17 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 4 December 2013 - 00:36

แต่หน้าที่คือหน้าที่

หน้าที่คุณคือฝ่ายค้าน  คอยคัดค้านรัฐบาลไม่ให้ทำผิดต่อชาติและประชาชน

แต่ที่ผ่านมาคุณโหวตพรบ.เลวชาติว่าอะไรครับ งดออกเสียง!

สมแล้วที่คุณถูกโห่ ถูกไล่  ปชช.ไำม่รุมกระทืบคุณก็ถือว่าปรานีแล้วครับ สำนึกไว้บ้าง

"หน้าที่ผมนั้น ไม่ได้สนับสนุนให้ใครทำร้ายประเทศไทย แต่มีหน้าที่ช่วยเหลือประชาชนตามหน้าที่ ผมไม่จำเป็นจะต้องไปเป็นแกนนำปราศรัยบนเวที ปรากฏตัวให้คนเขาเห็นเพื่อแสดงว่าผมเป็นพวก หรือไปเยี่ยมคนเจ็บตามโรงพยาบาล อย่างนั้นผมทำไม่เป็น 

หน้าที่ของผมชัดเจนตรงไปตรงมา ใครจะว่าผมอย่างไร ผมยินดีรับฟัง แต่ขอให้รู้ว่า คุณยังไม่รู้จักผมดีพอ ผมเป็นคนไทย อ่อนมาผมอ่อนกลับ แรงมาผมแรงกลับ และผมไม่จำเป็นต้องไปเลือกข้าง แต่ผมช่วยคนไทยทุกคน"

คนที่มึ งอ้างว่าไปช่วย เขาคือผู้ทำร้ายประเทศไทยเหรอ ไอ้ สัส คนไทยอย่าง กุไม่ต้องการให้มึ งมาช่วย และคนไทยที่ทำร้ายประเทศไทยคนอื่นๆ ก็ไม่ต้องการมึ ง

สัส แค่เจตนา ก็เห็นสั น ดา น

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#18 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 4 December 2013 - 01:26

เป็นนักฉวยโอกาสที่ไม่น่าคบเอาเสียเลยค่ะ ดีแต่ตีกิน โหนกระแส ขอให้ตัวเองได้เป็นข่าว 

ยิ่ง พ.ร.บ. นิรโทษกรรม ยิ่งชัด คุณโหวตในสภาว่างดออกเสียง แต่ดันมาบอกไม่เห็นด้วยนอกสภา ... มันคืออะไรคะ?

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users