Jump to content

- - - - -

โดนกระแสตีกลับอีกแล้วครับ คราวนี้เป็นกลุ่มเด็ก ม.6

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

รอบแรกทำไมถึงเลื่อนที 3 เดือน ทำไมถึงสอบเดือนมกราคมไม่ได้
สถานที่สอบมันมีเฉพาะที่ม็อบชุมนุมกันรึไง ไม่มีปัญหาหาที่สอบแทนแล้วรึ

ผมก็คิดแบบนั้นครับรอบแรกมันจะเลื่อนยาวไปไหน ผมเชื่อว่ามันเป็นแผนแน่นอน

คนที่ขับขี่รถยนต์ก็ด่าม็อบ....

เพราะป้ายระบุว่าให้เลี่ยงไปที่อื่น

ข้างหน้ามีการชุมนุม...!

เมื่อวันพุธ ผมผ่านเข้าไปถนนพิษณุโลก

จากหน้าโรงพยาบาลมิชชั่นเกือบถึงสามแยกสนามม้า

ค่อยรู้ว่าผ่านไปไหน ต้องยูเทิร์นที่หน้าสนามม้า.....

ผมรู้สึกโกรธ....

ด่าตำรวจจราจร...

เสือกไม่กั้นตั้งแต่ต้นถนนหน้ารพ.มิชชั่น....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#52 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:46

ในทวิตเตอร์ด่าเต็ม  แต่น้องผมดีใจได้เวลาอ่านหนังสือเพิ่มขึ้น  เหอๆๆๆ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#53 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

ผมว่า ไม่ต้องตั้งคณะกรรมการคิดหรอกครับ

คิดให้ง่ายๆที่จะแก้ปัญหา

ถ้าเรื่องระดับนี้แก้ไม่ได้

โปรดกรุณาแจ้งชื่อ ตำแหน่งของผู้รับผิดชอบ

ให้เป็นที่ประจักษ์

ผมจะบอกวิธีแก้ไขให้

มิน่า ระบบการศึกษาของเรา

มันถึงเป็นอย่างนี้

และผมก็เชื่อของผมว่า

ที่ให้ข่าวแบบนี้ ก็เพราะต้องการช่วยรัฐบาลชั่ว หาเหตุด่าฝ่ายผู้ชุมนุม

เท่านั้นเอง

ไอ้..................ซศษ๋็ฌฑธํ๊ณฯ๋็ฌโฏฆฎฑธูํ๊

อย่าไปว่าคนตั้งกระทู้เลยครับ

แสดงถึงระัดับสติปัญญาอันน้อยนิด เท่าจิ๋มมด

#54 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:18

ผมว่า ไม่ต้องตั้งคณะกรรมการคิดหรอกครับ

คิดให้ง่ายๆที่จะแก้ปัญหา

ถ้าเรื่องระดับนี้แก้ไม่ได้

โปรดกรุณาแจ้งชื่อ ตำแหน่งของผู้รับผิดชอบ

ให้เป็นที่ประจักษ์

ผมจะบอกวิธีแก้ไขให้

มิน่า ระบบการศึกษาของเรา

มันถึงเป็นอย่างนี้

และผมก็เชื่อของผมว่า

ที่ให้ข่าวแบบนี้ ก็เพราะต้องการช่วยรัฐบาลชั่ว หาเหตุด่าฝ่ายผู้ชุมนุม

เท่านั้นเอง

ไอ้..................ซศษ๋็ฌฑธํ๊ณฯ๋็ฌโฏฆฎฑธูํ๊

อย่าไปว่าคนตั้งกระทู้เลยครับ

แสดงถึงระัดับสติปัญญาอันน้อยนิด เท่าจิ๋มมด

ผม เข็มขัดสั้นจริงๆ 

สมควรตาย พอมาดูที่ท่านผึ้งนำเสนอ

อิ๊บอ๋าย...ฌ็๋ษศฯณ๊ํธฑ"ฎโฑฌ็์?

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#55 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:22

หลานตูนอนและเล่นทั้งวันแล้ว.. หึหึ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน