Jump to content

- - - - -

ท่านใดพบปัญหา คุณสุเทพปราศัยเมื่อใดถูกรบกวนสัญญาณดาวเทียม ตลอดเวลา

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Marine

Marine

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

ผมใช้จานดำ PSI อุปกรณ์รับ DinaSat แต่พบความผิดปกติตั้งแต่่เมื่อวาน ช่วงหัวค่ำคุณสุเทพปราศัย สัญญาณถูกรบกวน มาๆ หายๆ แต่ ส่วนใหญ่จะหายไปนานเลย โดยช่องใกล้เคียงสัญญาณแรงปกติดี แต่ชอง blue sky สัญญาณหายครับ อย่างเช่นขณะนี้เวลา 20.29 สัญญาณหายอีกแล้วครับ

ผมต้องเปลี่ยนมาดูจากเวป bluesky ใน notebook แทน แต่ชาวบ้านที่ดูจากจานดาวเทียมแหล่งเดียวจะไม่ได้รับข้อมูลที่ต่อเนื่อง หรืออาจรำคาญเลิกดูไปเลย

ขอรัฐบาลช่วยสู้ด้วยข้อมูลกันอย่างแฟร์ๆ เพราะ ปชช ไม่มีเงินไปจ้าง free tv ให้ถ่ายทอดอยู่แล้วครับ  ปล 20.34 สัญญาณหายอีกครับ

ปชช มีวิจารณญาณในการชมครับยิ่ง รัฐบาลยิ่งปิดกั้น ความชอบธรรมจะน้อยลงไปทุกทีๆ และเรียกแขกให้มาร่วมชุมนุม กันที่เวทีเอง เพราะคิดว่าถูกปิดหูปิดตา

#2 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:41

โดนตลอดเลยครับ ตอนปกติดูได้ พอกำนันมาพูดจะขึ้นว่า no signal แทบตลอดเวลา

#3 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ผมดูผ่านเน็ตครับ

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ผมดูผ่านเนตก็โดนเหมือนกัน

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 Berryja

Berryja

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:46

โดนเหมือนกันค่ะ

#6 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

ผมก็โดนเหมือนกันครับ โดนป่วนเป็นระยะๆ ดูไม่รู้เรื่องเลยครับ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#7 Marine

Marine

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

เดี๋ยวนี้ดู ต้องเปิด ios + android สำรองไว้ด้วยเลยครับ ขณะนี้ no signal อีกคับ ในทีวี ... รัฐบาล กลัว ปชช ที่มีความคิดเป็นของตัวเอง เพราะยัดเยียดความคิดให้ไม่ได้ แถมต่อต้านอีกต่างหาก

#8 pacom

pacom

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:53

โดนเหมือนกัน มันคงส่งคลื่นมากวนแน่ๆ จะแก้อย่างไรดี

#9 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:55

ผมจาน PSI กล่อง GMMZ ก็โดนครับ เป็นเฉพาะเวลาลุงกำนันขึ้นพูด เวลาอื่นดูได้ปกติตลอด

#10 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:57

โดนครับ ก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกัน

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#11 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

อยู่ รร ในตัวเมือง ชร สัญญาณก็โอเคนะคะ ภาพมาช้ากว่าเสียงเช่นทุกวัน ^_^  ^_^  ^_^

แต่ที่ ชม 3bb โดนกวนตลอดค่ะ

Edited by pinkpanda, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:59.

#12 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

http://www.tnewstv.com/tv_index/

ถ้าดูผ่านคอม แนะนำที่นี่ครับ ผมดูช่องบลู มีปัญหาเหมือนกัน 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#13 Marine

Marine

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

มันบล๊อกและยิงกวนจากศูนย์ดาวเทียม เท่าที่ทราบทีมงาน technich bluesky ก็สลับใช้ดาวเทียมดวงอื่นแพร่ภาพแทน ตลอดเวลา... เราอยู่ปลายทาง แก้ไขไม่ได้ครับ แต่เลือกช่องทางดูจากแหล่งอื่นสำรองครับ ตย วันนี้เวป  http://www.blueskychannel.tv/ เลือกเมนู live ครับ ดูได้อย่างต่อเนื่องดีครับ

#14 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:11

ใหนว่าถอยแล้ว

เห็นภาพอีปูนำครม.ถวายสัตย์

ไม่นึกอายคำพูดตัวเองบ้างรึไง

#15 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

อยากดูย้อนหลัง หาดูได้ที่ไหนบ้างคะ

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

รัฐบาลใช้วิธีเดิมๆ ปิดหูปิดตาประชาชน

เท่าที่ผ่านมารัฐบาลเผด็จการแบบนี้จบไม่สวยสักราย

#17 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

tvjaa ไม่โดน

#18 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:23

แจ้ง กสทช. ได้รึเปล่าครับ เพราะเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานในการรับข้อมูลข่าวสารของ ปชช. ให้ กสทช. ตรวจสอบไปยังผู้ให้บริการว่า ที่ใหนส่งสัญญาณรบกวน

#19 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

วันนี้ไม่มีคลื่นรบกวนนะครับ  เลิกกวนเเล้วครับ ยิ่งทํายิ่งเรียกเเขก

#20 Marine

Marine

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

รัฐบาลมันไม่ถอยหรอกครับ ดูจากที่มันตั้ง ไอปึ้ง (หัวนกตระกรุม น่ะ) รมต ตปท มาแทน พล ต อ ประชา

เพราะไอปึงมันขา hardcore กว่ามาก ถูกใจ บิดามาน ครับ

สาเหตุที่ บชน ยอมถอยเพราะรู้วันนี้ถูกตีแตกแน่ ปกสน้ำตาหลือไม่มาก และ กำลังถูกล้อมกรอบ

มันจึงใช้วิธีชิ่งเชือก หลบออกมา เพื่อผลทางยุทวิธี และ ปรับใช้แผน ตร ล้อมเมือง ตร ปราบจราจล จาก ตจว ยังอยู่ใน กทม ครบ

มันปากว่าตาขยิบครับ แต่ถ้า ตร ล้อมปราบ ประชาชนจริง ขอให้ ปชช อุ่นใจ ยังมีทหารเรือ อยู่ข้าง ปชช แน่นอนครับ

#21 MOD_21

MOD_21

น้องเก่า

• Moderators_S

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:58

อยากดูย้อนหลัง หาดูได้ที่ไหนบ้างคะ

http://www.youtube.c...cOw<br><br> :) ผมดูยูทูปช่องนี้ 

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:03

..... ใช่  เป็น  ที่บ้าน เคเบิ้ล. รบกวนทุกช่องที่กดดู

บลูสกาย. เอเอสทีวี. ช่อง ๑๓ . ทีนิวส์. สุวรรณภูมิ.

เอฟเอ็มทีวี. คลื่นจะถูก รบกวน บางที ดับไปจนน่าโมโห

#23 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

ยิ่งวันนี้ มีแต่ปราศัยดีๆ ทั้งนั้นเลย

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

โดนเหมือนกันครับ

ได้เห็นหน้ากำนันสักแป๊บ แล้วก็ดูไม่ได้

#25 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

โดนครับขนาดที่บ้านติดจานส้ม กับจานดำคู่กันแล้วนะครับ :o

#26 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

ให้เปลี่ยนไปดูช่อง T-News แทนครับช่วงเวลาที่ลุงกำนันพูด

สัญญาณจะลื่นไหลดีทีเดียว

พอลุงพูดจบก็ค่อยเปลี่ยนกลับไปช่องบลูสกายครับ

สำหรับผู้ที่รับจากไทยคมซีแบนด์นะครับ

#27 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:39

ขอบอกว่าเป็นมาหลายวันแล้ว

โดยเฉพาะตอนสำคัญๆ

ที่บ้านจานไดน่าแซท กล่องรับพีเอสไอโอทุ

ดูมาจนจะหล่อตายอยู่แล้ว

ไม่เคยปรากฎแบบนี้

เว้นแต่บางครั้งฝนตกหนักมากๆ

นานนนนนนนนจะเกิดสักที

เที่ยวนี้ เจตนาแน่นอน

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ของแถม แด่สถานีโทรทัศน์กองทัพบก

ละคอนน้ำเน่าก็ยังใช้ชื่อสถานีกองทัพบกอยู่นะ

แก้ไขหน่อยไอ้น้องทั้งกองทัพ

ตอนนี้ขาขึ้น รีบแก้ไขซะ

ก่อนคนอื่นมาชี้ให้ทำ

รีบๆนะเว้ย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#28 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

ก็กวนจริงๆนั้นแหละครับ

ทั้ง C Band Ku band โดนกวนหมด สังเกตุเป็นทั้ง TP อันเดียวกันที่โดนกวน

เช่น TP 12717 ของ Bluesky ช่องอื่นๆที่ผูกกับ TP นี้ก็โดนกวนเช่นกัน

#29 สุริยวรมัน

สุริยวรมัน

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

เพิ่งจะเป็น 2 -3 วันนี้เองนะครับ

ดูทาง iptv  จานดาวเทียม และ app มือถือ

จะกวนช่วงคุณสุเทพตลอด

หรือว่าคุณสุเทพจะไฟแรง....

:D

Look for the positive in those around you and point them out.
Positive attracts positive.

#30 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:57

ผมก็เป็นโดนกวนสัญญาณตลอด ต้องเปลี่ยนไปดูช่อง INN ครับ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#31 jatammaiwa

jatammaiwa

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:58

ใช่ครับเป็นตลอด ผมก็โดน

#32 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:07

เพิ่งจะเป็น 2 -3 วันนี้เองนะครับ

ดูทาง iptv  จานดาวเทียม และ app มือถือ

จะกวนช่วงคุณสุเทพตลอด

หรือว่าคุณสุเทพจะไฟแรง....

:D

น้องม้า น่ารักจุงเบย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน