Jump to content

- - - - -

ลายจุดโดนล่า

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:38

*
POPULAR

เนื่องจากมันมั่วไปโพสในเฟสตัวเองว่าเต๋าด่าม๊อบขับไล่ตระกูลชินวัตร

และเพราะหาแหล่งที่มามิได้(เป็นปรกติลายจุดที่หาปุ่มโพสข้อความในเสรีไทยไม่เจอ) เลยโดนพี่เต๋าจัดให้ดังนี้

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

จัดไป
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#3 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

เจอตัวมัน จับไปสักทั้งตัว ให้เป็นลายจุด ถึงหน้าเลยนะ พี่เต๋านะ

ลายจุด วิ่งหางจุกตูด 555

Edited by ID007, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:12.

#4 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

ไอ้จุด มันเจอนักเลงจริงเข้าให้แล้ว   เงิบ....

พี่เต๋า  สั่งสอนมันหน่อย

จะได้เลิกซ่าซะที

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

หึหึ ลายจุด โดนเอาสนีกเกอร์ยัดปากแน่นอน  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:28

ได้เป็น ดัลเมเชี่ยนแน่ ใอ้หนูหริ่ง

#7 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

R.I.P บ.ก ลายจุด ครัฟฟ

#8 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

หึหึ ลายจุด โดนเอาสนีกเกอร์ยัดปากแน่นอน  ^_^

ถือว่าเป็นบุญปากลายจุด เพราะสนีกเกอร์เต๋าอย่างแพง

#9 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:44

เขาแก้ข่าวแล้วครับ ไปดูได้

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#10 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

รอฟังข่าวดีจากพี่เต๋าอยู่ครับ ! 

• OSR likes this

#11 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

ไอ้จุดด่าง จะกล้าออกมารึเปล่า ปอดแหกชัวร์

#12 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

ฝากพี่เต๋าตบปากพ่อมันด้วยครับโทษฐานเฮี้ยตัวพ่อ

#13 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:33

ไอ้ลายจุด วอนซะแล้ว รู้จักพี่เต๋าน้อยไป

งานนี้ เจอของจริงแล้วเมิง จัดหนักไปเลย ลูกเพ่!!!

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#14 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:15

พี่เต๋า จะล่อตูด หมาลายจุด

ซะแล้ว

ระวังถังขี้ หมาลายจุดระเิบิดนะครับ

#15 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ลายจุดหนาวไหมละเมิง :angry:

“บก.ลายจุด” ฟังไว้ “เต๋า” บอกถึงผมไม่ทำอะไรก็อาจจะมีคนทำแทน

“เต๋า สมชาย” ลั่น “บก.ลายจุด” ไม่มีคุณค่าสำคัญที่ตนจะต้องไปโกรธหรือรู้สึกอะไรหลังอีกฝ่ายทวีตภาพพร้อม ข้อความตัดต่อด่าผู้ชุมนุม บอกถึงตนไม่ทำอะไรก็อาจจะมีคนอื่นๆ ทำแทน เชื่อใครทำดี-ชั่ว จริง-เท็จ ย่อมรู้อยู่แก่ใจและต้องรับผลกรรมไป

ตกเป็นข่าวในโลกไซเบอร์หมวดการเมืองอีกครั้งในส่วนของ “เต๋า สมชาย เข็มกลัด” หลังถูกหนึ่งในคนเสื้อแดงคนดังที่รู้จักกันในชื่อของ “บก.ลายจุด” หรือ นายสมบัติ บุญงามอนงค์ ทวีตภาพพร้อมข้อความตัดต่อที่มีเนื้อหาต่อว่าไปยังการออกมาชุมนุมเพื่อชี้ ให้เห็นถึงการหมดความชอบธรรมของรัฐบาลของคนจำนวนมากว่าชักจะเลยเถิด ทั้งๆ ที่ตอนแรกเพียงแค่ต้องการจะคัดค้านในเรื่อง พ.ร.บ.นิรโทษกรรมเท่านั้น

อย่างไรก็ตาม ล่าสุดมีโอกาสได้เจอนักแสดงหนุ่มเมื่อถามถึงเรื่องนี้ออกไปเจ้าตัวก็ได้แสดง ความเห็นว่า...“ตอนที่เกิดเรื่องราวในโซเชียลผมอยู่ที่เวียดนาม เพื่อนก็ส่งมาให้ดูว่ามีคนแอบอ้าง ซึ่งผมบอกตรงๆ ว่าเขาแอบอ้างจริงๆ เพราะมันไม่ใช่คำพูดของผม ผมไม่ได้เป็นคนทำ อะไรที่ไม่ใช่คำพูดผม อะไรที่ผมไม่เกี่ยวข้องด้วยผมจะไม่ยุ่งเลย เพื่อนผมก็บอกว่าเขาลงอย่างนั้นอย่างนี้ มันไม่ใช่การมาพาดพิงมันคือการแอบอ้างชื่อผม เอาหน้าผมมาลง ในทางกฎหมายมันผิดเต็มๆ อยู่แล้ว”

“ผมก็ไม่อะไรนะ ผมถือว่าความจริงคือความจริง เดี๋ยวเวลาจะเป็นตัวบอกเอง สุดท้ายมันไม่เกี่ยวอะไรกับผม ผมพูดในฐานะประชาชนนะ ผมก็เป็นประชาชนคนนึงที่ออกสิทธิ์ออกเสียงด้วยตัวผมเอง ลุงผม ดร.เสรี วงษ์มณฑา ก็เป็นนักวิชาการที่มีสิทธิ์พูดในส่วนของนักวิชาการ แต่ในการกระทำที่เอารูปคนอื่นพร้อมข้อความที่เมคขึ้นมาเองนั้น ผมว่ามันผิดโดยสิ้นเชิง จริงๆ ทุกวันนี้ถ้ามันเกิดอะไรขึ้นผมว่าคงไม่ใช่ผมที่ทำ ผมว่าคนช่วยผมเยอะนะ”

ยังไม่บอกว่าจะทำอะไรอีกฝ่ายหรือไม่ แง้มถึงตนไม่ทำอะไรก็อาจจะมีคนทำแทน...“มันต้องดู ของอย่างนี้มันต้องดูกันไป อย่ารีบบอก เดี๋ยวเขารู้ตัว ปล่อยไปอย่างนี้เรื่อยๆ คุณจะทำอะไรคุณก็ทำไปเรื่อยๆ...(มีข่าวลือว่ากำลังตามล่าหาตัวอีกฝ่ายอยู่ เพราะไม่พอใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นนั้น) ไม่ต้องหรอกครับ เดี๋ยวก็มีคนเอามาให้ผมเอง (หัวเราะ) ผมก็ไม่ใช่ฆาตกรที่จะต้องไปตามล่าใครนะ ผมอยากจะบอกว่าสิ่งที่กระทำทั้งหมดในโลกนี้คุณต้องรับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำ มันก็เท่านั้นเอง”

“ผมมีครอบครัว ผมมีภรรยาลูกน้อย หน้าที่ของผมคือเลี้ยงลูกเท่านั้นเอง ผมจะไปตามล่ายังไง ผมจะไปทำอะไรใครเขาได้ แต่สิ่งที่จะบอกคือถ้าคุณทำจริงนะ คุณเอารูปผมไปแอบอ้าง คำพูดที่คุณเมคขึ้น ผมบอกเลยนะว่าอย่าทำ มันไม่ดี ผมเชื่อว่าคนในยุคนี้เขาไม่โง่ เขารู้ครับว่าคนนี้นิสัยยังไง ถามว่าจะฟ้องจะเอาเรื่องเขาไหม มันก็ไม่รู้จะไปทำเพื่ออะไร ผมว่าเสียเวลา คนพวกนี้วันนี้ธรรมชาติจะลงโทษพวกเขาเอง เชื่อผมเถอะ”

ลั่นอีกฝ่ายไม่มีค่าพอที่จะให้ตนเองไปรู้สึกอะไรด้วย
        “ไม่ครับ คุณไม่มีความสามารถที่จะทำให้ผมรู้สึกได้ นอกจากภรรยาและลูกของผม เขาไม่ใช่คนสำคัญ ไม่มีความสำคัญอะไรในชีวิตผมเลย คุณทำอะไรคุณก็รับผิดชอบในส่วนที่คุณทำลงไปแล้วกัน แต่ถ้าคุณไม่รับผิดชอบ ก็มีคนรับผิดชอบแทนคุณเอง มันไม่มีผลกับชีวิตผมเลย แต่ก็กังวลนะ กลัวกรรมจะตามเขาไม่ทันจริงๆ (หัวเราะ)”

สำหรับในส่วนของนักร้อง-นักแสดงหนุ่ม เต๋า สมชาย นั้น ที่ผ่านมาเจ้าตัวได้ออกมาเคลื่อนไหวคัดค้านการออก พ.ร.บ.นิรโทษกรรมฉบับสุดซอย พร้อมกับขึ้นเวทีปราศัยที่เวทีราชดำเนินมาแล้วโดยเหน็บไปยังอดีตนายกฯหนีคดี ของไทยว่า “ศาลตัดสินตนยังไปติดคุก แล้วพวกเขาเหล่านั้นกำลังทำอะไรอยู่” กระทั่งกลายเป็นที่ฮือฮามาแล้ว

http://www.manager.c...D=9560000152531

Edited by Rarm41, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:35.

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

เมื่อวานผมได้รับรูปพร้อมข้อความเรือ่งสมชาย เข็มกลัด
เลยเอาไป post ใน Twitter 
2 นาทีต่อมามีคนท้วงว่าแหล่งที่มาของข้อมูลอยู่ไหน 
ผมหาไม่เจอเลยลบข้อความนั้นทิ้ง แล้วเมื่อคืนก็เขียนชี้แจงไปแล้วรอบหนึ่งว่าขออภัย

วันนี้มีคนเล่นข้อความนี้อีกครั้งบอกว่าเต๋า สมชาย จะล่าตัวผม 
ผมก็อยากจะถามว่า เต๋า พูดไว้ที่ไหนเหรอครับ ?
เพราะผมก็หาไม่เจอแหล่งที่มาเหมือนกัน

และถ้าจริงก็ไม่มีปัญหาครับ ผมบุคคลสาธารณะติดต่อไม่ยาก
ใครที่เอาข้อความนี้มา post ก็ลองหาแหล่งที่มาของคำพูดของเต๋าให้หน่อย
126

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:49

มั่นใจว่าไอ้จุดไม่สำนึก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#18 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

เมื่อวานผมได้รับรูปพร้อมข้อความเรือ่งสมชาย เข็มกลัด
เลยเอาไป post ใน Twitter 
2 นาทีต่อมามีคนท้วงว่าแหล่งที่มาของข้อมูลอยู่ไหน 
ผมหาไม่เจอเลยลบข้อความนั้นทิ้ง แล้วเมื่อคืนก็เขียนชี้แจงไปแล้วรอบหนึ่งว่าขออภัย

วันนี้มีคนเล่นข้อความนี้อีกครั้งบอกว่าเต๋า สมชาย จะล่าตัวผม 
ผมก็อยากจะถามว่า เต๋า พูดไว้ที่ไหนเหรอครับ ?
เพราะผมก็หาไม่เจอแหล่งที่มาเหมือนกัน

และถ้าจริงก็ไม่มีปัญหาครับ ผมบุคคลสาธารณะติดต่อไม่ยาก
ใครที่เอาข้อความนี้มา post ก็ลองหาแหล่งที่มาของคำพูดของเต๋าให้หน่อย

นิสัยชอบแถไอ้คนนี้ไม่เคยเปลี่ยน

ก่อนโพสต์เสือกไม่คิด สมควรโดนชอบเอาคนอื่นไปอ้าง   ;)

Edited by ParaDon, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:57.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#19 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 04:25

http://www.thairath...._medium=twitter

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน